Mwanamuziki mashuhuri wa Somalia aliyekuwa mbunge ameuliwa na wanamgambo wa kiislamu ileo mjini Mogadishu, karibu na hoteli mashuhuri ya Ambassador. Ukurasa wa tovuti unaowaunga mkono wanamgambo inaeleza kwamba kundi la Al-Shabab linawajibika na shambulio la leo dhidi ya Saado Al Wasame huko Mogadishu. Mtu mmoja aliyeshuhudia shambulio ameiambia Sauti ya Amerika kwamba watu waliokuwa na bunduki walimfyatulia risasi kadhaa kifuani na baadaye kutoroka. Wasame alikuwa mwimbaji aliyejulikana sana nchini Somalia, ambaye aliwahi kuishi katika mji wa Minneapolis nchini Marekani. Mwaka elfu mbili na kumi na mbili alirejea Somalia na kuwa mbunge mpya wa bunge la nchi hiyo. Ndege mbili za jeshi zilizobeba miili ya watu waliokufa katika ndege iliyotunguliwa Malaysia Flight 17 ziliwasili Uholanzi ambako wananchi wanaadhimisha siku ya kitaifa ya maombolezo. Ndege hizo za Uholanzi na Australia zilitua katika kituo cha jeshi cha Eindhoven ambako viongozi walikusanyika kwa katika uwanja wa ndege kupokea miili hiyo. Waombolezaji waliweka mashada ya maua katika kambi ya jeshi ili kutoa heshima zao na bendera zilipeperuka nusu mlingoti. Mili hiyo inatakiwa kupelekwa katika mji wa Hilversum kuanza taratibu za kuitambua. Watu 285 waliokuwa ndani ya ndege hiyo ya Malaysia walifariki na wengi walikuwa rahia wa Uholanzi. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Waziri wa mambo ya nje ya Marekani John Kerry amesema maafisa wanaofanya juhudi za kufikiwa makubaliano ya kusitisha mapigano baina ya Israel na Hamas wamepiga hatua ili kumaliza mzozo uliosababisha vifo vya mamia ya watu Keri anakutana na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Kimun na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu huko Israel hivi leo. Pia atafanya mazungumzo na rais wa Palestina Mahmud Abbas huko Ramala. Bwana Ban alifanya mazungumzo na rais wa Israel Shimon Peres na kusema kuwa hakuna muda wa kupoteza kutafuta sitisho la mapigano, huku idadi ya vifo ikiongezeka kila baada ya saa moja katika mapigano. Shambulizi la wanyegeshi la Israel katika mji wa Khan Younis limesababisha vifo vya wapalestina saba na maafisa wa afya wa Gaza wanasema idadi ya watu waliouliwa hivi leo pekee katika kanda hiyo imefikia kumi na nane. Dazani ya watu wanaaminika kuwa wamekufa kufuatia kuanguka kwa ndege ya shirika la TransAsia huko Taiwan. Maafisa wa usalama wanasema watu arobaini na saba wamekwama katika mabaki na wanaaminika kuwa wamekufa katika kisiwa baina ya China na Taiwan. Taarifa zinasema wengine kumi na moja walinusurika na wamepelekwa katika hospitali ya karibu. Ndege hiyo ya safari ya ndani ilikuwa inajaribu kutua katika uwanja wa Magon wakati kimbunga Matmo kikiwa kinapiga katika eneo hilo kukiwa na mvua kubwa na upepo mkali. Jenerali wa zamani wa jeshi la Indonesia, Prabowo Subianto, alishindwa katika uchaguzi wa Indonesia, ameamua kupinga matokeo ya uchaguzi katika mahakama ya katiba. Hatua hiyo ilitangazwa na msemaji wake leo, siku moja baada ya tume ya uchaguzi kumtangaza mpinzani wake gavana wa zamani wa Jakarta kuwa mshindi wa uchaguzi uliofanyika Julai tisa. Subianto amesema kampeni za bwana Widodo zilichukua nafasi kubwa katika ununuzi wa kura na wizi na kushitumu tume ya uchaguzi kwa kutofanya kazi yake kuchunguza madai hayo. Afisa wa Ukraine amesema mashauriano yanafanyika kuachilia wanafunzi tisa wa Nigeria walioshikiliwa mateka na waasi wanaotaka kujitenga mashariki mwa mji wa Luhansk. Kanali Andriy Lusenko, msemaji wa baraza la usalama na ulinzi wa Ukraine amewaambia waandishi wa habari leo kwamba watu wenye ujuzi wa kufanya mashauriano walikuwa wanawasiliana na wale wanawaita kuwa ni magaidi. Amesema maafisa wa Ukraine wanatarajia kuwa mazungumzo yatakamilika haraka iwezekanavyo katika siku za usoni. Mashirika ya habari ya Ukraine yanasema wanamgambo waliwateka wanafunzi wa Nigeria huko Luhansk siku ya Jumatatu na wamewashikilia kama wafungwa katika jengo la serikali.