hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka hapa washington dc haujambo msikilizaji mahala popote unapotusikiliza ninayekukaribisha wakati huu naitwa mkamiti kibayasi na mimi ni meri mgawe leo ni jumanne julai 22 mwaka 2014 tunasikika katika mtambo wa 107.5 fm nairobi kenya na masafa mafupi kwenye mita bend 19 na 22 karibuni <mulia> Katika matangazo ya leo jioni, jeshi la polisi nchini Tanzania limekamata mifuko kadhaa iliyojaa viungo mbalimbali vya binadamu huko eneo la Mbweni, Dar es Salaam. Ndani ukakuta kweli kuna viungo mbalimbali, vichwa, vifua, miguu, moyo, mapafu. E, vilikuwa vimewekwa katika hiyo mifuko, na vilevile kulikuwa na mipira ya mikononi, zile glavs, ilikuwa na apron kama ishirini na katika ripoti nyingine, vijana kutoka mataifa mbalimbali barani Afrika wanaoshiriki kongamano la vijana mjini Kigali waeleza changamoto zinazowakabili katika maisha ya kila siku. Changamoto kubwa ni kwamba vijana hawana makazi, hawana sauti katika serikali, na ndio tumekuja tume, tume hapa mjini Kigali kudiskas venye tunaweza fanya kazi pamoja na venye tunaweza ungana katika nchi tofauti na tufanya kazi pamoja. Kwa habari hizo na nyingine mbalimbali jumuika nasi hadi mbali, mwisho wa matangazo haya ya nusu saa. Lakini kwanza unasomewa habari za dunia na Meri Mgawe. Watu wenye silaha wamevamia kambi ya jeshi katika mji mkuu wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, Kinshasa, lakini serikali imesema hali hiyo imedhibitiwa. Taarifa ya maandishi iliyotolewa na televisheni ya taifa ya Kongo inaeleza kwamba hivi leo kulikuwepo na jaribio lililofanywa na kundi dogo la majangili la kutaka kuingia katika kambi ya chachi lililoshindwa. Ujumbe huo ulishawishi watazamaji kutokuwa na taharuki. Shirika la habari la Reuters limemnukuu msemaji wa serikali Lambert Mende akisema kuwa shambulizi la kambi ya chachi lilidhibitiwa na kuongeza kuwa maafisa hao hawajashambuliwa hawajatambulika na silaha zao bado hazijakamatwa. Maelezo zaidi baada ya taarifa ya habari. Rais wa Nigeria Goodluck Jonathan amekutana kwa mara ya kwanza na wazazi wa wasichana takriban mia mbili waliotekwa nyara na kundi la wanamgambo la Boko Haram siku mia moja zilizopita. Msemaji wa serikali na waandishi wa habari wamesema watu 150 walihudhuria mkutano huo wa faraga katika makazi ya rais mjini Abuja hivi leo, wakiwemo viongozi waki gigi, wa kijiji wanakotoka wasichana hao huko Chiboka, na baadhi ya wanafunzi walioweza kutoroka baada ya kutekwa nyara mwezi Aprili. Mkutano huo unafuatia shambulizi lingine linalodaiwa kutendwa na Boko Haram, ambalo linaaminika limesababisha idadi kubwa ya vifo katika mji kaskazini mashariki mwa Damboa, na ilichukua udhibiti wa sehemu ya mji huo. Hata hivyo, msemaji wa jeshi la Nigeria, meja jenerali Chris Olukulade, amekanusha kuwa wanamgambo waliteka sehemu ya mji huo. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Kimun na waziri wa mambo ya nchi za nje wa Marekani John Kerry wanaendelea na mikutano na viongozi wa Mashariki ya Kati katika juhudi za kusitisha mapigano kati ya Israel na Hamas huku idadi ya vifo miongoni mwa Wapalestina ikiongezeka Abdu Shakur Abud ana maelezo zaidi. Akizungumza na waandishi wa habari baada ya kukutana na rais wa Misri Abdul Fatah al Sisi na maafisa wa Umoja wa Nchi za Kiarabu hii leo, waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amesema Misri imetoa pendekezo kwa jumuiya ya kimataifa ili kusaidia kumaliza vita vya wiki mbili huko Ghaza na kurudia makubaliano ya kusitisha mapigano ya mwaka elfu mbili kumi na mbili kati ya Israel na Hamas. Bwana Kerry anasema hali huko Ghaza inazidi kuwa mbaya siku hadi siku, kukiwepo na umwagikaji damu mkubwa na uharibifu wa mali, lakini amesema Hamas ndio yenye uamuzi wa mwisho mkuu wa kuchukua ambao utakuwa na athari kubwa kwa wakazi wa Ghaza, nao ni kusitisha kufyatua roketi ndani ya Israel. Waziri wa mambo ya nje wa Misri, Sameh Shukri, anasema haitotosha tu kusitisha mapigano, akisema mazungumzo ya Cairo yanabidi kusaidia kutanzua matatizo msingi ya ugomvi huo. Kwa Hamas, tatizo kuu ni kufungwa kwa mipaka ya Gaza na Israel na Misri, jambo ambalo kundi hilo linaeleza kwamba lilikataa pendekezo la Misri la kusitisha mapigano wiki iliyopita na kwa vile waziri Kerry hawezi kuzungumza na waakilishi wa Hamas kutokana na kwamba kundi hilo limetajwa kuwa ni kundi la kigaidi na Marekani, hivi sasa analazimika kuwasiliana na waungaji mkono wakuu wa Hamas, Uturuki na Qatar. Utawala wa Obama umetangaza msaada wa dharura wa dola milioni 47 kwa Wapalestina. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Gari moshi lililokuwa limebeba takriban miili ya watu mia tatu waliouawa katika ajali ya ndege ya Malaysia huko Ukraine limewasili katika mji wa mashariki wa Kakiv unaodhibitiwa na serikali. Gari moshi hilo liliwasili leo kutoka mji wa Lote Tores unaodhibitiwa na waasi wanaoungwa mkono na Russia. Miili hiyo inatarajiwa kukabidhiwa kwa wakuu huko Uholanzi, ikiwa ni nchi iliyopoteza idadi kubwa ya raia wake katika ajali hiyo ya ndege. Akizungumza huko Uholanzi hivi leo, waziri mkuu wa nchi hiyo Mark Rutte amesema anatarajia kuwa ndege itakayosafirisha miili ya watu kuondoka Ukraine haraka iwezekanavyo. mji tua mwanga ameua walinzi wa kigeni watano katika shambulizi kwenye uwanja mmoja huko Kabul. Polisi wa Afghanistan wamesema mshambuliaji aliyekuwa akiendesha pikipiki alitegua milipuko yake karibu na lango la kuingilia lenye idara ya kupambana na madawa ya kulevya pamoja na kampuni ya kandaras ya kigeni. Takriban watu sita walijeruhiwa katika shambulizi hilo lililofanyika karibu na uwanja wa ndege wa Kabul. Kundi la Taliban limedai kuhusika na shambulizi hilo likisema kuwa wanajeshi kumi na tano waliovamia waliuawa na magari mengine yalijeruhiwa kwa kile ilichodaiwa kuwa lilikuwa ni tukio la kijasusi. Unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Habari iliyochukua uzito wa juu katika matangazo haya, kama mlivyosikia kwenye vidokezo vyetu, ni huko nchini Tanzania. Jeshi la polisi nchini humo linawashikilia watu kadhaa kufuatia kukamatwa kwa mifuko iliyojaa viungo mbalimbali vya binadamu kwenye eneo la Mbweni jijini Dar es Salaam. Muda mfupi uliopita, nimezungumza na Kamishna Suleiman Kova, kamanda wa polisi mkoa wa Dar es Salaam ambaye kwanza alithibitisha kutokea kwa tukio hilo. Ni kweli kwamba sehemu ya bonde la, la, la mboyo ni mpiji kule wilaya e, na ya polisi ya Kinondoni, polisi walipata taarifa jana jioni, kuna mifuko ndani yake kuna viungo vya binadamu. kwa e, hiyo polisi baada ya kusikia hivyo walishtuka na kwenda haraka sana kule e, katika tukio na walipofika kule kweli, walikuta mifuko walivyohesabu kama ni themanini na tano hivi ndani, wakakuta kweli kuna viungo mbalimbali, vichwa, vifua, miguu, moyo, mapafu e, vilikuwa vimewekwa katika hiyo mifuko, na vilevile kulikuwa na mipira ya mikononi vile gloves, kulikuwa na apron kama ishirini na vitu vinavyohusiana husiana na mambo ya hospitali kwa uh, hiyo uh, vikachukuliwa kupelekwa hospitali ya Muhimbili na pale, katika eneo la tukio hapakuwa na mtu yeyote ambaye alikuwa na taarifa sahihi. Kila mtu alikuwa anasema sema ya kwake. Watu walikusanyika pale, wameshikwa na taharuki, kama watu karibu elfu moja zaidi. Ni hospitali zipi zinazohusika katika utupaji mabaki ya viungo hivyo vya binadamu? Baada ya usiku, tulipata habari kwamba kuna hospitali ambayo inaitwa inahefadam ndo mara ya mwisho uh, wanaweza ku, uh, kuh, uh, kuhifadhi vifaa hivyo, na tulivyochunguza, uh, tuliweza kugundua uh, uh, na tukawakamata watu wanane ambao wamekubali, baadhi yao wamekubali kwamba walihusika kwa namna moja au wengine, na tunaendelea na uchunguzi iohospitali ya nt i lakini pia Uh, lakini pia ni chuo ambacho kinatoa mafunzo kwa kwa madaktari eh, wapya au madaktari wanafunzi. Kwa kwa hiyo inaonekana ni wazi kwamba hiyo hospitali ndo walikuwa wametupa pale. Na uchunguzi wenu unadhani utachukua muda gani hadi kukamilika na watu kuweza kufikishwa katika hatua zingine zijazo? Maagizo yangu ni kwamba wafanye haraka kadri inavyowezekana lakini pia tumewambia wananchi watulie, kwa sababu inaonekana hakuna ushirikina, hakuna dalili za za kwamba labda watu waliuawa kama vile mauaji ya watu wengi ya halaiki au tumetaka tujue hawa wamefanya hivyo. Je, kwa nini wamefanya hivi? Eh, na kwa nini wasitumie taratibu mwingine, na walipata wapi mali yote hiyo? Tukishapata majibu ya namna hiyo eh, na pamoja na maelezo mbalimbali ya jopo ambazo tunashirikiana pia na madaktari wengine wa Mwembili na wengine basi, tutapata jibu sahihi, na kama kuna mtu amekosea kisheria na kisheria, itachukua mkondo wake bila kujali yeye ni nani, katika hospitali katika, katika hio au, au, au katika jamii. Ni Kamishna Suleiman Kova, kamanda wa polisi mkoa wa Dar es Salaam, akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka jijini Dar es Salaam, Tanzania. mtandao wa VOA Faster. Ingia m.voaswahili.com mkwaju mobile kwenye simu yako na ingiza namba ya haraka ya VOA Swahili kwenye simu yako. Weka Opera Mini Mobile sasa. Na msikilizaji, unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Gavana wa mji wa Jakarta Joko Widodo ametangazwa mshindi wa uchaguzi wa rais wa Indonesia kwa mengi ha, matokeo hayo yaliyokuwa yanatarajiwa, ambapo mjasiriamali huyo wa zamani alipata asilimia hamsini na tatu za kura na anatarajiwa kutoa hotuba yake ushindi ya ushindi hapo kesho. Saa chache kabla ya matokeo rasmi kutangazwa, jenerali wa zamani wa jeshi Prabowo Subianto alitangaza kwamba atajitoa kutoka kinyang'anyiro, akisema utaratibu wa uchaguzi ulikuwa na matatizo na haukuwa unafanyika kwa njia ya kidemokrasia. Ametoa shutuma za wizi wa kura uliofanywa kwa niaba ya gavana wa zamani wa Jakarta, Joko Widodo. Wakati kiongozi wa upinzani Leopoldo Lopez aliyefungwa jela anatarajiwa kuenda jela Jumatano huko Caracas kutokana na jukumu lake katika maandamano mapema mwaka huu, mke wake ametoa wito kwa jumuiya ya kimataifa kusaidia ili aweze kuachiliwa. Akizungumza Jumatatu katika ofisi za chama cha waandishi wa habari mjini Washington, Lilian Tintori aliambia Sauti ya Amerika kwamba kesi dhidi ya Lopez aliyekamatwa tangu Februari inahitaji msukumo kutoka nje kwa rais wa Venezuela Nicolas Maduro, aliyeshutumiwa mara kadhaa kwa kukiuka haki za binadamu na wapinzani wake. Amesema kuna mamilioni ya watu huko Venezuela wanaotaka mabadiliko na wanataka kuifanya kesi ya Leopoldo ijulikane kote duniani. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, kutoka hapa Washington DC. Na kama mlivyosikia kwenye taarifa ya habari, ni kwamba watu wenye silaha wamevamia kambi ya kijeshi karibu na ikulu ya rais mjini Kinshasa jioni ya leo, na serikali ya Kongo imesema hali imedhibitiwa. Mwenzangu Abdu Shakur Abod amezungumza hivi punde na mwandishi wetu wa Kinshasa, Salehe Mwanamilongo, na, na kumuuliza kwanza hali ikoje kwa wakati huu. Uh, hivi sasa uh, hali imerejea kuwa tulivu. Milio uh, ya risasi haisikiki tena uh, dakika thelathini ama arobaini na tano iliyopita uh, iliacha kusikika na watu ambao wengi walirejea mapema ama nyumbani kwao kufuatia hilo. Hivi sasa hali imekuwa shwari, usafiri unarejea una kuwa wa kawaida isipokuwa so, upande huu ambako kwa kweli wanajeshi walionekana wengi barabarani, kwa hiyo watu walikuwa na, na hofu nyingi sana kuweza kutembelea maeneo hayo ya kambi ya kijeshi ya Chachi. Nini hasa kilichoweza kutokea, kilichotokea kulingana na uh, msemaji wa serikali Lambert Mende, ni kwamba watu ambao walikuwa wanavalia nguo za kawaida kama vile raia wa kawaida walitaka kujipenyeza ndani ya kambi ya kijeshi ya chache ambayo ndiyo ngome ya, ya jeshi pia la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, karibu tu na makazi ya ya, ya rais Joseph Kabila ambako watu hao walitaka kujipenyeza, na Mende amesema kwamba walikuwa wakishikilia mapanga, na hapo ndio kukawa purukushani na, na jeshi na ndio kulikuweko na milio mi, mi hiyo ya risasi. Na hivi punde eh, gavana ama meya wa mji wa Kinshasa ametoka kueleza kwenye televisheni kwamba uh, watu hao ni miongoni mwa watu ambao walifukuzwa huko Congo Brazzaville na ambao walivuka Uh, Kinshasa huenda uh, uh, wanaweza kuwa na uhusiano na wale wapiganaji wa enyele wa huko Equateur, lakini hadi kufikia sasa hakujakuwa na taarifa yoyote uh, kuhusu wa, idadi ya watu waliofariki, bali duru zisizoaminika uh, zinaelezea kwamba washambuliaji hao saba waliuliwa papo hapo na vilevile, maelezo tumesubiri kuyapata baadaye, lakini haijulikani nini lengo lao kushambulia huko. Ha -ha, hadi kufikia sasa haijafahamika kwa nini walifanya mashambulizi hayo. Serikali haijatoa ma -ma maelezo, lakini watu wanahoji huenda ikawa ni watu ambao walitaka kushambulia kwa ajili ya kuchukua silaha, kwa sababu hapo ndio kambi ngome ya jeshi. Na eti walikuja kwa uh, nia gani? Hadi kufikia sasa ni mapema mno kuweza kufahamu hilo. Ni Salehe Mwanamilongo mwandishi wetu akizungumza kutoka Kinshasa, Kongo. na serikali ya Burundi imeamua kupandisha ushuru kwenye bidhaa za kila siku ambazo ni mahitaji muhimu kwa wananchi ili kuziba pengo la zaidi ya bilioni 44 sarafu za Burundi katika bajeti yake ya mwaka huu wa 2014 wakati huo shirika la wanunuzi nchini humo linaliomba bunge kutopitisha mswada huo kama ulivyo kwa kuwa utazidi kumkandamiza mwananchi wa kipato cha chini anayekabiliwa na umaskini mkubwa nchini humo zaidi na mwandishi wetu kutoka Bujumbura bidhaa mahitajio muhimu ambazo zitapandishiwa ushuru ni pamoja na sukari, unga, vinywaji vyote na mafuta ya gari. Ushuru kwenye bidhaa hizo tapandishwa kwa asilimia moja. Wamiliki wa ng'ombe na wanyama wengine wanaochinjwa wataanza kulipa ushuru nayo. Mabati, misumari na vitenge vinavyotengenezwa nje ya nchi wanachama wa Jumuiya ya Afrika Mashariki vitapandishiwa ushuru kwa asilimia ishirini. Huduma za mawasiliano pia zitapandishiwa ushuru kama inavyosomeka katika kipengele cha 40. 142 na 44 vya mswada huo wa marekebisho ya bajeti ya serikali mwaka huu 2014. Na, na kisi hiyo ilisababishwa na misaada kutoka kwa wafadhili kutotolewa kama ilivyoahidiwa katika bajeti hii inayotegemea misaada ya wafadhili kwa asilimia zaidi ya hamsini. Burundi haijawa sawa na nchi zingine wanachama wa Jumuiya ya Afrika Mashariki. Mswada wa bajeti ya matumizi ya serikali huwasilishwa bungeni mwezi wa Oktoba na marekebisho yake yanaidhinishwa na bunge katika kikao kinachomalizika mwezi ujao wa Agosti. Licha ya serikali kudai kuwa kipindi hiki ni cha kubana matumizi, katika miezi hii inayosalia mwaka elfu mbili na kumi na nne, bajeti imepandishwa kwa asilimia mbili nukta mbili. Ikulu itapewa bilioni tisa za ziada kulinganisha na namna matumizi yalivyokuwa yamepangwa hapo awali. Mwanauchumi mmoja ambaye ni kiongozi wa shirika la parsem linalowahimiza wananchi badili mwenendo ili kufikia maendeleo, Bwana Fosendi Kumana anasema ni wananchi wa kawaida ambao wanakabiliwa na umaskini mkubwa watakaoathirika, baada ya kushuhudia bidhaa mahitaji muhimu kwao kupanda bei, lakini jambo hili linakanushwa na msemaji wa serikali Bwana Desire Musharise. Naye mwenyekiti wa shirika la wanunuzi nchini Burundi Abuko anaomba bunge lisipasishe mswada huo kama ulivyo. Upande wake Gabriel Rufyiri, kiongozi wa shirika la Olicom, shirika mojawapo linalopiga vita ubadilifu wa mali ya umma, anasema pesa hiyo ingechotwa kwingine. Mwanaharakati huyo anapendekeza badala yake, serikali ingeanzisha ushuru kwenye miliki zenye thamani kubwa, kama nyumba, hisa, karabenki, viwanda, mashirika na miliki nyingine, ili asiwe mwananchi wa kawaida ambaye ataendelea kunyonywa. Mswada huo wa marekebisho ya bajeti ya serikali uliowasilishwa bungeni mwishoni mwa wiki iliyopita tayari kupasishwa kara kikao kinachomalizika mwezi ujao wa Agosti. Haidara Kizimana, Sauti ya Amerika, Bujumbura. Ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yaani live, juu ya mada kemkem Kem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, hapa Washington DC. Live Talk kila Ijumaa saa 1 na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa 12 na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii. Leo katika dunia ya wanawake tunazungumzia umuhimu wa sanaa na mchango wake katika maendeleo ya kijamii. Msanii Bisalma Moshi, ambaye anaishi hapa nchini Marekani, alipokuwa nchini Tanzania alijipatia umaarufu mkubwa wa kuwa mwanamke wa kwanza katika fani ya sanaa kucheza na nyoka. Mwenzangu Khadija Riyami amezungumza na Salma na kumuuliza kwa vile hivi sasa yupo hapa nchini Marekani, anautumia vipi ujuzi wake katika kuhamasisha sanaa kwa upande wa wanawake. Kwa hapa nimejaribu, nimejaribu kwa sababu nimeweza kufanya uh, kuwa na kikundi hapa, nikaweza kualikwa mara nyingi tu tofauti katika ubalozi, pia hata katika sherehe juzi ya Muungano niliwahi kualikwa, nikaenda kutumbuiza mbele, mbele, mbele, mbele ya wengine walio kwenye sherehe ya Muungano. Kwa hiyo na nikawahamasisha wanawake pale, tukawaza tukatumbuiza. Kwa hiyo, eh, ni nzuri, ni, ni, ni, ni ni nzuri sana na watu wanacheka na watu wanafurahi wanana, na mpaka sikukuu ya Muungano, kitu ambacho kwa kweli kimenipa moyo kabisa, nilipofanya maonyesho yale walikuja wazungu wakaniambia, wewe you are natural. Yani ni, ni yule msanii ambaye kweli natural. Kwa hiyo ni, imeona kwamba inapendwa, ingawa walikuwa hawasikii lugha ambayo ilikuwa anatumia Kiswahili lakini walikuwa wamefurahisha na vile nilivyokuwa nafanya ile sanaa yangu. Unajua, wakati wowote wa kunapokuwa na kitu unataka kukianzisha au kujumuisha watu pamoja kuzungumzia jambo fulani ambalo mnataka kulifanya, kunakuwa na changamoto. Unaweza kutuelezea ni changamoto gani ambazo unakumbana nazo katika kufanikisha yale ambayo unataka kufanikisha kwa ajili ya kuhamasisha wanawake na sanaa? Changamoto unakumbana nazo kwelikweli, changamoto ziko nyingi, hasa kwa upande e, wa kinamama Changamoto nilizipata nikiwa nyumbani na hapa, lakini nilisimama imara kwa sababu wakati wote huwa anachofanya ili kuonyesha mfano, mimi ndo nakuwa sisimamie tu, ingawa ningeweza kusimamia, bali ninashiriki mle ndani kikamilifu, ili waone ile hali na ile uzuri wa ile kazi yenyewe. Kwa hiyo nakumbana changamoto, wengi wanasema wana, wana, wana, wana pengine hii itasaidia vipi? Eh, mara nyingine hii hi, itakuwaje? hi, hi, hi, mara nyingine je, nikicheza namna hivi pengine naweza nikajishusha pengine kiasi fulani. Mtu mwingine unajua, mtu mwingine mpaka hajisikii, mwingine bana, we unafanya kazi gani? Anacheza ngoma. Utakuta mwingine mingine nikiambiwa labda nacheza ngoma inakuwa hivi eh. Kwa hiyo unakuta na, na changamoto kwa sababu mara, mara, mara nyingi wasanii wa sanaa wa sanaa, na hasa, na hasa mara nyingi sisi wenyewe kwa wenyewe tumekuwa tukiona mambo ya, ya sanaa kama m, kama vile mtu ambaye labda hajasikia upeo fulani wa ndio wakaamua kufanya mambo ya ngoma. Kumbe hapana, nimekuja hapa Marekani kwa kweli, umeona watu ambao ma, wa, wa, wa, matajiri watu ambao wamefika wa, wa, mbali ni wasanii wa sabu, ni wasanii kwa sababu msanii ni vigumu sana wewe mtu wa kawaida kuiga kipaji chake kile. Ni kipaji ambacho amepewa kwa hiyo ni vigumu sana lakini. Kwa hiyo uh, e, inawaelimisha umma kwamba msanii, na ile ni kazi ni kama kazi nyingine tu, kwa hiyo kama unapewa heshima na heshima kama ile kazi nyingine. Na mimi binafsi, mmoja nakuwa proud, nakuwa anafanya kazi gani, mcheza ngoma, mtu mwingine anacheza na nyoka Mwingine bwana, naweka nyoka mdomoni, utapata huyo mwanamume. Mimi kwanza naangalia kazi yangu, labda unaweza so, kuelezea ulianza lini kufikiria, manake mimi binafsi nikimtaja tu namuogopa. Sasa wewe umeweza ukaweza ukacheza naye ukazunguka naye tokea huko Tanzania, wala wasiwasi wasi huna, ni kitu gani kilikusukuma na ilikuwaje ukaondoa woga? Mimi kitu kilichonisukuma hasa, baada ya kuona mimi wakati ule nikiwa kiongozi, baada ya kuona sanaa hii ya nyoka inachezwa na wanaume tu, na nikajaribu kuwashawishi wanawake waweze kucheza na nyoka. Kwa kweli ikawa ngumu, kwa sababu baada ya kuona, baada ya nyoka kuweza kugongwa, uh, baada ya wasanii kama wawili waliweza kugongwa na nyoka wakafa kwa hiyo ilitisha. Katika mkoa wa Dar es Salaam kuna mmoja pale PS, kuna mzee Manyama aliwagongo na nyoka kafa mwaka tisini, alafu kuna mwingine DC Kibisa pale kaaligongo na nyoka kafa. Ilitisha, ilitisha kwa sababu wale waligongwa na nyoka walikuwa ni wanaume. Sasa wewe unawashawishi wanawake wacheze na nyoka. Kwa hiyo sasa nikaona, baada ya kushindikana, nikaona na mimi mwenyewe nijitose kama mimi. Kwa hiyo kitu cha kwanza kabisa, nilimwambia kwamba kuna mzee mmoja ambaye ambaye uh, yeye alikuwa mkamataji nyoka. Nilimwambia kwamba anifundishe kwanza, anifundishe tabia za nyoka. Akanifundisha jinsi ya kukamata nyoka polini, akanifundisha jinsi gani ya nyoka unaweza kukaa naye na jinsi gani anaweza akasikia harufu yako akawa rafiki. Kwa hiyo akaniambia kitu cha kwanza kabisa, katika katika kucheza na nyoka uondoe uoga. Ukishauondoa uoga, basi utakuwa hauna tatizo. Kwa hiyo nilifungiwa kwenye chumba kidogo ikawekwa nyoka, nyoka atua mkali kabisa ooktoka porini, anakuwa hajazoea harufu ya yako, kwa hiyo anaweza akakugonga sana. Kwa hiyo aliniambia alinaambia, akishakurukia mara mbili mara tatu, ataacha. Kwa hiyo mimi nilichukua ujasiri, yes, ni ule nyoka ule, akanirukia mara ya kwanza ya pili ya tatu, akaacha, nikaenda nikamkamata ni, siku ya kwanza yule yule baba, a, anaitwa mzee Kisuma, yule baba baba akaniambia wewe, utaweza. Wewe hamna tatizo. Basi nikatoka pale nikaanza kucheza na nyoka nikiwa peke yangu, nikatembea naye nice sehemu tofauti, nikawa sinaoga kabisa. Nikanisaidia sana kuleta changamoto kwa wanaume kuona kwa kwamba wanawake wanaweza wapambu, kwa sababu walifikiri kwamba hiyo sanaa haitafikiwa kwa wanawake. Kwa hiyo nikaweza nikatembea nchi tofauti na nikaletea sifa taifa langu. Ni Salma Moshi akizungumza na Sauti Amerika kutoka hapa Washington DC. Unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Mery Mgawe anakusomea muktasari wa habari. Watu wenye silaha wamevamia kambi ya jeshi katika mji mkuu wa jamhuri ya kidemokrasia ya Congo, Kinshasa, lakini serikali imesema hali hiyo imedhibitiwa. Rais wa Nigeria, Goodluck Jonathan, amekutana kwa mara ya kwanza na wazazi wa wasichana takriban mia mbili waliotekwa nyara na kundi la wanamgambo la Boko Haram siku mia moja zilizopita. Ndege mbili za kivita za Kenya zimeshambulia kambi mbili za kundi la Al Shabab karibu na mji wa Jilib, kilomita 120 kaskazini mwa Kisimayo. Gari moshi lililokuwa limebeba takriban miili ya watu mia tatu waliouawa katika ajali ya ndege ya Malaysia huko Ukraine limewasili katika mji mashariki wa Kakiv unaodhibitiwa na serikali. Mjitoa mwanga ameua walinzi wa kigeni watano katika shambulizi kwenye uwanja mmoja huko Kabul hivi leo, polisi wa Afghanistan wamesema. Mshambuliaji alikuwa akiendesha pikipiki, alitegua milipuko yake karibu na lango la kuingilia kwenye idara ya kupambana na madawa ya kulevya pamoja na kampuni ya kandarasi ya kigeni. Gavana wa mji wa Jakarta Joko Widodo ametangazwa mshindi wa uchaguzi wa rais wa Indonesia. Na muktasari wa habari ndio unaotukamilishia matangazo yetu ya matanga leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Msikose kujisik, kutusikiliza hapo kesho saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki na saa kumi na mbili na nusu kwa saa ya Afrika ya Kati. Kwa niaba ya wote walioshiriki katika matangazo haya, msimamizi wake Abdu Shakur Abord, mwelekezi Dwin Collins kutoka hapa Washington, mimi naitwa Mkamiti Kibayasi nami ni Meri Mgawe, pamoja tunawatakia usiku mwema kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC.