Umekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu mpendwa msikilizaji, katika matangazo ya alfajiri yanayoanza saa 11 saa za Afrika kati, saa 12 za afrika Mashariki. Hapa studio, mimi ni Abdu Shakur Abud na mimi naitwa Mkamiti Kibayasi. Leo ni Alhamis, Juni 26 mwaka 2014. Ni siku ya kimataifa ya kupambana na mihadarati. Karibu msikilizaji Katika Kumekucha cha Afrika, tunaripoti juu ya mlipuko wa bomu wasababisha vifo vya watu 19 katika mji mkuu wa Nigeria, Abuja, hapo jana jioni. Mgomo wa miezi mitano Afrika Kusini wa wachimba migodi ya platinum Afrika Kusini wamalizika jana kwa makubaliano. Na leo ikiwa ni siku ya kupambana na biashara haramu na matumizi ya mihadarati, vijana wa Zanzibar wajaribu kubadili hali ya maisha yao. watu wana elimu ndogo juu ya yeah, maswala ya, waj... ya kuacha dawa za kulevya. Kwa hiyo unyanyapaa ni mkubwa sana kiasi, yes, cha kwamba watu wengi hawaamini kwamba hizi nyumba zinasaidia, na mtu anaporejea madawa hawaamini kama yule mtu anaweza akabadilika. Hizo basi, mpendwa msikilizaji, ni baadhi ya ripoti za kuandalia hii leo katika Kumekucha Afrika kutoka Washington DC. Matangazo yetu yanasikika pia kupitia tovuti ya anwani ya www.voaswahili.com. Kwanza habari za dunia inayosomwa hapa na Mkamiti Kibayasi. Waziri mkuu wa Iraq, Nuri Al Maliki, anakataa kuunda serikali ya dharura ili kusaidia nchi hiyo kupambana na vuguvugu la wanamgambo wa kiislamu wa Suni. Bwana Maliki alisema jana wakati wa hotuba yake kwa njia ya televisheni kwamba hatua kama hiyo itakuwa kinyume dhidi ya katiba ya nchi na matokeo ya uchaguzi wa wabunge uliofanyika april 30 in nchini Iraq. Viongozi wa Iraq wanasema watakutana Julai mosi, tarehe ya mwisho ya kuanza kuunda serikali baada ya uchaguzi. Huko Brussels, waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry aliwaambia waandishi wa habari kwenye mkutano wa NATO kwamba Marekani inaangalia nani ataitawala Iraq, lakini haiingilii masuala ya ndani iwapo Bagdad inaunda serikali mpya. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry ametuma pongezi kwa Madagaskar ambapo inasherehekea siku yake ya kwanza ya uhuru tangu uchaguzi wa mwaka uliopita na kurejesha demokrasia. Kerry alisema alikuwa anazungumza kwa niaba ya Rais Barack Obama na watu wa Marekani katika kuwahamasisha viongozi wapya wa teule wa Madagaskar kuongoza kwa uwazi na kuheshimu haki za binadamu na utawala wa sheria. Kerry alisema ana matumaini huu ni mwanzo wa ukurasa mpya katika historia ya Madagascar. Uchaguzi wa mwaka jana ulikuja baada ya miaka minne ya vuguvugu la kisiasa ambalo lilianza kwa mapinduzi na serikali isiyotambuliwa na Umoja wa Afrika. Marekani na nchi nyingine walikata misaada kwenda kwenye taifa hilo. Marekani imemwalika rais mpya wa Madagaskar kwenye mkutano wa viongozi wa Marekani na Afrika mjini Washington mwezi Agosti. Vyombo vya habari vya Kenya vinaripoti kwamba gavana wa Lamu Isa Timanyi alikamatwa jana jioni baada ya kurekodi ushahidi wake asubuhi kuhusiana na namna shambulizi la Mpeketoni na Kibaoni katika kaunti yake ya Lamu. Abdushakur Abud anaisoma ripoti kamili. Vyombo vya habari vinaripoti kwamba bwana Timami alihojiwa asubuhi na idara ya upelelezi CID ya Kenya na kutoa ushahidi wake juu ya mashambulio hayo yaliosababisha vifo vya takriban watu sitini na tano kufuatana na afisa wa polisi wa cheo cha juu ambaye hakutaka kutajwa, ni kwamba gavana huyo alichukuliwa tena mchana wa jana na kupelekwa mahala yasiyojulikana, licha ya kwamba aliweza alielezwa kwamba atapelekwa katika kituo cha polisi cha Mokowe hapo Lamu. Afisa huyo anasema kwa wakati huu gavana Timami ameshapelekwa Mombasa na atafikishwa mbele ya mahakama huko hii leo. Inaripotiwa kwamba Timami alikuwa Nairobi kabla ya hapo kuonana na naibu rais William Ruto kabla ya kurudi Lamu na hapo tena kukamatwa. Wiki iliyopita mara baada ya ghasia kutokea huko Mpakotoni, rais Uhuru Kenyatta alisema mashambulio hayo yalichochewa kisiasa na wala si kazi ya kundi ya Al Shabab, ingawa kundi hilo la Kisomali lilidai kuhusika na mashambulio hayo. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, hapa Washington DC. Utawala Obama unasema upo tayari kuweka vikwazo vipya kwa Rusia kama Moscow inashindwa kuchukua hatua za kupunguza mgogoro huko Ukraine. White House hata hivyo inasema imechelewa kutekeleza vikwazo hivyo, wakati ikishinikiza uungaji mkono wa umoja kutoka makampuni ya Ulaya na Marekani. Msemaji wa White House Josh Ernest, akizungumza jana, anasema vikwazo vipya vitalenga mabenki ya Russia, nishati na sekta za ulinzi, kama Moscow inashindwa kusitisha usafirishaji wa silaha zinazovuka mpaka na kuwafikia wapiganaji wa Ukraine. Kitisho cha vikwazo vipya kinakuja wakati viongozi wa biashara wa Marekani wakipiga kampeni dhidi ya adhabu ya pamoja, wakidai itaumiza masilahi ya Marekani na kugharimu ajira kwa Marekani. Seneta wa Marekani wa muda mrefu kutoka chama cha Republican Cochrane amemshinda kwa idadi ndogo kabisa mpinzani wake Chris McDaniel wa tawi la mrengo wa kulia ndani ya chama hicho kijulikanacho kama Tea Party katika uchaguzi wa duru ya pili ya uchaguzi wa mchujo kabla uchaguzi mkuu wa kati ya muhula baadaye mwaka huu. Matokeo haya yanatokea wiki mbili baada ya kiongozi wa chama cha juu wa Republican kupoteza kiti chake na kuchukuliwa na mgombea asiyefahamika kabisa ndani ya chama cha Tea Party na kuzusha wasiwasi namna kundi hilo linavyochukua ushindi dhidi ya chama cha Republican. Uchumi wa Marekani umeshuka zaidi ya ilivyotarajiwa mwanzoni mwa mwaka huu Ripoti ya jana kutoka wizara ya biashara inasema uchumi ulishuka kwa asilimia 2.9 mwezi Februari, Januari na Machi. Hiyo ni hali mbaya kuliko makadirio ya awali na idadi ya kiwango kibaya sana cha ukuaji wa uchumi katika kipindi cha miaka mitano. Maafisa wa Marekani kawaida wanapitia makadirio ya uchumi kama takwimu mpya, wakati wakisubiri takwimu zenye data kamili zinapotokea wachumi wanalaumu kushuka kwa uchumi kutokana na hali mbaya ya hewa isiyotarajiwa na wengi, na wanatabiri tatizo litakuwa la muda mfupi. Anaripoti kwamba hii si mara ya kwanza kwa mji mkuu kushambuliwa ingawa mashambulio mengi hutoka huko kaskazini mwa nchi hiyo. Mlipuko ulitokea kiasi ya saa kumi jioni saa za Nigeria, wakati kulikuwepo na idadi kubwa. Na hizo zilikuwa taarifa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Wapendwa wasikilizaji, na hivi sasa basi, habari yenye uzito mkubwa kwa alfajiria hii leo inatupeleka huko Nigeria. Kama mlivyomsikia kwenye taarifa habari, polisi wa Nigeria wanaeleza kwamba takriban watu 19 wameuawa na 52 kujeruhiwa jana, wakati bomu lilipuka nje ya jengo la maduka ya biashara lililojaa watu katika mtaa wa matajiri katika mji mkuu wa Abuja. Mwandishi wa Sauti america Heather Medock aliwasili kwenye eneo hilo la tukio na ametuletea ripoti inayosoma hapa. Na Aida Isa anaripoti kwamba hii si mara ya kwanza kwa mji mkuu kushambuliwa, ingawa mashambulio mengi hutoka huko kaskazini mwa nchi hiyo. Mlipuko ulitokea kiasi ya saa kumi jioni, saa za Nigeria, wakati kulikuwepo na idadi kubwa ya watu madukani. Blessed Marta alikuwa anauza njugu nje ya soko. Anasema aliondoka nyumbani dakika tano tu kabla ya bomo kulipuka lakini dada zake wawili na rafiki yake waliokuwa wanauza ndizi hawakunusurika. kabla ya hata kuweza kurudi, hakuna aliyenusurika. Hivi sasa mahala hapa pameteketea na kugeuka jivu, hakuna kati ya aliyenusurika, wote wauzaji ndizi wamefariki hivi hivi. Polisi inaeleza kwamba imewakamata watu ambao huenda wanahusika na mlipuko, lakini kwa wakati huu haijalaumu kundi la Boko Haram ambalo linalaumiwa kufanya mashambulizi kama hayo na kwisha waua zaidi ya watu elfu mbili mwaka huu pekee. Msemaji wa polisi Frank Mba anasema: ni wazi lilikuwa tukio la mlipuko maelezo zaidi juu ya aina ya chombo kilichotumiwa au kutengenezwa kufanya mlipuko huo haijulikani bado uwasi unaoendelea kwa miaka mitano sasa huko Nigeria aghlabu hufanyika kaskazini mashariki katika majimbo matatu ambayo yako chini ya utawala wa dharura kwa zaidi ya mwaka sasa lakini inavyoonekana uwasi unapanuka na mbinu zake zinabadilika kila mara, ikiwa ni pamoja na utekaji nyara wa wanawake na wasichana wengi. Baada ya miaka miwili ya utulivu katika mji mkuu wa Abuja, kumeshatokea mlipuko mitatu ya bomu tangu mwezi wa Aprili na kusababisha zaidi ya vifo vya watu mia. Boko Haramu limedai kuhusika na shambulio la kwanza la bomu mjini Abuja mwaka huu na kutishia kufanya mashambulizi zaidi. Eea, kusikiliza matangazo ya idhaa Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. Wapendwa wasikilizaji, msikose baadaye hii leo kusikiliza kipindi cha matukio Afrika, na hivi sasa tunaendelea na habari za dunia. NATO inakaribia kufikia makubaliano ya ushirikiano na Georgia lakini haitoiruhusu kuwa mwanachama kamili wa NATO kwa nchi hiyo iliyowahi kuwa jamhuri ya Urusi. Viongozi wa NATO walikubaliana mwaka elfu mbili na nane kuiunga mkono Georgia katika juhudi zake za kuwa mwanachama wa NATO baada ya kupigana vita vya muda mfupi na Russia, lakini hivi sasa mataifa magharibi yanakam, yanakwamishwa kutokana na kitendo cha Moscow kuichukua peninsula ya Crimea kutoka Ukraine na kujihusisha kwake na mzozo wa mashariki mwa Ukraine. Hatua hiyo imeikwamisha NATO iwapo iipe Georgia uanachama kamili na katika michuano ya kombe la dunia inayoendelea huko Brazil ni kwamba Uswisi, Ufaransa na Nigeria hapo jana zilijiweka katika nafasi nzuri ya kuingia katika mzunguko wa kumi na sita wa michuano hiyo. Ufaransa ilicheza na Ecuador na kutoka sare katika kundi hii kwa kuwa na pointi saba. Uswisi iliifunga Honduras mabao matatu kwa sifuri. tunaendelea kusikiliza kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa hapa washington dc msikilizaji matangazo haya pia unaweza ukayasikiliza kupitia kwenye tovuti yetu ya www voa swahili com tunaendelea na ripoti zaidi baada ya miezi mitano ya mgomo Wachimba migodi wa madini ya platinum huko Afrika Kusini wameanza kurudi kazini hii leo baada ya makubaliano kutiwa saini kumaliza mgomo mrefu kabisa katika nchi hiyo na kugharimu fedha chungu nzima. Jillian Parker, mwandishi wa Sauti America, anaripoti kutoka Marikana, Afrika Kusini, kwamba wafanya biashara na serikali hivi sasa wanahangaika kutafuta njia kukabiliana na athari za mgomo huo na kuepusha mvutano wa muda mrefu katika siku zinazokuja. Anaripoti kwamba huko Marekana kuna hali ya sherehe na afueni, mgomo umemalizika. Ni hapo Januari 23 ambapo wachimba migodi elfu 70 waliweka chini vifaa vyao vya wafanyakazi na kudai nyongeza mishahara na marupurupu. Baada ya miezi kadhaa ya mvutano, chama cha wafanyakazi wa migodi na ujenzi cha Afrika Kusini AMCU kilitia saini makubaliano Juni 24 na mashirika au makampuni makubwa kabisa dunia ya kutengeneza platinum, yani, Lonmin Anglo American Platinum na Impala Platinum kuweza kumaliza mgomo huo mrefu. Bofia Mgiba anayefanya kazi na amefanya kazi katika migodi kwa miaka 20 anasema kwa miezi mitano iliyopita wamekuwa wakiishi kwa rehema ya Mwenyezi Mungu wakitegemea familia na wafadhili. Miezi hiyo mitano ilikuwa migumu migumu migumu kabisa. Hivi sasa kila mtu amefurahi. Chama au shirika la kupima ukuaji wa uchumi duniani Standard and Poor imetaja kwamba mgomo huo uliogharimu fedha chungu nzima ni mojawapo wa sababu kuu kwamba kiwango cha mikopo cha Afrika Kusini kimepunguzwa kwa mwezi wa Mei. Waathiriwa wa mgomo huo ni pamoja na wafanya biashara wadogo wadogo ambao wameshindwa kulipa kodi zao, pamoja na wafanyakazi ambao wamekosa kulipwa mishahara, pamoja na kulazimisha duka chungu nzima kufungwa. Mwendesha teksi Mokotlong anaamini kwamba baada ya miezi hiyo yote itachukua muda fulani kabla biashara kurudi kuwa kawaida. Uh, every, kila mtu amefurahi, kila mtu amefurahi hapa kwa sababu ilikuwa sio haki na kila mtu alikuwa taabani. Wengi huko Marikana wanaamini kwamba AMU imewasaidia na imeweza kujadili vilivyo kufikia makubaliano ambayo itaridhisha wafanyakazi na wachimba migodi. Makubaliano ya miaka mitatu inawapatia wachimba migodi mshahara wa mwaka nyongeza ya kufikia dola 94 kwa mwezi kwa miaka mitatu ya kwanza, na halafu ataongezwa asilimia 20 kwa miaka mingine inayofuata. AMCU ilianzishwa mwaka elfu mbili na moja na imekuwa ikipata nguvu na kuwa na ushawishi mkubwa wa kisiasa. Huu ni ushindi mkubwa kwa wafanyakazi wa huko Afrika Kusini, anasema rais wa chama hicho Joseph Matuunja akieleza kumalizika kwa mgomo wa mrefu kabisa uliogharimu fedha nyingi wa Afrika ya Kusini. Unaendelea kusikiliza matangazo idha ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Msikilizaji, kama tulivyokwambia, matangazo haya pia yanasikika moja kwa moja kupitia tovuti yetu ya www voa swahili Com. Na kama tulivyokueleza hapo awali, leo ni siku ya kimataifa ya kupambana na biashara haramu na utumiaji wa dawa za kulevya au kama inavyojulikana siku hizi mihadarati. Hii leo katika kila pembe ya dunia, watu wanajitokeza kulalamika dhidi ya biashara na matumizi ya dawa hizo zinazodhuru mamilioni ya vijana katika pembe zote za dunia. Abdu Shakur, utumiaji wa dawa haramu umekuwa janga kubwa kwa mataifa ya Afrika nzima na hata dunia kamili. Je, nini kinafanyika kukabiliana na janga hilo? Kwa hakika, Mkamiti, kuna mengi yanayofanyika, lakini wataalamu na maafisa wa serikali wanasema ni mojawapo wa vita vigumu kabisa kupambana navyo duniani kwa wakati huu. Tatizo limeenea na kufikia takriban katika kila nchi ya dunia ni vigumu vilevile kupambana nao kwa sababu kwa muda mrefu watu wanaotumia madawa haya wanachukuliwa ni wahuni au watu wanaojitakia wenyewe, lakini leo katika zaidi ya miji themanini ya dunia mashirika yasiyo ya kiserikali yanaungana kuandamana kwa kauli mbiu unga mkono usimwadhibu mtu, siku ya kimataifa ya kuchukua hatua, kwani inasemekana katika baadhi ya nchi za dunia kuna hata viongozi wanaohusika na biashara haramu Idara ya Umoja Mataifa kupambana na biashara haramu na matumizi ya mihadharati mwaka huu imetoa ujumbe wa matumaini kwa kauli mbiu madhara ya utumiaji mihadharati yanaweza kuzuiliwa na kutibiwa. Katibu mkuu wa Umoja Mataifa Ban Ki-moon, katika ujumbe wake, anasema utumiaji wa mihadharati na biashara haramu imesababisha athari mbaya katika juhudi za dunia kukamilisha mipango ya kueneza ustawi na usawa kwa wote. Anasema kuna vifo laki mbili vinavyoweza kuzuiliwa kila mwaka kutokana na matumizi ya dawa haramu. Ban Ki-moon ametoa wito kwa jumuiya ya kimataifa kuungana pamoja kuimarisha juhudi za kupambana na janga hilo, ikiwa sehemu kamili ya kujenga mustakbal wa salama kwa wote. Huko Zanzibar, vijana walioacha matumizi ya mihadharati wamefungua rasmi kituo cha sanaa cha Mji Mkongwe kutokana na asilimia themanini ya michango yao wenyewe na wateja wengine. Mwanzilishi na mratibu wa Sober House Suleman Mauli, ambaye anasherekea miaka minane tangu kuacha kutumia dawa hizo, alizungumza na Sauti ya Amerika hivi karibuni juu ya changamoto za kuacha tabia hiyo. Changamoto nilizozipitia mwanzo kabisa, tulianza kwa siri hizi nyumba hata tulavo watu wenyewe, viongozi mbalimbali walikuwa kwa serikalini, ambao walikuwa wakitusaidia, swala la kupungua nyumba kwa mwanzoni hawakuliwafiki. Kwa hiyo ilikuwa ili tunakwenda kwa siri, underground pamoja na mama anaitwa Bifat Masukwa, tulikuwa naye pamoja katika shughuli hizo. Mwanzo kabisa watu hawakulikubali hili swala, lilikuwa ni swala ambalo hata hatukuzipeleka kuzisajili zile nyumba rasmi, tulikuwa tukifanya tu shughuli zetu wenyewe, lakini baadaye nyumba zikaja kujulikana zinasaidia watu wingi sana, na ni kitu ambacho hata serikali yenyewe haikuweza kufanya. Mpaka sasa hivi ni nyumba zote zimeanzishwa na sisi wateja tulioacha madawa ya kulevya. Changamoto nyingine kwamba watu wana elimu ndogo juu ya masuala ya kuacha dawa za kulevya, kwa hiyo unyanyapaa ni mkubwa sana kiasi cha kwamba watu wengi hawaamini kwamba hizi nyumba zinasaidia, na mtu anaporejea madawa hawaamini kama ule mtu anaweza akabadilika. Changamoto nyingine tunaokutana nayo kwamba vijana wengi waliotumia madawa ya kulevya ni school dropout, wengi hawakusoma, hawana elimu. Kwa hiyo suala la elimu katika hii jamii ya watu walioacha madawa ya kulevya ni kubwa. Kwa hiyo shughuli zetu zinashindwa kusonga mbele kwa sababu hizi sober house ni nyumba ambazo zinaendeshwa na watu walioacha madawa ya kulevya, na wengi wana elimu ndogo sana, na kwa hiyo hiyo ni changamoto kubwa katika kupata maendeleo na kuzikuza zaidi hizi program hapa hapa kwetu Tanzania. Na changamoto nyingine ni swala la afya, kwa sababu wanaokuja hapa wengi ni watu ambao wana matatizo ya kiafya kama vile swala la HIV, VVU ni asilimia kumi na moja ya wanaotumia madawa ya, ya kulevya wameambukizwa VVU. Kwa hiyo VVU, uh, masuala like ya kiafya TB. Kwa hiyo suala so zima la afya kwa ujumla pia ni changamoto hapo. Mwaka elfu tisa mia themanini na saba baraza kuu la Umoja wa Mataifa lilipitisha azimio la kuadhimisha siku ya Juni 26 kama siku ya kupambana na biashara haramu na matumizi ya dawa za kulevya ili kuhamasisha watu kuacha tabia hiyo inayoharibu kabisa maendeleo ya nchi za dunia. Nam, basi, huyo ni Michael Jackson na nyimbo yake Heal the World. Amefariki miaka mitano iliyopita, ilikuwa Juni 25, 2009. Amefariki katika siku ambayo moja baadaye ni siku ambapo watu wanasherekea kupambana dhidi ya mihadharati, na yeye ni mojawapo wa waathiriwa wa dawa ambazo zilisababisha kifo chake. Kwa hivyo hii leo kote duniani, watu wanamkumbuka na huko wako wakifanya maandamano kupambana na utumiaji na biashara haramu ya mihadharati. Basi hebu tusikilize Heal the World. Jackson. Wapenda wasikilizaji, muda hivi sasa unakaribu kumalizika na mwanamkamiti anatusomea muktasar wa habari. Waziri Mkuu wa Iraq Nuri Al-Maliki anakataa kuunda serikali ya dharura ili kusaidia nchi hiyo kupambana na vuguvugu vugu la wanamgambo wa Kiislamu wa Sunni Bwana Maliki alisema jana wakati wa hotuba yake kwa njia ya televisheni kwamba hatua kama hiyo itakuwa kinyume dhidi ya katiba ya nchi na matokeo ya uchaguzi wa wabunge uliofanyika Aprili 30 nchini Iraq. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry ametuma pongezi kwa Madagaskar ambapo inasherehekea siku yake ya kwanza ya uhuru tangu uchaguzi wa mwaka uliopita na kurejesha demokrasia. Keri alisema alikuwa anazungumza kwa niaba ya rais Barack Obama na watu wa Marekani katika kuwahamasisha viongozi wapya wa Madagaskar kuongozwa kwa uwazi na kuheshimu haki za binadamu na utawala wa sheria. Utawala wa Obama unasema upo tayari kuweka vikwazo vipya kwa Rusia kama Mosko inashindwa kuchukua hatua za kupunguza mgogoro huko Ukraine. Mwisho wa muktasar wa habari, lakini kabla ya kumaliza matangazo yetu kwa hii leo, tunakuletea ni taariri ya Sauti Amerika inaeleza msimamo wa serikali ya Marekani katika uchaguzi uliofuatiliwa kwa karibu uliochukuliwa kama mtihani kwa uongozi wa kiraia wapiga kura huko jimbo la Ekiti nchini Nigeria wamemchagua dkt Ayo Fayose kama gavana wao mpya Kukiwa na watu wengi waliojitokeza kupiga kura hapo Juni ishirini na moja. Dok Fayoshe alipata zaidi ya kura laki mbili na elfu tatu na hivyo kumshinda Dok Kayode Fayemi ambaye alipata kura laki moja na elfu ishirini Dok Fayemi haraka alikubali matokeo na hivyo kufungua njia ya kubadilishana kwa uzuri madaraka pale gavana mpya atakapochukua madaraka mnamo mwezi Oktoba. Katika demokrasia watu huwachagua viongozi wao na hivyo kufanya sauti zao zisikike siku ya uchaguzi. Katika demokrasia viongozi huweka masilahi ya umma mbele kuliko yao binafsi na kusikiliza sauti za wapiga kura. Marekani inampongeza gavana Fayemi kwa kukubali kwa ukarimu matokeo ya uchaguzi. Fayemi alisema uchaguzi haupaswi kutazamwa kama jambo la kufa au kupona. Naamini lazima tujenge hii demokrasia hadi malengo yake yanayohitajiwa na wala si kuangamiza. Tunahimiza pande zote kukubali matokeo kwa hisia sawa kama inavyowakilishwa matakwa ya wapiga kura wa Ekiti. Mfumo wa kidemokrasia wa Nigeria utapimwa tena katika miezi ijayo wakati wapiga kura wa jimbo la kusini magharibi la Oshun wanapokwenda kupiga kura katika msimu mwingine wa uchaguzi wa magavana hapo Agosti 9 na Februari mwaka 2015 taifa la Nigeria litachagua rais wake katika uchaguzi mkuu. Uchaguzi wa etiki unapaswa kuwatia imani raia wa Nigeria na jumuiya ya kimataifa kwamba tume huru ya kitaifa ya uchaguzi, vikosi vya usalama na vyama vya kisiasa vina uwezo wa kujiendesha kwa njia ambayo inaipa nguvu demokrasia ya Nigeria na inaipa sauti raia wake. ilikuwa ni tahariri ya Sauti ya Amerika ilioeleza msimamo wa serikali ya Marekani. Nafikisha mwisho wa Kumekucha Afrika leo Alhamisi, kutoka idhaa Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Wapenda wasikilizaji, tunatoa shukrani kwa kuungana nasi kila siku saa 12 alfajiri, na usikose kusikiliza matangazo yetu ya saa moja unusu. Kwa niaba ya wenzangu wote walioshiriki katika matangazo ya leo hapa studio, naitwa Mkamiti Kibayasi pamoja na Aida Isa muongozi wa matangazo, na mimi hapa ni Abdushakur Abud Nikisema mchana mwema, msikose kwa nasi tena.