Nam, katika habari za dunia, mahakama ya katiba nchini Uganda imebatilisha sheria kali ya kupinga ushoga ambayo inaruhusu hukumu ya kifungo cha maisha kwa wale watakaokutwa na hatia ya kufanya vitendo vya ushoga. Mahakama ilitangaza leo kuwa imebatilisha hatua hiyo kutokana na makosa ya kisheria katika kupitishwa kwake. Imesema sheria hiyo ya kupinga ushoga haikuwa ya kikatiba kwa sababu ilipitishwa katika bunge bila kuwa na idadi kamili ya wabunge. Waungaji mkono wa hatua hiyo watakuwa na nafasi ya kukata rufaa. Rais Yoweri Museveni alitia saini mswada huo mwezi Februari. Sheria hiyo ilipingwa vikali, inayopinga vitendo vya ushoga na kuwataka wote wanaojua yeyote anayejihusisha na vitendo hivyo kutoa taarifa polisi. Wanamgambo nchini Somalia wamemuua mbunge mwingine, mjumbe watano katika bunge kuuawa na wanamgambo wa kundi la Al Shabab mwaka huu. Sheikh Adam Mohamed Mader alipigwa risasi na kuuliwa leo katika mji mkuu wa Mogadishu. Shirika la habari la Ufaransa AFP limemnukuu msemaji wa Al Shabab akisema kundi lake linawajibika na mauaji hayo. Inaripotiwa kuwa watu wenye silaha walimfyatulia risasi Mader, mwenyekiti wa kamati ya fedha katika bunge wakati akitoka msikitini. Shirika la afya duniani WHO limewaambia marais wa Afrika Magharibi, ambako kuna mlipuko wa ugonjwa wa Ebola, kuwa linafanya jitihada za haraka kudhibiti ugonjwa huo. Mkurugenzi wa WHO Dr. Margaret Chan amesema kama mlipuko wa ugonjwa huo utaendelea kuwa mbaya zaidi, madhara yatakuwa makubwa zaidi ya kupoteza maisha ya watu. Dr. Chan yuko Conakri, ambako alikutana leo na marais wa Guine, Sierra Leone, Liberia na Viongozi wa WHO na nchi za magharibi wanakamilisha mpango wa dola milioni mia moja wa kupambana na ugonjwa huo wa Ebola uliosababisha vifo vya watu karibu 730. Dr. Chana anasema zaidi ya wafanyakazi sitini wa huduma za afya ni miongoni mwa walioathiriwa, wa na baadhi ya wafanyakazi wa msaada wa kimataifa wameambukizwa. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Darzeni kadhaa ya wachunguzi wa kimataifa wameanza kufanya kazi kwenye eneo lililotokea ajali ya ndege nambari 17 ya shirika la ndege la Malaysia huko mashariki mwa Ukraine. Wachunguzi kutoka Uholanzi na Australia wakifuatana pamoja na maafisa kutoka taasisi kwa ajili ya usalama na ushirikiano huko Ulaya leo wameanza kukusanya nye ushahidi kwenye eneo ambalo hivi sasa limetengwa kama eneo la uhalifu. Watalenga kwenye kuangalia daruzeni kadhaa za miili ambayo bado haijulikani ilipo na kuchunguza mali za watu 298 waliokufa wakati ndege Boeing 777 ilipotunguliwa mwezi uliopita. Mapema leo wanajeshi kumi wa Ukraine waliuawa katika shambulizi moja la kushtukiza lililofanywa na waungaji mkono wa Russia wanaotaka kujitenga karibu na mji wa Shakhtarsk ambao haupo mbali sana kutoka eneo la ajali. Maelfu ya wahamiaji wanaoishi katika jimbo la Colorado nchini Marekani kwa miezi kadhaa wamekuwa wakisubiri kupata vibali vya kuendesha gari na hatimaye sasa wamefanikiwa hilo, hata kama wapo nchini Marekani kinyume cha sheria. Sheria katika jimbo la Colorado inaruhusu wahamiaji wanaoishi kinyume cha sheria kupata leseni ya kuendesha gari pamoja na kitambulisho kingine cha kawaida, hatua ambayo imeanza hii leo. Mbunge kwenye mkutano wa kitaifa wa jimbo hilo anasema Colorado ni moja ya majimbo kumi na mmoja yaliyopitisha mswada huo, ikiwemo Washington DC. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amekutana na waziri mkuu mpya wa India Narendra Modi kwa mara ya kwanza leo katika siku ya tatu ya ziara yake ya India. Mkutano wao huko New Delhi umefanyika siku moja baada ya mkutano wa shirika la biashara duniani huko Geneva, ambapo India iligomea mageuzi kwa madai ya kutaka iruhusiwe kuuza akiba yake ya chakula kwa maskini kwa bei ya ruzuku. Sheria za WTO zinasema chakula hicho kinaweza tu kuuzwa kwa bei ya soko. Maafisa wanasema Kerry alitoa wito kwa waziri mkuu Modi kushirikiana na Marekani kupeleka mbele ya utaratibu wa WTO. Wajumbe katika mkutano wa WTO walisema wamekosa tarehe ya mwisho ya kupitisha mageuzi hayo na walionyesha wasiwasi matokeo yanaweza kuwa mabaya.