hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Mimi ni Mery Mgawe na mimi ni Sandei Shumai, tukikaribisha katika matangazo yetu ya leo Julai 28 mwaka 2014 ambapo tunasikia pia katika mita bendi 19, 22 na, na katika masafa mafupi ya shortwave na 17.5 nchini, nchini Kenya. Na katika matangazo yetu ya leo, baada ya kumaliza mfungo wa Ramadhani Waislamu duniani washerekea sikukuu ya Eid el Fitr. Na katika habari nyingine, tunakuarifu Rais Barack Obama wa Marekani azungumze na vijana wapatao 500 kutoka bara la Afrika mjini Washington. Hizo ni miongoni mwa habari tulizokusanyia hivi leo, mpenzi msikilizaji, lakini kwanza tunaanza kukusomea habari za dunia. Mapigano yamepungua katika eneo lililoharibiwa la vita la Gaza wakati wa kuanza sherehe za Eid huku viongozi wa dunia wakiwapa msukumu wa wanamgambo wa Israel na Hamas kukubaliana kwa sitisho la mapigano na kumaliza mapigano yao ya wiki tatu. Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa lilikubali taarifa ya Rais ya kuunga mkono usitishaji wa mapigano usio na masharti na wa mara moja kati ya Israel na Hamas. Lakini waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu alikataa ombi na kumwambia katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa kwamba sitisho hilo linatilia maanani matakwa ya magaidi wauaji wanaoshambulia raia wa Israel wakati wakidharau matakwa ya usalama wa taifa la Kiyahudi. Katika mahojiano ya televisheni ya Marekani, kiongozi wa Hamas Khalid Meshal alidai kwamba Israel yache kukalia Gaza kimabavu na kusema hatatambua haki ya Israel kuwepo kamishna wa juu wa haki za binadamu wa Umoja wa Mataifa Navi Pile anasema kuangushwa kwa ndege ya Malaysia nambari 17 katika eneo lililoshikiliwa na waasi huko Ukraine inaweza kuwa uhalifu wa kivita. Navi Pile alisema leo Jumatatu kuangushwa kwa ndege hiyo ilikuwa ni ukiukaji wa sheria za kimataifa. Ametoa wito wa uchunguzi wa kina uliothabiti na usiofungamana na upande wote wala upendeleo wote katika kuangushwa kwa ndege hiyo. Pili amesema kila jitihada inafanyika kuhakikisha mtu yeyote anayefanya makosa makubwa ya kukiuka sheria za kimataifa katika mzozo wa Ukraine ikiwa ni pamoja na uhalifu wa kivicha atafikishwa mbele ya sheria bila kujali ni nani. Mtu mmoja ameuawa katika bomu la kujitoa muhanga katika mji wa kaskazini wa Nigeria wa Kano, likiwa ni bomu la tatu katika saa 24 zilizopita na la pili kufanywa na mshambuliaji mwanamke. Shambulio hilo lililenga wanawake ambao walikuwa kwenye foleni ya kununua mafuta ya taa. Jumaapili shambulizi kwenye kanisa Katoliki huko Kano liliua watu watano. Katika tukio jingine, mlipomwa bomu wa kujitoa muhanga mwanamke alikuwa mwathirika pekee katika jaribio la kuua polisi huko. Kundi la wanamgambo wa Kiislamu la Boko Haram linashutumiwa kwa ghasia hizo katika siku zilizopita na kusababisha mamlaka huko Kano kufuta sherehe za Id. Na rais Barack Obama leo amekutana na vijana viongozi wapatao mia tano kutoka bara la Afrika wanaohudhuria programu ya mafunzo maalum ijulikanayo kama YALI. Mwenzangu Abdu Shakur Abud amehudhuria mkutano huo na anatuletea ripoti zaidi. Rais Barack Obama anazungumza wakati huu na vijana mia tano kutoka Afrika wanaoshiriki katika mradi wake wa viongozi wa vijana wa Afrika YALI, ambao amesema hivi punde kwamba hivi sasa mradi huo utajulikana kama mradi wa Mandela kwa ajili ya viongozi vijana wa Afrika. Anasema mradi utapanuliwa kuwahusisha vijana elfu moja. Rais Obama anasema mradi huo pia utawasaidia vijana kuimarisha miradi yao na biashara yao wakati wataporudi huko Afrika, na kuanzia mwakani wataweza kupata mafunzo juu ya namna ya kuanzisha biashara ndogo ndogo. Anasema bila ya utawala bora bila kuheshimu sheria na bila kuheshimu wanawake na kuwezesha wanawake hakuna maendeleo yanayoweza kufanyika. Rais Obama amekuwa akijibu maswala, kuanzia swala la AGOA, kuanzia swala la ushirikiano kati ya Marekani na Afrika, na vilevile amesema moja kati ya miradi mikubwa ya kupanua AGOA ni kuhakikisha kwamba biashara kati ya Afrika na Afrika, nchi za Afrika zinapanuliwa kwanza, ili Afrika iweze kushirikiana na mataifa ya nje. Abdushakur Abud ni kiripoti kutoka hapa Washington DC. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, hapa Washington DC. Nafikiri Sande. Basi, kabla ya Rais Barack Obama kuzungumza vilevile tulipata kuzungu, uh, waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry aliweza kuzungumza. Kabla ya rais Obama kuzungumza, waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry alizungumza katika mkutano huo wa programu ya mafunzo kwa vijana viongozi barani Afrika. Miongoni mwa vijana waliotajwa kuwa kichocheo kikubwa katika programu zao ni Hashim Pondeza kutoka Tanzania, anayeongoza mradi wa kuimarisha taasisi za kidemokrasia nchini humo leading Waziri Kelly amesema programu hiyo si rahisi kuiendesha na inaweza kuwa na hatari katika baadhi ya maeneo. Amempongeza Hashim pia kwa kuwa mstari wa mbele katika programu mbalimbali zinazolinda watoto. Amesema hivi leo anafanya kazi kuimarisha jumuiya za kiraia na taasisi za kidemokrasia kote nchini Tanzania pamoja na kuhakikisha utawala bora sio tu kufanya kazi vizuri kwa upande wako bali kufanya kazi kwa ushirikiano. Katika mkutano huo unaohudhuriwa na vijana wapatao mia tano, Waziri Keri amesema miongoni mwa changamoto zinazomkabili Hashim ni pamoja na kuunganisha pande mbalimbali mbali kufikia makubaliano ya ushirikiano ili kufikia lengo moja. Ametolea mfano wa changamoto hiyo kama ugumu unaoweza kupatikana Mashariki ya Kati katika kuwaunganisha watu pamoja na kuwa na nia moja jambo ambalo waziri Keri amekuwa akilifanya. Waziri Keri amesema ingawa sio rahisi, lakini haimaanishi kuacha juhudi hizo na kubadilika. Naam, na tukiendelea na habari zaidi za dunia, mamilioni ya Waislam duniani wanasherekea ida alfitri ileo wakiadhimisha kumalizika kwa mwezi mtukufu wa Ramadhan lakini wakati watu wengi wakikusanyika kwa sala na kushiriki katika sherehe mbalimbali leo Jumatatu katika nchi kama Indonesia na Misri, sherehe ni ya ukimya na huzuni kwa maeneo kama ukanda wa Gaza na Malaysia. Mamia yanaoabudu katika msikiti wa taifa Kuala Lumpur walifanya maombi kwa ajili ya waathirika wa, wa ndege mbili za Malaysia, moja iliangushwa huko mashariki mwa Ukraine na nyingine iliyopotea ikiwa safarini kuelekea Beijing mwezi Machi. Salam zaidi Naam assalamu alaykum wapenzi wasikilizaji popote pale mlipo minalfaizin Eid Mubarak waislamu kote duniani wameanza kusherekea siku kuu ya Idi baada ya kumalizika kwa mwezi mtukufu wa Ramadhani, si leo Jumatatu, na wengine huko nyumbani Afrika Mashariki na sehemu nyingine za Afrika wanaanza kusherekea siku kuu ya Idi hapo kesho. Kwa hivyo leo tunapeperusha salam zaidi kwa wasikilizaji wetu wote kutoka sehemu mbalimbali walioleta salamu zao, na bila kupoteza wakati, basi mimi kwanza nashuka huko Dar es Salaam, ambapo nina shehe wa mkoa wa Dar es Salaam Alhad Musa, Alhaj Musa Salum ambaye ana ujumbe huu wa salam za Idi. Kikubwa ni kwamba waumini wa dini ya Kiislamu duniani kote wanamshukuru Mwenyezi Mungu Subhanahu wa Ta'ala kwa kuwawezesha kutekeleza nguzo ya nne katika nguzo tano za Uislamu. Tunashukuru kwamba katika nchi yetu ya Tanzania hali ya hewa ilikuwa ni nzuri sana waumini hasa vijana wameshiriki ipasavyo katika kutekeleza nguzo hii muhimu katika nguzo tano za Uislamu na, na tumeshuhudia watu wakitoa sadaka kwa wingi, wakitoa zaka kwa wingi, wakisaidia wanyonge na maskini, kwa sababu ile funga yenyewe inamfinyanga mtu katika huruma na upendo na kadhalika. Kwa hiyo Ramadhani imetutengeneza ime, kwamba tulikuwa katika darasa, tulikuwa katika semina takriban siku ishirini na tisa ama thelathini. E, tumejifunza mengi ndani ya mwezi mtukufu wa Ramadhani. Kwa hiyo sasa nini baada ya Ramadhani? Kilichopo baada ya Ramadhani ni kutenda yale ambayo tuliyojifunza ndani ndani ya mwezi mtukufu wa Ramadhani, eh, kwa sababu lengo la Ramadhan au lengo la saumu ni la'allakum tattaqun, ili mpate kuwa wachamungu, ili ndiyo lengo. Sasa ikiwa watu baada ya kuwa wamejisafisha vizuri ndani ya Ramadhan wametenda mambo ambayo mola wao anayapenda, e, mtu akajisafisha vizuri, si busara e, baada ya mtu mzima kujisafisha akaamua kujichafua tena Sitarajii kwamba na wala si jambo linalofaa baada ya kumalizika kwa Ramadhan iwe watu sasa warudi katika maasi eh, warudi katika katika dhambi kama walivyokuwa wakitenda mwanzo. Kwa hiyo yale tuliyojifunza ndani ya Ramadhani tuyaendeleze hata ndani ya miezi mingine, kwa sababu Mungu wa Ramadhan ndiye Mungu wa miezi yote eh, mankana yaabudu Ramadhana fa inna Ramadhana qad intaha, yule ambaye alikuwa anaabudu Ramadhani basi Ramadhani imeisha waman kana yabudu llaha faina llaha hayun la yamut, na yule ambaye anayemwabudu mwenyezi Mungu, mwenyezi Mungu yu hai na hata kufa. Maisha kwa hiyo aendelee kumwabudu e. Kwa hiyo ni wasihi wa Tanzania e, na wote ambao wanaonisikiliza kupitia idhaa yenu hii ya Kiswahili kwamba mungu wa Ramadhani ndio mungu wa miezi yote, tuliyojifunza ndani ya Ramadhani tuyaendeleze hata katika miezi mingine. Uhalifu ulipungua ndani ya Ramadhani, maana hata wahalifu pia wanaheshimu matukufu ya mwenyezi Mungu subhanahu wataala. Mtu akifikia kufanya uharifu anafikiria anafikiria kwamba huu ni mwezi wa Ramadhani, anaacha. Kwa hiyo Ramadhani yenyewe kama jina Ram, la Ramadhani linavyowakilisha kwamba tumo ndani ya mwezi gani e, basi utaona kwamba ni mwezi ambao ulikuwa umetupa faraja kubwa waumini wa wa, wa, wa, wa Kiislamu duniani kote, lakini pia kwa masikitiko makubwa e, kwamba tunawasikitikia tu ndugu zetu wa Palestina e, Palestina ambayo imeendelea E, kumwagika damu katika ardhi yake ni jambo ambalo linasikitisha, na tungeomba dunia na wakubwa katika dunia hii waone namna ya kuzuia mauaji ya namna hii e, ambayo yanamnyima ya mtu haki ya kuishi na ule utu na ubinadamu unakosekana. Hili ni kwa ndugu zetu wa Wafelestina ambao wamekosa amani katika mwezi mtukufu wa Ramadhani. Asante sana na kushukuru, kama una salamu zaidi aha, kwa jamaa au watu mimi nawatakia tu Waislamu wa wote pamoja wa e, na wasiokuwa Waislamu, Idi Mubarak. Nawapa mkono wa Idi, lakini tuutumie pia mkono wa Idi huo katika kusameheana. E, sisi kama wanadamu ni lazima tukoseane, lakini kikubwa kupitia Idilfitiri basi msamehe mwenzako aliyekukosea, na haya ndiyo maisha. Na tukiwasamehe wenzetu, ndipo Mwenyezi Mungu naye atatusamehe mapungufu yetu mbalimbali. Asante sana Asante. naam tukiendelea na salamu za Eid Mubarak kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti america amerika tunashuka huko goma ambako jafar thabit yuko kwenye simu jafar assalamu aleikum karibu Eid Mubarak Wa alaikum salamu, minan salihin na uh, wakati umefika kutuma salamu zako lakini kabla ya kutuma salamu vipi ramadhani unaweza kusema mwaka huu ilikuwa huko kwenyu goma uh, mjini kwetu ramadhani mwaka huu ilikuwa ilipita vizuri kwa sababu mnajua mji ulikuwa unatoka katika misukusuku ya vita na mashambulizi tangu siku nyingi, lakini alhamdulillahi, rabbil alamin, Ramadhani tangu kuanza kwa saumu mpaka kumalizika ilikuwa katika amani na pakuwa t lolote. Na kwa hivyo kitu muhimu unaweza kukumbuka kwa mwezi huu itakuendeleza mbele ni nini? Kitu muhimu ni kwamba Waislamu wote wanatakiwa wawe na umoja na wasitaka, hasa sana kuishi katika maisha ya usalama wao na mazingira yao yote, kama walivyokuwa katika mwezi wa Ramadhani. Hiyo ndiyo iendelee katika miezi mingine mpaka siku za mwisho sa na kwa hivyo, hivi nakupa nafasi, tuma salamu zako kwa jamaa na marafiki ndio, na wasalimu wote wanaonifahamu hapa mjini Goma na kote katika Kongo, jamhuri ya Kidemokrasia, huku sana nikiwaona ndugu marafiki na waislamu wote waliofaumu. Nawatakia Idi njema, idi mubaraka, kulli aam wa antum bissalam. Naam, asante sana. Bila shaka, huko uko Goma kwenye simu yuko Al Haj Kadogo Shehe, karibu katika salamu na muziki. Ramadhani ilikuwaje kwako? Yaha, haya, nashukuru sana. Ramadhani ilikuwa, tunashukuru Mungu imepita vizuri kwa amani, waislamu wote wanapatana, wanasikilizana, uwa kwa umoja na kwa kuchangia. Basi imepita kwa kifupi, ramadhani imepita vizuri. Kwa ujumla maisha yalikuwaje? Maanake daima ramadhani mambo yanakuwa anabadilika. Maisha yalikuwaje ramadhani huko Goma? Basi hapa Goma, kama vile unavyoelewa, ni mji inatoka katika matatizo ya vita, na kutokana na hizo kasia mbalimbali, lazima kukua kulikuwa shida kidogo ama ugumu kidogo wa kimaisha, lakini basi tunashukuru Mungu, hali ya watu ilikuwa haikuwa nzuri zaidi kutokana na maisha ya vita hapa imekuisha hapo majuzi na amani inaingia, na hii ni lazima. Watu wote hawakufanikiwa kupata uwezo kidogo katika mwanzo wa Ramadhani, lakini kiwa, kwa kiutu imepita vizuri. Naam, kwa hivyo nakupa nafasi kama una salamu maalumu au kwa jamaa zako na marafiki. Basi nashukuru natumia salamu, uh, mke wangu Fatuma kwenye yupo, uh, baba yangu namtumia salamu na, natumia vilevile salamu wa ndugu zetu wasiokuwa Waislamu, na tunawaambia karibu kuja kuchangia na sisi katika sikukuu ya Idi el Fitri, insha allah. Natumia dada yangu jina yake Marija, ni si Mwislamu, lakini namtumia salamu na namwalika. Naam, asante sana. Basi, kutoka Goma, bila shaka salamu za idi bila shaka haziwezi kuendelea bila kibao kidogo, na ninashindikiza Ivon Chakashaka akisema let the children live. kwa sababu mwa wakati huu wa Idi ni siku hasa ya watoto, basi, let the children live. Ama mimi ni mtoto anataka kuishi. Bila shaka siku kuu ya Eid ni kukumbuka watoto hasa kupewa zawadi, wanaingia nyumbani na kadhalika. Sasa katika email au tuseme barua pepe at voanews.com tumepata salamu chungu nzima, kwa hivyo kwa hivyo mimi nachukua wakati huu kupeperusha salamu zinatoka kwa Juma Jumanne Athmani Lukoba akisema yuko Usinge Tabora, anasema mnaendeleaje huko, salamu za Eid ziwafikie, kwanza mama yako mzazi bi Hida Ramadhani Mgolwa akiwa huko Usinge Tabora. Wa pili zimwendee ndugu yako Pili Athmani Lukoba, Haji Athmani Lukoba, Ramadhani Athmani Lukoba, Zawadi Athmani Lukoba, tatu Athmani Lukoba, Zaitun Athmani, na salamu vilevile zimfikie Baraka Shaban. Salam zako za mwisho nasema ziwafikie rafiki zako Uchumi Filbat Fikiri, Dairo Gakala Sima, alafu na Rustic Malatu Swedi Kaluta mapema Ndula Yakob Zakaria na Juma Michael wanaharakati ujumbe na kutakieni nyote Idi ya kheri. Hapa vilevile ninavuta barua yako Hashim Ramadhan wa Usinge Tabora. Huko huko Tabora naona wamewika sana, na hapa unasema salamu zako zimfikie Jumanne Athmani akiwa huko Tabora, mama yako mzazi akiwa Kigoma, Kalihosi Said Ramadhan Masumbuko Pompa, mke wako na watoto wako Yakub Zakaria, zingine ziwafikie familia za mzee Ruhamba na Ruhamba mwenyewe. Za mwisho ziwaendee wakazi wote wa Usinge mjini na vijini vyake Shela Kaz, Kasozi Uzongwe, wengine wote, tusherekee idi kwa amani na upendo. Vile vile mchana, je, mchana wa Jordan Morogoro, anasema salamu zake za idi zimfikie Arthur Kabugu Ramadhan, Mchovu Simi Kiplagati Simia, Sima Kagaruki, Sali Buzali, Sali Steven Nyanga, Katembo Karisa na wengine wote, manake muda naona ni mchache, kwa hivyo mtanisamehe. Kwa hivyo vilevile, ninavuta barua ya Idil Fitri kutoka Alnur Hassan huko Kenya, anasema: Mpendo mtangazaji, unataka kuwasalimia wafatao: bingo wa salamu Fikiri Dairo, Swedi Kaluta, Simon Kiplagat wote wakiwa hujasema wako wapi. Chiroit, akiwa Florida, USA, Timilai Shimalamba, mwalimu Kennedy Mbemba na wengine wengi bila shaka, hujamsahau Alnur Hassan akijulikana kama Malhotar kutoka Kenya. Tukumbukane kupitia idhaa hii ya nguvu ya sauti Amerika. Nasema asante sana. Nam, kwa salamu basi. Mimi salamu zaidi na kuletea kibao cha Sabah Salum, akituambia mlango wa Mungu uwazi. Nam huyo Sabah. Bila shaka, salamu zaidi kutoka idhaa Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Wapenda wasikilizaji, msikose kutuandikia voa swahili at voa news com, uweze kutuma salamu zako siku ya Jumapili, bila shaka, kutoka idhaa Kiswahili ya Sauti Amerika, au maswali na majibu siku ya Jumamosi na live talk, bila shaka, siku ya Ijumaa. Na hivi sasa mwandishi wetu wa kule Bujumbura amekusanya maoni na salamu kutoka Bujumbura. Haidala Hazimana ametuletea salamu za wasikilizaji huko, hebu tuwasikilize. Mimi naitwa Afsa Ivona, mabade 16 namba 55, Buyenzi. Ramadhani nashukuru Mwenyezi Mungu, tulifunga kwa usalama na tulikuwa tunapata iftari bila usumbufu, na tunamshukuru Mwenyezi Mungu kwa hizi saa tunafika eko kusherekea sikukuu. Kwanza tunamshukuru Mwenyezi Mungu tutapafika, tuko uhai juu pako wengi wenye kujaliwa kupafika, na tunajiandaa kwa chakula na tutaenda kuvikao kusikiliza maneno ya mwenyezi Mungu, na wape salamu watu ambao nawapenda. E, wape mkono wa Eid wa kwanza, na mwona nampa mkono huyu Kizigenza Ndagunda Shabani na mwenye mali Feliksi na Kiza Maindo na Misili na watoto wangu wapendwa Musa Ndagunda na Ibrahimu Ndagunda na Shamimu na Amimu. Ujumbe nawambia tusherekee Idi njema, na tulikuwa tunaomba Redio Marekani ingefika huku Burundi na sisi tuwe tunaisikia vizuri. Niko na mwenzangu hapa unaitwa nani? Naitwa Joli. Joli tu na mimi na jina la Kiislamu. Shabani. Bwana Shabani, ulifunga mwezi mtukufu wa Ramadhani nataka kumalizika kwako mwezi huu ulienda vipi? Nataka tumalize lakini tunefurahi sana sana kufunga mafunga ya Ramadhani, niko fresh sana. Unaniambia kwanza unajiandaa vipi kuweza kusherekea siku ya Eid al-Fitri? Tukitoka kusali tunafurahi wanapiga kama kila mtu wote anakuja, tunakaribisha Waislamu natumia na mtu wetu mwalimu Abdi, akiwa hapo apo, tukiwa na wengine Songoro, tunasema wakuwa wanasali sana. Sisi Waislamu tunafurahi sana. Mimi Halisi naitwa Hamisi Shaban, ile jina langu Halisi. Jina la mitaani naitwa Kizigenza Dagunda Shabani mwakilishi wa mabingwa nchini Burundi. Naam, mwakilishi wa mabingwa eh, Ramadhani inatutoka, sijui, unaweza kuelezea wasikilizaji namna mlivyoweza kufunga mwezi huu mtukufu wa Ramadhani. Ndiyo kabisa, Ramadhani inatutoka kwa machungu mengi sana asaswa sisi asasa si Waislamu, Ramadhani hivi inaenda, tutarudi mshida nyingi sana. Ramadhani inakuwa ina, ina inaziwia vitu vingi kuna zile sala zinaitwa sala za kishimamo za usiku, sala za, za, za, za, za tarawe. Wakati mwingi sala tunakuwa tuko msikitini, lakini hivi sasa televisheni zitakuwa zinatuharibisha, hata zinaharibisha hata familia zetu watoto wetu kila kitu. Lakini baada ya mwezi mtukufu wa Ramadhani kuingia, vitu vyote vinakuwa vinashimama au utaona televisheni au taona kila kitu. Tunakuwa muda mwingi sana tunakuwa tuko msikitini, na hivi sasa hivi tunaenda tuna- tunasikitika sana Ramadhani kuenda. Ungeendelea hata miaka yote iwe tu Ramadhani, iwe inaendelea, lazima tutaweza kuwa utulivu familia zetu. Wakati huu ni wakati wa kujiandalia kuweza kusherekea sikukuu ya Eid. Sijui umejiandaa vipi na familia yako. Kujiandaa ni fedha kama mtu ana fedha, uwezi ukajanda raidi kwa usalama. Angalia kama vile hivi mbele, nguo zimekuwa zinauzikana franga elfu kumi na tano franga elfu ishirini hivi, nguo zinakuwa zinafika franga elfu arobaini nambie, si wenye tuko na watoto wa tano sita, hatuna kazi, naona tuta tutaandaje raidi? Tutaandaje raidi? Na hali iko nzito sana kwenye, kwenye mafamilia, franga hazionekani kwetu Burundi. Watole salamu watu upendao, uwape mkono wa Id. Haya, acha nimsalimie kwanza. Mtu wangu wa kwanza ni Kakumba Ismaili, akipatikana huko Baraka. Wa pili ni huyu Shaba Kalima na wake nyota wa Shaba, akipatikana hapo Baraka. Acha nimsalimie wa tatu, huyu anaitwa mama letu pake, akipatikana Baraka. Wa nne, acha nimsalimie huyu anaitwa Debo, akipatikana huko Bukavu, pamoja na Maria Mariamu mnyonge akipatikana huko Bukama pamoja na redio zote za ulimwengu nawaambia. Naam, wapenzi wasikilizaji, salamu hizo za Burundi nafikiri ndio zinatufikisha mwisho wa salamu zaidi kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti America, Washington DC. Msikose kutuandikia, msikose kutuma salamu zenu. Mtatukalia radhi wale ambao hawajasikia salamu zao, bila shaka tutaweza kupeperusha wakati mwingine. Kwa wakati huu basi, mimi ninasema nakuacheni hapa na Awilo akituambia janvide toi na kuhusudu kabisa. Mimi hapa Abdu Shakur Abud nikisema Idil Mubarak, kwaherini, msikose kuwa nasi tena wakati mwingine. Msikilizaji kibao safi kabisa, hicho ndiyo kinakamilisha matangazo yetu ya idi hivi leo. Basi usikose kusikiliza katika matangazo yetu ya alfajiri, tutakuletea pia salamu zaidi. Sasa nampisha Sande Somari anasoma muktasari wa habari mapigano yamepungua katika eneo liloharibiwa na vita la Gaza wakati ilunia wa kwanza sherehe za Id al Fitri, huku viongozi wa dunia wakiwapa msukumo wanamgambo wa Israel na Hamas kukubaliana kwa sitisho la mapigano na kumaliza mapigano yao ya wiki tatu. Tanki la pili la mafuta linawaka moto karibu na makao makuu ya Libya katika hali ambapo afisa mmoja anasema haiwezi kuthibitiwa. Msemaji wa shirika la taifa la mafuta nchini humo aliwaambia Reuters roketi ilipiga tanki la pili wakati wa mapambano hii leo kati ya wanamgambo wakitaka udhibiti wa kiwanja cha ndege cha karibu. Liberia inafunga mipaka yake mingi katika jaribio la kudhibiti ugonjwa wa Ebola ambao wameua karibu watu 700 huko Afrika Magharibi. Na hadi hapo basi, msikilizaji, tunakamilisha matangazo yetu kutoka jiji kuu hapa Marekani, Washington DC. Kama kawaida, tusikilize tena saa 12 na nusu jioni, saa za Afrika ya Kati, na saa 1:30 usiku, saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wenzangu wote walioshiriki hivi leo, mwendeshaji wa matangazo alikuwa Momoyo Hamza na msimamizi wetu