Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry yuko Iraq, ambako aliingia kimya kimya wakati serikali ya nchi hiyo ina changamoto ya kupambana na wanamgambo waasi wa, wa Kiislamu wa Suni ambao wameteka sehemu kubwa katika maeneo ya kaskazini na magharibi ya nchi. Kerry aliwasili leo huko Bagdad na anatarajiwa kukutana na waziri mkuu Nuri Al Maliki pamoja na viongozi wa Suni na Wakurdi. Ataendeleza msukumu wa Marekani kwa Bwana Maliki kuhusisha makabila zaidi katika serikali yake inayoongozwa na Washia, ambayo imekosolewa kwa kuwabagua Wasuni na Wakurdi na kusababisha uhasama wa kikabila. Mahakama moja ya Misri imewahukumu waandishi watatu wa, wa, wa Aljazira kifungo cha miaka saba jela kwa mashitaka ya kuwaunga mkono Muslim Brotherhood, chama kilichopigwa marufuku na kusambaza habari za uongo, kesi ambayo imelaaniwa kimataifa. Waandishi hao watatu walihukumiwa leo mjini Cairo ni pamoja na raia wa Australia Peter Greste, raia wa Canada mwenye asili ya Misri Mohamed Fahmy na raia wa Misri Baher Muhammed ambaye walihukumiwa miaka mitatu zaidi kwa makosa mengine. Aljazira siku zote wamekaa na makosa hayo dhidi ya wafanyakazi wao. Na kaimu mkurugenzi Mustafa Swag alisema hukumu hiyo inashangaza na kusema Aljazira itaendelea na kampeni yake ya kimataifa ili waandishi wake waachiwe huru. Mkurugenzi mtendaji wa idhaa ya Kiingereza ya Aljazira Ali Anstey alisema hukumu hizo zilitolewa licha ya kutokuwepo na ushahidi kuunga mkono mashtaka hayo na kusema matokeo ya maana ya kesi hiyo itakuwa ni kutangua maamuzi hayo. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Wanaharakati wanasema mashambulizi ya anga ya Israel ya usiku yameua wanajeshi kumi wa Siria katika eneo la Siria katika milima ya Golan. Kundi lenye makao yake Uingereza, Syrian Observatory for Human Rights, lilisema leo mabomu hayo pia yaliharibu vifaru viwili na maeneo ya mizinga. Maafisa wa Israel wanasema mashambulizi hayo yalilenga makao makuu ya jeshi la Siria na maeneo yao ya kurushia makombora na kwamba mashambulizi ya moja kwa moja yalithibitishwa. Mashambulizi hayo yalikuja kutokana na mashambulizi ya Jumapili ambayo yalimuua kijana mmoja wa Israel. Msemaji wa jeshi la Israel alisema shambulizi hilo lilikuwa ni kitendo cha makusudi dhidi ya jeshi la Israel na shambulizi la wazi la mpakani tangu kuanza kwa vita vya wenyewe kwa wenyewe huko Siria, shirika la kimataifa la ufuatiliaji wa silaha za kemikali lililopewa jukumu la kuondoa silaha za sumu Siria linasema limepokea silaha za mwisho za sumu zilizotakiwa kuondolewa. Mkuu wa shirika hilo la silaha za sumu Ahmed Uzumku alisema katika mkutano na waandishi wa habari leo Jumatatu mjini The Hague kwamba meli iliyokuwa na shehena ya mwisho ya silaha za sumu imeondoka kwenye bandari ya Latakia nchini Siria. Huzumku anasema itachukua zaidi ya miezi minne kuharibu tani elfu moja na mia tatu za kemikali zilizotangazwa na taasisi hiyo. Mwalimu maarufu wa dini ya Kiislam anayeishi Canada aliwasili Lahor leo Jumatatu baada ya ndege yake kubadili mwelekeo kwenda Islamabad kufuatia mapigano kati ya wa wafuasi wake na polisi katika uwanja wa ndege wa mji huo. Taihur ul Kadri alirudi Pakistan ili kutangaza mapinduzi binafsi dhidi ya waziri mkuu nawaz Sharif. Ulinzi uliokuwa mkali kabla ya kuwasili kwa Kadri kulikopangwa hii leo Jumatatu huko Islamabad, walinzi waliokuwa na silaha walikuwa wamezunguka kote katika mji mkuu, na barabara za kuelekea uwanja wa ndege zilifungwa kwa kutumia makontena katika juhudi ya kuwazuia uunga mkono wa mwalimu huyo wa dini. Hata hivyo, baadhi ya wa wafuasi wa Kadri waliwashambulia polisi kwa fimbo na mawe, wakati polisi walijibu mashambulizi hayo kwa mabomu ya machozi. Mahakama kuu ya Malaysia imekubaliana na marufuku ya serikali dhidi ya gazeti la kanisa Katoliki kutumia neno Allah likimtaja Mungu. Mahakama moja ya serikali kuu ilitoa uamuzi wa majaji wanne kwa watatu hii leo kwamba gazeti la kanisa hilo kwa lugha ya Malay halina misingi ya kukata rufaa kwa uamuzi wa mahakama ya chini mwaka jana kwamba neno Allah lazima litumiwe na Waislamu pekee kwa sababu likitumiwa na dini nyingine linaweza kuchanganya watu na kusababisha Waislamu kubadili dini. Kubadili dini ni kinyume cha sheria nchini Malaysia, ambapo zaidi ya asilimia 60 ya wakazi milioni 30 ni Waislamu, ambayo ndiyo dini rasmi ya nchi hiyo. Wakristo nchini humo ni juu kidogo ya asilimia 9. Mwanajeshi wa Korea Kusini anayeshutumiwa kuua wanajeshi wenzake watano anatarajiwa kupona baada ya kujipiga risasi kabla ya kukamatwa kwake Jumatatu. Askari huyo mwenye umri wa miaka 22 aliyejitambulisha kwa jina moja la Lim alijificha msituni Jumamosi baada ya shambulizi la bomu la mkono na bunduki ambalo liliua wanajeshi watano na kujeruhi saba katika kituo cha jeshi karibu na eneo la kijeshi karibu na mpaka wa Korea Kaskazini. Wanajeshi wa Korea Kusini walimbana mwanajeshi huyo huko Goseon, kiasi cha kilomita 220, kaskazini mashariki mwa Seoul. Jumapili jioni, Lim alijipiga risasi kifuani baada ya ndugu yake ya kumfuata akimtaka ajisalimishe. Amelazwa hospitali kwa majeraha asiyotishia maisha yake, na afisa wa wizara ya ulinzi aliliambia shirika la habari la AP Mahakama moja ya Bangladesh imewahukumu kifo wanachama nane wa kundi lililopigwa marufuku la wanamgambo wa Kiislamu la shambulizi lao la bomu lililolenga sherehe za mwaka mpya na kuwa watu kumi na kujeruhi danzeni zaidi. Watu sita walihukumiwa kifungo cha maisha jela hii leo Jumatatu kwa ulipwaji mabomu huko Dhaka mwaka elfu mbili na moja. Mufti Abdul Hanan kiongozi wa kundi hilo lililopigwa marufuku la Haktal Jihad ni miongoni mwa waliohukumiwa kifo. Kundi hilo lilidai sherehe za mwaka mpya ni kinyume na Uislamu.