Mashambulizi ya risasi yamefanyika tena kwenye mpaka wa Rwanda na jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo katika siku ya pili hii leo Alhamisi, siku moja baada ya mapambano kupelekea watu watano kufariki dunia. Maafisa wa Kongo na mashahidi wanasema vikosi vya Rwanda vilifyatua risasi kwenye mpaka leo Alhamisi. Hakukuwa na maelezo ya mara moja kutoka maafisa wa Rwanda. Jumaatano, wanajeshi watano wa Kongo waliuawa kwenye mapigano ya mpakani. Maafisa kutoka pande zote mbili walilaumiana kuhusu nani anahusika na tukio hilo. Kongo walisema wanajeshi wa Rwanda walivuka na kuingia jimbo la Kivu Kaskazini na kumteka nyara mwanajeshi mmoja wa Kongo. Waziri wa habari wa Kongo, Lambert Mende, ameiambia Sauti ya Amerika kuwa majeshi ya Rwanda yamekuwa yakifanya makusudi kudharau juhudi za Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo za kuboresha usalama na uthabiti wa nchi. Kwenye mtandao wa Twitter, waziri wa mambo ya nji wa Rwanda, Louis Mushikiwabo amesema kwa miezi kadhaa nchi yake imevumilia tabia mbaya ya Kongo ya kuwa na uongozi mbaya. Waziri wa nchi za nje wa Uganda Sam Kutesa ametetea msimamo wake juu ya watu wanaofanya mapenzi ya jinsi ya moja na shutuma za rushwa nchini mwake muda mfupi baada ya kutajwa kuwa rais ajaye wa Baraza Kuu la Umoja wa Mataifa. Baraza hilo lilimchagua kwa kauli moja Kutesa Jumatano kuchukua wadhifa huo wa juu ambao unajumuisha kusimamia mikutano kutoka baraza hilo la nchi 193. Kutesa hivi karibuni alipata kufahamika kimataifa kwa kutetea sheria kali ya Uganda dhidi ya wapenzi wa jinsia moja. Mswada huo uliosainiwa na Rais yoweri Museveni mwezi Februari umetangaza ushoga kuwa ni kitendo cha uhalifu na adhabu yake kufikia maisha jela waziri huyo pia alipewa karipio kali la kisiasa na bunge la Uganda kufuatia kadhia ya rushwa. Hakuna mashitaka rasmi yaliyofunguliwa dhidi yake. Waandishi huko Umoja Mataifa walimuuliza maswali Kutesa kuhusiana na maswala hayo muda mfupi baada ya kuchaguliwa kwake. Wanamgambo wa Kiislamu wa madhehebu ya Suni wanatishia kuingia kwenye mji mkuu wa Iraq baada ya kuteka miji kadhaa muhimu ikiwa ni hatua ambayo ni pigo kubwa kwa serikali ya kishia nchini humo. Msemaji wa taifa la Kiislamu la Iraq na Levant ISIL tawi la Alqaida ilisema katika ujumbe wake hii leo Alhamisi kwamba wanamgambo hao pia wanataka kuchukua mji wa Karbala ambao ni makao makuu ya moja ya maeneo matakatifu sana ya Waislamu wa madhehebu ya Shia. Wakati huo huo, maafisa wanasema majeshi ya Kikurdi yamechukua udhibiti wa mji ulio na mzozo wa Kirkuk. Mji huo ni eneo ambalo Wakurdi wanataka kulijumuisha na eneo lao lililo na uhuru kiasi, suala ambalo ni kinyume na matakwa ya serikali kuu. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa linatarajia kuzungumzia suala la Iraq katika mkutano wake wa leo Alhamisi. Kabla ya mkutano huo, walitoa taarifa ya kuwakosoa vikali wanamgambo wa ISIL kwa shambulizi lao huko Mosul, mji wa pili kwa ukubwa wa Iraq, ambao waliuteka mapema wiki hii. Serikali ya Pakistan imelaani kile ilichokiita kuwa ni mashambulizi mawili ya ndege zisizo na rubani za Marekani drones, na kusema kitendo hicho ni kukiuka uhuru wa nchi. Katika taarifa ya leo Alhamisi, wizara ya mambo ya nje ya Pakistan imesema mashambulizi hayo yana athari mbaya juu ya juhudi za Pakistan za kuleta amani na uthabiti kwenye eneo hilo. Hakukuwa na maelezo ya mara moja kutoka Marekani mashambulizi hayo yalifanyika Jumatano usiku na mapema Alhamisi katika eneo la kikabila la kaskazini la Waziristan ambalo liko mpakani na Afghanistan. Wakazi wa Pakistan na maafisa wa usalama wamesema darzeni ya watu waliuawa. Mahakama moja ya Pakistan imetoa amri ya kuondolewa kwa marufuku ya kusafiri dhidi ya mtawala wa kijeshi wa zamani wa nchi hiyo Parvez Musharraf ambaye anakabiliwa na mashtaka ya uhaini. Mahakama hiyo leo Alhamisi ilikubali maombi ya bwana Musharaf ya kutaka jina lake iliyoondolewa kwenye orodha ya watu wanaodhibitiwa kutoka nje ya nchi. Amri hiyo ya mahakama haiwezi kutekelezwa kwa siku kumi na tano ambazo zinaipa serikali muda wa kukata rufaa. Kiongozi huyo wa zamani wa kijeshi amesema anataka kumtembelea mama yake mzazi ambaye ni mgonjwa huko Dubai. Mwezi Machi bwana Musharaf alishtakiwa kwa uhaini mashitaka hayo yanatokana na uamuzi wake wa mwaka 2007 wa kusitisha katiba na kutangaza hali ya tahadhari katika juhudi zake za kuongeza utawala wake kama rais uliopingwa kama akikutwa na hatia kiongozi huyo wa zamani wa kijeshi mwenye umri wa miaka 70 anaweza kupewa adhabu ya kifo naendelea ya kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ikitangaza kutoka washington dc tunaendelea na habari zaidi za dunia Wapenzi wa kandanda duniani wanaelekeza macho yao Brazil hii leo ambako fainali za kombe la dunia zinaanza kwa mechi kati ya wenyeji Brazil na Croatia, lakini wabashiri wanatarajia kuwa Brazil itaibuka mshindi. Serikali imetumia dola bilioni kumi na moja nukta tano kutayarisha mashindano hayo yatakayofanyika kwa mwezi mmoja kwa kujenga na kuviboresha viwanja katika miji kumi na miwili ikishirikisha timu thelathini na mbili Waandamanaji hii leo wameandamana, wanaendelea kuikosoa serikali kwa jinsi ilivyotumia pesa vibaya badala ya kushughulikia mambo mengine muhimu. Mashindano haya yataanza kwa sherehe za ufunguzi huko Sao Paulo kabla ya Brazil kupambana na Croatia. Timu hii wenyeji inajaribu kushinda kombe la dunia kwa mara ya sita na mara ya kwanza tangu mwaka elfu mbili na mbili. Timu nyingine zinazopewa nafasi ya kushinda kombe hilo ni pamoja na Argentina, Spain na Ujerumani ambayo kwanza lazima ishinde katika kundi liitwalo kundi la kifo.