hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12:30 jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1:30 usiku kwa saa za afrika mashariki tunatangaza pia katika mita band 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam inayowakaribisha hii leo. Ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Khadija Riyami. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amefanya ziara ya kushtukiza kuitembelea Misri kwa mazungumzo na Rais Abdel Fatah El Sisi. Kerry amewasili mjini Kairo hivi leo kwa mkutano wa ngazi ya juu na kiongozi mpya wa Misri tangu uchaguzi wa rais nchini humo. Kerry kwanza alifanya mazungumzo na waziri wa mambo ya nje wa Misri Sameh Shukri. Kerry amesema huu ni wakati muhimu sana wa kipindi cha mpito nchini Misri na kuapa kwa Marekani na azma ya kufanya kazi kwa karibu zaidi na serikali mpya ili kufanya kipindi cha mpito kiwe kizuri kinavyowezekana. Waasi wa kisunni wakiongozwa na kundi lililojitenga kutoka al Qaida wamekamata miji miwili zaidi magharibi mwa Iraq katika jimbo la Anbar. Maafisa wa usalama wamesema leo kwamba Islamic State of Iraq and the Levant ISIL. Hivi sasa linadhibiti Rutba na Ana. Wakati huo huo, Marekani imeanza juhudi mpya za kidiplomasia kuwaunganisha viongozi wa makundi nchini Irak na kuzima uasi. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amewasili Misri hivi leo kuanza ziara yake ya mashariki ya kati na Ulaya, hasa kushauriana na washirika kuhusu Irak. Kerry atasimama huko Jordan kabla ya kuelekea Brussels kwa mkutano na mawaziri wa mambo ya nje wa NATO na halafu kwenda Paris kwa mikutano na washirika wa kieneo na washirika wa, wa Ghuba. Rais wa Rusia Vladimir Putin amesema Moscow itaunga mkono wito wa rais wa Ukraine Petro Poroshenko wa mazungumzo ya amani juu ya eneo lenye mzozo la mashariki mwa Ukraine, lakini mapigano yameendelea mwishoni mwa wiki huko mashariki. Bwana Putin amesema mwafaka wa kisiasa ni vyema ufikiwe kuhakikisha haki za wale wanaozungumza Kirasia wanaoishi mashariki mwa Ukraine. Kiongozi wa Rusia alisema hayo hivi leo Jumapili, siku mbili baada ya mwenzake wa Ukraine kutangaza wiki moja ya sitisho la mapigano katika mapigano kati ya majeshi ya usalama ya Ukraine na wanaotaka kujitenga wanaoiunga mkono Rusia. Maafisa wa Israel wanasema mlipuko umeharibu gari katika eneo la Golan Heights linalokaliwa kimabavu na Israel na kumuua kijana mmoja ambaye alikwenda kazini na baba yake. Maafisa wanasema baba wa kijana huyo mwenye umri wa miaka 15 alikuwa mkandarasi ambaye anafanya kazi katika ujenzi wa uzio wa Golan kwenye mpaka wa Siria. Maafisa wanasema inaonekana kwa gari hiyo ama ililengwa na bomu la kutegwa kando ya barabara au kupigwa kombora au mzinga kutoka Siria. Maafisa wanasema kama shambulizi limetokea Siria, itakuwa ni mara ya kwanza kwa shambulizi la kwenye mzozo wa Siria kumuua kijana wa Israel. Vituo vya kupigia kura kote huko Hong Kong vimefunguliwa leo Jumapili katika kura ya maoni isiyo rasmi kuhusu mageuzi ya kidemokrasia katika lilokuwa koloni la Uingereza, hatua ambayo imeikasirisha Beijing. Takriban wapiga kura laki sita wamepiga kura zao kwa siku tatu kwenye mtandao na kwa njia ya simu, zoezi ambalo lilianza siku ya Ijumaa. Chama cha Kikomunisti cha China kimetangaza kwa kura hiyo ya maoni si halali na haitakuwa na matokeo yoyote, kama ilivyo kwa serikali ya Hong Kong. Harakati za Okupay Central ambayo imeandaa upigaji kura huo imefungua vituo vya kupigia kura leo Jumapili, baada ya shambulizi la kwenye internet kwenye tovuti yao ya kupigia kura wiki iliyopita, upigaji kura umeongezewa muda hadi Juni 29. Michezo mitatu inafanyika leo katika michuano ya Kombe la Dunia, ambapo Ubelgiji kwa uwanjani hivi sasa ikipambana na Russia huko Rio de Janeiro, na Korea Kusini na Algeria watamenyana huko Porto Alegre na mechi ya mwisho kwa siku ya leo itakuwa kati ya Marekani na Portugal ambayo inachezwa huko Manaus. Kama timu ya Marekani itashinda leo, basi itakuwa imekata tiketi ya kusonga mbele kutoka kundi G na kuingia katika kinyang'anyiro cha timu kumi na sita na Portugal ndio itakuwa inafunga virago. Jana Ujerumani na Ghana walitoka sare ya bao mbili kwa mbili. Na Nigeria jana imejiwekea matumaini ya kuweza kusonga mbele baada ya kuibwaga Bosnia Herzegovina kwa bao moja bila unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Ni wakati mwingine tena, Mkamiti Kibayasi na kukaribisha katika kipindi cha salamu na muziki kutoka studio za idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika hapa Washington DC. Basi mwenye bahati ya kutufungulia kipindi hiki kwa siku ya leo si mwingine ni Fataki Bachinge Jacks Okis kutoka Kasulu, Kigoma, Tanzania. Anayasema salamu zake, kwanza kabisa ziende kwa Swedi Kaluta Rutahi wa Busisi, Jumanne Lukoba, Pasko Nkeyemba, Rush Ponyongo, Janga Choma Masanja, Joshua Turuka, Edward Kabamba, Jason Mwalongo, Halid Saidi Kachuru, Mohamed Kachuru, Shukuru wa Mama, Solomon Daniel, Mama Baloteli, Mwandu John, Juma Maiko Mwanaharakati, Profesa Simon Kikanyagio, Mohidin Chejo, Richard Kashindi Apele, Leonard Mobali, Lokendo Tenchi, Uji Batangalwa, Thompson Kalao Modele, Sia Pascal, Debora Danford na Hapy Alfons. Ujumbe anasema tukumbukane kupitia Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Saidi Mwatecha wa Dodoma, Tanzania. Salamu zako jioni ya leo nataka ziende kwanza kabisa kwa mkeo Farida au Mama Rama akiwa mlezi Dodoma. Salamu ziende kwa mamako mzazi Mama Kadala akiwa Dar es Salaam. Salamu ziende kwa kakako Hamis Chinja pamoja na mkewe Mama Chinja wakiwa Dodoma vilevile vile salamu unataka ziende kwa mdogo wako Nzota, mdogo wako Abdul Pesa akiwa maghorofani Dodoma, mdogo wako Mtoro. Salamu ziende kwa dada yako Halima Mtoro akiwa Lugalo, dar es Salaam. Wamewasalimia watoto Rama, Sheila, Jalal, Neema, Bakari, Haruna, kaka Haruna na wengine wote. Ujumbe anasema salamu ni nusu ya kuonana. Na kamata kadi yako wewe, ushirikiano wa Maduhu Masunga na Deus Masunga, nyinyi mkiwa mtaa wa Lumumba, sanduku la barua 648 Tabora, Tanzania. Salamu zenu kwanza kabisa mnataka ziende kwa Biasha Shaban Ali, Binkamba Lukuba, Ndula Mapema, Ndula Masunga, Deus Masanja, Deus na Kundi Deus wakiwa Tabora. Salamu ziende kwa Daniel Maduhu, Nchambi Maduhu, Sibogo Maduhu, Ngolo Maduhu, Mama Milembe na Mama Salum wakiwa Dar es Salaam. Salamu ziende kwa Masalu Ngofiro, Charles Luhende, Masalu Mpahalani chamba jirunguja na masanja maduhu wakiwa Mwanza. Vilevile wamemsalimia fikiri dario sali bunzali rutahi wa busisi victor nyangalima zakaria ndemfo na mchana jei mchana popote walipo. Ujumbe unasema kama haujapokea salamu zako leo, basi zamu yako inakuja na kamata kadi yako. Ufikiri Dario Gakala wa Shinyanga, Tanzania, unasema salamu zako ziende kwa Zakaria Mapinda, Katembo Karasisi, Salome Daniel Joseph Miroro na Jumanne Lukoba popote pale walipo. Wewe unajiita Simon Felesi ukiwa Kongwa, Tanzania. Salamu zako unasema ziwafikia watangazaji wote wa VOA. Kwa niaba ya watangazaji wenzangu, nasema asante sana, Simon Felesi. Salamu pia unataka ziende kwa Juma Hassan Jaka, Ronald Mbuya, Rustic Malatu, Happy Alphonse na Sia Laswai. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia VOA, mtambo mkubwa nakamata kadi yako wewe Steju Nyankero Mrs Kapela, ukiwa Shinyanga Tanzania. Unasema salamu zako ziende kwa dhati kabisa kwa mama mzazi, mama yako mzazi, mama Vyankero, Chiza Vyankero, Baraja Vyankero, Steve Vyankero na Mwalimu Baraka Vyankero, wote wakiwa Pomen, Iringa. Salamu ziende kwa Salome Daniel, Fikiri Dario, Emma Kamisa na Juma Idi Isa popote pale walipo, bila kumsau Sima Kagaruki akiwa Shinyanga apokee salamu. Emmanuel Kapela pia amesalimiwa, Abel Frank, Musa Ibrahim, wote nyinyi mkiwa Mwadui, Shinyanga, Tanzania. Salamu pia ziende kwa Ndemfo mchana ji mchana jeus Masunga Salibunzali Mogire Machuki na Philip Machuki popote pale walipo. Ujumbe wanasema kumcha Mungu ndio chanzo cha maarifa na kamata kadi yako. Wewe unajiita Rustic wa Kondoa, wanasema salamu zako ziende kwa baba na mama Malatu wakiwa Kondoa, nyingine kwa watangazaji wa VOA. Haya basi, kwa niaba ya watangazaji wenzangu wa nasema asante sana Rustic. Salamu ziende kwa Robert Mwombozi, Salome Daniel Elias Leo Mwamasa, Juma Hassan Omar Mbarakabud, Zakaria Simon Falesi Gakala na Vincent Ster, pokeni salamu. Juma anasema tukumbukane kupitia VOA na kamata kadi yako wewe. Anyuvitze Bangu ukiwa Texas, Marekani, salamu zako kwanza kabisa unasema ziende kwa mume wako mpenzi Joel Olomi akiwa hapa Marekani salamu pia unasema ziende kwa mama na babako mzazi, Mr and Mrs. Bangu, akiwa Iringa, Tanzania. Salamu ziende kwa kakaako Asange akiwa na mkewe Mrs. Asange hapo Daressalam. Vilevile umemkumbuka mdogo wako tula Bangu akiwa Daressalam, pamoja na shemeji yako Denis akiwa Daressalam, apokee salamu siku hii ya leo. Basi kabla ya kupata burudani ya muziki, na kamata kadi yako janga choma Masanja, sanduku la barua 108 Amkulu Mpanda. Salamu zako unasema ziende kwa Jumanne Lukoba. Salamu pia ziende kwa Mogire Machuki. Salamu ziende kwa Fikiri. Salamu ziende kwa Leo Mariako, Momaso Amos, Msanga Deus, Masunga Shele, Mitinje Swedi, Kaluta Manase, Ben Bendera. Salamu ziende kwa Paulina Madoshi, Sali Bunzali na Lebeka okay. Poke salamu vilevile vile John Nyaboto na msikilizaji. Sasa ni wakati wa kupata burudani ya muziki, sikiliza kibao kizuri. hey, you get Unaendelea kusikiliza kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa Washington DC, Marekani. Salamu za sasa nazisoma, ni wewe Mariam wa Libert, Mwanza, Tanzania. Salamu zako nataka ziende kwa mamako mzazi Mwanabibi akiwa Liberti, Mwanza. Salamu ziende kwa bibi na babu Idrisa wakiwa Nyakato, Mwanza. Salamu ziende kwa kakako Huseni akiwa Dodoma, Tanzania. Vilevile vile umemsalimia kaka Othman na Rajabu akiwa Mwanza, Tanzania. Salamu ziende kwa Omar Rusia Mrusi wakiwa Mwanza, Tanzania. Umemsalimia Mariam akiwa Mwanza, vilevile umemsalimia baba na mama Karimu wakiwa dar es Salaam, mtoto Idrisa akiwa Nyakato pamoja na Karimu wakiwa Nyakato, Mwanza. Wapokee salamu siku ya leo na kamata kadi yako ya salamu wewe Robert Thomas Mwambozi wa St Francis Ifakara, Morogoro, Tanzania. Salamu zako nasema ziende kwa Aqwino Msombe, Fikiri Dalio Gakala, Victor Nyangalima, Salome Daniel, Mapema Ndula, Deus Masunga Charles Mjeshi, Rostik Malatu, Said Mashine, Simon Kiplangat Chilot na Swed Kaluta. Wengine ni baba mzazi Thomas Mwambozi na familia yake, Alhaji Kudra Malilo, Shukuru wa mama Mlagwa, Matias wa Mlagwa na Sima Kagaruki. Popote pale mlipo, pokeni salamu. Ujumbe unasema ukisalimiwa na wewe jibu kwa salamu kupitia VOA. Juma Abdallah ukiwa safarini Dar es Salaam. salam zako jioni ya leo, unasema kwanza kabisa ziende kwa mdogo wako Farahani akiwa Kihonda, Morogoro. Salamu ziende kwa dada zako She akiwa Kionda Morogoro. Umemsalimia mjomba Saidi akiwa Kionda Morogoro, mama Fara akiwa Kionda Morogoro. Vilevile wanasema salamu ziende kwa dada Siti, ziende kwa shemeji, lakini hukumtaja jina ni nani. Haya basi, shemeji mahala popote pale ulipo, umesalimiwa siku ya leo na shemeji yako anaitwa Juma Abdala kutoka Morogoro. Sasa naelekea huko Haidomanyara ni Edward Kabamba, wa sanduku la barua 9060. Salamu zako nasema ziende kwa Rebecca Komboka, Swedi Kaluta, Salome Daniel. Salamu ziende kwa mchana Joseph Hamis Kanali, Victor Heniliki Deula. Bila kuwasahau mashabiki wote wa mchezo wanaoangalia wakati huu kombe la dunia. Na msikilizaji, basi unaendelea kusikiliza kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa Washington DC, tukiendelea kusoma salamu zenu hivi sasa. Ni naye bingwa wa salamu wa kimataifa Joffrey Njeleka wa sanduku la barua tano sifuri moja moja Mbeya, Tanzania. Salamu zake anataka ziende kwa Benedict Njereka wa Njombe, Renatus Njereka, Patrick Njereka, Saidi Karuta wa Pretoria, Amos Msanga wa Ludewa Tanzania, Fikiri Gakala, Elias Manyelo, Salome D Elias wa Shinyanga. Ujumbe, nyumba ya mvivu imekosa wapangaji. Basi nakamata sasa kadi kutoka kwa katibu mkuu wa mabingwa m mapema Ndula Joji Yagwa wa Igigwa, Sikonge, sanduku la barua 468 Tabora. Anasema salamu zake ziende kwa Emmanuel Lukoba, salamu ziende kwa Lugembe Masasila, salamu ziende kwa Ngolo Tama, salamu ziende kwa fundi Hamisi Fulu Migebuka na Rutahi wa Busisi vilevile anasema anamsalimia Deus, anawasalimia pia wasikilizaji wote wa Sauti ya Amerika popote pale walipo. Amesalimiwa Lenus Kingalu popote pale alipo na Geoffrey Njeleka. Ujumbe anasema mimi ni mimi na wewe, kwa nini ni kuchukie? Basi msikilizaji, kabla ya kupumzisha koo langu kwa mara nyingine tena kukupa burudani ya muziki nasoma kadi inatoka kwake, huyu ameandika ni sanduku la barua hiyo hiyo moja tano, Katoro, Bukoba, Kagera, Tanzania. Salamu zake anataka ziende kwa Firbet Fataki, Bashinge Deus, Masunga Simon, Kiprangat Sued, Fikiri Kakule, Njiwa Siima, Kenneth Wandela, Robi Stanley, Firbet Kiauke. Haya basi, nyote nyinyi mmesalimiwa na msikilizaji huyu, anatoka sanduku la barua moja tano Katoro, Bukoba, Kagera, Tanzania. Bila shaka basi, mliotumiwa salamu, mnamjua ni nani aliyowasalimiwa na msikilizaji pata kibao murwa namna hii. Alangaza Selemani wa Tabora, salamu zako unasema ziende kwa mama Kisiu akiwa Tabora, mtoto wako Mwanaishi akiwa Tabora, kakaako Jabir Adam Hassan wakiwa Tanzania, dada ako Mwajabu akiwa Tabora, watoto Mariamu, Halima, tatu wakiwa Mwanza wapokee salamu. Umemsalimia Mariamu Kapambwe akiwa Mwanza. Salamu ziende kwa Khadija Nzige akiwa Morogoro, Saada Nzige akiwa Morogoro, na familia ya Nzige ikiwa Tabora ipokee salamu. Simon Falesi wa Kongwa, Tanzania, salamu zako kwanza kabisa unasema ziende kwa watangazaji wote wa VOA. Asante sana Simon Falesi wa Kongwa. Pia salamu anataka ziende kwa Reonad Mbuya, Happy apokee salamu, Rustic Mala tupokeeni salamu, si apokea salamu na ujumbe, anasema tukumbukane, VOA ni nusu ya kuonana. Haya, na kweli salamu ni nusu ya kuonana, msikilizaji hiyo msikilizaji. Basi mpaka hapa ndio nakamilisha kipindi cha salamu na muziki kwa siku ya leo. Ulikuwa nami Mkamiti Kibayasi, asante kwa kunisikiliza na kutakia usikilizaji mwema wa matangazo yanayoendelea kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. na mfuatao ni muhtasar wa habari. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amefanya ziara ya kushtukiza kuitembelea Misri kwa mazungumzo na rais Abdel Fatah el-Sisi. Waasi wa kisuni wakiongozwa na kundi lililojitenga kutoka Al Qaida wamekamata miji miwili zaidi magharibi mwa Iraq katika jimbo la An Adbar. Rais wa Rusia Vladimir Putin anasema Mosco itaunga mkono wito wa rais wa Ukraine Petro Poroshenko wa mazungumzo ya amani juu ya eneo lenye mzozo la mashariki mwa Ukraine, lakini mapigano huko mashariki yameendelea mwishoni mwa wiki hii na maafisa wa Israel wanasema mlipuko umeharibu gari katika eneo la Golan Heights linalokaliwa kimabavu na Israel na kumuua kijana mmoja ambaye alikuwa akienda kazini na baba yake. Maafisa wanasema baba wa kijana huyo mwenye umri wa miaka 15 alikuwa mkandarasi anafanya kazi katika uje, kwa ujenzi wa uzio wa Golan kwenye mpaka na Siria. Huo ulikuwa ni muhtasari wa habari. na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.