Katika habari za dunia jioni ya leo, ndege ya mizigo imeanguka kwenye jengo moja katika mji mkuu wa Kenya na kuua watu wanne waliokuwa ndani ya ndege hiyo. Ndege hiyo iligonga jengo la ghorofa mbili ambalo lina maduka madogo madogo, muda mfupi baada ya kuruka kutoka kwenye uwanja wa ndege mjini Nairobi mapema leo asubuhi. Ndege hiyo ilishika moto na sehemu ya jengo hilo likiwa limeungua wa kabisa. Wachunguzi wanasema huenda ndege hiyo iligonga nguzo ya umeme kabla ya kuanguka. Ndege ilikuwa ikielekea Somalia ikiwa na shehena ya miraa. Waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu ametaka uchunguzi wa kina ufanyike kuhusiana na kutekwa kwa kijana wa kiarabu na mwili wake kugundulika huko Jerusalem. Polisi bado hawajautangaza mwili huo ni wa nani, na wanachunguza matukio kama yanahusiana. Maafisa wamepokea simu kuelezewa kuwa kijana wa kipalestina alilazimishwa kuingia katika gari katika eneo moja la waarabu mjini Jerusalem. Familia ya Palestina mmoja aliyepotea wanahofia kwa mwili uliokuwa umechomwa mjini Jerusalem huenda ikawa ni jamaa yao. Wakazi wa Palestina wanashuku walitekwa ikiwa ni kitendo cha ulipizaji kisasi kwa vifo vya vijana watatu wa Israel. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Mawaziri wa afya kutoka mataifa kumi na moja ya Afrika wanakutana hivi leo Jumatano nchini Ghana kujadili jinsi ya kujibu kuzuka kwa maradhi ya Ebola ambayo yanasababisha vifo. Shirika la Afya Duniani linaongoza mkutano huo wa siku mbili katika mji mkuu wa Ghana, Accra baada ya kutangaza kwamba watu 467 hadi hivi sasa wamefariki kwa Ebola huko Afrika Magharibi mwaka huu. Guinea imepigwa vibaya ikiwa na vifo 303 vinavyotokana na Ebola tangu mwezi Aprili. Idadi ya jumla ni chini huko Sierra Leone na Liberia, lakini nchi zote mbili zimeripoti ongezeko kubwa la kesi na vifo vinavyotokana na maradhi hayo ambayo yanaambukiza kwa kasi. Nchi nyingine ambazo zinashiriki mkutano huo ni Ivory Coast, Gambia, Guinea Bissau, Mali, Senegal, Uganda na Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo. Waendesha mashtaka wa Marekani wanasema mwanamgambo anayetuhumiwa wanamgambo kufanya mashambulizi mwaka 2012 yaliyosababisha mauaji wa Marekani kwenye ubalozi mdogo huko Benghazi, Libya, ulioshawishi, ulioshawishiwa na wenye msimamo mkali dhidi ya Magharibi. Maafisa wa Marekani wametoa maelezo ya baadhi ya tuhma dhidi ya mshukiwa Ahmed Abu Khatala katika usikilizaji wa leo hapa Washington. Khatala alikamatwa mwezi uliopita na makamondo wa jeshi la marekani karibu na Bengazi na anashutumiwa na shambulizi la kigaidi ambalo limemuua balozi wa Marekani Christopher Stevens na wamarekani wengine watatu. Maafisa wanane wa jeshi la Afghanistan wamefariki na wengine kadhaa wamejeruhiwa katika shambulizi la kujitoa mhanga la kwenye basi la jeshi la anga mjini Kabul maafisa wa serikali wamesema kwa shambulizi limetokea karibu na chuo kikuu cha Kabul mapema hivi leo. Taliban imedai kuhusika na shambulizi hilo wakisema walilenga hilo basi. Taliban imesema wakati, wakati, wake, wakati mtu wake alikuwa akitembea kwa miguu wakati alipotegua mlipuko karibu na basi hilo. Jana maafisa wa Afghanistan walichelewesha matokeo ya awali ya duru ya pili ya uchaguzi wa rais baada ya kushindwa kukubaliana kuhusu kutangaza matokeo hayo. Matokeo hayo sasa yanatarajiwa kutolewa wiki ijayo na tume huru ya uchaguzi nchini humo. Polisi nchini Hong Kong wamewakamata zaidi ya waandamanaji 500 kwa kujikusanya wakati wa usiku, ikifuatiwa na maandamano makubwa ya kuunga mkono demokrasia hivi leo asubuhi waandamanaji wameshtakiwa kwa kukutana kinyume cha sheria na kuwazuia polisi, baada ya kuwapa kubakia katika wilaya ya biashara mpaka saa mbili asubuhi. Waandamanaji wengi hawakuleta upinzani, lakini wengine waliburuzwa huku wakipiga kelele kutoka eneo la maandamano la Chater Road. Mabel Au wa Amnesty International amewita ukamataji huo wa watu wengi ni wa kusikitisha na kuiambia VOA kuwa waandamanaji hawakufanya kitu chochote ambacho ni kinyume cha sheria. Rais wa zamani wa Ufaransa Nicolas Sarkozy atachunguzwa rasmi baada ya kuwekwa chini ya ulinzi wa polisi kwa kuhojiwa hapo jana kwa kuingilia kati uchunguzi. Bwana Sarkozy anashukiwa kwa kujaribu kutumia ushawishi wake kuvuruga uchunguzi unaohusu kampeni yake ya uchaguzi ya mwaka elfu mbili na saba. Mwendesha mashtaka amesema hivi leo kwamba kiongozi wa zamani wa Ufaransa alijaribu kupata habari kutoka kwa jaji kuhusu uchunguzi huo wakili wa bwana Sakozi na jaji aliyehusika katika suala hilo pia nao wanachunguzwa rasmi. Polisi katika mji wa pili kwa ukubwa wa Mandale huko Myanmar wametumia risasi za mpira hivi leo kutawanya umati wa Wabuda ambao walikuwa wakishambulia mgahao unaomilikiwa na Muislamu. Taarifa ya polisi imesema watu watano wamejeruhiwa katika ghasia hizo, ikiwa ni tukio la karibuni la ghasia kati ya wa Wabuda na Waislamu huko Myanmar ambayo pia hujulikana kama Bama. Mashahidi wamesema mamia ya wabudha waliokuwa na visu na mawe walishambulia mgahawa huo baada ya kusambaa kwa uvumi kwamba mmiliki huyo wa Kiislamu amembaka mwanamke wa Kibuda. Umati huo ulishambulia maduka mengine yanayomilikiwa na Waislamu na wa na kuchoma moto magari kabla polisi kurejesha utulivu baadaye hivi leo.