Baraza kuu la bunge la Rasia limebatilisha azimio ambalo lilimuidhinisha rais Vladimir Putin kupeleka wanajeshi wa Rasia nchini Ukraine. Bunge linatekeleza ombi la bwana Putin la Jumanne kufuta mamlaka hayo. Baraza hilo lilipiga kura 153 za ndio dhidi ya moja iliyopinga kubatilisha uamuzi uliopitishwa mwezi Machi na kumpa bwana Putin haki ya kupeleka jeshi la Rasia nchini Ukraine kuwalinda raia wa Rasia na wa Ukraine wanaozungumza Kirasia. Mkuu wa kamati ya ulinzi na usalama katika baraza hilo Victor Ozerov amesistiza kwamba mamlaka hayo haraka yanaweza kubadilishwa na kumwidhinisha tena rais wa Rusia kupeleka wanajeshi nchini Ukraine kama kutakuwa na umuhimu. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Wizara ya mambo ya nje ya Israel inasema rais wa Zambia Michael Sata ambaye hivi karibuni aliondoka nchini kwake bila maelezo rasmi analitembelea taifa hilo la Kiyahudi. Msemaji Paul Hishton amesema leo kwamba Sata mwenye umri wa miaka 76 yuko nchini Israel kwa likizo ya kikazi. Hakutoa maelezo zaidi lini Sata aliwasili nchini humo na kwa muda gani atakuwepo au lengo la ziara yake huko. Serikali ya Zambia imesema Jumapili kwamba Sata yuko nchini Israel kwa likizo ya kikazi kufuatia ukaribisho wa rais Shimon Peres. Peres hivi sasa yuko hapa nchini Marekani na ofisi yake imesema haina habari ya ziara ya Sata. Wanaharakati wanasema mamia ya sheria za zamani za Zimbabwe zinahitaji kubadilishwa ili ziendane na katiba mpya ya taifa hilo la kusini mwa Afrika ambayo inatoa dhamana kwa haki za kidemokrasia lakini inakabiliwa na matatizo katika utekelezaji wake. wana harakati wamesema hivi leo huko Johannesburg, Afrika Kusini, kwamba kuna mjadala unaoendelea kuhusu matatizo katika muundo wa zamani wa kisheria na katiba ambayo imepitishwa baada ya kura ya maoni ya Machi mwaka jana. Na mwezi Julai, rais Robert Mugabe alishinda uchaguzi ambao upinzani umesema uligubikwa na ubadhirifu. NATO inakaribia kuwa na uhusiano wa karibu na Georgia lakini haijaipa nchi hiyo ambayo iliwahi kuwa jamhuri ya Soviet wanachama kamili wa NATO. Katibu mkuu wa NATO Anders Fogh Rasmussen amesema leo kuwa ushirika wa kijeshi wa magharibi badala yake utaipa Tbilisi msaada mkubwa. Viongozi wa NATO walikubaliana mwaka elfu mbili na nane kuunga mkono Georgia kujiunga na NATO baada ya kipindi kifupi cha kupambana na Rusia. Lakini hivi sasa mataifa ya magharibi yamegubikwa katika mzozo mkubwa wa Moscow kuhusu kujiingiza kwake huko Ukraine katika peninsula ya Crimea na kujihusisha mashariki mwa Ukraine. Hali hiyo imefanya NATO kusita kuipa Georgia uanachama kamili. Kwa mara ya kwanza kabisa, China imepeleka afisa wa ngazi ya uwaziri huko Taiwan, ikiwa ni ziara ya kwanza ambapo vyombo vya habari vya Beijing inaita ni mabadiliko makubwa kwa uhusiano wao. Zhang Zijun ambaye anaongoza ofisi ya masuala ya Taiwan huko China amewasili katika uwanja wa ndege wa Taiwan kwa ziara ya siku nne katika kisiwa hicho kinachojitawala. Amesema nchi zote mbili zina wajibu wa kusaka maendeleo kwa amani. Baadaye amekutana na mwenzake wa Taiwan, Wang Yuchi, ambaye alitembelea Beijing mwezi Februari na kufanya mazungumzo ya kwanza ya kisiasa kuhusu Taiwan na China tangu vita vya wenyewe kwa wenyewe miaka 65 iliyopita. Balozi mpya wa Marekani huko China amesema wizi wa China kwenye mtandao kuhusu siri za biashara ni tishio kubwa kwa usalama wa taifa wa Marekani. Maoni yake ya leo yalikuwa matamshi ya kwanza ya Max Bakas kuhusu uhusiano wa China tangu ateuliwe balozi mwezi Machi. Katika hotuba yake kwa viongozi wa biashara, Bakas amesema Marekani haikubaliani vikali na China juu ya tabia hiyo inayohusu kuingilia mitandao ya intanet. Bakas, mbunge mwandamizi wa zamani, amesema Marekani itaendelea kutumia njia za kidiplomasia na sheria kuishawishi China kuacha wizi huo. Leo katika mechi za kombe la dunia ni kati ya timu za kundi E na F ambao wanawania kuingia katika kinyang'anyiro cha timu kumi na sita. Mchezo ambao unaendelea hivi sasa ni kati ya timu inayoongoza kwenye kundi F, Argentina, ambayo inapambana na Nigeria ambayo inashikilia nafasi ya pili mpaka dakika hii Nigeria na Argentina kila timu imejipatia bao moja, na katika mechi nyingine inayoendelea hivi sasa Bosnia Herzegovina imejipatia bao dhidi ya Iran. Katika kundi I, Ufaransa ambayo inashikilia nafasi ya kwanza ikiwa na pointi sita bado haijajihakikishia nafasi ya kuingia katika raundi nyingine, hii leo itapambana na Ecuador.