hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tangaza pia katika mita band 19, 22, 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayokaribisha hii leo ni mimi Sunday Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Khadija Riyami. Chama cha Msalaba Mwekundu Kenya kinasema washambuliaji wameua zaidi ya watu ishirini katika kaunti mbili za pwani nchini humo ikiwemo eneo ambako wanamgambo waliua watu 65 mwezi uliopita. Kundi la Al Shabab la Somalia lenye uhusiano na Al Qaida limedai kuhusika na shambulizi la karibuni, kama walivyofanya katika mauaji ya mwezi uliopita. Maafisa wamesema hivi leo kuwa dazeni au zaidi ya wanaume walifanya mashambulizi usiku wa manane kwenye kaunti za Lamu na tana Riva. Miongoni mwa waliouwawa katika shambulizi ni watu kadhaa waliokuwa rumande kwenye kituo cha polisi pamoja na afisa wa polisi. Mwandishi wetu wa Mombasa, Josephat Kioko, anatupasha zaidi kuhusu shambulizi hilo. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Na sasa tunakuletea ripoti ya Josephat Kioko. Kijiji cha kwanza kuvamiwa kinaitwa Gamba um, kiko Tanariva na kaunti hio ya Tanariva, kisha Lamu ambako haijaisha hata mwezi tangu turipoti mauaji ya watu sitini baina ya sitini na sabini kisha sehemu hiyo pia karibu sana na Mpeketoni kuliko wao watu hao pia kumevamiwa Jumamosi usiku kijiji kinachoitwa um, Hindi, ambako ni jina inakaribiana sana na Bahari Hindi. Tangu shambulio liripotiwe usiku wa manane e, idadi imekuwa ikiongezeka. Taarifa ya kwanza iliyotolewa na shirika la msalaba mwekundu Kenya Red Cross ilisema ni watu kumi na watatu, sehemu moja watu tisa, na sehemu nyingine watu wanne, lakini wakasema kuna watu wanatibiwa hospitali na hiyo ina maana kwamba idadi imeongezeka kwa sababu majeruhi walikuwepo pia eh, kwamba baada ya shambulio la Tana River na Lamu la idadi kufikia sasa imesemekana 29. Ni ishirini na tisa. Taarifa ya pili ilikuwa imesema kumi na nane upande mmoja tisa, upande wa pili tisa, lakini kufikia jioni hii tukapata habari kwamba eh, msemaji wa wizara inayohusika na mambo ya usalama wa ndani hapa Kenya Mwenda Njoka ameeleza waandishi wa habari kwamba maiti sasa ni ishirini na tisa. Tutawaletea ripoti zaidi katika matangazo yetu ya alfajiri hapo kesho. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Majeshi wa jeshi la Uganda wanasema watu arobaini waliokuwa na silaha wamefariki kufuatia mapambano kati ya majeshi ya usalama ya Uganda na wanamgambo wa kikabila karibu na mpaka wa jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo. Msemaji wa jeshi la Uganda aliandika kwenye mtandao wa Twitter kuwa wanaume 41 walishambulia vituo vya polisi na kambi za kijeshi siku ya Jumamosi katika wilaya tatu za Uganda. Kwa mujibu wa polisi, washambuliaji walikuwa na bunduki, mishale na mapanga. Polisi wanasema washambuliaji wameua takriban watu kumi na mbili. Mashambulizi haya yametokea katika wilaya tatu za Uganda za Kasese, Ntoroko na Bundibujo, zote hizo zikiwa na historia ya ghasia za kikabila dhidi ya serikali. Israel inasema imefanya mashambulizi ya anga leo Jumapili katika maeneo kumi huko ukanda wa Gaza. Operesheni ya mapema leo asubuhi imelenga maeneo ambako jeshi la Israel linasema Wapalestina wamefanya mashambulizi ya roketi ndani ya Israel. Mapambano kati ya polisi na iz wa Israel na waandamanaji wa kipalestina yamekuwa yakiendelea kwa siku kadhaa huko Jerusalem mashariki na katika miji mingine. Mivutano iko juu tangu vijana watatu wa Israel watekwe nyara huko ukingo wa magharibi mwezi Juni na baadaye kugundulika wameuawa. Israel linalaumu kundi la wanamgambo la Hamas kwa utekaji nyara na mauaji hayo. Ripoti katika gazeti moja kubwa hapa nchini Marekani inaelezea lini idara ya upelelezi ya taifa NSA imeingilia kati ya kaunti za walengwa wa wakazi halali wa kigeni hapa nchini katika kipindi cha miaka minne. Idara hiyo pia ilikusanya mawasiliano mara tisa ya utumiaji wa kawaida wa internet wote wa Marekani na wasio wa Marekani. Gazeti la Washington Post katika habari iliyochapishwa katika tovuti yake hapo jana jioni inasema takriban nusu ya majalada ya upelelezi yalikuwa na majina anwani za barua pepe au maelezo mengine ambayo NSA iliweka alama kwa nia ya raia wa Marekani au wakazi wa hapa nchini. <muchos> Ni jumapili leo, basi ni kipindi salamu na muziki hapa studio. Ni mimi Khadija Riami, nachukua barua yako Rastic Malatu wa Kondoa, Tanzania. Unasema leo hii salamu zako zimfikie baba na mama yako Malatu wakiwa Kondoa, nyingine kwa watangazaji wote wa VOA na mimi kwa niaba yao nasema asante sana. Pia hujamsahau Thomas Tomas Mwambozi, Simon Felesi Zakaria Ndemfo, Juma Hasan Jaka, Salome Daniel, leo Mamasa mchana je, mchana Fikiri Dario Gakala na Omari Mbaraka Abud. Unawaambia sikilizeni VOA, mtambo wa uhakika. Navuta barua yako wewe, ni J Lukoba ukiwa usinge Tabora. Unasema salamu zako leo hii ziende kwa Fikiri Dario Gakala, Rastik Malatu, Paul Mwilambo, Timalai Shemalamba, Menas Isaac Ndamcho, Deus Masunga, Emmanuel Kapela, Eliakim Dalukoba, Mapemandula, Salome Daniel, Nabila Kwasahau, Reyo Mamaso, Ruta Hiwa Busisi, Juma Michael Mwanaharakati, Uchumi Filbert, Victor Nyangalima, Akwino Msombe, Meshak Mwanyamala Nafataki bachimge na wewe, unasema ujumbe ni kwamba salamu ni nusu, ukionana, ukipata salamu na wewe, basi kamata kalamu. Huyu ni Jumanne Athman Lukoba. Naam, ni barua yako. Wewe unaitwa Manase Bin Bendera, na leo hii Manase Bin Bendera hujasema uko wapi, lakini umetuletea barua pepe. Unasema unataka kuwasalimu wafuatao Ruta Hiwa, Busisi Mwandu, John Edward Kabamba, Happy Alphonse, Juma Michael, Mwanaharakati Fikiri Dario, Jumanne Lukoba, Khalid Hassan Kachuru, Simon Kiplangat, Salome Daniel, Elias Jason Mwalongo, Ima Sadala, Joshua Turuka, Fundi Hamisi Ful, Migebuka Zakaria Ndemfo, Rashid Poyongo, Mama Baloteli, Profesa Simon Kikanyagio, Shukran wa Mama Janga Choma, Masanja Uchumi, Filbert Filbert Kiauke, Sali Bunzali, Sali Tamasha, Mwana wa Haruna, Koleta Makulwa, Amis Gwila, Idi Kambi, Mabele Malale, Pascal Ndekema Katambi, James, na bila kumsahau Masanja Kuyanja, msanii na kadhalika. Umesema umesema leo unawaambia na wakumbukeni wote. Ni Edward Kabamba huyu wa sanduku la posta 9060 Heidom, Tanzania. Anasema salamu kwa Jopule, Njereka, Zakaria Ndemfo, Uchumi Firibati, Omari Mbaraka, Madenge Zali Bunzali, Victor Nyangalima, Rebeka Komboka, Mugere Machuki, Salome Daniel, Modi Mabegi na mama Tariki. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia VOA. Na basi, kabla sijaendelea na salamu zaidi, naona niwaburudishe na kibao cha Alikiba, Dushelele. hmm. yeah, na yule jamaa na yule jamaa mwenye mahela akaniacha na njaa mwenye mata yeye na mola akaniacha nalia na Mola aliwaleo nai Barua yako Bachinge Jackis Oskis wa Kasulu, Kigoma, Tanzania. Leo nasema salamu kwa watangazaji wote wa VOA Swahili na mimi kwa niaba yao nasema asante sana, na pia unapenda kuwakumbuka Swedi Kaluta, Manase Bin Bendera, Rutahiwa Busisi, Jumanne Lukoba, Juma Maiko, mwanaharakati Rashid Poyongo, Pasco Nkeyemba, Miraji Kibinda, Mak Antony Kuyava, Mwandu John, Isombele Asende, Joseph Paul wa Malawi huyu, Jerry Medad, Evedesta Tarimo, Tino Boy, Uchumi Filbert, Manji Business, Simon Kiplangat huyu akiwa Cheriot huko nchini Kenya, Salome Dinal Elias imalo limsukuma babunga kasikabu na fikiri Dario, unawambia tukumbukane kupitia mtambo mkubwa na mtambo huo ni VOA, kipindi ni salamu na muziki. Na kamata barua yako mwandu John, mwandu ukiwa huko Chunya Mbeya, Tanzania. Kama kawaida ni jumapili safi na peperusha salamu zako kwa Nazareth Mwakipembe, Halid Kachuru Thomas Kimaro Noah Kapindo Hadija Said Martin Paul Fataki Bachinge Hussein Adam Abdul Aziz Kamata Rutahiwa Busisi Ujumbe unawambia nyumba ya mvivu mpangaji wake ni njaa kwa hiyo jamani mfanye kazi Haya basi anasema pia mshike jembe mwende msituni Ai navuta barua yako Petro Sanga kutoka Njombe Tanzania kwanza kabisa unapenda kuwasalimu watangazaji wote na pia unapenda kutuma salamu kwa Robert Mgao, Mwalimu Kennedy, Henry Kideula, Petro Mfwea, Christopher Mwageni, James Mligo na sasa ni barua yako wewe ukiwa ni Simon Felesi ukiwa huko Kongo wa Tanzania. Naona leo watu wa Tanzania wamekamata hatamu hapa, wanatuma salamu mtindo mmoja, haya. Unasema leo unapenda kumkumbuka Rustic Malatu, Juma Hassan Jaka, Fikiri Dario Kakala, Happy Alfon, Zawadi Felesi. Unawaambia tukumbukane kupitia VOA na mimi na hakika, uliwatumia salamu basi lazima watakuwa wanakusikia na na hakika watakutumia salamu na wewe wakati mwingine. Kipindi ni salamu na muziki, na kabla sijakamata barua nyingine, naona ziko nyingi hapa kwenye kapu. Tumpishe basi bibie Alicia Keys akisema Teenage Love Affair. Naam na sasa navuta barua yako Henri Kideula wa Njombe, Tanzania. Unasema unataka kutuma salamu zako kwa wafuatao: Meri Korosha, Salome Danieli, Juma Magimba, Steven Kumalija, Joni Pembe, Lenus Kingalu, Onesimo Mponda Mchana, Joni Mchana, Josefu Miroro, Mogire Mochuki, Amosi Msanga, Vikta Nyangalima, Mweshak Mwamwala, na mwisho kwake Edward Kabamba, unawambia ujumbe mabingwa, wa salamu hujenga udugu. Kwa hiyo unataka wa na wao watume salamu wajenge udugu. Ni barua pepe yako hii, Daudi Kakoti wa sanduku la posta moja moja moja sifuri tano, Jambo Rafiki Salam Club, Tabata, Dar es Salaam. unasema unapenda leo hii kumkumbuka mke wako Salome Edward akiwa Dar es Salaam, bwana na bibi Maganga wakiwa Kigoma, bwana Adson Gamba wa Arusha, Willard Lutego na Deus Masunga hawa wakiwa Tabora, Gulam Haji Karimu wa Lindi, Joseph Miroro na Rebecca Kwamboka wakiwa huko nchini Kenya, Omar Kavota wa DRC, Damian Nziku wa Viwengi Iringa na mwisho kwa Julius Mafuriko na Rasma Kongogo, wao wakiwa Tarime huko huko, Tanzania. Nam huyu ni cho Chacha Mgaya Gituti, sanduku la posta Tano, tatu, mbili, Geita Tanzania. Na pia huwa anajita mbrei Gituti. Yeye anapenda kuwasalimu ndugu zake jamaa na marafiki wafuatao: baba mzazi mzee Mgaya Gituti akiwa Kisangura Mugumu Tanzania, mama mzazi Bi Agnes Mgaya akiwa Nkongore Tarime Tanzania. Anapenda pia salamu ziwashukia kwa wingi sana kaka Dixon Marwa Gituti, George Marwa Gituti, Benard Mgaya Gituti, Mwita Mgaya Gituti na Marwa Mgaya Gituti pamoja na familia zao wote hawa wakiwa kanda ya ziwa huko nchini Tanzania. Anataka pia salamu ziwaendee marafiki wake Juma Chacha, Juma Sabure na Nyambabe Makonge hawa wakiwa mgumu huko Tanzania. Thomas Leons Magige na familia yake hawa wakiwa Tarime, Tanzania, mke wake kipenzi Joyce John na mwanawe mpendwa Ludovic Chacha hawa wakiwa Geita Tanzania, bila kusahau wanahabari wote. Anasema ujumbe wake, heri ye wenye moyo safi na huruma, maana huo watarithi ufalme wa Mungu. Je, nifanyeje Ukiangalia upande wa wa Jeni fanyeje, ndugu zetu wa Voice of America, kwa mradi huu na jinsi mradi huu unavyoendeshwa, ni halali kabisa kwamba tuna uwezekano mkubwa kuja kufikia mwaka 2015 tutakuwa tumepunguza kwa, kwa kiasi kikubwa sana maambukizi ya virusi vya ukimwi, hususani kwa vijana kutoka miaka 12 mpaka 10 na ngapi mpaka 24. Kuna uwezekano mkubwa sasa hii jamii ikapata elimu ya kutosha na ikaweza kujitambua pia. mtandao wa VOA Fasta. Ingia m.voaswahili.com mkwaju mobile kwenye simu yako na ingiza namba ya haraka ya VOA Swahili kwenye simu yako. Weka Opera Mini Mobile sasa. Naam, kipindi ni salamu na muziki. Naona na muda nao umetuishia basi. Kutoka studio zetu hapa Washington, mimi ni Khadija Riami nawaacha na, na kibao hichi cha kundi la P Square. Nawatakia Jumapili njema. Ufuatao ni muhtasari wa habari. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Chama cha msalaba mwekundu Kenya kinasema washambuliaji wameua zaidi ya watu ishirini katika kaunti mbili za pwani huko nchini Kenya, ikiwemo eneo ambako wanamgambo waliua watu 65 mwezi uliopita. Kundi la Alshabab la Somalia lenye uhusiano na Alqaida limedai kuhusika na shambulizi la karibuni kama walivyofanya katika mauaji ya mwezi uliopita. Maafisa wa jeshi la Uganda wanasema watu 40 waliokuwa na silaha wamefariki kufuatia mapambano kati ya majeshi ya usalama ya Uganda na wanamgambo wa kikabila karibu na mpaka wa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Msemaji wa jeshi la Uganda aliandika kwenye mtandao wa Twitter kuwa watu wanaume 41 walishambulia vituo vya polisi na kambi za kijeshi siku ya Jumamosi katika wilaya tatu za Uganda za Kasese, Ntoroko na Bundibujo. Israeli inasema imefanya mashambulizi ya anga leo Jumapili katika maeneo kumi huko ukanda wa Gaza. Operesheni ya mapema leo asubuhi imelenga maeneo ambako jeshi la Israel linasema wapalestina wamefanya mashambulizi ya roketi ndani ya Israel. Mapambano kati ya polisi wa Israel na waandamanaji wa Palestina yamekuwa yakiendelea kwa siku kadhaa huko Jerusalem Mashariki. Huo ulikuwa muhtasari wa habari, na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.