Waziri wa usafirishaji wa Malaysia amesema kuwa ni ukiukaji wa kibinadamu ikiwa ndege ya Malaysia Airlines ilitenguliwa kwa makusudi huko mashariki mwa Ukraine waziri huyo usafiri, Online, wa usafiri Liow Tiong Lai aliwaambia waandishi wa habari hivi leo huko Kuala Lumpur kuwa kuangushwa kwa, kwa ndege ya abiria kwa makusudi ni kwenda kinyume cha sheria za kimataifa alisema malaysia inakaribisha mwito wa uchunguzi wa ajali hii ambapo wasafiri 298 na, na wafanyakazi walikufa siku hiyo ya alhamisi aliendelea kusema kuwa malaysia inatuma watu sitini na mbili kusaidia familia za walioathiriwa huko amsterdam Viongozi duniani wanaita kuchunguzwa kwa ajali ya ndege hii ya Boeing 777 ambayo ilikuwa ikitoka Amsterdam kuelekea Kuala Lumpur, na ilipoanguka vimawe na sehemu za mwili zilitawanyika kwenye eneo kubwa, ikiwemo kiwanja kilichokuwa kimeteketea moto. Wasafiri wengi walikuwa raia wa Dutch na wengi wao walikuwa wanaelekea Australia kuhudhuria mkutano wa kimataifa wa Ades huko Melbourne. Rais Obama akizungumza na waandishi wa habari vipunde, amethibitisha kwamba kombora lilifyatuliwa kutoka upande wa Ukraine. Na wakati dunia inaendelea kutoa maelezo kuhusu ajali ya ndege ya Malaysia katika eneo lililoharibiwa na vita mashariki mwa Ukraine, ra rais wa Russia ametoa wito leo kuhusu sitisho la mapigano wakati waziri wake wa mambo ya nje ameonya kuwa Russia inaweza kujibu dhidi ya mashambulizi ya makombora katika mpaka wa Ukraine. Anasema ni lazima amani ipatikane katika ardhi ya Ukraine haraka iwezekanavyo. Mawasiliano ya moja kwa moja baina ya pande husika lazima yafanyike. Serikali ya Somalia imetangaza rasmi kuwepo kwa ukame katika maeneo sita huku wafuatiliaji wakionya kuwa bei za vyakula zimepanda katika maeneo yaliyoathiriwa. Serikali jana ilitoa dola laki tano kwa ajili ya kukabiliana na baa la njaa na kuomba kwa mara nyingine msaada wa kimataifa dhidi ya upungufu wa chakula na maji. Waziri wa kilimo wa Somalia Abdi Ahmed Muhamed ameiambia Sauti ya ya Amerika idhaa ya Kisomali kwa maafisa wanataka kuzuia kurejea kwa baa la njaa lililotokea miaka mitatu iliyopita ambalo liliua zaidi ya watu laki mbili na kusababisha maelfu kutorokea nchi jirani ya Kenya. Waafrika Kusini leo wanaadhimisha kwa mara ya kwanza siku ya Nelson Mandela tangu shudaa huyo wa vita dhidi ya ubaguzi wa rangi kufariki, kwa kutenda jambo zuri. Watayarishaji wanahimiza wafuasi wa kiongozi huyo wa Afrika Kusini kujitolea kwa dakika ssb ya muda wao kuwasaidia wengine ili kuadhimisha hii leo miaka ssb ya huduma aliyotoa Mandela kwa umma. Hapo Novemba mwaka b Umoja wa Mataifa ulitangaza Julai 18 kuwa siku ya Mandela, ambayo pia ni siku ya kuzaliwa kwa Nelson Mandela. Tangu wakati huo, mamilioni ya watu duniani kote hujitolea dakika 67 ya muda wao kwa siku, dakika moja kwa kila mwaka wa Mandela aliyopambana kwa ajili ya usawa kwa kufanya kazi ya kutoa misaada. Watu wenye silaha wanaoaminiwa kuwa wanamgambo wa kundi la Boko Haram wamevamia mji kaskazini mwa Nigeria na kuua dazani za watu na kuchoma moto nyumba zao. Wakazi wanasema watu wenye silaha walivamia mji wa Damboa kusini mwa jimbo la Borno hivi leo. Hilo ni moja ya mashambulizi yaliyotokea wiki mbili zilizopita. Mashahidi wanasema mara shambulizi lingine lilipokwisha, nusu ya majengo yaliyokuwepo yalichoma moto. Miili ya watu waliokufa ilikuwa imelazwa barabarani ili kuchukuliwa na kundi la wafanyakazi wa kujitolea. Jeshi la majini la Italia limeingia, limeingilia takriban wakimbizi elfu moja mia nne wakiwa kwenye boti wakikatisha bahari ya Mediterranean kutoka Afrika Kaskazini, wanatafuta ukimbizi katika bara la Ulaya na idadi yao inazidi kukua. Hadi sasa mwaka huu jeshi la Italia la majini limeokoa wakimbizi elfu sitini ukilinganisha na wakimbizi elfu arobaini na mbili mwaka jana. Boti hizo zinakuja kutoka Tripoli, Libya. Vikosi vya Israel vikisindikizwa na vifaru, ndege na meli za jeshi vinaendelea kuingia katika ukanda wa Gaza leo siku ya pili ya mapambano ya chini katika ardhi ya Palestina. Madaktari wa Palestina wanasema takriban wakazi ishirini na moja wa Gaza wameuawa tangu kuanza kwa mashambulizi hayo yenye lengo la kuharibu njia za wanamgambo wanaotumia kufanya mashambulizi katika malengo ya Israel. Jeshi la Israel limeripoti kuwa ni shambulizi kubwa la leo Ijumaa, wakati mwanajeshi mmoja alipouawa kwenye mapambano na wapiganaji wa Hamas, kundi la wanamgambo wa Kiislamu linalodhibiti ukanda wa Gaza. Rais wa Ufaransa Francois Hollande ameonya kuwa eneo la Sahel katika bara la Afrika bado lina hatari ya kiusalama. Ametoa maelezo hayo jana nchini Ivory Coast, wakati kundi la Kiislamu la wanamgambo likidai kuhusika na shambulizi la kujitoa muhanga lililokuwa lililoua mwanajeshi wa Ufaransa na kujeruhi wengine sita mapema wiki hii kaskazini mwa Mali. Bwana Hollande amesema vikosi vya Ufaransa vinajipanga kupambana na ugaidi katika maeneo ya kusini mwa Mali, Sahara na Sahel. Rais huyo wa Ufaransa yuko katika ziara mataifa matatu ya Afrika, ikiwemo Ivory Coast, Niger na Chad. Huko India, hofu ya ukame imeshuka baada ya mvua kunyesha lakini, yanga, lakini Anjara Pristina anaripoti kuwa wakulima wanahimiza serikali kuhakikisha kuwa mashamba mengi yameletwa chini ya umwagiliaji ili kupunguza utegemezi wa mvua ya monsoon.