Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Tunatangaza kutoka hapa Washington DC. Karibuni kwa matangazo yetu ya asubuhi, yanaoanza saa 12 kwa saa za Afrika Mashariki, saa 11 Afrika ya Kati. Leo ni Alhamisi, Julai 31 mwaka 2014. Naitwa Esther Githuwat na mimi ni Sandey Shomari. na katika ripoti tulizo kuandalia asubuhi ya leo, msichana wa Kenya aliyeshiriki katika programu ya vijana hapa Washington anena na Michelle Obama. Nimemwambia kama recommendation, kuna hii presidential summit inakuja in a few days time. Nimemwambia aweze ku kuongea na our first ladies, watuone kama sisi ni marafiki zao, tuweze kuungana pamoja. Na katika habari nyingine, vijana wa kike waliokutana na mke wa rais Obama jana wamwomba aendelee kuunga mkono katika juhudi zao za kuendeleza Afrika. Tukamwambia basi sisi nasi tutaweza kupiga kelele mali tuko na yeye, aweze kutusukuma akifanya hilo jambo, akisema tusomeshe wasichana, tuwache tohara, tuwache, tuwachea mambo na aifanye hivyo venye alifanya hiyo ingine, basi tutaweza sisi wote kuendeleza hii ngumzo. Ni vidokezo vya habari tulizokuandalia msikilizaji, asubuhi ya leo. Jumuika nasi hadi mwisho wa matangazo haya, lakini kwanza Sande Shomari anakusomea habari za dunia. Wafanyakazi wawili wa kujitolea kutoka Marekani wa Peace Corps wametengwa baada ya kushukiwa kuwa na ugonjwa wa Ebola Licha ya kuwa hakuna hata mmoja wao anayeonyesha dalili za ugonjwa huo. Msemaji mmoja Jumatano alidhihirisha wamarekani hao wawili walikuwa na mtu ambaye baadaye alifariki kutokana na, na ugonjwa wa Ebola. Kama hatua ya kujikinga, Pisco wa Marekani jana walisema wanaondoa wafanyakazi wao wa, wa kujitolea huko Liberia, Sierra Leone na Guine kutokana na kuongezeka kwa ugonjwa wa Ebola. Baada ya siku kadhaa za mapigano, makundi ya Kiislamu huko Libya yamechukua udhibiti wa makao makuu ya kikosi maalum cha Libya katika mji wa mashariki wa Bengazi. Muungano mmoja wa kundi la Waislamu na wapiganaji wa jihad waitao Baraza la Shura la Bengazi la, la Wanamapinduzi walitangaza kukamata wa kituo kikuu cha jeshi katika mji huo wa mashariki kwenye taarifa yao ya jana. Ansar al Sharia, ambalo Washington wamelitangaza kuwa kundi la kigaidi, ni moja ya muungano wa makundi yanayopigana. Iliweka picha kwenye mtandao wa Facebook wa dazeni ya silaha ambayo imedai kuziteka nyara wakati wa mashambulizi. Na wafanyabiashara kutoka bara la Afrika wanatembelea sekta muhimu za nishati na uchukuzi Marekani, wakitafuta njia za kutanzua matatizo ya kiuchumi na maendeleo ambayo yanasuasua. Mwandishi wa Sauti ya Amerika Jim Rendl anaripoti kutoka hapa Washington na Esther Githyuwat anaisoma ripoti hiyo. Ni katika juhudi za kuvutia uwekezaji wa Marekani barani Afrika na kuimarisha uchumi wake pamoja na nafasi za ajira katika pande zote mbili za Atlantic. Masuala ya biashara na uwekezaji ni muhimu na ni sehemu ya kongamano kuu kati ya Rais Barack Obama na viongozi wa bara la Afrika litakalofanyika mapema mwezi Agosti hapa jijini Washington. Wafanyabiashara hao wa Afrika kwa miaka kadhaa wametembelea viwanja vya ndege vya Marekani pamoja na viwanda vya nishati. Lengo lao ni kutafuta suluhu kwa matatizo ya miundombinu na mawasiliano na wafanyabiashara na wawekezaji ambao wanaweza kuwasaidia kugharamia teknolojia mpya. Miongoni mwa maeneo wanayotazamia kuzuru ni kiwanda cha nishati cha Houston na uwanja wa ndege wa O'Hare mjini Chicago kabla ya kongamano la Washington kuanza. Mkuu wa idara ya biashara na maendeleo ya Marekani, Leocadia Zak, anasema kutanzua matatizo ya miundombinu kutasaidia chumi za bara la Afrika kukua haraka kwa sababu wakulima wataweza kupeleka bidhaa zao sokoni kwa urahisi. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. White House inalaani mashambulizi ya risasi katika shule nyingine yanayosimamiwa na Umoja ya wa Mataifa huko Gaza iliyoua watu wapatao 15 na kujeruhi wengine zaidi ya 100. Msemaji Bernadette Meehan amesema Marekani ina wasiwasi mkubwa kwamba maelfu ya Wapalestina walifukuzwa majumbani mwao hawawezi kupata usalama katika maeneo yanayosimamiwa na Umoja ya wa Mataifa. Pia alilaani wale wanaoficha silaha katika maeneo ya kujikinga. White House hailaumu mtu yeyote kwa mashambulizi ya Jumaatano, lakini maafisa wa umoja mataifa wanasema Israel inahusika. Russia imepiga marufuku uingizaji wa matunda na mboga mboga kutoka Poland jana Jumatano, siku moja baada ya umoja wa Ulaya na Marekani kuiwekea Moscow vikwazo vikali kwa kuhusika kwa kwake na mzozo wa Ukraine. Mosco pia ilionya kuwa inaweza kuongeza marufuku ya uingizaji bidhaa kwa nchi wanachama 28 wa Umoja wa Ulaya ikiwa ni kulipiza kisasi kwa vikwazo hivyo vikali vilivyotangazwa Jumanne na maafisa wa Marekani na Umoja wa Ulaya. Unasikiliza Kumekucha Afrika, matangazo yanayokujia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Na habari zilizopewa uzito wa juu asubuhi ya leo ni kumalizika kwa mkutano wa kwanza mkuu wa mradi wa Mandela kwa ajili ya viongozi vijana wa Afrika ambao ulihitimika hapo jana kukiwa na wito kutoka kwa Michelle Obama, mke wa rais wa Marekani, kuwataka wanaume vijana wa Afrika kuungana na wanawake katika vita vya kuleta usawa wa kijinsia kote duniani. Mwenzangu Abdu Shakur Abud alihudhuria kikao cha kufunga mkutano huo na kutuandalia ripoti ifuatayo. Akizungumza mbele ya vijana 500 kutoka zaidi ya mataifa 50 ya Afrika b Michelle Obama alisimulia jinsi alivyofanikiwa kufikia Ikulu ya Marekani kutokana na msaada aliopata kutoka ndugu zake wa kiume na jamaa wengine wa familia yake, I am today mahala nilipofika hii leo inatokana hasa na wanaume katika familia yangu. Wanaume walionilea walinisukuma hadi juu, kuweza kuchagua wanaume wanaolingana nami katika maisha yangu. Ndio maana nilimwona yule aliyenifaa na anayestahili kuwa mume aliyesawa nami. Josephine Kuleya anayeongoza taasisi ya Samburu Girls Foundation huko kaskazini mwa Kenya, alipata fursa kuhudhuria kikao cha faragha na Bi Obama hiyo jana. Sikutarajia uh, kwanza nilipata kiti karibu na yeye, sasa hata akiongea ananigusa hivi, so nilifurahi sana kwa sababu nilikuwa nadhani nitapata kiti mbali, naweza mwona kwa mbali, ninue mkono, lakini alikuwapo karibu, na nilikuwa namsikiza kwa umakini, akionikiwa nikimwangalia na nilikuwa na, nangoja yale mawaidha ambayo ametupa na Uh, mingi zikiwa kuhusu sisi wenyewe tuko na suluhisho za za shida zetu kama Waafrika, na ile kazi tunafanya sasa hivi ndio tunapaswa kuiendeleza ikuwe kubwa kuliko kungoja kusema o viongozi hawafanyi, o nani hatufanyii. So ni nini sisi tunaweza kujifanyia kama Waafrika. Na hotuba yake alizungumzia sana wasichana, lakini alizungumzia kwamba nyinyi vijana mna jukumu la kuongoza. Wewe umechukua kitu gani muhimu katika hotuba yake? Hotuba yake leo kwa hasa mimi ilikuwa muhimu sana, kwa sababu hiyo ndio kazi yangu. Mimi nafanya kazi ya watoto wasichana huko Kenya, na ni kazi ya kutetea haki za watoto ambao wanakereketwa tohara na uh, tuhara, uh, watoto wa kuolewa mapema na mila zingine ambazo zinamdhuru mtoto msichana, so hiyo ikiwa ni kazi ambayo mimi nafanya, Nilif, nilijihisi leo kwamba hili ni swala ambao viongozi wetu kama wao wakiweza kukuzi, kuzijadili katika hiyo uh, levo ambayo wako basi, ni, ni wakati pia wa Afrika wenzetu viongozi wetu kama Afrika waendeleze hii ngumzo na wao waanze pia kuongea juu hiyo ambayo bado nasi kama uh, katika, uh, katika community tunaweza tunaweza chukulia hiyo maneno ikiwa ya, ya muhimu sana, na tuitie. Na jambo muhimu ametuachia, amesema tupige kelele kwa njia zote, akatupa mfano ya ile bring back our girls ya, yeah, yeah, Nigeria. Nigeria. Akasema yeye yeah, alipoweza kuweka hiyo labasi ikakuwa kitu kubwa duniani, so ndipo sisi tukamwambia basi, sisi nasi tutaweza kupiga kelele mahali tuko na yeye aweze kutusukuma, akifanya hilo jambo akisema tusomeshe wasichana, tuache tohara, tuache ya mambo, na aifanye hivyo venye alifanya hiyo ingine, basi tutaweza sisi wote kuendeleza hii ngumzo vijana wote wanaondoka akiwa wamepata motisha wa kuhamasisha vijana wenzao kuanza kazi za kuleta mabadiliko ya kudumu katika maisha na maendeleo barani Afrika. Na wakati huo huo, nilipata nafasi ya kuzungumza na Recho Syengo, mmoja wa vijana ambaye pia alipata nafasi ya kukutana na mke wa rais wa Marekani Michelle Obama baada ya mkutano huo, na kwanza nilitaka kujua amejisikia vipi kukutana naye. Nimejisikia ni kama siko mtu kumwona hapa karibu na kuona uh, smile yake na ku... nimejihisi ni kama nimeona mamangu. Jambo lililokufurahisha katika mazungumzo yenu na Mama Michelle Obama ni lipi hasa? Jambo la uh, lenye limenifurahisha na ni, nilikuwa nimemwambia kama recommendation ni kuwa kuna hii presidential summit inakuja ne, in a few days time, nimemwambia aweze ku, kuongea na our first ladies, watuone kama sisi ni watu, sisi ni wa, uh, sisi ni marafiki zao, tuweze kuungana pamoja na tuweze kuendeleza Afrika, na nimefurahia amesema atakuwa na kikao na first ladies, na wataongea wata, na pengine, katika mazungumzo yenu, Michelle Obama ulivyomwona anazungumza ah, umemwona, pengine ni mtu wa aina gani? Nini ambacho umeki, pengine umekiona ambacho ukijui kuhusu Michelle Obama? Nimegundua ni mtu wa kawaida, ana roho safi sana, anangojea ana uzungumze, anasikiza mawazo yako ana, chochote unachosema anasikiza She listens before aongee, na kama hajaelewa anajaribu kukuambia sijaelewa, but uh, ki venye nimemwona ni mtu unaweza enda kwake ukiwa na shida na atakaa na kusikize, hana kiburi kama first, kama first lady wa United States, hana kiburi she's down to earth. Na pengine sasa, umeshakaa hapa, umeshajifunza, utakachopeleka nyumbani Kenya baada ya hapa ni nini hasa? Kama mfanyakazi wa serikali nitaendelea kufanya kazi na serikali. Kitu nimegundua with United States wameendelea kwamba watu wanaungana na serikali, serikali haiko kando, na public private sector haiko kando, zote zimeungana, na kama Afrika tukiungana pamoja na serikali, Afrika itaenda mbali. Ni Rachel Singo kijana kutoka Kenya akizungumza na Sauti Amerika. Unasikiliza Kumekucha Afrika kutoka hapa Sauti Amerika, Washington. Kila Ijumaa Live Talk na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yani live, juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Live Talk kila Ijumaa saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa 12 na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii. Basi msikilizaji, usikose kuungana na idhaa hii hapo siku ya e Ijumaa kusikiliza live Talk na Sande. Bila shaka mada ya wiki hii yeah, ni kuhusu vijana hawa. Mambo yatakuwa ni mengi wiki hii, hasa kuzungumza na vijana hawa viongozi wenyewe ambao wamekuja kutoka bara la Afrika. Kama unavyoona ni vijana mia tano wamejifunza mambo mbalimbali mbali, wameenda vio vikuu mbalimbali hapa Marekani wamekutana na mm -hmm, viongozi hii, wa biashara. Kwa hiyo hii itakuwa ni nafasi yao wasikilizaji wetu kwa uliza maswali, na wamekutana na Rais Barack Obama kabisa. Na vilevile mke wake uh, Michelle Obama, Obama, na wamebadilishana mawazo vilevile kutoka mm -hmm. nchi mbalimbali hizo za Afrika kwa hivyo, wasikilizaji wetu, basi msikose kuungana nao mwaulize maswali kwa sababu watakuwa hapa katika studio zetu za Sauti ya Amerika. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Rais wa Guinea Alpha Conde ametangaza wiki ya maombolezi baada ya watu kukanyagana katika tamasha la muziki wa rap ambapo watu thelathini na tatu walifariki dunia. Tukio hilo lilitokea Jumanne usiku katika ufukwe wa bahari huko Conakry, ambako mael, maelfu ya watu walikusanyika kwa ajili ya tamasha la kusherekea kumalizika kwa mwezi mtukufu wa Ramadhan. Mashahidi wanasema waliofariki dunia ni pamoja na watoto saba. Ripoti zinaonyesha kwamba mkanyagano ulisababishwa na idadi kubwa ya watu waliojaribu kutoka kupitia kwenye mlango mdogo. Wanariadha wanne wa Ethiopia ambao walipotea baada ya kushindana katika mbio wanakutana katika jimbo la Oregon wiki iliyopita wamekutwa salama. Polisi wanasema wamewapata wakimbiaji hao watatu katika mji wa Beaverton na wanne akikaa kwa rafiki yake katika mji mmoja katika jimbo la jirani la Washington. Haikujulikana mara moja kama raia hao wa Ethiopia wanaomba hifadhi hapa Marekani. Korea Kaskazini imerusha makombora manne ya masafa mafupi baharini, ikiwa ni jambo la hivi karibuni katika mfululizo wa majaribio ya makombora na mizinga. Wizara ya ulinzi ya Korea Kusini inasema kaskazini walifyatua makombora Jumatano asubuhi na mawili zaidi baadaye siku hiyo katika eneo moja kaskazini mashariki mwa Pyongyang. Haikujulikana mara moja kama silaha hizo zilitua ardhini huko Korea Kaskazini au zilifika kwenye pwani ya mashariki <mulia> Sikiliza Kumekucha Afrika kutoka hapa Sauti ya Amerika. Mazungumzo mapya ya amani kati ya makundi yanayozozana Sudan Kusini yamecheleweshwa kwa siku moja huku pande zote mbili zikijiandaa kwa duru nyingine ya majadiliano. Mwandishi wa VOA Gabe Joslo anaripoti kutoka Nairobi kuwa matumaini ya kupata amani ya kudumu yamo ya kwenye mchakato huo ambao umeshindwa kutanzua mgogoro huo wa miezi saba. Mazungumzo kati ya serikali ya Sudan Kusini na waasi wa upinzani yalitazamiwa kuanza hapo jana Jumatano katika mji mkuu wa Ethiopia, Adis Ababa. Msemaji wa serikali ya Sudan Kusini, Michael Makwei Lueth, anasema wapatanishi ndo wanarejea kazi baada ya sherehe za Id na kwamba walihitaji muda kujiandaa kwa mazungumzo. Anasema wanategemea kuwa na timu katika siku chache zijazo. Majadiliano hayo yalitegemewa kurejelewa mwezi jana lakini yalicheleweshwa kwa sababu upinzani uliomba makundi ya kiraia na raia wanaoishi nje ya nchi kushiriki kama wadau. Lueth anasema serikali haina tatizo na ombi hilo. Kwetu sisi kama serikali, hatujali nani anashiriki au nani anafanya nini. Kwa hiyo ikiwa kuongeza idadi ya washiriki au wadau italeta amani, basi na iwe hivyo. Wasemaji wawili wa upinzani walithibitisha kuwa mazungumzo yalicheleweshwa baada ya ombi la serikali, lakini wakasema upande wao wapo tayari kuendelea na majadiliano. Maelfu ya watu wameuawa huko Sudan Kusini tangu mgogoro wa kisiasa kuanza baina ya rais Salva Kiir na mpinzani wake mkuu Riek Machar na kugeuka kuwa vita vya kikabila mwezi Desemba, kwa mujibu wa Umoja wa Mataifa zaidi ya wananchi milioni moja wa Sudan Kusini wamelazimika kutoroka makazi yao tangu ghasia ya hizo kuanza huku mashirika fadhili yakionya kuwa baadhi ya maeneo nchini humo yanakabiliwa na vitisho vya njaa. Mpenzi msikilizaji, usikose kusikiliza kipindi cha Matukio ya Afrika ambacho kinakujia kila siku ya Alhamisi. Matukio ya Afrika ni kipindi ambacho kinazungumzia masuala mbalimbali yanayohusu bara la Afrika. Tega sikio kupata yale yanayotokea barani humo kila wiki, iwe masuala ya siasa, uchumi, maendeleo, mizozo au uongozi. Yote haya yatakujia kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka hapa studio zetu za Sauti Amerika. Mashambulizi ya anga na wana ya ardhi dhidi ya wapiganaji wanaoongozwa na Hamas huko Gaza yamelazimisha Wapalestina wengi kutoroka makazi yao ili kutafuta hifadhi salama, lakini eneo salama ni ngumu kupatikana. Mwandishi wa sauti Amerika Scott Bob anaripoti kutoka Jabalia kuwa baada ya makombora ya Israel kushambulia shule inayosimamiwa na Umoja wa Mataifa, takriban watu kumi na watano waliuawa na dazeni zaidi kujeruhiwa. Aida Isa anatusomea ripoti kamili. Shule ya Abu Hussein huko Jabaliya. Ukumbi huu wa darasa ulishambuliwa wakati wa alfajiri hiyo jana. Adel Abu al Aish, ambaye anaishi karibu na shule hiyo, anasema alikimbia haraka. Baada ya vumbi kuondoka, ilikuwa vigumu his leg. Kumpata mtu akiwa wa hai, watu wawili tu ndio bado waliokuwa hai. Mmoja wao alikuwa hana mguu wala mkono na mwingine alikuwa hana mguu. Tunasikia alifariki saa moja baadaye. Takriban Wapalestina elfu tatu walitafuta hifadhi hapo kwa sababu ya mapigano baina ya Israeli na wapiganaji wanaongozwa na Hamas huko Ghaza. Jeshi la Israeli liliwashauri kuondoka majumbani mwao kwa usalama wao wenyewe pale ilipoanza mashambulizi ya ardhi ili kuvunja njia za chini ya ardhi zinazoingia Israeli takriban raia wa ghaza laki mbili sasa wanaishi katika hifadhi 85 kama hizo um muhamed ana umri wa miaka ishirini na mbili na hakutaka kutambulishwa kwa majina yake halisi anauliza kwa nini israeli iliwaambia waondoke majumbani mwao kisha wanawashambulia wakiwa kwenye hifadhi They are wanatuua Waisraeli. Wa ni magaidi. Ukitizama, takriban wengi wetu ni watoto, wavulana, wasichana, wanawake. Hatuna silaha zozote, hatuna roketi, hatuna silaha. Unaweza kutazama ukaangalia kila mahala. Israeli inasema Hamas inaficha silaha katika maeneo ya raia, na hilo linawafanya kuwa shabaha halali. Umoja wa Mataifa umekiri kwamba roketi zilipatikana katika shule tatu zake na kusema huo ni ukiukaji wa kanuni zake za usawa. Raia wa Ghaza wanajihisi wamekwama, hatujui cha kufanya. Tupo hapa kila wakati, tunataraji kifo. Baadhi wanasema wanahisi afadhali kurejea majumbani mwao wakafie huko. Ummuhamed hana chaguo, nyumba yake imeshaharibiwa. Sikiliza Kumekucha Afrika kutoka studio zetu za Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Kumbuka msikilizaji, unaweza kufuatilia matangazo yetu kupitia mtandao wa internet. Anwani yetu ni www voa swahili.com. Pia kwenye ukurasa wetu wa Facebook andika VOA Swahili. Pia unaweza kuungana nasi kupitia mtandao wa Twitter na hivi punde mwenzangu Sande Shomari atakusomea muktasari wa habari. wafanyakazi wawili wa kujitolea kutoka Marekani wa Pisco wametengwa baada ya kushukiwa kuwa na ugonjwa wa Ebola, licha ya kuwa hakuna hata mmoja wao anayeonyesha dalili za ugonjwa huo. Msemaji mmoja Jumatano alidhihirisha wamarekani hao wawili walikuwa na mtu ambaye baadaye alifariki kutokana na, na ugonjwa wa Ebola. Kama hatua ya kujikinga, Pisco wa Marekani jana walisema wanaondoa wafanyakazi wao wa kujitolea huko Liberia, Sierra Leon na Guine kutokana na kuongezeka kwa ugonjwa wa Ebola. Baada ya siku kadhaa za mapigano, makundi maalum ya Kiislamu huko Libya yamechukua udhibiti wa makao makuu ya kikosi maalum cha Libya katika mji wa mashariki wa Bengazi. Muungano mmoja wa kundi la Waislamu na wapiganaji wa jihad waitao Baraza la Shura la Bengazi la Wanamapinduzi walitangaza kukamata kituo kikuu cha jeshi katika mji huo wa mashariki. Kwenye taarifa yao ya jana, White House inasema ina laani mashambulizi ya risasi katika shule nyingine inayosimamiwa na Umoja wa Mataifa huko Gaza ulioua watu wapatao kumi na tano na kujeruhi wengine zaidi ya mia moja. Msemaji Bernadet Mihan amesema Marekani ina wasiwasi kwamba maelfu ya wapalestina walifukuzwa majumbani mwao hawawezi kupata usalama katika maeneo yanayosimamiwa na Umoja Mataifa. Pia ililani wale wanaoficha silaha katika maeneo ya kujikinga. Rusia imepiga marufuku uigizaji wa matunda na mbogamboga mboga kutoka Poland jana Jumatano, siku moja baada ya Umoja wa Ulaya na Marekani kuwekiwa vikwazo mosco vikali kwa kuhusika kwake na mzozo wa Ukraine na ifuatayo sasa ni tahariri ya Sauti Amerika inayoelezea sera za serikali ya Marekani. Mojawapo ya ukiukwaji mkubwa wa ahadi walizotoa Juni kumi kumaliza mapigano na kuanza mazungumzo ya kuunda serikali ya mpito, waasi wa Sudani Kusini wamevamia na kujaribu kuchukua udhibiti wa mji muhimu kijeshi wa Nasir katika jimbo la Apanae. Wapiganaji wa upinzani wanaomtii makamu wa rais Riek Machari walishambulia jeshi la Sudan kusini mapema Julai ishirini na kuchukua baadhi ya vituo vya serikali. Msemaji wa jeshi alidai kuwa hatimaye waasi walitimuliwa wakiwa wamepata hasara kubwa. Inasemekana mapigano ya hapa na pale yangali yanaendelea huko. Pande zote zilikubaliana mara kadhaa kufanya mashauriano ya kumaliza mapigano, lakini bado wanapigana Wakishawishiwa na jumuiya ya Egan pamoja na vitisho vya vikwazo vya Umoja wa Afrika, Marekani, na wengine katika jumuiya ya kimataifa. Pande zote zilikubaliana kutekeleza ahadi ya siku ya mwisho iliyowekwa Agosti kumi, kuunda serikali ya mpito na maendeleo. Katika hili yanahitajika haraka. Wakati huo huo, mzozo umeingia katika mwezi wa saba. Maelfu ya watu wamekufa na zaidi ya watu milioni moja nukta tano wamekimbia kutoka makazi yao. Akiba ya chakula inazidi kupungua katika maeneo ya kaskazini ambako mapigano yamekuwa makali zaidi, na mashirika ya msaada yanahofia kuwa Sudan kusini inaweza kutumbukia katika janga la njaa. Marekani imelaani vikali shambulizi la mji wa Nasir na kutoa mwito kwa pande zote kusitisha haraka vitendo hivyo na kurejea kwenye makubaliano ya amani waliofikia awali. Kutokana na uharibifu uliotokea katika mji wa Nasir, kutaabika mara kwa mara kwa watu wa Sudan na mzozo wa kibinadamu kuzidi kuwa mbaya, ni muhimu kwa pande zote kurudia tena ahadi zao za kufikia makubaliano ya kisiasa. Ghasia zilizogubika Sudan Kusini kwa muda mrefu ni lazima zimalizike. <mucho> sauti ya amerika iliyoelezea sera na msimamo wa serikali ya marekani tunakamilisha matangazo yetu kumekucha afrika asubuhi ya leo ungana nasi tena hapo kesho saa 12 kwa saa za afrika mashariki saa 11 afrika ya kati kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya mwelekezi aida isa msimamizi wa matangazo ni mimi na hapa studio nimeshirikiana naye sunday shomari tunawatakia siku njema kutoka studio zetu za jiji kula na, na Washington DC,