Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji, karibuni katika matangazo yetu ya alfajiri yanayoanza saa 11, saa za Afrika ya Kati, saa 12, saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Abdu Shakur Abud na mimi ni Sandey Shomari, tukikaribisha katika matangazo yetu ya leo Jumatatu, Juni 30 mwaka 2014. Karibuni. na leo katika Kumekucha Afrika tunaripoti juu ya kurudishwa tena mahakamani kwa gavana wa Lamu kwa mashtaka ya mauaji na kuchochea ghasia na kusababisha mawakili 15 kujitokeza kumtetea. Nasikia alipigiwa simu akaambiwa aje uh, Lamu. Kwa vile alijua hakuna jambo la kuficha, akaenda uh, Lamu akahojiwa uh, kidogo, wakawambia tuelekee Mkoe. Walipofika Mkoe kukaa na gari mbili zikawatia katika hizo gari, wakawaleta uh, mpaka Mombasa. Kwa hivyo hiyo ndio ilikuwa kwa muktasari. Rais Obama anasema uasi unaochochewa na ugaidi huko Siria na Iraq unaweza kusababisha kitisho kwa Marekani, lakini taifa hili liko tayari kukabiliana nalo. Na leo katika jamii na maendeleo tunatupia jicho maonyesho ya tamasha la kitamaduni la kila mwaka hapa Washington ambapo Kenya ni mojawapo ya nchi zinazomulikwa zaidi. Tumejaribu sana kujaribu kuleta watu ambao kwa njia mbalimbali wanaweza kutusaidia kushokesi ile cultural aspect ya Kenya. Hizo ni baadhi za ripoti za kuandalia hii leo katika kumekucha cha Afrika kutoka Washington DC. Mpendwa msikilizaji, matangazo yetu yanasikika pia kupitia tovuti anwani www.voaswahili.com, lakini kwanza, Sandey Shomari na taarifa habari. Vikosi vya jeshi la Iraq vinapambana na wanamgambo wenye msimamo wa mkali wa Kisuni kuweza kuchukua udhibiti ku, wa mji wa kaskazini wa Tikrit, wakati kundi lililojitenga na Alqaida na mdhibiti maeneo makubwa ya Iraq na kaskazini mwa Siria limetangaza rasmi kuundwa kwa taifa la Kiislam. Msemaji wa Iraq alisema wanajeshi wa serikali wamechukua udhibiti kamili Jumapili usiku wa chuo kikuu cha Tikrit kama sehemu ya mashambulizi ya anga na nchi kavu na kuchukua udhibiti wa eneo lililobaki kutoka kundi la wenye msimamo mkali la Islamic State of Iraq na Levant, ISIL. Tangazo la ISIL kwa taifa la Kiislam lililotolewa kwenye taarifa ya sauti iliyowekwa kwenye mtandao wa kundi hilo la Kisuni ilieleza kwamba mkuu wa ISIL Abubakar al Baghdad ndio kiongozi mpya wa taifa la Kiislam. Rais wa Ukraine Petro Poroshenko ameshiriki mazungumzo ya simu ya pande nne na rais wa Rusia Vladimir Putin na viongozi wa Ufaransa na Ujerumani akitarajia, akitarajia kufanikisha mpango wake wa mazungumzo ya amani. Mazungumzo ya Jumapili yalifanyika huku zaidi ya wa waandamanaji elfu moja huko Kiev wa walikuwa wanamhimiza rais wa Ukraine kwenda kwenye njia tofauti kufuatia mapambano yaliyotokea na, na waliojitenga wanaounga mkono Rusia na kutaka kujitenga mwishoni mwa juma na rais wa marekani Barack Obama anahitaji dola bilioni mbili kwa ajili ya mpango wa dharura ili kusitisha kuwasili kwa wingi wanawake na watoto wanaotoweka Amerika ya kati na kuingia Marekani kinyume cha sheria. Aida Isa anatusomea ripoti kamili. Bwana Obama anapanga kupeleka ombi lake mbele ya bunge hii leo, akitaka kuimarisha udhibiti wa mpaka wa kusini ya Marekani pamoja na Mexico na kuharakisha kurudishwa nyumbani takriban watoto elfu hamsini na mbili wasiofuatana na wazazi wao pamoja na wanawake elfu thelathini na tisa waliofuatana na watoto walioingia Marekani kinyume cha sheria tangu mwezi Oktoba. Wengi wa wahamiaji wanakuja kutoka Honduras, Guatemala na El Salvador. Idadi zao zimewashinda nguvu maafisa wa uhamiaji, lakini kwa mujibu wa sheria za Marekani hawawezi kurudishwa makwao mara moja. Baadhi ya wa watoto huenda wakaunganishwa na wazazi wao ambao tayari wanaishi Marekani. Ombi la fedha linatolewa wakati mabadiliko jumla ya uhamiaji bado yanacheleweshwa kupitishwa na bunge. Mbunge mashuhuri kiongozi wa walio wachache Bi Nancy Pelosi alitembelea eneo wanaposhikiliwa wahamiaji hao watoto katika jimbo la kusini magharibi la Texas hapo Jumamosi na kusema Marekani lazima ikabiliane inavyostahili kuwasili kwa watoto wengi hapa Marekani. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA kutoka Washington DC. Mbunge wa cheo cha juu wa Marekani anasema washukiwa wa ugaidi ikiwa e ni pamoja na mshukiwa wa mashambulizi mabaya ya mwaka elfu mbili na kumi na mbili kwenye ubalozi wa Marekani huko Bengazi, Libya, lazima washukiliwe kwenye kambi ya kijeshi ya Marekani huko Guantanamo Bay, Cuba. Mbunge Mike Rogers, mwenyekiti wa kamati ya ujasusi ya baraza la uwakilishi, aliambia CNN Jumapili kwamba inabidi Ahmed Abu Katalla ashtakiwe kama adui wa kijeshi na si kama mhalifu katika ardhi ya Marekani akitoa hoja kwamba kufanya hivyo kutaigharimu mno Marekani na kunaweza kuzuia uwezo wa maafisa wa Marekani kupata taarifa muhimu za ujasusi kutoka kwa wanaodhaniwa ni magaidi. Katala alikana mashtaka ya ugaidi Jumamosi kwenye mahakama ya serikali kuu mjini Washington. Kesi ya mauaji inayomkabili mwanariadha wa Afrika Kusini Oscar Pistorius itaanza tena kusikilizwa hii leo Jumatatu, baada ya mwezi mzima wa uchunguzi wa akili kuangalia kama ugonjwa wa wasiwasi unaweza kuwa umesababisha hatua alizochukua usiku aliyomuua mpenzi wake. Jaji aliyesimamia kesi yake anatarajiwa kupokea ripoti kutoka kwa wataalamu watatu na mtaalamu wa saikolojia ambaye alimpima mwanariadha huyo. Uchunguzi huo wa kiafya uliamrishwa na mahakama baada ya daktari wa saikolojia kutoa ushahidi kwamba Pistorius alikuwa na ugonjwa wa wasiwasi ambao unaweza kuwa umechangia katika kuuawa kwa Riva Steenkamp alfajiri ya Februari 14 mwaka 2013. Pistorius amedai kwamba alimchukua Steenkamp kama mwizi aliyeingia ndani alipofyatua risasi kupitia mlango wa bafuni. Mwendesha mashtaka anadai kwamba Pistorius alimuua mrembo huyo mwenye umri wa miaka 29 baada ya mabishano kumekucha afrika matangazo ya idhaa kiswahili ya sauti amerika kutoka hapa washington baada ya taarifa ya habari habari yenye uzito kwa alfajiri hii leo inatupeleka huko mombasa ambapo polisi watawasilisha kesi mahakamani hii leo kwa mara nyingine tena dhidi ya gavana wa kaunti ya Lamu Isa Timami kuhusiana na mauaji ya watu wapatao sabini huko Lamu mauaji mawili yaliyotokea na ma gavana huyu amepata mawakili kumi na tano kumtetea. Josphat Kioko kutoka Mambasa anatuarifu. Waongozi wa mashtaka waliofika katika mahakama kuu hapa Mombasa siku ya Alhamisi walidokeza kwamba wananuia kumshtaki Timami kwa tuhuma za mauaji kufurusha watu kutoka makwao na makosa mengine yanayohusiana na ugaidi kufuatia mashambulio yaliyotokea katika mji mdogo wa Mpeketoni. Wakili wa serikali Alexander Muteti ambaye anaongoza mashtaka aliomba mahakama muda wa siku kumi na nne ili polisi wakamilishe uchunguzi dhidi ya Timami kabla ya kumshtaki rasmi. Leo Jumatatu, mahakama inatarajiwa kutoa uamuzi wa ombi hilo huku gavana Timami akiwa anawakilishwa na jumla ya mawakili kumi na tano ambao wanataka aachiwe kwa dhamana kutoka rumande. Wanaongozwa na wakili Paul Buti. Yule ambaye aliokuwa akitupatia taarifa zote ni Abdulwahab ambaye alikuwa naye ndani ya gari so kwa hivyo nasikia alipigiwa simu akaambiwa aje Lamu, kwa vile alijua hakuna jambo la kuficha akaenda Lamu akaojiwa kidogo wakawambia tuelekee Mkoe. Walipofika Mkoe, kukaa na gari mbili sikawatia katika hizo gari, wakawaleta uh, mpaka Mombasa. Kwa hivyo hiyo ndio ilikuwa kwa mukhtasari. Tangu Jumatano amekuwa kizuizini katika kituo cha polisi kilicho ndani ya bandari ya Mombasa akihojiwa na maafisa wa idara ya ujasusi kisiasa. Timami ni mwanachama wa muungano wa amani unaoongozwa na Musalia Mudavadi ambaye alikosoa hatua ya polisi ya kumtia mbaroni gavana huyo. Mdavadi pia amejitetea dhidi ya shutuma za kuingilia upelelezi wa polisi aliposhinikiza kuwa Timami achiwe kutoka korokoroni. Awali, kabla ya kukamatwa huko Lamu, gavana Timami alinukuliwa na waandishi wa habari akikemea mauaji ya watu hao zaidi ya 60 eneo la Mpeketoni. Kwa hayo ninawapa pole, na bado leo tutakuwa hii area, wakubwa wanakuja kutoka Nairobi ili tupate kukaa na kuzungumza na tupange ile security na na muhimu, hawa waliofanya hii wapatikane na wao wauliwe, hiyo ndio itakuwa ni sawa. Maka hawezi kuja wakatuulia watu namna hii, alafu hao wa watoroke hivi hivi bure. Ukae kwa usalama na tayari kuna vikosi hii eneo vimemwagwa wanalinda huku nyuma. Kamati ya bunge kuhusu uwiano na utangamano wa kitaifa inanuia wiki hii kuwahoji viongozi na wanasiasa kutoka maeneo yanayokumbwa na mauaji na migawanyiko ya kijamii hasa katika kaunti za Lamu, Baringo na Wajir. Kamati hiyo inaongozwa na Johnson Sakaja akiwa mwenyekiti tujue ni nini ambayo haswa inazua hisia za uchochezi ili tuangalie the root causes. Tunataka tufanye investigation, tusikize viongozi, tusikize wananchi kutoka Mpeketoni, kutoka Lamu Kaunti, kutoka Baringo, kutoka Wajia na Mandera. Kama ni mambo ya ardhi itatuliwe, kama ni mambo ya mipaka, kwa sababu watu wengi hapo ni wafugaji sana sana Wajia. E, ukaangalia Mandera kama ni mambo ya unajua, mipaka au malisho, tujue jinsi ambayo wote wanaweza kuishi pamoja. Kama ni mambo ya uchochezi wa kisiasa, tutoe pia ripoti, tuseme kama kuna wale ambao wanacho wengine kisiasa washikwe. Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya, muda mfupi baada ya watu hao kuchinjwa Mpeketoni, alisema kuna uchochezi wa kisiasa. Tamko lilionekana kuufuta madai kwamba kundi la Alshababu lilihusika na mauaji hayo. Tangu gavana Isa Timami alipokamatwa na kuwekwa korokoroni, kumekuwa na jaribio la wafuasi wake kupanga maandamano kisiwani Lamu na wengine kupanga mikutano mjini Mombasa kushinikiza achiwe huru. Kutoka hapa Mombasa ni Josephat Kioko kwa niaba ya Sauti ya Amerika. Naendelea kusikiliza Kumekucha Afrika, Sauti ya Amerika. Msiache kutuandikia salamu, maoni na maswali yenu voaswahili at voanews.com. Kama hivi sasa, tunaendelea na habari za dunia. Israel inasema jeshi lake lilifanya mashambulizi ya anga Jumapili katika ukanda wa Gaza na kuua wanamgambo wa Hamas na kujeruhi wengine wawili baada ya mfululizo wa mashambulizi ya roketi ya mpakani yaliyolenga Israel. Msemaji wa jeshi alisema wanamgambo waliolengwa walipigwa wakati wakijiandaa kufyatua roketi kuelekea ardhi ya Israel. Wanamgambo wa Palestina walifyatua roketi huko Israel kusini Ijumaa na Jumamosi, moja lilishambulia kiwanda cha mji wa Sderot na kusababisha moto kuwaka jengo la ghorofa 11 lilokuwa bado likijengwa katika jimbo la kusini mwa India la Tamil Nadu lilianguka Jumamosi usiku na kuwa watu wapatao kumi na moja na wengine kadhaa kunasa. Wengi walikuwa wafanyakazi wa ujenzi ambao walikuwa wakijificha wakati wa mvua kali na radi. Mashahidi wanasema kulikuwa na watu wapatao hamsini wakati jengo hilo likianguka. Jumapili, waziri kiongozi wa jimbo la Jayalalitha Jayaram amesema watu wapatao 31 wametolewa kwenye vifusi, kati ya hao kumi na moja wamefariki dunia. na Costa Rica na Uholanzi kwa njia ya kusisimua zimeingia katika robo fainali ya kombe la dunia huko Brazil, tayari wakivunja mwiko kwa kupita kwenye makundi magumu zaidi kuliko yote katika raundi ya kwanza. Costa Rica waliwashutua vikali Ugiriki katika mikwaju ya penalti Jumapili huko Recife kwa jumla ya bao matano kwa matatu baada ya kuenda sare bao moja kwa moja. Na mapema Jumapili huko Fortaleza Uholanzi walishangaza Mexico kwa magoli mawili dakika za mwisho kwa ushindi wa bao mbili kwa moja. Na tukirudi kwenye ripoti za waandishi wetu, wanamgambo wanaodhaniwa ni wakundi la Boko Haram wamesababisha vifo vya zaidi ya watu dazeni moja jana baada ya kushambulia vijiji vitatu pamoja na kushambulia kanisa moja kilomita chache kutoka kijiji cha Chibok kaskazini mashariki ya Nigeria. Sasa Abdu Shakuru, inaonekana kana kwamba mashambulizi haya yamekuwa jambo la kila siku hivi sasa. Kwanza sana, ni jambo la kusikitisha kuona idadi ya watu wanauliwa takriban kila siku, na serikali hadi hivi sasa kushindwa kufanya chochote. Na inaonekana tangu kutekwa nyara zaidi ya wa wasichana mia mbili kutoka mji wa Chibok mwezi wa April, mashambulizi ya wanamgambo yameongezeka, na juhudi za kuwatafuta na kuwaokoa wasichana hao, pamoja na msaada wa nchi za Magharibi, hazijafanikiwa hadi hivi sasa. Katika shambulizi la jana, kufuatana na vyombo vya habari, washambulizi walishambulia kwa wakati mmoja vijiji vitatu katika wilaya Chibok katika jimbo la Borno, kwa kuwashinda nguvu kwanza makundi ya kiraia ya kulinda miji na vijiji vya eneo hilo, na hapo tena kushambulia raia na kutia moto kanisa na nyumba zao. Kundi la Boko Haram lenye lengo la kuunda taifa la Kiislamu kaskazini mwa Nigeria limeshaua maelfu ya watu na kusababisha kitisho kikubwa tangu kuanza operesheni zake mwaka elfu mbili na tisa. Mkazi mmoja wa kijiji cha Kautikiri aliliambia shirika la habari la Reuters kwamba aliwashuhudia kiasi ya watu ishirini wakiwa ndani ya gari ya aina ya Toyota pickup na wengine kwenye kipikipiki wakiingia mjini na kuanza kufyatua risasi. Anasema hapo mwanzoni alidhani ni wanajeshi wa Nigeria, lakini alipoona wanashambulia raia na watu kukimbia, hapo akaamini kwamba ni wanamgambo, na anasema alipoteza jamaa zake wawili baada ya ghasia kumalizika. Mkazi mwingine wa kundi la kulinda kijiji anasema waliweza kusanya maiti 15 baada ya ghasia hizo katika kijiji hicho. Kufuatana na wakazi wa vijiji wengine viwili, watu wengine 15 waliuliwa na nyumba kadhaa kutiwa moto, pamoja na kanisa kubwa katika kijiji kimoja. Hapo wakazi wenye hasira na walinzi wa mji wameviambia vyombo vya habari kwamba wanajeshi wa Nigeria hawakusaidia hata walipoarifiwa na wanavijiji kwamba kuna mashambulio yanayoendelea, na walipowasili walishambulia wanamgambo kutokea mbali na kuogopa kukabiliana nao kutokana na kwamba walikuwa na silaha dhaifu kuliko zile wanamgambo waliokuwa nazo. Siku ya Ijumaa, katika shambulio jingine la usiku, wanamgambo waliweza kuwaua wanajeshi jeshi saba katika kijiji cha Goniri, jimbo la Yobe, kufuatana na maafisa wa usalama. na rais barack obama wa marekani anasema uwasi unaochochewa na ugaidi huko iraq na siria unazidisha kile kitisho kilichoko dhidi ya usalama wa ndani wa marekani sasa abdu shakur inaonekana matokeo ya vita vya sasa vya iraq yanaweza kuwa na athari kubwa kwa mataifa ya magharibi kwa hakika kufuatana na ripoti ya mwandishi wa sauti amerika michael bowman ni kwamba kweli vita hivyo vinaweza kuwa na athari kubwa, kwani vinapanuka wakati jeshi la Iraq linalokumbwa na matatizo makubwa likianza mashambulizi dhidi ya wasuni wenye sasakali katika mji wa kaskazini wa Tikrit, ndege za kivita zilizonunuliwa na serikali ya Iran zilizotumiwa kutoka Russia zimewasili, ambazo zinaweza kulipatia jeshi la nchi hiyo nguvu kimkakati kuendelea mbele na wakati mapambano hayo ya kidini yanaomwaga damu yakiendelea, rais Obama amesema kundi la taifa la Kiislamu la Iraq na Levant, ISIL, ISIL inawavutia wanaharakati waloweza kurubuniwa kufuata siasa kali kuingia huko Iraq na Siria na wanaweza kusababisha kitisho kwa Marekani wanazidi kupata nguvu katika Getting baadhi ya maeneo tumewashuhudia raia wa Ulaya wenye imani na hivita hivyo wakisafiri hadi Siria na hivi sasa huenda wakasafiri kuingia Iraq wakipata nguvu za kupambana halafu watarudi wana pasipoti za Ulaya hawahitaji viza kuingia Marekani hali hiyo inahitaji kuchukuliwa hatua za haraka kabla kufuatana na mbunge mRepublican Peter King Inabidi yani Obama Americans, awe mkakamavu kuhusiana na jambo hili. Syria ni kitisho chetu kikubwa kwa wakati huu, kwa sababu sio tu kuna maelfu ya raia wa Ulaya wenye viza za kuingia Marekani wanaokwenda Syria, bali pia karibu Wamarekani mia moja au zaidi walioko huko Syria kwa wakati huu. Kwa hivyo yoyote kati ya watu hawa akirudi Marekani ataweza kufanya mashambulio hapa, sawa na yale aliyofunzwa huko Siria. Rais Obama anasema Marekani iko tayari kabisa kuchukua hatua hizo. Tunatumia sure uh, so uh, muda mwingi na tumeshafanya hivyo kwa miaka kadhaa kuhakikisha kwamba tumeimarisha hali yetu ya ujasusi ili tuweze kujibu vitisho hivyo, tunalazimika kuimarisha upelelezi, ufuatiliaji na ujasusi wetu huko. Vikosi maalum vitakuwa na jukumu muhimu, na kutakuwa na wakati ambapo tutashambulia makundi ambayo yanaweza kutudhuru. Hatua za kuimarisha usalama zinatarajiwa kuonekana baadaye wiki hii wakati sherehe za uhuru wa Marekani zinafanyika hapo Julai 4. Mnaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Kumekucha Afrika, kutoka hapa Washington DC. Wakati umefika kuleteni jamii na maendeleo. Tamasha na maonyesho ya kila mwaka yanayojulikana kama Folk Festival, maonyesho ya kitamaduni ya Marekani yanayofanyika wiki mbili kabla ya sherehe za uhuru wa Marekani, inayoandaliwa na taasisi ya Smithsonian mwaka huu inamulika China na Kenya. Kenya imeleta tume ya watu chungu nzima katika upande wa utamaduni, ufundi, vyakula na mambo mbalimbali ya muziki kutoka Kenya hapa Washington. Mwenzangu Sandey Shomari amezungumza na mmoja wa wanakamati na mratibu wa tamasha hilo kwa upande wa Kenya, msanii wa muda mrefu Walter Mongare maarufu kama Nyambane, na kwanza kutaka kujua ushirika wao mwaka huu ulivyokuwa ema kwamba ni kama tumemletea Kenya hapa Marekani, ambapo kwa kila njia, kutoka densi, kutoka wanamziki kutoka vyakula, tuseme mambo ya ujenzi, mambo ya vyumba, mambo ya art, mambo ya food na kila kitu. Mtu akija hapa atapata nafasi ya kuonja uondo wa Kenya. Sasa labda utueleze tu kwa ufupi, hili tamasha linafanyika vipi? Maanake kuna ushirikiano tunafahamu wa serikali ya Kenya na Marekani, kwa utaratibu gani hasa mpaka limewezekana kufanyika? ni mpango ambao ulianza tuseme kama miaka minne iliyopita, wakati kikundi cha ama tuseme serikali ya ya Amerika kupitia the Smithsonian Foundation na kupitia Smithsonian Museums wakapanga kwamba every year kuna ile mpango wa kushowcase ama kufanya maonyesho ya nchi fulani. Miaka minne iliyopita wakasema basi 2014 itakuwa ni wakati wa Kenya. Ndiposa tukapewa nafasi kama Kenya tuje tushirikiane nao kati ya Kenya na yani serikali ya Kenya na serikali ya Marekani. Huu ndio mkataba ambayo umefanya tuko hapa pamoja. Na pengine unaweza katueleza ni vikundi gani vimeshiriki kutoka nchini Kenya ambavyo vimekuja mwaka huu elfu mbili na kumi na nne kwenye hili tamasha? Tuseme si kwa mpango wa vikundi, ila ni tumejaribu kama tumejaribu sana kujaribu kuleta watu ambao kwa njia mbalimbali wanaweza kutusaidia kushokesi ile cultural aspect ya Kenya. Mfano, kuna wengi ambao hawezi, wawezi kuwa wamejulikana e, tuseme kiusanii ki tuseme upande wa waimbaji. Nikikwambia kwamba kuna kikundi kutoka Borana kinaitwa Gargar ambao wanaita wanaimba Kisomali ambao wanajulikana dunia mzima, labda huwezi wajua wa, lakini when tukianza kuwatafuta waje pamoja washiriki na sisi, then wanakuwa kama cultural ambassadors mm. Na vile vile kuna watu kama nimeona alikuwepo um, uh, mtiri vikundo mm -hmm. mm -hmm. mm -hmm. ambaye anacheza chombo cha aina cha kutoka Kisii kinaitwa obokano no? Pia kuna wasanii kutoka Mombasa kama nyota ndogo ambao wanawakilisha uh, upande wa Uh, upande wa Coastal Sound, uh, kuna wasanii kama Linda Modhama ambaye anawakilisha upande wa Central Province, na, na ndugu Mosaimo uh, so kwa upande wa usanii eh, ni, ni tuseme ni, au ni wachache ambayo nimewataja, alafu kuna ukija ukija pale hatufanyi uh, muziki peke yake, tumeweza unajua, kuna zile kimila, kuna zile mila tunasema Ukija, kuna vile tunafanya ujenzi wa nyumba pia. Hiyo tumeleta wale ambao ni wajuzi wa katika hiyo kazi. Hizi ni nyumba katika... ambazo unaweza ukatuambia, yeah. pengine nyumba za kimila au ujenzi wa kawaida? Aha. Nyumba za kimila, tuseme kama Kimasai, tuseme kama Kiborana. Utakuja pale utapata nyumba ya Pokomo, utapata nyumba ya, ya Wagiriama ambayo imetengenezwa na Wagiriama wenyewe ambayo inaonyesha umaarufu wa mila zetu, yale ambayo pengine kwa upande wa nyinyi ambao mmekuja hapa sasa ambao mtakuwa mm, mnayachukua na nyinyi pengine kutoka Marekani kwenda Kenya yapi? mm-hmm. unaweza ukayaeleza, pengine wamefaidika wasanii waliokuja kwa upande wenu? Mm, uh, tukianzia tuseme, uh, upande wa wasanii ambao ni waimbaji na vile nimesema hapo awali kwamba maonyesho haya hayajakuwa uh, ni ya mziki tu kuna vile tumeleta hata watu wa kuchonga mawe ama hizi vitu tunaita kama soapstone carving. Tumewaleta, wamekuja wame kuonyesha watu vile wanatengeneza hizo vitu uh, kuna mahali tumeleta wasanii wameleta ngoma zao za kuuza. Uh, kile ambacho naweza sema wa- watu watabahatika kutoka nacho hapa ni upande wa uh, mauzo. Inawezekana baadaye watu wakaanza kufikiria Kenya kama mahali ambapo wanaweza pata vyombo aina tofauti ambavyo tumekuja kuvitengeza hapa ama kuonyesha. Upande wa wasanii, watapata nafasi ya kuangaliwa na watu wale wa kufanya recording za record label, za kushughulika na mambo ya uimbaji wa dunia ama world music. Kwa hivyo watapata pia nafasi ya kuchagua wale wasanii ambao wako wamejulikana hapo awali, ambao wana talanta pia ambayo inastahili kuwa katika steji ya, ya, ya ulimwengu kimuziki. Lakini yale ningependa kusema kwa upande wangu, na yale hapo awali umeniuliza, kuna nini tunavyotoka nacho hapa, pia kuna mambo ya uhusiano wa kiserikali na, na nataraji mumeona vile imekuwa uh, hivi karibuni, kwamba Kenya inaonekana haina uhusiano mzuri na amerikani Maonyesho haya yametupatia nafasi ya, na ya kuonyesha ulimwengu kwamba tunaweza kuwa na tofauti kisiasa, tunaweza kuwa na tofauti za za tuseme vile tunafanya biashara, lakini haimaanishi kwamba sisi ama serikali ya Kenya kuna ubaya na serikali ya Marekani. Uhusiano tena wa Kenya na Amerika ni kama ume, umeanzishwa upya kiusanii, kitamaduni na pia kibiashara. Huyo ni Walter Mongare, maarufu Nyambane, mratibu na mwenyekiti kutoka Kenya, akizungumza na Sauti Amerika. Na kabla ya kuondoka hapa, Sande Shomari hivi punde anatusomea muhtasari wa habari. Vikosi vya jeshi la Iraq vinapambana na wanamgambo wenye msimamo mkali wa Kisuni kuchukua ili udhibiti wa mji wa kaskazini wa Tikrit. Wakati kundi lililojitenga na Alqaida na udhibiti maeneo makubwa ya Iraq na kaskazini mwa Siria limetangaza rasmi kuundwa kwa taifa la Kiislamu. Rais wa Ukraine Petro Poroshenko ameshiriki katika mazungumzo ya simu ya pande nne na rais wa Rusia Vladimir Putin na viongozi wa Ufaransa na Ujerumani akitarajia kufanikisha mpango wake wa mazungumzo ya amani. Mbunge wa cheo cha juu wa Marekani anasema washukiwa wa ugaidi ikiwa ni pamoja na mshukiwa wa mashambulizi mabaya ya mwaka 2012 kwenye ubalozi wa Marekani huko Bengazi, Libya, lazima washikiliwe kwenye kambi ya kijeshi ya Marekani huko Guantanamo Bay, Cuba. Mwisho wa Kumekucha Afrika kutoka idhaa Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wenzangu wote, tunawatakia Waislamu wote Ramadhan Karim kutoka hapa Washington DC, na kwa niaba ya wenzangu wote waliosikika hapa studio, Sunday Shomari, mwongozo wa matangazo Aida Isa, mimi ni Abdushakur Abud nikisema mchana mwema, kwa herini.