kumekucha afrika hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa tunatangaza kutoka hapa washington dc karibu kwa matangazo yetu ya asubuhi yanaoanza saa 12 kwa saa za afrika mashariki hivi sasa ni saa 11 alfajiri huko afrika ya kati leo ni jumanne julai 22 mwaka 2014 naitwa esther uh, githu yuwat na mimi ni sandey shomari Katika matangazo yetu asubuhi ya leo, mshauri wa rais wa zamani huko DRC asema amani ya Congo itatokana na nchi za Rwanda, Uganda na Burundi. Wajirani ambao tunao matatizo ni wajirani tatu tu. Sisi tuna mipaka na wajirani tisa, lakini hatuna shida na mtu yeyote, ila tu wajirani watatu, na hii sasa inatokana kuacha mipaka, wageni wanakuwa wanachukua mali na katika habari nyingine, vijana wa Afrika mashariki na kati wakutana jijini Nairobi kujadili amani katika nchi zao. Huku hapa Nairobi tumeongelea mashida mbalimbali ya vijana, tukatia recommendations mbalimbali kuhusu amani, kuhusu maendeleo kwenye region. Ni vidokezo tu vya habari tulizokuandalia asubuhi ya leo, msikilizaji, jumuika nasi hadi mwisho wa matangazo haya. Lakini kwanza, huyu hapa Sande Shomari na habari za dunia. Waasi wanaounga mkono Rusia wamekabidhi taarifa za ndege ya Malaysia iliyoanguka kwa wataalam wa nchi hiyo ikiwa ni pamoja na masanduku yanayohifadhi taarifa za safari za ndege, yaani black box. Makabidhiano hayo yalitokea Jumatatu usiku katika mji wa mashariki wa Ukraine, Donetsk. Yalitokea muda mfupi baada ya waziri mkuu wa Malaysia Najib Razak kuzungumza kwa njia ya simu na kiongozi wa waasi Alexander Borodai. Kanal wa Malaysia Muhamed Sakri amesema masanduku hayo yalikuwa yameharibiwa kwa kiasi fulani, lakini bado yalikuwa katika hali nzuri. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon na waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry wako Kairo katika hatua ya kusukuma mpango wa Misri ili kumaliza mapigano kati ya Israel na Hamas katika eneo lililoharibiwa na vita la ukanda wa Gaza. Alipowasili alitoa wito wa kusitisha mapigano bila masharti yoyote. Keri, ambaye aliwasili peke yake katika mji mkuu huo, alikuwa kutani na mkuu wa Umoja wa Mataifa kuhusu msaada wa dola milioni 47 wa kibinadamu uliokusudiwa kupeleka misaada kwa maelfu ya watu waliopoteza makazi yao huko Gaza. Mapema Jumatatu, rais wa Marekani Barack Obama alisema juhudi hiyo ya amani lazima ilenge kusitisha mapigano na mauaji ya raia. Afisa mmoja wa Nigeria anasema zaidi ya watu elfu 15 wametoroka eneo moja huko kaskazini mwa nchi baada ya shambulio la kundi la wanamgambo wa Kiislamu la Boko Haram. Msemaji wa idara inayoshughulikia na majanga Abdul Karim Ibrahim amesema raia hao wamekimbia kutoka mji wa Damboa na vijiji vya karibu katika siku chache zilizopita. Wakazi wa huko Damboa wamesema wanamgambo waliingia mjini humo Ijumaa na kuua makundi ya watu na kuchoma nyumba zao. Idadi kamili iliyofariki bado haijulikani. na Marekani imeshutumu shambulizi lililofanywa na waasi wa Sudani Kusini katika maeneo yanayodhibitiwa na kundi la South Sudanese Army SPLA huko Nasir na jimbo la Upper Nile hapo jana. Mwandishi wa sauti ya Amerika Scott Sterns ametuletea taarifa inayosomwa hapa na Esther Gidhu Yuwat. Naibu msemaji wa wizara ya mambo ya nje Marie Harf alitoa taarifa hiyo Jumatatu jioni akisema makundi yote yanaohusika na mzozo huo yanapaswa kutii makubaliano ya Mei tisa na Juni kumi na kuondoa wapiganaji wao kwenye maeneo yaliokubaliwa na ambayo yatakaguliwa na maafisa wa shirika la maendeleo ya ukanda huo IGAD. Msemaji huyo aliongeza kuwa Marekani na wasihi wote Rais Salva Kiir na mpinzani wake Riek Machar kujitolea upya kukomesha uhasama baina ya wapiganaji hao na kusitisha mapigano mara moja. Aidha, msemaji huyo alisema mzunguko wa ghasia unaodumaza Sudan Kusini umeendelea kwa muda mrefu na sharti ufike kikomo. Wananchi wa maeneo ya Nasir na kote huko Sudan Kusini wametaabishwa na ghasia za mara kwa mara zenye maafa na ukiukwaji wa haki za binadamu tangu mapigano kuanza nchini humo katikati ya Desemba mwaka jana. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Mahakama moja ya Marekani imemhukumu rafiki wa mshukiwa mlipo mabomu wa Boston, Jokar Tsarnaev, kwa kuingilia kati uchunguzi wa shambulizi hilo baya. Azamat Tazayakov alikutwa na hatia ya kula njama za kuingilia kati upelelezi wa kesi hiyo huko Boston. Waendesha mashtaka wanasema siku tatu baada ya mabomu ya Aprili 15 mwaka 2013, Tazayakov mwenye umri wa miaka ishirini na rafiki yake mwingine aliyesoma naye chuoni hapo waliondoa begi la Sanaev kutoka chumbani kwake katika chuo kikuu cha Massachusetts, Dartmouth. Mfuko huo ulikuwa na fataki ambazo marafiki hao walizitupa. Utafiti wa viongozi wa andamizi wa biashara Marekani unaeleza kuwa mauzo na ajira zimeongezeka mwezi Aprili, Mei na Juni baada ya uchumi kutikisika mwanzoni mwa mwaka. Taasisi ya Kitaifa ya Uchumi wa Biashara inaundwa na wataalamu wa kiuchumi ambao wanafanya kwenye mashirika mbalimbali nchini Marekani wengi wa waliojibu utafiti huo wamesema hali hiyo imeanza kuonekana katika muhula wa pili, na idadi kubwa ikasema ajira pia ilikuwa inaongezeka. Unasikiliza Kumekucha Afrika kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Na habari zilizobeba uzito wa juu asubuhi ya leo ni kuhusiana na mzozo unaoendelea kutokota huko Gaza katika Mashariki ya Kati, ambapo waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry yuko Misri hivi leo Jumanne kwa mazungumzo na maafisa wa Jumuiya ya Nchi za Kiarabu katika juhudi za kutafuta suluhu kwa mzozo huo wa Gaza. Mwandishi wa Sauti America Scott Stern anaripoti kutoka Cairo kuwa Rais Barack Obama anasema alimtuma Waziri Kerry huko Cairo kusukuma juhudi za kumaliza mara moja mapigano yanayoendelea kwa kuzingatia makubaliano ya sitisho la mapigano la hapo Novemba mwaka 2012 kati ya Israel na Hamas. John, jukumu hili halitakuwa rahisi. Kuna hisia nyingi kuhusu swala hilo na mikakati migumu inayohusika. Hata hivyo, nimemwomba John kufanya kila jitihada kusaidia kufikia sitisho la mapigano. Hatutaki kuona raia wengine wakiuawa. Maafisa wa ngazi ya juu kutoka wizara ya mambo ya nje ya Marekani wanaofuatana na bwana Kerry katika ziara yake huko Cairo wanasema inatokana na wasiwasi unaoendelea hapa Washington kuhusu kuongezeka kwa idadi ya raia wanaoendelea kuathiriwa. Maafisa wengine wakuu katika wizara ya mambo ya nje wanasema itakuwa vigumu kushawishi upande wa Hamas kwa sababu hali imekuwa tete zaidi huko Gaza kuliko ilivyokuwa hapo mwaka 2012 na kwa sababu kundi hilo la Hamas linaamini baadhi ya mambo walioahidiwa miaka miwili iliyopita hayakutimizwa. Kwa hiyo kundi hilo litahitaji kushawishika zaidi kuamini kinachoahidiwa. Jana jioni huko Cairo, waziri Kerry alitangaza msaada wa kibinadamu kutoka Marekani wa dola milioni 47 kwa Wapalestina, ikiwemo misaada ya matibabu kwa watu wa Gaza. Utawala wa rais Obama umesema unajitolea kusaidia katika mahitaji ya kibinadamu ya Wapalestina na utaendelea kufuatilia kwa karibu hali hiyo. Unasikiliza kumekucha Afrika, matangazo yanakujia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Ziara ya rais wa China Zi Jinping huko Venezuela imerudisha upya mahusiano kati ya nchi hizo mbili. Bwana Zi alikutana na rais wa bunge la Venezuela bwana Diosdado Cabelo huko Caracas jana Jumatatu, na bwana Xi alikaririwa akisema kwamba ziara hiyo imeleta uhai mpya katika uhusiano wa kimkakati kati ya Beijing na Venezuela. Siku moja kabla, ya bwana Xi na rais wa Venezuela Nicol, Nicolas Maduro walikubaliana kujenga muungano kefetha, wa pamoja na kuongeza mahusiano ya kifedha wakizingatia msaada wa siku za nyuma wa China kwa mtangulizi wake. Unasikiliza kumekucha Afrika, ni matangazo yanayokujia kutoka hapa sauti ya Amerika, Washington DC. Tukielekea huko jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, aliyekuwa zamani mshauri wa rais wa zamani Desire Kabila na pia waziri wa sheria Mwenze Kongolo ameiambia sauti ya Amerika kwamba amani ya kudumu mashariki mwa nchi hiyo itatokana na nchi nne za maziwa makuu, yani Rwanda, Uganda, Burundi na DRC yenyewe. Mwandishi wa sauti ya Amerika Ostea Malivika anatupasha kutoka Goma akizungumza na Iza hii hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Mwenze Kongolo, aliyekuwa mshauri wake Laurent Désiré Kabila, na baadaye akawa waziri katika serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, amesema kwamba hakuna amani itakayoonekana katika kanda endapo, nji, ya maziwa makuu endapo nchi kama Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Rwanda, Burundi na Uganda hawajakaa pamoja. Unajua wajirani ambayo tunao matatizo ni wajirani tatu tu sisi tuna mpaka na wajirani uh, tisa. Tisa, lakini hatuna shida na mtu yeyote, ila tu wajirani watatu. Na hii sasa inatokana na namna wakina Mobutu walikuwa wali wakiongoza nchi uh, kuacha mipaka, wageni wanakuwa wanachukua mali. Nadhani inakuwa problemu ya mali, tunafaa kusikilizana na majirani hao watatu, tuone namna ya kuwezi kutumia hii mali inayokuwa kwenye mpaka, sisi wote pamoja, tufanye makampuni pamoja, sababu kama sisi na Rwanda tunakuwa tukitumia gas metano hiyo iliyopatikana katika Lake Kivu, sione nafasi ambayo tunaweza kugombana sababu sisi... naona solution kwa hiyo matatizo tunaona na, na, na, sababu inatokea kutokana na mali inayopatikana katika mpaka. Kuhusiana na matamshi hayo ya Kimwenze Kongolo, ambaye ni mkongwe katika siasa ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, nimezungumza naye Jean Louis Erneste Kiaviro, mchambuzi wa masuala ya kisiasa. Cha kushangaza mwhii, eneo ya maziwa makuu inaonekana kama uhusiano kati ya wananchi haina tatizo na ni nzuri sana. Mi mwenyewe nikifika Kampala Bukolobi nasikia vizuri, nikifika Kigali nasikia vizuri, nikikuwa Bujumbura nasikia vizuri, nikifika Dar es Salaam Kinondoni niko vizuri lakini uhusiano kati ya viongozi inaleta tatizo. na minazania mina kama mbele muda teke huko mbali Korea kiucha kutambia tusikizani, inafaa sisi wa tu Afrika tunakuwa natatua mambo yetu kati yetu. na hawa viongozi mimi naongeza kitu kitu moja, viongozi wa Kongo, Uganda, Rwanda na, na, na Burundi wana, wana tatizo ya ndani na tatizo za nje, ani wananyanyasa upinzani na wananyanyasa wananchi nje hawana uhusiano uzuri kati yao tunawaomba wakuwe kama raia wa mainji yao kati ya raia hakuna shida na mambo inaonekana inaendeka wazi wazikacha inaendeka wazi ifahamike kwamba wananchi wa njii hizo wako katika hali nzuri lakini wanasiasa ndio wamekuwa wakipelekea hali mbaya kwenye mpaka ya njii hizo na huku baadhi ya wananchi wakiomba viongozi hao waweze kuacha uhuru kuzunguka katika kanda hiyo. Oser Malivika, Sauti ya Amerika, Goma. unaendelea kusikiliza kumekucha afrika kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc baraza la usalama la umoja wa mataifa hapo jana lilikubaliana kwa kauli moja kuwa makundi yenye silaha yanayodhibiti eneo lililotunguliwa ndege ya malaysia nambari 17 waruhusu wakaguzi kuingia eneo hilo bila masharti mwandishi wa sauti amerika margaret bishia na ripoti kutoka makao makuu ya umoja wa mataifa huko new york kwamba baraza hilo lilishtumu vikali kitendo cha kutungua ndege hiyo na kutoa mwito uchunguzi wa kina ufanywe na wapelelezi wa kibinafsi kutoka jumuiya ya kimataifa. Australia, ambayo ni mwanachama wa baraza hilo na ambayo ilipoteza raia wake 37 katika mkasa huo, iliandaa azimio hilo. Waziri wa mambo ya nje Julie Bishop alisafiri hadi New York kwa kura hiyo. Alisema Rasia, ambayo inaunga mkono wanaotaka kujitenga na Ukraine, sharti itumie ushawishi wake kuhakikisha kuwa azimio hilo linatekelezwa. We must have justice. We owe it to the victims and their families to determine what happened and who was responsible. Anasema ni sharti tupate jawabu, tupate haki. Tunadaiwa hayo na waathiriwa na familia kuwaelezea kilichotokea na nani anayewajibika. Ndege hiyo Malaysia ilitunguliwa kwa kombora mashariki mwa Ukraine ikiwa na abiria 298 pamoja na wafanyakazi wake, na tangu wakati huo waasi wamedhibiti eneo lililoanguka. Kumekuwa na ripoti kwamba hata mali za walokufa zimeondolewa. Balozi wa Marekani katika Umoja wa Mataifa Samantha Power alisema azimio hilo lisingehitajika. We welcome Russia's support for today's resolution but no resolution would have been necessary had Russia used its leverage with the separatists on Thursday. Anasema tunakaribisha uungaji mkono wa Russia katika azimio la leo, lakini azimio hilo lisingehitajika endapo Russia ingelitumia uwezo wake kwa wanaopigana kujitenga hapo siku ya Alhamisi kwa kuwahimiza kuweka chini silaha zao na kuondoka kwenye eneo hilo ili kuruhusu wataalamu wa wa kimataifa kuingia hapo siku ya Ijumaa, Jumamosi au hata Jumapili. Naye waziri wa mambo ya nje wa Uholanzi Franc Timmermans aliwaambia waandishi wa habari, ikiwa Rasia haitakubali kuwajibika katika uchunguzi huo, itaendelea kutengwa na jamii ya kimataifa. Na wawakilishi wa vijana katika nchi za maziwa makuu wanakutana mjini Nairobi, Kenya, kujadili masuala mbalimbali yanayowapa mbali, changamoto vijana na vichocheo vya maendeleo yao, kabla ya kufanyika mkutano wa kuu wa nchi za maziwa makuu Julai 24. Mwenzangu Mary Mgawe amezungumza na kiongozi anayewakilisha vijana katika Jumuiya ya Afrika ya Kati B Francine Muyumba ambaye naye alikuwa na haya ya kusema juu ya mkutano huo. Wakati tumemaliza mkutano wa Goma leo, tuko hapa Nairobi, tumeongelea uh, mashida mbalimbali ya vijana kuhusu um, makazi na, na mambo vilevile vile ambayo vijana wanao. uh, tulianza meeting yetu jana hapa Kenya um, na official opening jana, tukamaliza tukatia tuka recommendations mbalimbali uh, kwa kuhusu amani kwa kuhusu maendeleo kwenye region na pia vilevile usalama kwenye region nzima. Kwa vijana wameomba marais zetu waangalie uh, jinsi ya ku uh, create regional project ambaye zitaweza tukasaidia vijana ku miezi mbili miezi tatu uh, na tulipana examples mbalimbali kwa sababu um, kuna universities nyingi hapa Afrika ina exchange program na different, na nchi mbalimbali ya uh, Europe na vilevile Donc, vijana wanaongelea mambo ya maendeleo ya ya ya, nini, ya region wamekataa vita wamekataa vitu mbaya mbaya na wanataka maendeleo. Ah, mkutano huu ambao mmeufanya hapo Nairobi ulijumuisha vijana kutoka maeneo gani? Tuna vijana wametoka wame nchi mbalimbali ya ir wote wako hapa nchi yote kumi na mbili iko hapa represented eh, na tunaongelea pamoja, tunaangalia jinsi ya kumaliza document ambayo tutapresenta kwa kwa kwa marahisi siku ya nne, na tena tunaangalia vile vile, tuna tuna tuna general assembly, na hiyo general assembly inaangalia different documents ya ya youth forum vile vile inaangalia uh, constitutional uh, mengi ya uh, forum na tuma review different documents bila shaka mmewahi kufanya mkutano kama huu hapo awali, kabla ya mkutano wa viongozi wa nchi za maziwa makuu kufanyika. Je, unaona kwamba mkutano wa safari hii unaweza ukaleta matumaini e, kama mkipeleka maoni yenu kwa hawa viongozi ambao wanatarajiwa kukutana tarehe ishirini na nne? Yaani, nashukuru kwanza kwa sababu marais waliwaza kwa ajili ya vijana wakaita hiyo kwa ajili ya vijana ina- inaonyesha kama wanataka saidia vijana kwa sababu walidecide kuleta mkutano huu hapa Kenya, na vilevile tunashukuru government ya Kenya kwa kutupokea hapa vizuri na kutupatia namna ya kuendeleza mkutano huu. Tunangoja maraisi yani, peke yao walikuja na hii idea ya summit, na vilevile tunategemea kwamba watatenda, ni kwa sababu kutenda ndio kwa lazima wataweza kamata hiyo decisions lakini inabidi uh, wafanye hiyo follow up, inabidi watende, kwa sababu ya kuangalia gisa ya kuresolve different problems kwenye region, pia vile vile mambo ya mavita mbalimbali, mambo ya, vye vye, eh, ya, ya, nini aggressions, eh, na vita mbalimbali ya kimzima. Ni Bi Francine Muyumba kiongozi anayewakilisha vijana katika jumuia ya Afrika ya Kati akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Nairobi. Mpenzi msikilizaji, usikose kusikiliza kipindi cha matukio ya Afrika ambacho kinakujia kila siku ya Alhamisi. Matukio ya Afrika ni kipindi ambacho kinazungumzia masuala mbalimbali yanayohusu bara la Afrika. Tega sikio kupata yale yanayotokea barani humo kila wiki, iwe masuala ya siasa, uchumi, maendeleo, mizozo au uongozi. Yote haya yatakujia kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, kutoka jiji kuu la Marekani, hapa Washington DC. Sande, baadaye leo jioni, katika matangazo kutakuwa na kipindi cha vijana bila shaka umetuandalia. Lini nam, wasikilizaji wakae tayari kabisa kusikiliza mazungumzo kati yangu na mwanamuziki wa kizazi kipya anaitwa Daina Nyange kutoka Dar es Salaam, Tanzania. Ametutembelea uh, studioni ama umemhoji kwenye lini ya simu? Nimemhoji um, kwenye laini. mm -hmm. Kwa sababu ametoa kibao chake kipya, kwa hiyo tutazungumzia hicho kidogo kibao pamoja na muziki kidogo. Naam. mm -hmm. Bila shaka basi, msikilizaji usikose kusikiliza kipindi cha vijana kutoka hapa Sauti ya Amerika, Washington DC. Sande basi jiandae kutusomea Mukta. Waasi wa wanaunga mkono Russia wamekabidhi taarifa za ndege ya Malaysia iliyoanguka kwa wataalamu wa nchi hiyo ikiwa ni pamoja na masanduku yanayohifadhi taarifa za safari za ndege, yani black box. Makabidhiano hayo yalitokea Jumatatu usiku katika mji wa mashariki wa Ukraine wa Donetsk. Katibu mkuu wa Umoja Mataifa Ban Kimun na waziri wa mombo ya nji wa Marekani John Cary wako Cairo katika hatua ya kusukuma mpango wa Misri ili kumaliza mapigano kati ya Israel na Hamas katika eneo lililoharibiwa na vita la ukanda wa Gaza. Alipowasili Bwana Ban alitoa wito wa kusitisha mapigano bila masharti yoyote. kary ambaye aliwasili peke yake katika mji mkuu huo alikuwa kutani na mkuu wa Umoja Mataifa kuhusu msaada wa dola milioni 47. Afisa mmoja wa Nigeria anasema zaidi ya watu elfu 15 wametoroka eneo moja huko kaskazini mwa nchi baada ya shambulio la kundi la wanamgambo wa Kiislam la Boko Haram. Msemaji wa idara inayoshughulika na majanga Abdul Karim Ibrahim amesema raia hao wamekimbia kutoka mji wa Damboa na vijiji vya karibu katika siku chache zilizopita. Mahakama moja ya Marekani imemhukumu rafiki wa mshukiwa mlipua mabomu wa Boston, Jokar Sanaev, kwa kuingilia kati uchunguzi wa shambulizi hilo baya. Azamat Tazayakov alikutwa na hatia ya kula njama za kuingilia kati upelelezi wa kesi hiyo huko Boston. Waendesha mashtaka wanasema siku tatu baada ya mabomu ya Aprili 15, 2013 Zakayov na rafiki yake mwingine waliondoa begi la na kutoka chumbani kwake katika chuo kikuu cha Massachusetts. Utafiti wa viongozi wa andamizi wa biashara Marekani unaeleza kuwa mauzo na ajira zimeongezeka mwezi Aprili, Mei na Juni baada ya uchumi kutikisika mwanzoni mwa mwaka. Taasisi ya kitaifa ya uchumi wa biashara inaundwa na wataalamu wa kiuchumi ambao wanafanya kwenye mashirika mbalimbali mbali nchini Marekani. Na ifuatayo sasa ni tahariri ya Sauti Amerika, inayoelezea sera na msimamo wa serikali ya Marekani. Mwezi Julai mwaka jana Marekani ilitia saini mkataba wa pili wa taasisi ya changamoto ya milenium ya Marekani, MCC, na nchi ya Georgia yenye thamani ya dola milioni 140 ambayo ilianza kutumika mwezi huu. Mkataba utalenga kuimarisha kiwango cha elimu kwa vijana wote huko Georgia. Ushirikiano na chuo kikuu cha San Diego ni sehemu kuu ya mkataba wa pili wa MCC na Georgia. Mpango unajumuisha vyuo vikuu vitatu vya Georgia kama washirika wa nchi hiyo na itawapatia vijana wanaume na wanawake nafasi ya kupata shahada za juu zinazotambulika kimataifa katika sayansi, teknolojia na hisabati huko Georgia, mtaalamu mkuu wa MCC Bi Dana Haide anasema ushirika huu utaimarisha ujuzi wa elimu kwa wote, wanafunzi wa Georgia na Wamarekani ambao watapata kwa mara ya kwanza nafasi ya kipekee ya kusoma kwa pamoja. Elimu ni kiungo muhimu katika kupunguza ufukara na kuongeza mashindano ya kimataifa. Bihaidi anasema Georgia tayari imefanya maendeleo muhimu katika kuimarisha mazingira ya biashara kwa wekezaji na kusaidia ukuaji wa kiuchumi. Kufuatana na orodha ya urahisi wa kufanya biashara na kazi na shirika la kimataifa la fedha, Georgia imepanda kutoka nafasi ya mia moja kumi na mbili kufikia nafasi ya nane kwa kufanya mageuzi kamili ya kodi na utawala wa forodha pamoja na biashara na kuandikisha mali na mfumo wake wa mahakama. Ni mageuzi haya ya kuvutia biashara ndiyo yameimarisha uwezo wa Georgia kuvutia makampuni ya kimataifa kuwekeza nchini humo. Ikifanyika mara tu baada ya Georgia kutia saini ya kihistoria ya mkataba wa ushirikiano na Umoja wa Ulaya, Marekani inaohakika kwamba ushirika kati ya MCC, serikali ya Georgia, chuo kikuu cha San Diego na vyuo vikuu vya Georgia utakuwa hatua nyingine ya kusaidia kuiunganisha uchumi wa Georgia na uchumi wa kimataifa pamoja na kusaidia Georgia kuendelea na dhamira yake ya kujiunga na Ulaya na nchi za Amerika. <tune> Basi, imekuwa ni tahariri ya Sauti ya Amerika iliyoelezea msimamo wa serikali ya Marekani. Na msikilizaji, usahau matangazo haya hishi hapa. Unaweza kusikiliza kwenye mtandao wetu wa Facebook. Hali kadhalika unaweza kuungana nasi kwenye mtandao wa www voa swahilicom, upate habari zote moto moto masaa yote 24 bila ya kukosa kuangalia mtandao wa Twitter. Na hapo basi ndipo tumefika mwisho wa matangazo yetu Kumekucha Afrika, asubuhi ya leo. Ungana nasi tena hapo kesho saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki, saa 11 alfajiri huko Afrika ya Kati. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya Mhandisi wetu ni Zahra kutoka Sudan, mwelekezi ni Dildon Shobahiro. Mimi ni msimamizi wa matangazo haya Estegidhu Yuat, hapa studio nimeshirikiana naye Sande Shomari. Tunawatakia siku njema, kutoka studio zetu za Sauti Amerika, hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC.