hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki Tunatangaza pia katika mita bend 19, 22 na 31. Tunasikika pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Mwamoyo Hamza. Waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu analilaumu kundi la Hamas kwa mauaji ya raia huko ukanda wa Gaza katika mashambulizi ya Israel, akisema kuwa wapiganaji wa Hamas wanaficha silaha katika mahospitali na kutumia wakazi wa Gaza kama ngao, huku Israel ikipanua mashambulizi yake ya mabomu dhidi ya Gaza kwa siku ya sita hivi leo. Netanyahu aliuambia mkutano wa baraza lake la mawaziri kuwa Israel inasikitishwa na ongezeko la raia wa Palestina wanaouawa, lakini alisema Hamas ndio wanaobeba lawama. Mashambulizi ya Israel yana lengo la kumaliza mashambulizi ya roketi yanayofanywa na Hamas dhidi ya Israel. Maafisa wa Palestina wanasema idadi ya vifo Gaza, imefikia zaidi ya 160 wapiganaji, wanawake na watoto na wengine zaidi ya elfu moja wamejeruhiwa. Wapiganaji waasi nchini Iraki wameshambulia mji mmoja kaskazini ya Bagdadi na kuteka majengo ya serikali na kuua watu wengine wasiopungua sita, ikiwa ni pamoja na polisi wawili. Maafisa wanasema mashambulizi hayo katika mji wa Dhulia, kiasi cha kilomita 80 kutoka Bagdadi, lilianza mapema hivi leo. Majeshi ya serikali yaliurudisha mji huo mikononi mwa serikali mwezi uliopita baada ya kutekwa na wapiganaji, lakini inaelekea mashambulizi mapya kuelekea Bagdadi yanaendelea. Katika hatua nyingine, bunge la Iraki limeahirisha kikao chake Jumapili baada ya kushindwa kuteua wagombea katika nafasi za juu, hatua muhimu katika kuunda serikali mpya. Bunge hilo litakutana tena Jumanne. Malala Yusufazai, msichana wa Kipalestina mwanaharakati, yuko nchini Nigeria kuendeleza kampeni kwa niaba ya wasichana zaidi ya mia mbili waliotoroshwa na kundi la Boko Haram kaskazini mashariki mwa jimbo la Borno. Msichana huyo mwenye umri wa miaka 17 anatazamiwa kukutana na ndugu wa wasichana hao na pia anajaribu kupata mkutano na rais wa Nigeria Goodluck Jonathan. Yusuf Zai anasema ana matumaini kuwa kuwepo kwake kutaishinikiza serikali ya Nigeria kuwarejesha wasichana hao nyumbani. Mwaka elfu mbili kumi na mbili, Yusuf Zai alinusurika kufa baada ya kupigwa risasi na kundi la Taliban kwa sababu ya juhudi zake za kutetea elimu kwa wanawake na wasichana. Shambulizi hilo lilifanikiwa tu kuongeza sauti yake katika jitihada zake. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington. Mlipuko huko magharibi ya Algeria umeua wanajeshi saba, maafisa ulinzi wamesema hivi leo. Wanajeshi watatu na walinzi watatu wa halmashauri walikufa katika bomu hilo la kando ya barabara Jumamosi, karibu na mji wa Sidi Shaib Kiasi cha kilomita 440 magharibi ya Algiers. Katika taarifa kwenye ukurasa wake wa mtandao, Wizara ya Ulinzi ya Algeria ilisema wanajeshi walikuwa wanatoa msaada kwa majeshi ya akiba waliposhambuliwa kwa bomu. Watu sita wamefariki na wengine 25 kujeruhiwa baada ya masaa kadhaa ya mapigano baina ya wanamgambo waliokuwa wakijaribu kuchukua udhibiti wa uwanja wa ndege mjini Tripoli huko Libya. Mapigano yalizuka mapema asubuhi Jumapili baada ya kundi la wapiganaji wa Kiislamu kushambulia kundi la wanamgambo wa Zintan ambao wamekuwa wakishikilia uwanja wa ndege wa kimataifa wa Tripoli tangu kuondolewa kwa Muammar Gaddafi madarakani mwaka 2011 na kuzusha mapigano makali kuliko yote kupata kutokea katika muda wa miezi sita iliyopita. Makundi hayo yanayopigana yanaonekana kama majeshi ya makundi mawili ya siasa ambayo yanagombania uongozi katika bunge la Libya. Na mechi ya fainali ya kombe la dunia inafanyika leo katika uwanja wa Maracana mjini Rio de Janeiro, Brazil, baada ya Ujeruma, baina ya Ujerumani na Argentina, timu inayoongozwa na mchezaji bingwa duniani Lionel Messi. Timu hizo zimekutana mara mbili katika fainali ya kombe la dunia. Argentina ilishinda mwaka 1986 na Ujerumani ikashinda 1990. Hakuna timu ya Ulaya ambayo imewahi kushinda kombe la dunia katika ardhi ya bara la Amerika. Timu ya Amerika Kusini imeshinda mara saba katika ardhi hiyo. Jumamosi Uholanzi iliipa Brazil kipigo kingine cha pili mfululizo kwa bao tatu bila, na kuchukua nafasi ya tatu katika fainali za mwaka huu. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. <mucho> nam danse danse danse, wakati umefika kuleteni salamu zenu kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Nakumbusha mpendo msikilizaji, usisahau kutuma salamu zako zaidi, manake ni katikati kati ya mwezi wa Ramadhani, mwezi unakwenda haraka, Ramadhani kwa Waislamu. Tuma salamu zako zaidi, baada ya wiki mbili tutapeperusha salamu zenu, na vilevile nakumbusha utume katika anwani ya VOA Swahili at voanews.com, au unaweza kuacha ujumbe wako alama ya kujumlisha moja mbili sufuri mbili mbili sufuri tano tisa tisa nne mbili alama ya kujumlisha moja mbili sufuri mbili mbili sufuri tano tisa tisa nne mbili. Na hapo unaweza kuacha ujumbe, ukawacha nambari zako, tunaweza kupigia, au hata ukaacha salamu zako. Lakini anayetufungulia uwanja hii leo za salamu si mwingine isipokuwa Jumanne Athmani Lukoba, ukiwa usinge Tabora, unasema salamu zako zimfikie Rustic Malatu, Fikira Dario, Gakala Yakub, Zakalia Hashim Said, Masumbuko Pompa, Deus Masangu, Victor, Nyanga Lima, Janga Choma, Pauline Madoshi, Bachinge pamoja na wengine wote. Ujumbe raha ya salamu ni kusalimiana. Vilevile ninavuta vile barua nyingine kutoka Nzega, Tabora, Juma Michael Mwana Harakati nasema salamu za dhati ziwafikie watu wafuatao: Joshua Turuka, Stanley Mwani, Imam Sadala, Daud Wakota, Boazi Karanje Kasanga, Mrisho, Timilai, Shemelamba, Mabele, Malale Engineer, uchumi, Philbert, Mwalimu Kennedy Mpembe na wengine wote, manake salamu ni nyingi, unasema ziwafikia wale wote wa Nzega mjini na vitongoji vyake, unasema ukisikia salamu jibu salamu. Na vile vile kuna Lenus Kingalu wa 24 ri nyu Muungano Salam Club Morogoro Tanzania. Salamu kwa Onesmos Mponda mchana je mchana k Joshua k Faisal Kobero leo Mwamaso Msimbe Maloko Maulidi waziri wa Morogoro Ali Hamis Kililu Kulwa Juma Katunka, Rama Sakumba na wengine wote. Ujumbe wake anasema, mtu usifanye kinyume na Mungu anavyotaka, utaangamia. Basi hapa mi nasema kama nilivyosema hapo mwanzoni, unaweza kuacha nambari mbili sufuri mbili mbili sufuri tano tisa tisa nne mbili kuna msikilizaji kutoka DRC, hebu tumsikilize. Naitwa Kalenzi Kalunga nikiwa hapa Moba mkoa wa Katanga, DRC. E, kwa siku ya leo napenda kuwakumbuka watu wafuatao: John Minora akiwa California, Jacques Mwenda Pole akiwa Quebec, Paul Ilendo akiwa Nyarugusu Kempe, mkoa wa Kigoma Tanzania, Kalunga Bin Kalunga na Katanga Zongwe wakiwa Kaleni. Ujumbe sote ni ndugu. Naam, basi kutoka DRC tunakwenda wapi? Arizona. Kuna msikilizaji mwingine aliacha ujumbe wa simu kwa jina anaitwa Jacques Mbuchwa Husen nikiwa hapa Arizona US, na nataka kutuma salamu zangu kwa ndugu na marafiki walioko chini ya DRC. Nasalimia eh, ndugu Jerome Bushika na Bwana Biango akiwa Baraka. Namsalimia mjomba vile, Jumaine vile, akiwa Baraka. Namsalimia vile vile mwanangu Joe akiwa Baraka na salimia wanamemba wote wa wakiwa baraka Kinshasa na Misisi. Ujumbe ni kuwa kufanya maendeleo na tarafa letu pasipo ubaguzi wa kabila, pasipo ubaguzi wa kolektivite na wa kraa, kusema huyu ni mskalangwa huyu ni wa baraka. Maendeleo ni kwa ajili ya watu wote. Naam, asante sana. Huyo ni kutoka Arizona na salamu hizo inashindikiza na sina muda Leila Rashid. Nam hapa studio, bila shaka muda tunao, salamu na muziki kutoka idhaa Kiswahili ya sauti Amerika. Nawakumbusha wasikilizaji kwamba unaweza kuacha ujumbe wako tukaweza kupeperusha salamu zako, nambari 12022059942 ukisikia mwaliko, unaweza kubonyeza tatu saba, halafu hapo ukawacha salamu zako kama vile msikilizaji huyu alivyoacha salamu zake. Uh, uh, naitwa Lenga Chapati, niko Bariadi Tanzania. Nashukuru sana mtangazaji wa sauti ya Amerika kwa kunipa nafasi hii ya kutuma salamu za Pasaka. Eh, bwana, salamu zangu za Pasaka naanza kwa mfano choma wa choma, Fikiri Dario, Beus Masunga, Joseph Milolo, Lebeka Kwamboka, Chan eh, mchana jeu mchana Kiru Kulwa, Melis Kigal, Salome Daniel, Onesimu Mpanda, Salibu Nzali, Emma Ema Kam Kamisa, Emma Kapela, Kennedy Wandera, Karuta Kennedy, Mtemba Manase, Bendela Bakali Madiba, na Ali Isa Blakigo, Mwankene Mtemba Furu Mijeduka, alafu bila kumsahau huyu Sali Bunzali, Sali na Nkondo wa Nkondo na mama Hashimu. Asante sana, mimi nashukuru sana ndio Lenga Chapati, nawatakia pasaka njema. Asante sana. Naam, na bila shaka kuna mwingine vile vile amewacha ujumbe wake, hebu tumsikilize. Naitwa Kalenzi Kalunga, nikiwa Moba kwa Katanga DRC, eh Kafuri. Leo napata fursa ya kuwasalimu ndugu na marafiki wa fuatayo n e: Kisompo, Kisompo Pascal Songolo, Alisongolo Mazarenelisha wakiwa Kaleni, Seba Mweze Amuri, Mweze Aganze, Mweze wakiwa Bukavu, na Baome Amuri wakiwa kule Jumbura. E, ujumbe mwaka wa elfu mbili kumi na nne uwe mwaka wa amani na mafanikio hapa nchini. Naam, baada ya salamu hizo, hapa mimi nina barua kutoka kwa Suleiman Saif Salimina akiwa huko Ilala, Dar es Salaam. Anasema salamu zake za kwanza kwenda kwa watoto wangu Saif Salum, Salama, Abbas Ahmed Sultan na mama yao wote wakiwa huko Ilala, Dar es Salaam kaka yako Hamed Saif Hamud akiwa Samad Shan, Maskat Oman, Suleiman Mpesa akiwa mtaa wa Morogoro, Ilala Dar es Salam, Yusuf Lule akiwa mtaa wa Nzasa, Ilala Dar es Salam, Chala Omar akiwa mtaa wa Kigoma Ilala, na bila kumsahau Mabruk Msabaha akiwa Dubai, Albert Marco na mke wake akiwa Ilala na taxi drivers wote katika kituo cha teksi Ilala Sokoni Bomani. Basi huyo ni Suleiman Saif na nyimbo bila shaka, moja kwa moja Wereson akituambia ingredient galza nam bila shaka huyo ni warason kutoka huko drc salam na muziki idhaa ya kiswahili ya yes, sauti amerika hapa ninavuta barua yako unasema katibu mkuu wa mabingwa mwana mapema ndula jojiagwa wa huko sikongwe tanzania tabora tanzania sanduku la posta 468 unasema salamu zako ziwafikie wafuatao ludele ndula wa karema mpanda Jilangila Mapema, b Ngolo Tamaa, wapenda Paulo wakiwa Igwaga, Sikonge, Tabora, fikiri Diairo, Deus Masunga, mchana je mchana Sarome, Daniel Sali Bunzali, Onesmus Mponda, Kasim Abeid, Elikima Ndalukoba na, na Steven Magoye popote pale walipo, unasema salamu zako. Salamu ni uelevu wangu na vilevile ninavuta vile barua yako Akwimo Msombe, sanduku la posta 2292, Mbeya Tanzania, unasema ni imani yangu kwamba hapo ndani ya studio mko salama. Nasema tuko salama. Unasema unaingia katika ukumbi wa salamu na muziki ukiwa na hamu kwa salimia wafuatao Leonard Mbuya wa Dar es Salaam, Charles Mjeshi, Raida Bodaboda, Kituu Munishi, Isa Mzee Urembo, Jumanne Athmani Lukoba, Isa Ahmed Lugembe Masalila na vilevile vile Davis Fernandin. Unasema Joshua Turka na, kwa wa... na wale ambao sijasoma salamu zenu, basi punde nitatuma ujumbe mwingine. Anasema ujumbe, sikia kisikiacho, tenda uwezacho, heshimu kila mtu basi, huyo si mwingine akiwa ni Akimo Mshombe. Na vile vile navuta baro yako ya Joffrey Njereka, ukiwa wapi wewe? Unasema sanduku la posta tano sufuri moja moja Mbeya, Tanzania. Unawasalimu Kathrin Njereka wa Njombe, Yusuf Njereka wa Mbinga, Willi Njereka Silvanus Njereka, Boniface Lukelsha, wote wakiwa Songwe, Alfred Mtibilo, Leonard William, Karoli Mathias wa Kigoma, Robati Andeka, Ramo Andeka na wote hao unasema wako huko Kenya. Ujumbe majibu yote yapitie redio hii ya Sauti ya America. Na hapo basi, mimi ninasema bila shaka watu wana furaha, kwa hivyo Pharrell Williams akituambia happy Nam happy sote tuko happy, happy hapa, bila shaka wimbo unaowika kote hapa Marekani na pengine duniani kwa wakati huu. Na salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika inatupeleka mpaka Kondoa, Tanzania, ambako napata barua yako, Rustic Malatu. Unasema salamu zako ziwafikie watangazaji wa Sauti Amerika. Mimi nasema asante kwa niaba yao. Halafu natuma salamu zako kwa Omari Mbaraka, Salome Daniel, Manase bin Bendera, Swedi Kaluta, Zakaria Demfo na Fikiri Dairo Gakala, tukumbukane kupitia Sauti America. Vile vile, salamu za mwisho kwa hii leo, wapendwa wasikilizaji, natoka kwa Choma Wachoma. Unasema wewe uko wapi, sanduku la posta 108 Mpanda, Tanzania. Unataka kutuma salamu kwa wafuatao: Fikiri Dairo, Deus Masunga, Juma Katunka, Zakaria kinanda mchana je, mchana naona mchana wewe, kila pahali upo. Joseph Miroro, Gilesi Kazibule, Ras Makongo, Ra, Zakaria Demfo Mapema Ndula, Pauline Madoshi na wengine wote ambao unawajua. Ujumbe basi unasema VOA kiboko chao. Mi nasema asanteni, msikose kuporomosha tena salamu zenu. VOA Swahili vcom salamu za Idi kama alivyosema, anza kupromosha toka sasa. Baada ya wiki mbili, ndio Idi tena, na namba nyingine 12022059942. Hadi wakati huo basi, inkietude Aziz kutoka Algeria, kwa herini. Nam, asante Abdu shukuru Abud na muziki. Salamu na muziki. Na sasa ni muhtasari wa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Na msikilizaji, saa chache kutoka sasa, Ujerumani na Argentina zinaingia uwanjani Marakana huko Rio de Janeiro katika mechi ya mwisho ya fainali ya kombe la dunia hivi leo. Timu hizo zimekutana mara mbili katika fainali ya kombe la dunia, Argentina ikiwa ilishinda 1986 na Ujerumani ilishinda 1990. Je, 2014 anani atakuwa bingwa? Waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu analilaumu kundi la Hamas kwa mauaji ya raia ukanda wa Gaza katika mashambulizi ya Israel akisema kuwa wapiganaji wa Hamas wanaficha silaha katika mahospitali na kutumia wakazi wa Gaza kama ngao. Netanyahu aliwaambia mkutano wa baraza lake la mawaziri kuwa Israel inasikitishwa na ongezeko la raia wa Palestina wanaouawa, lakini alisema Hamas ndio wanaobeba lawama hizo. Wapiganaji waasi nchini Iraki wameshambulia mji mmoja kaskazini ya Bagdadi na kuteka majengo ya serikali na kuua watu wengine wasiopungua wa sita, ikiwa ni pamoja na polisi wawili. Maafisa wanasema shambulizi hilo katika mji wa Dhuruia, kiasi cha kilomita 80 kutoka Bagdadi, lilianza mapema leo. Malala Yusuf Zai, msichana wa Kipalestina mwanaharakati, yuko nchini Nigeria kuendeleza kampeni kwa niaba ya wa wasichana zaidi ya 200 waliotoroshwa na kundi la Boko Haram kaskazini magharibi mwa jimbo la Borno. Msichana huyo mwenye umri wa miaka 17 anatazamiwa kukutana na ndugu wa wasichana hao, na pia anajaribu kupata mkutano na rais wa Nigeria, Goodluck Jonathan na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.