Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Tunatangaza kutoka hapa Washington DC. Karibu msikilizaji kwa matangazo yetu ya asubuhi yanayoanza saa 12 kwa saa za afrika Mashariki, saa 11 huko Afrika ya Kati. Leo ni Jumanne, Julai 23 mwaka 2014. Mimi ni Esther Gituyot. Na mimi ni Sandey Shomari. Na katika matangazo yetu hivi leo tutakuletea makala ya vijana ambapo tunazungumza na mwanamuziki wa kizazi kipya kutoka Tanzania Dina Nyange. Pia tutasikiliza kuhusu vijana kutoka nchi mbalimbali za Afrika ambao wamekutana huko Kigali kujadilia matatizo yanawakumba katika mataifa yao. Lakini kwanza, huyu hapa Sande Shomari na habari za dunia. Huko Mashariki ya Kati, katika mazungumzo yanaendelea usiku kucha katika kila upande ili kujaribu sitisho la mapigano kati ya Israel na Palestina na katika eneo linalodhibitiwa na jeshi la ukanda wa Gaza. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani na katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa wote wapo katika eneo hilo. Msuluhishi mkuu wa Palestina Saib Erkat aliambia CNN kwamba anaomba akitarajia kupatikana kwa makubaliano haraka, lakini waziri wa sheria wa Israel Zipi Livni amesema kwenye redio ya Israel kwamba haoni matarajio yote huko mbele. Maafisa wa kijasusi wa Marekani wanasema hawana ushahidi wa kuhusika moja kwa moja kwa Rusia katika kuangusha ndege ya Malaysia huko mashariki mwa Ukraine wiki iliyopita. Wamesema waasi wanaounga mkono Rusia, wasio na mafunzo ya kutosha, inawezekana ndio walioangusha ndege hiyo kwa makosa. Maafisa hao waliwaambia waandishi wa habari kwenye janga hilo la Julai 17 jana hapa Washington, wakiomba majina yao yasitumike kwenye matokeo ya uchunguzi wa awali. Wanasema ndege hiyo ya abiria iliyokuwa na abiria 298 yawezekana iliangushwa na waasi na Rais wa Nigeria Goodluck Jonathan amekutana na wazazi wa, wa baadhi ya watoto 200 wa kike wa shule waliotekwa nyara na kundi la Boko Haramu mwezi wa Aprili. Zaidi ya watu 150 walishiriki katika mkutano wa jana katika ofisi ya rais huko Abuja, ikiwa ni pamoja na baadhi ya wa wasichana waliofanikiwa kutoroka baada ya kutekwa na kundi hilo la like Kiislamu. Baada ya kikao hicho msemaji wa rais Ruben Abati alisema mkutano ulikuwa wa wazi na washiriki walitoa madukuduku yao kwa pamoja. Bwana Jonathan alisema wasichana waliofanikiwa kutoroka pia walieleza uzoefu wao kwa kinaga ubaga. Na wanaharakati kote Afrika ya Magharibi walifanya maandamano jana, wakati wa maadhimisho ya miaka ishirini tangu rais wa Gambia Yahya Jammeh kunyakua madaraka kwa nguvu katika juhudi za kuangaza tatizo la kiukwaji wa haki za binadamu nchini humo, makundi ya kutetea haki za binadamu yanaitaka serikali ya Gambia kukomesha visa vya ukandamizaji, mateso na kutoweka kwa watu nchini humo. Mwandishi wa Sauti ya Amerika Jennifer Lazuta anaripoti kutoka Dakar na Esther Gdhuywat anayesoma ripoti kamili. Dazeni ya waandamanaji walikusanyika nje ya ubalozi wa Gambia nchini Senegal hapo jana kuangaza tatizo la ukiukwaji wa haki za binadamu huko Gambia. Wanaharakati katika miji mingine pia waliungana nao kutoa mwito kwa serikali ya Gambia kuondoa sheria zake ambazo zimesababisha utamaduni wa ukandamizaji, manyanyaso na kuzuiliwa ambako kumeendelea kwa miaka ishirini. Fatu Jan, mkurugenzi wa taasisi inayoitwa Article 19 inayotetea uhuru wa kusema na kupata habari alisema wamekusanyika kupinga visa vya ukandamizaji ambavyo vimedumu nchini Gambia kwa miaka ishirini, miaka ishirini ya kukosa uhuru wa kusema na pia kuonyesha uungaji mkono wao kwa waathiriwa wa ukiukwaji wa haki za binadamu hususan, wale waliopoteza maisha yao, wengine waliotoweka na wale ambao bado wamezuiliwa magerezani. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika VOA ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Watu wenye silaha walishambulia kambi ya kijeshi katika makao makuu ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo jana, lakini serikali ya nchi hiyo inasema hali hiyo inadhibitiwa haraka. Katika mahojiano na sauti Amerika, msemaji wa serikali ya Kongo Lambert Mende alisema kikosi hicho kidogo cha washambuliaji kilijaribu kuingia katika kambi ya shashi huko Kinshasa lakini wakazuiwa. Amesema mamlaka bado hayajatambua kama washambuliaji hao walikuwa ni magaidi au majambazi. Taarifa ya maandishi kwenye televisheni ya taifa ya Kongo iliwaambia watazamaji hawana sababu ya kuogopa. Na Mende alisema vikosi vya serikali vinafanya doria katika mji kuhakikisha usalama kwa raia. Unasikiliza Kumekucha Afrika kutoka hapa Sauti ya Amerika Washington DC. Na habari zilizobeba uzito wa juu asubuhi ya leo ni mzozo unaoendelea huko Gaza katika Mashariki ya Kati, ambapo balozi wa utawala wa Palestina katika Umoja wa Mataifa ametoa mwito kwa Baraza la Usalama hapo jana kuchukua hatua ili kukomesha mauaji ya raia wa Palestina huku idadi ya vifo kwenye ukanda wa Gaza ikifika 600 bila dalili zozote za kufikia sitisho la mapigano na Israel. Mwandishi wa VOA Margaret Bishia anaripoti kutoka makao makuu ya Umoja wa Mataifa kwamba balozi Riyad Mansur alionyesha picha za watoto waliouawa na kusoma majina yao. Wengi walitoka jamii moja: Mustafa Nabil Mahrus Siam age 12, Gaida Nabil Mahrus Siam age 8 Dalal Nabil Mahrus Siyam 8 months, Mustafa Nabil Mahrus Siyam miaka 12, Ghaida Nabil Mahrus Siyam miaka nane, Dalal Nabil Mahrus Siyam miezi nane, Mayar Nayif Al-Yaziji miaka mitano, Ibrahim Ammar miaka kumi na tatu. Alisema kila mahali huko Gaza watu wanakabiliwa na shida kubwa, na akauliza jamii ya kimataifa imechukua hatua gani kukomesha kile alichosema ni uhalifu unaotendwa na Israel: Without decisive action the council's resolutions and statements ring hollow as defenseless civilians find no relief. Bila hatua makhususi, maazimio ya baraza hili na taarifa zake hazina msingi kwa raia wasioweza kujilinda. Na ambao hawawezi kujikinga na maugwaji yanayotokana na vita vya Israel. Naibu balozi wa Israel katika Umoja wa Mataifa David Roet alisema jamii ya kimataifa imesema Israel ina haki ya kujilinda, lakini inashutumiwa kwa kutumia haki yake hiyo. Alisema hivi ni vita ambavyo Israel kamwe haitaki ni amini napokwambia Gaza ni mahali pamwisho ambapo tungetaka kuona wanajeshi wetu, ndio mahala pamwisho kabisa. Naye naibu balozi wa Jordan katika umoja wa Mataifa aliliambia baraza hilo kuwa nchi yake itasambaza rasimu ya azimio baadaye linalolenga kukomesha ghasia hizo. Katibu mkuu wa umoja wa Mataifa Ban Ki-moon yuko katika ukanda wa mashariki ya kati tangu Jumapili ambapo amekutana na rais wa Palestina na waziri mkuu wa Israel pamoja na waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry ambaye anafanya juhudi kufikia sitisho la mapigano bwana Ban pia amekutana na viongozi wa eneo hilo huko Qatar Kuwait na Misri na baadaye atakwenda Jordan na Saudi Arabia Unasikiliza Kumekucha Afrika kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Tunarejelea habari zaidi za dunia. Shirika la chakula duniani linaripoti kuongezeka kwa mzozo katika nusu ya kwanza ya mwaka huu huko Jamhuri ya Afrika ya Kati, na hivyo kuongezeka usafirishaji wa dharura wa chakula kwa njia ya ndege kwa watu katika maeneo magumu kufika mtandao wa kusambaza chakula wa anga unaoendeshwa na WFP unasema umesambaza mara hamsini zaidi vyakula kwa anga mwaka huu ukilinganisha na kipindi kama hiki mwaka jana, ili kupambana na dharura kadhaa duniani. WFP ina ripoti zaidi ya asilimia tisini ya vifaa vya usambazaji vilivyopelekwa jamhuri ya Afrika ya Kati, Sudani Kusini na Siria. Maeneo yote haya matatu yako katikati ya mizozo ambayo imepelekea mamilioni ya watu na watu kukosa vyanzo vya misaada. Gavana wa Jakarta, Indonesia, Joko Widodo ametangazwa rasmi mshindi wa uchaguzi wa rais wa Indonesia. Akiongea kiasi cha saa moja baada ya matokeo kutangazwa rasmi, rais huyo mteule ambaye alishinda kwa asilimia hamsini na tatu ya kura amesema kwamba sasa ndiyo wakati kwa nchi yake kuwa pamoja baada ya kampeni kali za uchaguzi. Lakini saa kadhaa ya matokeo kutangazwa jana, jenerali wa zamani wa jeshi Prabowo Subianto alitangaza kuwa amejitoa kugombea, akisema ha hatua ya uchaguzi ilikuwa na matatizo na haikuwa ya kidemokrasia. naendelea kusikiliza kumekucha afrika kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc tukirejea katika ripoti za waandishi wetu tuelekee huko kigali ambapo vijana kutoka mataifa mbalimbali mbali, barani afrika wanashiriki mkutano maalum unaozungumzia maswala ya vijana katika bara hilo mwandishi wa sauti amerika silvanus karimera ana ripoti zaidi kutoka rwanda athari za nafasi ya vijana kwenye mizozo inayolikumba bara ya afrika zimekuwa zikionekana hasa wakati wa chaguzi ambapo wanasiasa huwatumia sana vijana hao wakati wa kampeni na matokeo ya uchaguzi. Zipo sababu ambazo zimekuwa zikiwafanya vijana kwa kiasi kikubwa kuonekana kuchukua nafasi kwenye mikasa hiyo. Baadhi zinatajwa kama halali, lakini mingine inachukuliwa kama ni ukaidi tu wa vijana. Haya na mengine ndiyo yamekuwa kiini cha kongamano la vijana ililomalizika punde mjini Kigali. Nimezungumza na baadhi ya vijana kuhusu nafasi yao kwenye kujenga au kubomoa, kama ambavyo imekuwa ikitajwa. Kwenye kongamano hili kuna huo mkutano tunafanya hapa na vijana kutoka kila sehemu ya bara la Afrika, watu ukimwona mtu anavyochangia unaguswa na kitu, mtu anaongea kwa hisia na kwa tamaa ambayo inamfanya unaweza ukajua huyu mtu ataenda kufanya kitu atakaporudi katika nchi yake. Lakini ni vijana wachache, kwa sababu ni tukawakilisha wachache sana, ni vijana wachache ambao tunaamini kabisa kwamba wanaweza pia wakaleta mabadiliko katika sehemu ambazo wanafanyaje, wanaweza kwenda. Changamoto kubwa ni kwamba vijana hawana makazi, hawana sauti katika serikali, na ndio tumekuja tume, tume hapa mjini Kigali ku discuss venye tunaweza fanya kazi pamoja na venye tunaweza ungana katika nchi tofauti na tufanye kazi pamoja mapema. Akizungumza kwenye kongamano hilo Rais Paul Kagame amesema kwamba vijana Afrika, wa Kiafrika wao wenyewe wanapaswa kupambana kwa ajili ya kuifanya sauti yao kusikika na mwisho kuleta mabadiliko. Imedaiwa kwamba asilimia 67 ya wakazi wa bara la Afrika ni vijana ambao kimsingi walipaswa kuwa chachu ya kuleta mabadiliko kwenye nchi zao badala ya kuwa silaha ya kubomoa. Sehemu ya vijana hao imetajwa kama inayotumiwa na wanasiasa pamoja na mataifa makubwa kwa ajili ya kutosheleza mahitaji yao ya kisiasa. Kwa upande wake Joseph Munyambanza akitumia mfano wa nchi yake ya DRC, anasema hili la kuwarubuni vijana linawezekana kwa sababu wengi wao hawana elimu. Kwangu vijana wana shida, nguvu ya kutopata education, hawana elimu ya kutosha. Aa, sana sana wakati ya vita masomo mengi imebomolewa na wengi hawapati elimu. Kwa sasa tuna milioni saba na nusu watoto ambao hawapati elimu na ukiingia kwa uh, refugee camp au uh, ambao uh, wamekimbilia kwa manchi mbalimbali wana shida nyingi, and kwangu nasema elimu il, ya njoo, uh, foundation au ndio msingi ya kila mtu kwa maisha. Kongamano hilo liliandaliwa na taasisi ya Nelson Mandela kwa ajili ya maendeleo. Silvano Scaramella, Sauti Amerika, Kigali. Unaendelea kusikiliza matangazo yanokujia kutoka hapa Sauti Amerika, Washington. Shirika la kuhudumia wakimbizi la Umoja wa Mataifa, UNHCR, limesema limeshindwa kutoa msaada wa kuokoa maisha ya maelfu ya wakimbizi wa Jamhuri ya Afrika ya Kati kutokana na uhaba wa fedha. Mwandishi wa VOA Lisa Schlein anaripoti kutoka Geneva kuwa katika juhudi za kufufua uungaji mkono wa jamii ya kimataifa kusaidia maelfu ya wakimbizi wa Jamhuri ya Afrika ya Kati, shirika hilo la wakimbizi lilifanya mkutano na wafadhili hapo jana Jumanne mjini Geneva. UNHCR inasema kwa sasa ina fedha za kutosha kusaidia wakimbizi hadi mwisho wa mwaka huu katika nchi za Cameroon, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Jamhuri ya Kongo. Shirika hilo la Umoja wa Mataifa linasema wakimbizi wa Jamhuri ya Afrika ya Kati wapatao 1357 wamekimbilia nchi jirani kutoroka mapigano yaliozuka Disemba mwaka 2012 kati ya waasi wa Seleka na serikali. Aidha, shirika hilo linaongeza kuwa tangu Disemba mapigano yameongezeka kati ya Waislamu wa kundi la Seleka na wanamgambo wa Kikristo wanaojiita Antibalaka. Msemaji wa UNHCR Babar Balochi aliiambia Sauti ya Amerika kuwa wakimbizi wapatao elfu mbili hutoroka Jamhuri ya Afrika ya Kati kila wiki, wengi wao wakiingia nchini Cameroon. People that we have been receiving inside Cameroon, they have been working for days, weeks and months. Watu ambao tunapokea Cameroon wametembea kwa siku kadhaa au hata miezi, na wanapowasili unakuta wanautapia mlo, hususan watoto. Wengi wao wakiwasili tu hufa, na hali hii imekuwa tete. Aidha, Baloch anasema matatizo yanayokumba ukimbizi wa Jamhuri ya Afrika ya Kati yameanza kusahauliwa tangu nyuso zao zilipotoweka kwenye televisheni. Anasema ni mzozo wa kibinadamu uliosahaulika lakini wenye madhara makubwa. Na wataalam wanaokutana Kamerun wanasema bara la Afrika huenda likapoteza asilimia thelathini ya viumbe vyake, yaani wanyama na mimea, ifikapo mwisho mwa karne hii kutokana na mabadiliko ya hali ya hewa duniani, ongezeko la watu na maendeleo yasiyo na mpangilio. Mwandishi wa Sauti Amerika Moki Edwin Kinzeka kutoka Yaunde amtotia ripoti inayosoma hapa. na Mkamiti kibayasi, watafiti kutoka vyuo vikuu ishirini vya Afrika, Amerika na Ulaya wanasema mataifa ya Afrika kusini mwa jangwa la Sahara yatapoteza misitu yake kwa kiasi kikubwa kuliko kwingineko duniani, wakati wanakata miti ili kukidhi mahitaji makubwa ya mbao kutoka China, Ulaya na Marekani. Wakati wa mataifa yanashuhudia ongezeko la asilimia tatu ya ukuaji wa idadi ya raia kila mwaka, na ardhi ambayo awali ilikuwa imejaa msitu inayotumiwa kwa ajili ya makazi, viwanda na mashamba ya mimea kuleta fedha. Hiyo kwa ujumla inamaanisha kupotea kwa makazi ya wanyama na mimea Afrika, ambayo tayari inakabiliwa na changamoto la mabadiliko ya hali ya hewa. Thomas Smith wa kituo cha utafiti wa mimea eneo la joto katika chuo kikuu cha California anasema kukiwepo na ongezeko la nyuzi 1.5 ya joto duniani, duniani Afrika huenda ikapoteza asilimia 30 ya wanyama na mimea yake. Na kwa bahati mbaya, kuongezeka kwa gasi ya carbon dioxide inaweza kusababisha kuongezeka kwa kwa hali ya joto kwa nyuzi tatu hiyo kutoweka kwa asilimia 40 ya viumbe Afrika. Mfano mkubwa wa kutoweka kwa wanyama wa Afrika na nyani. Mary Catherine Gonda wa chuo kikuu cha Drexel anasema makazi ya msituni ya nyani yanatoweka na wanyama wenyewe wanaendelea kuwindwa kwa ajili ya chakula katika eneo la msitu wa Congo. Thomas Smith anasema licha ya hayo kuna uwezekano wa kuleta maendeleo Afrika pamoja na kulinda mazingira. Hata kutokana na changamoto kubwa zilizopo, tunahitaji kubuni maendeleo ya uchumi yenye kulinda mazingira. Tunahitaji kuhakikisha kwamba maendeleo ni endelevu. Kwa mfano, tunafanya kazi na wateja kubuni njia mpya za kutengeneza kazi zinazolinda mazingira. Eneo la msitu wa Kongo huko Afrika ya Kati ambalo linasemekana kuwa eneo mojawapo linaloathiriwa sana na mabadiliko ya hali ya hewa ni msitu wa pili kwa ukubwa katika eneo la ukanda wa joto duniani na ni muhimu kwa uhai wa mamilioni ya watu o Unaposema I do, unamaanisha ni lile neno ambalo kila mmoja wakati mwingine hasa kwenye mapenzi huwa anatamani sana kulisikia. Kwa hiyo ni wimbo ambao umeongelea watu wawili ambao wamependana sana, wameshibana na wameaminiana na lao moja, na ndio maana nikasema I do, na maana namwambia ninayempenda kwamba kuna maneno. Anasema kumradhi msikilizaji, na mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Kwa hiyo naposema I do unamaanisha ni lile neno ambalo kila mmoja wakati mwingine, hasa kwenye mapenzi, huwa anatamani sana kulisikia. Kwa hiyo ni wimbo ambao umeongelea watu wawili ambao wamependana sana, wameshibana na wameaminiana na lao moja, na ndiyo maana nikasema I do, ina maana namwambia ninaependa naposema I do unamaanisha ni lile neno ambalo kila mmoja wakati mwingine hata kwenye mapenzi huwa anatamani sana kulisikia. Kwa hiyo ni wimbo ambao umeongelea watu wawili ambao wamependana sana wameshibana na wameaminiana na lao moja, na ndio maana nikasema I do ina maana namwambia ninayempenda, kwamba kuna maneno anasema: anything you you want I do. I do. I know you love me baby I do. I do, baby <laughs> Okay. Yeah. Maana najua pia uh, wasichana wengi katika ndoto zao za maisha wanapokuwa wasichana wadogo na wanapokuwa wanaingia kwenye ukubwa, wanafikiria siku moja waende kuolewa, na nasema nikiolewa nitasema I do. Sasa hiyo ni pia nyingia, kitu kingine ambacho nilikuwa nafikiria kwamba pengine yeah, pia ni swala la mapenzi na ndoa lilikuwa linaingia humu ndani kwamba ni swala la mapenzi na ndoa, naweza kusema kwamba ni ndoto ya kila mwanamke, ndoto ya kila mwanamke mwanamke kila kila msichana naweza kusema, maanake ukiolewa lazima ufikia kuwa mwanamke, ni ndoto yako kwamba Hipo siku na mimi nitakuja kuwa na mtu ambaye nitampenda, atanioa na akiniambia ananioa, kwa sababu <murra> unampenda lazima nikasema I do. Japo kwa sasa, sasa hivi sikuwa nimelenga vile, bado sijafikia kusema kwamba naolewa kesho au kesho kutwa, lakini <laughs> sijui Mungu ameandaa kitu gani kwa sababu ndoa ni baraka, na ndoa si kitu cha kusema kwamba unapanga kwao tukikuuliza Tukikuwa... Bada, nitatu, Mambaya, naji, naji tu anaweza kusema mimi sitatikuolewa sasa hivi, yani baada miaka labda mitatu, lakini anakuja kukutana na mtu ambaye anampenda kiasi kwamba hawezi kusema chochote juu yake, kwa hiyo najikuta tu I do. <laughs> <laughs> <laughs> ya juu, yaani unakuta tele miaka mitatu <laughs> haijakwisha ameshakubali kuolewa, amekubali na na na, yani yuko radhi kabisa, kwa sababu ndonaona sema kwamba si kitu cha kupanga sisi binadamu kwa akili zetu, ni Mungu tu akiona kwamba sasa hivi wakati wako umefika mwenzako huyu hapa haya, mkae pamoja sasa. <laughs> Sawa kabisa, Daina. Sasa labda tuje kwenye masuala ya kiufundi kidogo, kwenye nyimbo yako. Unapo hii nyimbo ulipoitoa, hasa ulikuwa una lengo ya mm -hmm. kuwapa watu burudani kwa mtindo wa aina gani hasa kwenye nyimbo hii na umechanganya vitu gani hasa labda tofauti na nyimbo nyingine? Kwa wimbo wangu nafikiri umekuwa kama kwenye ni afro, lakini kama, yuko kwenye anaweza kusema ni afropop. Na vete hivyo anajaribu kufanya mziki ambao unaweza kuwa kwa ajili ya East Afrika nzima si kwa ajili ya hapa nyumbani tu Tanzania, na hata ukiangalia kwenye mashairi yangu safari hii sijaweka Kiganda ah, kama kwenye mimi na wewe, lakini nimetumia Kiswahili mm -hmm. na maneno ya Kiingereza kidogo kuchangamsha watu kwamba hata yule ambaye haelewi kabisa Kiswahili lakini akisikia ubesi wa maneno ya Kiingereza awezi kuelewa kwamba kumbe hii nyimbo inasema hivi na itakuwa inamaanisha hivi. Hilo ndo lilikuwa lengo zaidi zaidi, kwamba imfikie, yaani kila mlengwa iweze kumfikia. Na kama wanavyosema, nyimbo inazungumza lugha ya ulimwengu, lugha ya Kiswahili au ni lugha ya Kiingereza, lugha hii inakwenda kila kona mm. ya dunia hii ah, this Na katika maandalizi yako, kutokana na nyimbo hii sasa imekusha toka, pengine unapoangalia mbele zaidi, kuna mipango yote ya video wakati wote hivi karibuni, ya mipango ikoje? Ah, sasa hapo ndo raha. Kama inavyosema unanipa raha, mwezi wangu unanipa raha, sasa hiyo <laughs> <laughs> raha ya kwenye nyimbo inakuja hapo kwenye video <laughs> uh -huh. Sawa kabisa video inaweza kusema mpaka sasa hizi umefikia sehemu nzuri na sehemu kubwa sana kwa asilimia themanini na tano unaweza kusema video imekamilika. Bado kuna vitu vichache sana ambavyo nahitaji tu kuhakikisha viwe sawa. Baada ya Ramadhani, kila kitu kitakuwa kiko tayari. Tumefikia hatua kubwa sana na video, naweza kusema nimefanya video nyingi na video nzuri na kampuni kubwa nzuri ambazo zinaeleweka na kukubalika, na ndoto ni ndoto ya kila msanii wengine kufanya video na kampuni hizo, lakini sasahivi pia nimefanya video ya sasahivi imefanya video na kampuni tofauti lakini na video pia iko tofauti. Yule Daina ambayo aliza kumwona kwenye timbo ya mapenzi, sijui nivute kwako, ni Daina mwingine kabisa kwenye nyimbo ya Id. Kwa hiyo mambo yanakwenda mchaka mchaka, moto moto tayari, wasikilizaji wakae mkaa wa kula kabisa. Hmm. Kabisa, kabisa, yani wakae tayari kabisa na Daina. Unaposema kwamba Daina sasa hivi akionekana atakuwa ni tofauti kabisa, nini hapa kimetokea mpaka Daina anabadilika kabisa namna hii? Mabadiliko um, yanakuja kutokana na nimeamua kuchange hata kwenye uvaaji, nimeamua kubadilika, yaani kuna vitu vingi nimebadilika kwa sababu nimepata muda mzuri wa kujiandaa vya kutosha. Yawezekana hata kipindi kile nilikuwa na muda wa kujiandaa, lakini sasa hivi nilipata muda wa kujiandaa na kila ambacho tulikuwa tunakihitaji kiwepo kwenye video. Mm -hmm. Kilikuwepo kwa, japo si asilimia mia, lakini asilimia kubwa, kila kitu kilikuwepo. Hakuna hakuna kwamba tumefika sehemu tukafanya hiki eti, ah, tumekosa kitu fulani tufanye tu, kwa sababu tukikosa kufanya leo, kesho tutashindwa kufanya hicho kitu, hakikuwepo. Na ni watu ambao kabla hata ya kufanya video tulikaa pamoja, tukakubaliana, hii tutakifanya, hiki hiki tuta, hiki tutakifanya hiki. Naweza kusema nimepata nafasi pia ya kutoa mawazo yangu kwenye hii video video nilivyokuwa nikifanya zingine, wakati mwingine nilikuwa sifanyi, kwa sababu kulikuwa kuna watu ambao walikuwa wananisupport. Ina maana kwamba hawakuwa wananiendesha vibaya au walikuwa wanakosea, lakini wakati mwingine, kila mtu na mawazo yake. Pia unajua, mawazo yanaweza akawa ya mtoto mdogo, lakini kwa sababu hajawahi kusema, msielewe, lakini ikitokea akasema na akafanyia kazi pia, akaleta mabadiliko. Kwa hiyo kitu ninachoweza kusema, kuna mabadiliko makubwa ambayo kubadilisha kampuni ya video ambayo nimefanya nao, na sisi wenyewe wenyewe kukuwa tayari kubadilika na kila kitu ambacho tumeamua kukifanya kimekuwa tofauti. <laughs> Naam, msikilizaji, huyo ni mwanamuziki wa kizazi kipya wa nchini Tanzania, Daina Nyange, akizungumza na Sauti Amerika. Wasikilizaji, mtu iradhi kidogo, hapa na mitambo imekuwa kikorofisha kidogo hapa studio. Basi Sande, tusomee muktasari wa habari Huko Mashariki ya Kati, mazungumzo yanaendelea usiku kucha katika kila upande ili kujaribu kupata sitisho la mapigano kati ya Israel na Palestina katika eneo linalodhibitiwa na jeshi la ukanda wa Gaza. Maafisa wa kijasusi wa Marekani wanasema hawana ushahidi wa kuhusika moja kwa moja kwa Rusia katika kuangusha ndege ya Malaysia huko mashariki mwa Ukraine wiki iliyopita. Wamesema waasi wanaounga mkono Rusia wasio na mafunzo ya kutosha inawezekana ndio waliangusha ndege hiyo kwa makosa. Rais wa Nigeria Goodluck Jonathan amekutana na wazazi wa baadhi ya watoto mia mbili wa kike wa shule waliotekwa nyara na kundi la Boko Haramu mwezi Aprili. Zaidi ya watu mia moja na hamsini walishiriki katika mkutano wa jana katika ofisi ya rais huko Abuja, ikiwa ni pamoja na baadhi ya wasichana waliofanikiwa kutoroka baada ya kutekwa na kundi hilo la like Kiislamu. Mwisho wa muktasari wa habari, hali kadhalika matangazo yetu Kumekucha Afrika Asubuhi. Yaliyoungana nasi tena hapo kesho saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki, saa 11 asubuhi Afrika ya Kati, na kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, mwelekezi Diudon Shubahiro. Mimi ni msimamizi wa matangazo haya esteg tho uat, na studioni hapa nimeshirikiana naye sandey Shomari. Tunawatakia siku njema kutoka studio zetu za sauti Amerika hapa Washington DC.