Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta amepinga madai kuwa kundi la wanamgambo wa Somalia Al-Shabab ndilo lilohusika na mashambulizi katika kijiji cha pwani ambapo zaidi ya watu sitini waliuawa. Katika hotuba ya kitaifa kupitia televisheni hivi leo Jumanne, Rais Kenyatta alilaumu wachochezi wa ndani ya nchi kwa mashambulizi ya Mpeketoni. Alisema ghasia za Mpeketoni ziliandaliwa kwa utaratibu na, ufasahi, na ufasaha na kutekelezwa na kwa sababu za kisiasa zikilenga watu wa jamii fulani za Kenya kwa lengo la kuwatenga na kuwafukuza eneo hilo kwa sababu ya siasa. Bwana Kenyatta alisema ushahidi wote unaonyesha kwamba mitandao ya kisiasa ilihusika katika mauaji hayo ya kikatili. Mashahidi wanasema washambuliaji hao walionekana kuwalenga watu ambao si Waislamu. Maafisa wa Nigeria wanasema zaidi ya watu ishirini wameuawa wakati watu waliojihami wanaoaminika kutoka kundi la wanamgambo wa Boko Haram waliposhambulia kijiji katika eneo la kaskazini mashariki mwa nchi. Wakazi wa mji wa Daku wanasema washambuliaji hao walizingira soko la kijiji hicho Jumaapili na kuanza kufyatulia watu risasi kiholela. Hizi ni ghasia za hivi karibuni kukumba eneo la kaskazini mashariki mwa Nigeria. Wanamgambo wa kundi la Boko Haram wanawazuilia zaidi ya wa wasichana mia mbili wa shule walotekwa nyara kutoka kijiji kilicho karibu cha Chibok katikati ya mwezi Aprili. Wanamgambo wa kundi hilo wameua maelfu ya watu katika kipindi cha miaka mitano tangu walipoanza maasi hayo kaskazini mashariki mwa Nigeria, wakilenga shule, makanisa, misikiti, vituo vya mabasi na maeneo mengine ya umma. Maafisa wa Iraq wanasema takriban wafungwa 44 waliuawa baada ya kushambuliwa na wanamgambo katika gereza moja la mji wa Bakuba Jumatatu usiku. Taarifa zilizotolewa leo Jumanne, hata hivyo, zina utata na hazijabainisha ikiwa wafungwa hao waliuliwa na maafisa wa usalama au wanamgambo. Ripoti kutoka kwa maafisa wa chumba cha kuhifadhia maiti zinasema waliouawa walilengwa kwa risasi kichwani au kifuani. Shirika la habari la Ufaransa linamnukulu msemaji wa masuala ya usalama wa waziri mkuu Nuri al-Maliki akisema kuwa wanamgambo ndo waliouawa wa ndo walioua wafungwa hao. Marekani imesema haitapeleka majeshi huko Iraq lakini Rais Barack Obama ameagiza wanajeshi wake 275 kulinda ubalozi wa Marekani huko Baghdad. Na kundi la madaktari wasona mipaka linaishtumu Sudan kwa upigaji wa mabomu na kuharibu sehemu ya hospitali katika mkoa wa Kordofan Kusini ambao umekumbwa na mzozo. Sande Shomari anatusomea ripoti hiyo. Kundi hilo la madaktari linajulikana kama MSF linasema mabomu mawili yamepiga kwenye hospitali jana Jumaatatu, wakati ndege za Sudan ziliposhambulia kijiji cha Farandala. Madaktari wasio na mipaka wameripoti kuwa watu watano wamejeruhiwa katika kijiji hicho na mfanyakazi mmoja wa MSF alijeruhiwa katika hospitali. Mabomu pia yameharibu chumba cha wagonjwa wa dharura katika hospitali hiyo, duka la dawa na jikoni maafisa wa sudan hawakutoa maoni yoyote kuhusu ripoti hiyo katika taarifa mkuu wa msf huko brian mola amesema kundi lake limeshangazwa na kushambuliwa kwa kituo cha afya anasema hospitali ilikuwa inaonekana waziwazi kabisa ikiwa na bendera na alama ya msalaba mwekundu juu ya paa mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika u Washington dc Uingereza inapanga kufungua tena ubalozi wake nchini Iran miaka miwili na nusu baada ya waandamanaji wenye ghadhabu kutokana na vikwazo vipya vya Uingereza kuvamia na kupora mali za ubalozi huo mjini Tehran. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani William Hague alisema katika taarifa iliyoandikiwa bunge kuwa baadhi ya masuala yatahitaji kutanzuliwa, lakini akasema kuna mazingira yafaayo kufungua tena ubalozi wake nchini humo. Alisema punde tu mipango itakapokamilika ubalozi huo utaanza kwa wafanyakazi wachache. Uingereza ilifunga ubalozi huo wa Teheran mwaka 2011 na kuwafukuza mabalozi wa Iran kutoka London, lakini baadaye wamerejelea mahusiano ya kidiplomasia baina yao. Na takriban watu wanane wameuawa na zaidi ya themanini kujeruhiwa katika mji wa Lahore huko Pakistan baada ya makabiliano baina ya polisi na wafuasi wa kiongozi wa dini ya Kiislamu ambaye ana msimamo mkali dhidi ya serikali. Kiongozi huyo Tahir ul Qadri anaishi Canada. Lakini anatazamiwa kurejea Pakistan Juni 23 kufanya maandamano dhidi ya serikali. Mzozano wa leo Jumanne ulizuka pale polisi walipojaribu kuondoa vizuizi vilivyokuwa vimewekwa na wafuasi wa al Qadri nje ya nyumba yake na ofisi zake. Maafisa mjini humo walisema wafuasi wa chama cha Kadri Pakistan Awami Terik waliwatupia mawe polisi na kuwafyatulia risasi lakini mwandishi habari mmoja na wafuasi wa Kadri wanasema polisi ndo waloanza kufyatua gesi ya kutoa machozi dhidi yao. Unaendelea kusikiliza Sauti Amerika kutoka hapa Washington DC. Tunaendelea na habari za dunia. Wapelelezi wa Umoja wa Mataifa wanaonya kuwa mzozo wa Siria unaathiri ukanda mzima. Tume ya wanachama wanne inayopeleleza ghasia za kivita huko Siria inasema mgogoro huo unaelekea kusambaa katika eneo zima la Mashariki ya Kati. Ripoti ya hivi karibuni ya tume hiyo inaelezea kuhusu ghasia hizo na mateso ambayo wananchi wa Siria wamepitia katika muda wa miaka mitatu. Tume hiyo inasema hatari kubwa katika matukio haya ni kuongezeka kwa vita baina ya madhehebu na makabila mbalimbali mbali, hususan athari zinazotokana na kundi lenye siasa kali la Islamic State of Iraq na katika michuano ya kombe la dunia hivi leo Jumanne, Mexico na wenyeji Brazil watapambana kila mmoja akitumaini kupata ushindi katika mji wa Fortazel, fortaleza ulioko kaskazini mashariki mwa nchi wakiwa katika kundi la A baada ya Brazil kushinda Croatia na Mexico kushinda Cameroon wiki jana. Mchuano unaoendelea hivi sasa ambao umechukua mapumziko kidogo ni kati ya Belgium na Algeria katika kundi la H ambapo tayari Algeria imepata bao moja. Baadaye Rusia tapambana na Korea Kusini. Mechi hizo zinafuatia mechi za jana zilizokuwa na mvuto mkubwa baina ya Marekani na Ghana, ambapo Marekani iliicharaza Ghana mabao mawili kwa moja.