hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tunatangaza pia katika mita bend 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sunday Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Mwamoyo wa Hamza. Mtu anayeshutumiwa kwa kuongoza mashambulizi ya mwaka elfu mbili kumi na mbili dhidi ya ubalozi mdogo wa Marekani huko Bengazi, Libya, amekana mashtaka ya ugaidi katika korti moja ya serikali kuu hapa mjini Washington. Akitokea mahakamani hapo Jumamosi jioni kwa muda wa dakika kumi tu, Ahmed Abu Khatala alisikiliza mashtaka hayo katika tafsiri ya Kiarabu. Marekani inadai kuwa Khatala aliongoza njama zilizosababisha mashambulizi ya Septemba 11, 2012 yaliyomuua balozi wa Marekani Chris Stevens na Wamarekani wengine watatu. Endapo atakutwa na hatia anaweza kufungwa maisha, lakini serikali ya Marekani inatazamiwa kuongeza mashtaka na kutaka adhabu ya kifo. Ndege za Israel zimefanya mashambulizi kadhaa dhidi ya ukanda wa Gaza leo saa chache baada ya roketi zilizofyatuliwa kutoka eneo la Palestina kusababisha moto katika kiwanda kimoja cha Israel. Jeshi la Israel linaripoti kuwa lilifanya mashambulizi 12 dhidi ya kile lilichosema ni maeneo ya kigaidi. Watoa huduma za afya Palestina wanaripoti kuwa watu wawili wamejeruhiwa. Roketi za Palestina zilishambulia maeneo ya kusini ya Israel Ijumaa na Jumamosi moja ilipiga kiwanda kimoja katika mji wa Tedor na kusababisha moto. Jeshi la Israel linasema kuanzia mwanzo wa mwezi huu wapiganaji huko ukanda wa Gaza wamefyatua roketi zaidi ya 60 kuelekea Israel. Uhasama umeongezeka tangu vijana watatu wa kiyahudi kupotea ng'ambo ya magharibi Juni kumi na mbili. Israel inashutumu kundi la Hamas kwa kuwateka vijana hao. Jeshi la Iraki linasema linaendelea na kampeni ya mashambulizi makali kujaribu kurejesha udhibiti wa mji wa Tikrit kaskazini mwa nchi uliotekwa na waasi wa Kisuni. Maafisa wa jeshi wanasema mashambulizi hayo ya ardhini yalianza Jumamosi mosi kwa mapigano makali. Iraki inasema imepata ndege kadhaa za kivita kutoka Russia kwa matumizi katika mapigano yao dhidi ya waasi hao. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Washington, jengo la ghorofa 11 ya makazi ya watu ambao lilikuwa katika ujenzi limea, limeanguka katika jimbo la Tamil Nadu kusini mwa India na kuua watu wasiopungua tisa, huku wengine kadhaa wakiwa bado wamebanwa ndani yake. Wengi wao walikuwa wafanyakazi wa ujenzi ambao walikuwa ndani huku kukiwa na mvua kubwa na radi. Mashahidi wanasema karibu watu 50 walikuwa ndani ya jengo hilo lilipoanguka. Karibu wafanyakazi 30 wameokolewa na wengine wanapata matibabu hospitali. Wafanyakazi wa uokozi wa walisema leo huenda juhudi zao zikachukua siku kadhaa. Maafisa wa India wanawahoji watu wawili kutoka kampuni iliyokuwa ikifanya ujenzi huo. Waasi wanaounga mkono Russia huko mashariki mwa Ukraine wamewaachia huru wafuatiliaji wanne wa Ulaya ambao walikuwa wanashikiliwa kwa mwezi mzima. Wafuatiliaji hao kutoka shirika la usalama na ushirikiano la Ulaya waliachiliwa huru Jumamosi, mwezi mmoja baada ya kutekwa huko Luhanski. Wanne wengine ambao walitekwa Donetski waliachiliwa mapema wiki iliyopita. Umoja wa Ulaya unataka waasi wanaotenga wanaotaka kujitenga na serikali ya Moscow ambayo inawaunga mkono kuchukua hatua za kupunguza uhasama mashariki mwa Ukraine ama sivyo watakabiliwa na vikwazo zaidi. Rais wa Ukraine Petro Poroshenko Ijumaa aliongeza kwa muda wa siku tatu zaidi sitisho la mapigano dhidi ya waasi. Na rais Barack Obama wa Marekani anaitaka serikali itenge dola bilioni mbili katika fungu la dharura katika hatua zitakazozuia wimbi la wanawake na watoto wanaokimbia Amerika ya kati na kuingia Marekani kinyume cha sheria. Bwana Obama anapanga kuwasilisha ombi hilo bungeni hapo kesho Jumatatu, kuongeza nguvu udhibiti wa mpaka wa kusini mwa nchi na Mexico, na kuongeza kasi ya kuwarudisha nyumbani watoto elfu 52 ambao wameingia nchini bila wazazi na wanawake elfu 39 ambao wote waliingia kinyume cha sheria tangu mwezi Oktoba. Wengi wa wahamiaji hao ni kutoka nchi za Honduras, Guatemala na el Salvador. Idadi yao imewashtua maafisa wa uhamiaji wa Marekani, lakini kwa sheria ya Marekani hawawezi kuwarudisha nyumbani mara moja. Baadhi ya watoto wamepelekwa kwa wazazi wao ambao wanaishi hapa Marekani. <muchos> Na leo basi kuelezea kipindi hiki si mingine ni mimi Sunday Shomari, na moja kwa moja basi mwenye bahati ya kufungua kipindi chetu kwa leo si wengine ni wewe bwana na bibi Maganga S. Maganga wa sanduku la posta 100 kule Kigoma, Tanzania. Mnapenda salamu zenu hii leo ziende kwake Muhaha Bakari akiwa Kasulu, Kigoma. Hamjamsahau amjamsahau Mtwe Mitwe wa Kigoma, Swahibu Wahibu akiwa Kinazi, Kigoma. Ramadhan Liganduka wa Kitanga mmemkumbuka vilevile, vile Matrida Kamuta yuko kule Uganda, Abdullah akiwa Lugufu camp Kigoma, Mohamed Mwenye akiwa Tabora, bila hamkumsahau Mzee Gulam Haji Karimu akiwa Lindi. Halikadhalika, amemkumbuka haya maya hawa huyu mnasema yuko Mtimbira. Na ujumbe mnasema wa Tanzania, amani yetu, tuilinde kwa gharama yoyote ile. Kwani akitokomea kuirudisha ni vigumu. Sawa kabisa, ujumbe mardata kabisa huo kutoka kwake Maganga S. Maganga. Zamuni yako Al-Nur Hassan uko wapi wewe. Umetuma kwenye barua pepe unasema basi huko huko, nchini Kenya na unapenda salamu zako ziende zote, kwanza kwa mtangazaji wa kipindi hiki, na pia unawakumbuka huko sahau hawa Swedi Kaluta Simon Kiplagat Cherioit, umemkumbuka Timilai Shimalamba, huko msahau Mwalimu Kennedy Mpemba, umemkumbuka Juma mwanaharakati Kipara original na Elias Gabriel Chinji vilevile unasema mwa kumbuka Rustraka are ate Junior, Shukuru wa Mama Jumanne Mkoba Robert Thomas Mwambozi uchumi Filbert na wasamabila kumsahau Ramadhani Mchomvu mpenda amani, huyu popote pale alipo, basi na sisi tunasema asante sana. Zamu ni yako Deus Masunga. Deus Masunga unasema leo salamu zako ukiwa kule Tabora, Tanzania, unapenda zende kwake Asha Shaban Ali, huku msahau Kambalukubanula mtoto Masunga, Deus Emmanuel s Kapela na Rashidi Igonza. Hawa wote wanasema wako kule Tabora. Hali kadhalika umewakumbuka Sali Bunzali na Sima Kagaluki huku. Aa, unasema wako kule Shinyanga, pia wamependa kuwakumbuka Ramo Opele William mkenye, hawa wanasema wako kule nchini Kenya. Na basi na kamata kadi yako, Joffrey Njireka. Joffrey Njireka unapenda salamu zako hii leo unasema ziende kwake Silverius Njireka akiwa mkojuni kule Songwe. Amemkumbuka Victor Njireka popote pale alipo nchini Tanzania, huku wasahau sahau Filbert Njireka, Fadhili Njireka, Njireka, Florian Sanga Chidichidi Chidi Chidi Chitenda, Benson Nziku, Daudi Kikote hapa wote wanasema wako Dar es Salaam, Tanzania. Hali kadhalika huko sahau, Yona Ndelwa akiwa ukange Makete, Rukia Muhamed akiwa Riadh, Saudi Arabia. Ujumbe unawaambia dawa ya deni ni kulipa tu, kwa kweli hakuna dawa nyingine. Basi moja kwa moja, msikilizaji, tupate kibao cha muziki kutoka kwao. Hawa si wengine, ni vijana wa P-Square wanakuja kitu chao Personality. Personali. Personali. Personali. Personali. Personali. moja kwa moja basi inakamatakari yako Salome Daniel Elias au mama Elizabeth wa Mageuzi, Shinyanga, Tanzania. Unapenda salamu zako ziende kwake mkongwe Fikiri Dario Gakala, umemkumbuka pia Swedi Kaluta, Matrida Kamele, Imelda Muna, Zakaria Kinanda, Joseph Miroro, Deusi Masonga, Otieno Bolangi, bila kumsahau na Kudra Maliro. Hawa unasema wako Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Pia umewakumbuka Fundi Hamisi Ful, Migibuka Kajole wa Kajole. Hawa wako Kigoma, unasema ujumbe majibu yapitie idhaa ya, idhaa ya Kiswahili ya Amerika zamuni yako Daudi Kikoti, ukiwa jambo rafiki salam klubu, unasema uko safarini kuelekea Iringa, unapenda salamu zako basi. Ukiwa na mke wako Selome, kwa pamoja mnapenda salamu zenu ziwafikie wazazi wenu mzee Edward Yuya na Cecilia Mpemba wakiwa Kahama. Pia mmewakumbuka mzee Nyifunda Kikoti na Cecilia Mbelo, unasema wazazi wenu wa Iringa hawa pia mmewakumbuka rafiki zenu familia ya bwana na bibi Maganga wakiwa Kigoma. Hamkuwasahau rafiki zenu familia Deus Masunga wakiwa Tabora. Pia mmekumbuka ndugu Raymond Masawe na Zakaria Ndemfo wakiwa Moshi, Tanzania. Pia mmewakumbuka familia ya Henri Kideule akiwa Njombe. Pia mnasema mkutaka kumsahau huyu ni bingwa wa kuziba pancha za treni, mnamwita Damian Nziku. Huyu yuko kule Iringa. Haya, makubwa haya. Pia mmewakumbuka ndugu zenu, mnasema wa Kongo, wa Kenya, popote pale walipo. Mnasema ujumbe ni kwamba mtu kwao na kwetu ni hapa unaposikiliza. Salamu, asante sana. Basi tupate kibao kingine cha muziki kabla ya kukamilisha kipindi cha salamu, pata vitu vya weekend. Mtandao wa VOA fasta, ingia m.voaswahili.com mkwaju mobile kwenye simu yako, na ingiza namba ya haraka ya VOA Swahili kwenye simu yako, weka Opera Mini Mobile sasa. Salasalam na muziki. Naam, kibao kabisa, machari kabisa hicho ikiwa ndio. Basi mambo ya wikend hayo, msikilizaji, moja kwa moja basi ina kama kadi yako wewe, Yona Ndelwa ukiwa kule Ukange Makete, unapenda salamu zako unasema ziende kwake Rukia Muhammed akiwa Saudi Arabia. Huku msahau, unasema Silverius Njereka akiwa mko Juni, umemkumbuka pia. Filbert Njereka na Fadhili Njereka pia umewakumbuka, Florian Sanga huku msahau, Bensoni Nziku na Daudi Kikoti wakiwa Dar es Salaam, Tanzania. zamuni yako Filbert Kahama. Filbert unasema salamu zako za hii leo, unapenda zeni kwake. Salome Daniel umemkumbuka. Jumanne Lukoba huku msahau. Joseph Miroro umemkumbuka pia. Jacob Mogoa akiwa nchini Kenya unamkumbuka pia leo. Momwaso pia huku msahau. Deusi Masunga umemkumbuka hali kadhalika, Zakaria Kinanda, Robert Mombozi, Henrik Deule, Joffrey Njeleka, Salibu Nzali na pia unasema mwisho kabisa ukumsahau huyu ni Rustika Malatu, na unawaambia jamani, tusalimiane na kukumbukana kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA hapa Washington DC. Mwisho basi, nakamata kadi yako natokamilishia kipindi hiki cha leo, si mwingine ni wewe sali Bunzali. Unapenda salamu zako za leo ziende kwake ndaki Ndakilie akiwa Pretoria, Afrika ya Kusini. Umemkumbuka Samuel Gitenga yuko kule nchini Kenya, Jamila Abdallah na umemkumbuka Athumani Kilato Fundi Hamisi huku msahau vilevile Salome Daniel na Simoni Sededi, hali kadhalika, umemkumbuka huyu, si mwingine ni Manase bini Bendera, wote uh, wanasema wako kule nchini Tanzania. Haya basi, msikilizaji ndio hivyo tena kipindi chetu cha salamu kinakamilika na tunakamilisha na burudani nyingine ya muziki basi kutoka hapa studio za idhaa ya kiswahili ya sauti amerika ulikuwa nami sunday shomari kipindi chako cha salamu na muziki mpaka tena wakati mwingine na kutakia, na kutakia wikendi njema asante sana Asante sande Shomari, kwa salamu na muziki. Na sasa msikilizaji, ni mukhtasari wa habari. Mtu anayeshutumiwa kwa kuongoza mashambulizi ya mwaka elfu mbili kumi na mbili dhidi ya ubalozi mdogo wa Marekani huko Bengazi, Libya, amekana mashtaka ya ugaidi katika koti moja ya serikali kuu mjini Washington. Marekani imemshtaki Ahmed Abu Khatala kwa kuongoza njama zilizosababisha mashambulizi ya Septemba 11, 2012 yaliyomuua balozi wa Marekani Chris Stevens na Wamarekani wengine watatu. Ndege za Israel zimefanya mashambulizi kadhaa dhidi ya ukanda wa Gaza leo, saa chache baada ya roketi zilizofyatuliwa kutoka eneo la Palestina kusababisha moto katika kiwanda kimoja cha Israel. Jeshi la Israel linaripoti kuwa lilifanya mashambulizi kumi na mbili dhidi ya kile ilichosema ni maeneo ya kigaidi. Watoa wa huduma za afya Palestina wanaripoti kuwa watu wawili wamejeruhiwa. Jeshi la Iraq linasema linaendelea na kampeni ya mashambulizi makali kujaribu kurejesha udhibiti wa mji wa Tikrit kaskazini mwa nchi hiyo uliotekwa na waasi wa Kisuni. Maafisa wa jeshi wanasema mashambulizi hayo ya ardhini yalianza Jumamosi kwa mapigano makali. Jengo moja la ghorofa 11 makazi ya watu ambalo lilikuwa katika ujenzi limeanguka katika jimbo la Tamil Nadu kusini mwa India na kuua watu wasiopungua tisa huku wengine kadhaa wakiwa bado wamebanwa ndani yake. Wengi wao walikuwa wafanyakazi waliokuwa wakijikinga na mvua na waasi wanaounga mkono rusia huko mashariki mwa ukraine wameachia huru wafuatiliaji wanne wa ulaya ambao walikuwa wanashikiliwa kwa muda wa mwezi mzima na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12:30 jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1:30 usiku kwa saa za afrika mashariki tunatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandey Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.