Alright, nina hakika msikilizaji kwamba ukisikia kitambulisho hicho unajua kwamba idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika iko chonjo kukuletea baadhi ya yalojiri wiki hii e, katika ulimwengu wa vituko, maajabu na sarakasi. Ni makala Viji Mambo. Jina langu BMJ Muridhi. Tunaanza safari yetu hii leo huko mjini Bonn Ujerumani. Mtu mmoja alizua hali ya sintofahamu huko Bonn e, baada ya kwenda kwenye kituo cha polisi na kudai kwamba mkewe alikuwa amegeuka kuwa mnyama. Maajabu msikilizaji, kama unadhani kwamba hadithi za majini hupatikana tu kwa afrika mashariki e, basi umenoa e, polisi ambao walisikiliza kwa makini akisimulia jinsi mwanamke huyo alivyobadilika kuwa mnyama hatimaye waliandamana naye hadi nyumbani kwake ambako yale waliyoyashuhudia pia yaliwakanganya. Mwanamke huyo John Davani alianza kutoa sauti zisizo za kawaida, huku akionyesha sura ya kuogofya kwa yeyote aliyemkaribia ya Polisi waliwaita wana ambulensi na ikabidi mama huyo kupuliziwa dawa ili atulie na kupelekwa hospitali ili kubaini ni nini hasa kilichompata. Kufikia leo asubuhi, msikilizaji, hospitali alimolazwa mama huyo eh, katika kitongoji kimoja huko b haikuwa imetoa maelezo zaidi kuhusu mama huyo. na tukiachana na hayo ya mwanamke anayegeuka na kuwa mnyama, hebu msikilizaji, tusafiri hadi huko Uingereza tuangalie ni yapi yamejiri wiki hii. Tuna habari za kuhuzunisha kutoka huko Welsh, ambacho ni kitongoji kimoja huko Uingereza, kuhusu mama aliyempiga mwanawe hadi akafa, eti kwa sababu alishindwa kukariri Kurani takatifu. Maajabu. Vyombo vya habari huko Cardiff vimeripoti wiki hii kwamba Sara Ege mwenye umri wa miaka thelathini na mitatu alimuua mwanawe kwa kumpiga rungu kwa siku kadhaa na hatimaye kuuchoma mwili wake eti kwa sababu alikuwa anajaribu kuuficha ushahidi. Mahakama moja huko Cardiff Uingereza imemuhukumu mama huyo kifungo cha miaka 17 gerezani kwa kitendo chake hicho cha ukatili. na kwa habari hizo za kusikitisha kuhusu mama anayemuua mtoto wake mwenyewe kumzaa eti kwa sababu ameshindwa kukariri Quran takatifu. Msikilizaji, naona time zangu zimekatika. E basi, usikose kujiunga nasi wiki kesho, wakati ambapo tutakuletea mengi zaidi yatakayokuwa yamejiri ulimwenguni kote katika nyanja za vituko, sarakasi na maajabu. Kama kawaida makala haya hutayarishwa na kusimuliwa nami BMJ Muridhi, katika studio zetu za Sauti ya Amerika hapa jijini Atlanta. Na kabla sijakurejesha studio zetu kubwa, huweze kupata muktasari wa habari kama ilivyo desturi yangu, msikilizaji, na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii kwamba kumzaa mwana si kazi, kazi kumlea. Kisa na maana, dunia imejaa viji mambo, oh,