Katika habari za dunia jeshi la Israel linasema limeangusha ndege moja isiyokuwa na rubani drone, ambayo ilisafiri kuingia Israel kutoka Gaza. Msemaji alisema leo kuwa ndege hiyo isiyokuwa na rubani ilikuwa ikipaa juu ya eneo la Ashdod lililopo kiasi cha umbali mfupi kati ya ukanda wa Gaza na Tel Aviv, wakati majeshi ya Israel yalipoipiga ndege hiyo kwa kutumia kombora moja aina ya Patriot. Jeshi pia linasema wanamgambo wa Hamas walirudisha majibu kwa roketi kadhaa hii leo kutoka Gaza, wakati ndege za vita za Israel zilipolenga darzeni ya maeneo usiku kucha katika kampeni yao ya takriban wiki moja ya kusitisha mashambulizi ya roketi. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Kimon ameelezea hofu kwenye ghasia hizo na amezitaka pande zote kuchukua hatua mara moja ili kusitisha mapigano. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anakutana na waziri wa mambo ya nje wa Iran Mohammed Javad Zarif leo, siku ya Jumatatu, huku tarehe ya mwisho ya mkataba wa muda mrefu kwa programu ya nyuklia ya Iran ikikaribia. Afisa mwandamizi wa wizara ya mambo ya nje alisema kuwa lengo la mkutano huu unaofanyika Vienna ni kuona kama maendeleo yatapatikana, na Kerry alitaka kuwa na majadiliano ya kina, kuona jinsi Iran itakavyoweza kufanya kazi, uamuzi muhimu ambao unahitajika. Kerry alisema hapo siku ya Jumapili kabla ya mazungumzo yaliyochukua siku nzima kuwa bila mkataba, ile mianya muhimu iliyobaki ishughulikiwe kabla ya makubaliano kufikiwa kati ya Iran na nchi sita zenye nguvu duniani. Zarif amezitaka pande zote mbili zijadiliane kwa nia njema. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Mapigano karibu na Luhanski huko mashariki mwa Ukraine yaliongezeka leo wakati majeshi ya serikali yakijaribu kuchukua tena udhibiti wa eneo lililotekwa na waungaji mkono wa Rusia waliojitenga katika miezi ya karibuni. Waasi wanadai kudhibiti ndege moja ya jeshi katika eneo muda mfupi baada ya maafisa wa usalama wa Ukraine kutangaza walipoteza mawasiliano na ndege moja ya Antonov An26. Video ya shirika la habari la Reuters hii leo pia ilionyesha vifaru vya Ukrain vilivyoharibiwa katika shambulizi karibu na Luhanski baada ya kampeni kufanyika katika eneo la Luhanski wikiendi. Wizara ya usalama ya Ukraini inadai majeshi ya serikali yanadhibiti vijiji kuzunguka mji ulioshikiliwa na waasi wenye kiasi cha watu laki 4 na elfu ishirini na nane. Mwanajeshi wa Marekani Sergeant Bo Bergdahl ambaye alishikiliwa mateka na kundi la Taliban la nchini Afghanistan kwa miaka mitano amerudi kazini katika jeshi la Marekani. Msemaji mmoja wa jeshi alisema leo kwamba Begdal amekamilisha hatua za mwisho za utaratibu wa kuingia tena jeshini na amepangiwa kwenye kituo cha jeshi cha Joint Base San Antonio Fort Sam Houston kilichopo jimbo la Texas hapa Marekani, ambako anaweza kufanya kazi kwenye ofisi hiyo. Jeshi linasema uchunguzi juu ya ukweli na mazingira aliyopotelea Begdal na kukamatwa kwake bado unaendelea. Maafisa wa jeshi la Marekani wanasema Begdal aliondoka kutoka kituo chake cha Afghanistan mwaka elfu mbili na tisa. Baadhi ya wanajeshi wenzake wanasema alikusudia kuondoka kwenye kituo chake. Mabaki ya boti ya Costa Concordia yamefanikiwa kutolewa kutoka chini ya bahari huko Italy. Wafanyakazi wa uokozi walianza kazi leo Jumatatu ya kunyanyua kingo za boti hiyo zilizofunikwa ndani ya maji ya kisiwa cha Giglio, ambako boti ilizama katika dhoruba iliyotokea usiku miaka miwili iliyopita na kusababisha vifo vya watu thelathina wawili. Kutoa mabaki yote ya boti hiyo itachukua kiasi cha wiki moja, baada ya kupelekwa Jinoa ili kuvunjwa vunjwa Boti hiyo iligeuka upande mmoja wakati ilipozama na ilinyenyuliwa sehemu ya mbele mwezi Septemba mwaka jana, katika operesheni ngumu ya kutumia boti ndogo kuzunguka eneo la tukio kujiandaa na utaratibu wa kunyenyua boti iliyozama. Moja ya benki kubwa Marekani, Citi Group inalipa faini ya dola bilioni saba ili kumaliza mashtaka iliyofanywa dhidi yake na serikali ya Marekani ya kuwa benki hii iliwauzia watu nyumba kwa njia za udanganyifu ambazo zilipelekea kuanguka kwa uchumi katika mwaka wa elfu mbili na nane. Chini ya uamuzi huo wa leo, City Group italipa dola bilioni nne kwa wizara ya sheria, dola bilioni mia tano mfuko wa bima wa Marekani na serikali kadhaa za majimbo, na italipa bilioni mbili nukta tano watu ambao hawawezi kulipa mikopo yao ya nyumba Benki hii iliwapa watu wenye mapato madogo mikopo, na baadaye kuwatumia kama dhamana kwa wawekezaji. Serikali ilidai kuwa City Group iliwadanganya wawekezaji kuhusu ubora wa mikopo ya nyumba. Mamilioni ya Wamarekani walionunua nyumba hawakuwa na uwezo wa kulipa mikopo yao kila mwezi, wakati waliposimamishwa kazi na hivyo kupoteza nyumba zao. Wanajeshi watano wa Kambodia waliuawa leo wakati ndege waliokuwa wakisafiria kupata ajali nje ya mji mkuu Phnom Penh. Ndege hiyo ilikuwa sehemu ya jaribio la mafunzo ya vitendo wakati ajali ilipotokea. Maafisa wa jeshi la Kambodia wanasema mtu mmoja mwingine alijeruhiwa vibaya kwenye ajali hiyo. Uchunguzi unafanyika kufahamu chanzo cha ajali hiyo.