Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Hapa studio, mimi ni Abdu Shakur Abud na mimi ni Meri Mgawe. Tunawakaribisheni katika matangazo yetu ya leo Jumatatu tarehe 11 Agosti mwaka 2014. Matangazo yetu husikika katika redio shirika za FM pamoja na katika masafa mafupi ya mita bendi 19 na 22. Karibuni. Katika matangazo yetu ya leo jioni, tunakuarifu kuwa kiongozi wa upinzani nchini Kenya, Raila Odinga, ajaribu kukusanya sahihi za wananchi kuitisha kura ya maoni. i kamati ndio itaunda ile swali ambayo itaenda kwa wananchi, yani swali ambayo wananchi watatarajia kusema ndiyo au la. Huko Rwanda, imeripotiwa kwamba mtu wa kwanza anayeshukiwa kuwa na virusi vya ugonjwa wa ebola amegundulikana. Naoga kila mtu mtu akinipitia kwangu na wasiwasi ya kwamba nami nitambukizwa, kwa sababu nilikuwa nausikia kwenye vyombo vya habari upande wa Afrika Magharibi. Mimi kwangu sikutegemea sk kwamba utafika huku Rwanda nam hizo, basi ni baadhi za ripoti za kuandalia hii leo. Mpendwa msikilizaji, katika matangazo yetu ya nusu saa, tunashukuru kwamba unaungana nasi na utakaa pamoja nasi hadi mwisho wa matangazo. Unaweza kusikiliza matangazo hayo vilevile kwenye tovuti ya anwani ya www.voaswahili.com, lakini kwanza Mery Mgawe anatusomea taarifa ya habari. Israel na Wapalestina wameanza mazungumzo mjini Kairo yenye lengo la kutafuta suluhu ya kudumu kumaliza mapigano katika ukanda wa Gaza. Siku tatu za sitisho la mapigano zinamalizika hivi leo, huku Misri ikiongoza mashauriano baina ya pande hizo mbili zinazopingana, baada ya mapigano yaliyodumu zaidi ya mwezi mmoja na kusababisha vifo vya watu elfu mbili. Msemaji wa kundi la wanamgambo wa Hamas anayeongoza Gaza, Sami Abu Zuhri, aliyeita mashauriano hayo kuwa nafasi ya mwisho ya kufikia makubaliano. Wapatanishi wa Israel hawakutani ana kwa ana na ujumbe wa Palestina kwa sababu inajumuisha Hamas, ambayo taifa hilo la Wayahudi linawaona kama ni magaidi wizara ya afya nchini Nigeria imesema imethibitisha kuwa kuna mtu mwingine aliyeambukizwa na virusi vya ugonjwa wa Ebola, hivyo kufikisha idadi ya watu kumi walioathiriwa na virusi hivyo. Nigeria pamoja na Liberia, Guinea na Sierra Leone zinakabiliwa na mlipuko mkubwa wa ugonjwa wa Ebola, lakini kutokana na miundombinu dhaifu ya huduma za afya na ukosefu wa usafi imekuwa ni changamoto kubwa. Guine ilitangaza Jumapili kwamba inafunga mipaka yake na Liberia na Sierra Leone. Shirika la Afya Duniani, WHO, limetangaza mlipuko huo kuwa wa dharura ya kimataifa ya masuala ya afya. Mkuu wa WHO Dr Margaret Chan amesema kuwa mataifa hayo manne hayana uwezo wa kudhibiti mlipuko huo mkubwa na yameomba msaada wa ya kimataifa. Kwa upande mwingine, baadhi ya nchi za kiafrika zimeanza kuchukua hatua za kuimarisha uchunguzi kwa watu wanaoingia nchini mwao wakitokea Afrika Magharibi. Malawi imeanza kuchukua hatua za kuzuia kuingia kwa wagonjwa, kwa ugonjwa huo nchini humo kwa kuwakagua abiria wote wanaowasili kutoka Afrika Magharibi. Na Rais Faudh Masud wa Iraq amemwomba naibu spika wa bunge Haida Al Abadi kuunda serikali mpya wakati nchi yake inakabiliwa na mashambulizi kutoka kwa wanamgambo wa kundi la Kiislamu la Islamic State ambao wamechukua udhibiti wa sehemu kubwa ya kaskazini na magharibi ya nchi hiyo bila ya upinzani mkubwa. Ala bada aliteuliwa hii leo kutoka kundi kuu la washia la National Alliance. Aida Isa anasoma ripoti zaidi. Uamuzi huo ulichukuliwa baada ya waziri mkuu anayebidi kuondoka Nuri al-Maliki kujaribu kubaki madarakani akikaidi wito kutoka Wasuni na Wakurdi na baadhi ya wanasiasa wa Kishia kumtaka ajiuzulu ili kuweza kuteuliwa mtu mwingine asiyesababisha mvutano mkubwa. Mapema hii leo mahakama kuu ya Iraq ilieleza kwamba muungano wa vyama vya kisiasa vinavyoongozwa na al-Maliki ni mkubwa katika Bunge, hivyo kumpatia nguvu ya kumteua waziri mkuu au kubaki madarakani. Bwana Maliki alisema atawasilisha mashtaka dhidi ya rais kwa kutoweza kumteua waziri mkuu kabla ya muda uliowekwa wa jana. Waziri wa mambo ya nchi za nje wa Marekani John Kerry amesema hii leo kwamba kuundwa kwa serikali ni muhimu kabisa kwa uthabiti wa Iraq kwa wakati huu na kumhimiza Bwana Maliki kuepusha hali ya kuzorotesha hali ya mambo. Waziri wa ulinzi wa Marekani Chuck Hagel alisema siku tatu mashambulizi ya ndege za Marekani dhidi ya wanamgambo wa Islamic State yamefanikiwa kabisa. Hatua hiyo imewawezesha wanajeshi wa jimbo la Kikurdi kuchukua tena udhibiti wa miji miwili kutoka kwa wapiganaji hao wa Islamic State. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Waziri mkuu wa Uturuki Tayyip Erdogan ameshinda katika uchaguzi wa kwanza wa kugombania kiti cha rais, ikimhakikishia kwamba ataongozwa kwa kipindi cha miaka mitano mingine. Tume ya uchaguzi nchini Uturuki ilisema jana Jumapili kwamba katika kura zote zilizohesabiwa, matokeo ya majimbo yanaonyesha bwana Erdogan ameshinda kwa kura nyingi zaidi. Matokeo yalionyesha kuwa alikuwa mbele kwa wapinzani wake wawili, mkuu wa zamani wa jumuiya ya Kiislamu Emedin Isanoglo na mgombea wa Kurdi Sarahatin Demitas. Karibu. Mkuu wa NATO Anders Fog Rasmussen amesema muungano wao haujaona dalili zozote za kujiondoa kwa vikosi vya Russia Russia kutoka kwenye mpaka wa Ukraine, na kuna uwezekano mkubwa Moscow itaingia kati kijeshi huko Ukraine mashariki. Bwana Rasmussen aliambia shirika la habari la kimataifa Reuters kwamba Russia imeonyesha ikifanya operesheni za kijeshi kama vile za kibinadamu, jambo ambalo ni ukuukaji wa operesheni za kijeshi nchini Ukraine. Wakati huo huo, msemaji wa rais Vladimir Putin leo alisema Russia itapeleka msaada wa kibinadamu mashariki mwa Ukraine kama kutakuwa na makubaliano ya pande zote, kutokana na hali mbaya ya kibinadamu iliyoko katika eneo hilo. Mnaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka hapa Washington DC. Habari yenye uzito hii leo inatupeleka huko Kenya, ambako kiongozi wa upinzani Raila Odinga akishirikiana na muungano wa CORD wanataraji kuzindua mpango wake wiki hii wa kukusanya zaidi ya saini mia moja ya wananchi kulazimisha serikali kuitisha kura ya maoni kutokana na masuala mbalimbali ya nchi hiyo ikiwa ni pamoja na suala la usalama. Mwandishi wetu wa Nairobi, Mwangi Konyo, ana maelezo zaidi tangu mkutano wa Sabasaba wa muungano wa CORD uliofanyika katika bustani ya Uhuru Park hapo mjini Nairobi, viongozi wa vyama vya ODM na Wiper wakiongozwa na Raila Odinga na Kalonzo Musyoka wamekuwa wakiwahimiza wafuasi wao kujiandaa kwa kura ya maoni kama hatua mojawapo ya kuilazimisha serikali kushughulikia matatizo yanayolikabili taifa. Wakati wowote wa wiki hii, Raila Odinga anatarajiwa kuzindua mpango wa kukusanya zaidi ya saini milioni moja 1 zinazohitajika kwenye katiba Kabla ya tume ya uchaguzi kujiandaa kwa kura hii ya maoni, kamati ya wanasheria watatu wa muungano wa CORD imekuwa ikishughulikia suala hilo, hususan masuala yatakayoshirikishwa kwenye kura hii ya maoni. Baadhi ya masuala yanayotarajiwa kushirikishwa kwenye kura hii ya maoni yanahusika na ukosefu wa usalama nchini, tatizo la ajira kwa vijana, kupanda kwa gharama ya maisha na tatizo la rushwa. Raila Odinga, kamati ndio itaunda ile swali ambayo itaenda kwa wananchi, yani swali ambayo wananchi watatarajia kusema ndiyo au la. Kura ya maoni imesababisha wasiwasi na taharuki kati ya raia wa kawaida, baadhi yao wakihofia kuzuka kwa ghasia na machafuko kati ya wafuasi wa OD na Jubilee. Lakini naibu wa kiongozi wa upinzani Kalonzo Musyoka anadai kwamba hakuna haja ya kuwepo na uoga na wasiwasi, kwa sababu kura ya maoni haina hatari ya kusababisha fujo na machafuko kama inaotokea wakati wa uchaguzi mkuu. So hakuna ili, ilikuwa hatari ni kwamba wakati tulikuwa uhuru pa watu wengine walikuwa wanaona kama tunaenda kutoa uhuru ikulu. Sisi wengine ni wanasheria tunaelewa sheria za nchi, kwa hivyo wapoe kabisa, kila mtu apoe ajue. Lakini Kalonzo hata kubali Kenya iwe kama Somalia. It is not always the case kwamba referendum lazima iandamane na fujo. Hii itaandamana ita na fujo We will control the political climate. Na hata kabla ya kuitishwa kwa kurahia maoni hapa nchini Kenya, baadhi ya viongozi katika serikali ya Jubilii ya Uhuru Kenyatta wameanza kumtoroka na kudai huenda wakajiunga na Raila Odinga katika kurahia maoni. Baadhi yao ni magavana wa majimbo, lakini naibu wa rais William Ruto akishirikiana na wabunge wa wafuasi wa Uhuru Kenyatta wanadai huenda wakawachukulia hatua kali iwapo wataunga mkono mlengo wa Raila Odinga badala ya kujibu maswali ya vile wametumia pesa, wanatuambia ya kwamba mkitusukuma sana tuwajibike, tutaungana na wale tufanye referendum. Sasa yeah, honestly ni watu tuliwashinda, na wanaona ya kwamba tukipata nafasi ya kujenga reli na barabara na kuweka stima wa, eh, mambo yao ya kisiasa itapotea 2017 na huwa tunaambia gavana lazima aimbe ile wimbo tunaimba, na kwa maana nimeona amewekwa kwa orodha ya wale ambaye wanaambiwa watengeneze sijui eh, maswali ya katiba. Si tunamwambia hivi, nilikupongeza kwa sababu siku ya sabasaba tulienda kuangalia miradi Kajiado na wewe, lakini sasa hiyo njia umeingia, saa ni ya kusema hata mi nitainua kiboko sasa. Kama sisi Jubilii tumesema sisi hatuamini referendum, haipaswi kufanywa sasa, na wewe ni gavana wetu, na umeenda openly unashikana na watu wa code kuitisha referendum. Si wewe umeji, umekana jubilee mara kwa mara? Rais Uhuru Kenyatta amesema serikali yake haina fedha na wakati wa kushughulikia swala hilo la kura ya maoni, anasema haitawezekana. Mwaike, kwenye Sauti ya America, Nairobi. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Waziri wa mambo ya nje ya Marekani John Kerry amewasili Australia ambako atakutana na waziri wa ulinzi shak higo kwa mazungumzo na mawaziri wenzao u wenzao wa huko. Kerry pamoja na waziri wa mambo ya nje wa Australia Julie Bishop waliwasili pamoja Sydney leo Jumatatu, wakitokea kwenye mkutano wa ASEAN huko Burma, nchi ambayo pia inajulikana kama Myanmar. Kerry hego na Bishop pamoja na waziri wa ulinzi wa Australia David Johnson watakutana Jumanne kwa ajili ya majadiliano kuhusu masuala mbalimbali ikiwemo biashara, usalama wa baharini na mabadiliko ya hali ya hewa. Naam. Na tukirudi katika ripoti za waandishi wetu ni kwamba huko Rwanda, kwa mara ya kwanza kumeripotiwa mtu anayeshukiwa kuwa na virusi vya Ebola. Wizara ya afya nchi hiyo imesema mtu huyo anaendelea kuhudumiwa kwenye sehemu mbali pekee ili kuepusha kuambukizwa wengine. Mtu huyo ni raia wa Ujerumani ambaye aliingia Rwanda akitokea Liberia. Kutoka Kigali, mwandishi wetu Silvanus Caramera ametuletea ripoti. Kisa cha mshukiwa huyu wa ugonjwa hatari wa Ebola kimetokea wiki chache baada ya serikali kutangaza kwamba inaendelea kufuatilia kila siku uwezekano wa kuingia kwa watu wenye virusi vya ugonjwa wa Ebola. Hii ni mara ya kwanza pia ugonjwa wa Ebola ukishukiwa kuwepo hapa Rwanda, baada ya taarifa za kuwepo huko Afrika Magharibi. Kwa mujibu wa tangazo lilotolewa na wizara ya afya nchini, mgonjwa huyo ni mwanafunzi wa udaktari kutoka Ujerumani na ambaye alitarajiwa kufanya kazi ya mda kwenye hospitali kuu ya Kigali King Faisal. Wizara ya Afya imesema kwamba imekwisha mweka sehemu yake pekee ambako anaendelea kufuatiliwa kwa jicho la karibu kwa kupewa huduma mbalimbali. Tayari vipimo vimekwisha chukuliwa ili kubaini ikiwa kwenda na virusi vya Ebola au la. Matokeo ya uchunguzi huo yanatazamiwa kutolewa ndani ya masaa 48. Licha ya mgonjwa huyo, baadhi ya madaktari wa uguzi, wafanyakazi wa hospitali hiyo na hata baadhi ya wagonjwa waliowasiliana naye kwa namna moja au nyingine nao pia wamewekwa kwenye sehemu yao kila mmoja ili kuepuka kueneza ugonjwa huo kwa watu wengine. Ubalozi wa Ujerumani mjini Kigali umesema kwamba bado unaendelea kuwasiliana na wizara ya afya na kwamba bado ni mapema kutoa tamko lolote. Vilevile wamejizuia kudhibitisha ikiwa mgonjwa huyo ni Mjerumani au la, wakisema kwamba wanaendelea kukusanya taarifa kumuhusu na kwamba huenda taarifa hizo zikapatikana baadaye. Hata hivyo, baadhi ya wagonjwa anakohudumiwa mgonjwa huyo walikuwa na wasiwasi. It's really inatisha, tuna wasiwasi. Kamwe hatukudhani ebora ingefika hapa, lakini sasa imefika. Tunaogopa kwamba siku nyingine huenda tukawa ni sisi tuliambukizwa. Naoga ukila mtu mtu akimpitia kwangu na wasiwasi ya kwamba nami nitambukizwa, kwa sababu nilikuwa nausikia kwenye vyombo vyombo vya habari upande wa Afrika Magharibi. Mi kwangu sikutegemea siku kwamba tutafika huku Rwanda. Taarifa za Wizara ya Afya zimedai kwamba mgonjwa huyo mwenye asili ya Ujerumani aliingia Rwanda akitokea nchi ya Liberia. Nchi ambayo mpaka sasa inaendelea kushuhudia mamia ya vifo vya ugonjwa huo. Wizara ya Afya vile vile imekuwa ikitangaza kwamba mikakati ya kuukabili ugonjwa huo imewekwa tayari kuanzia uwanja wa ndege na kwenye mpaka yote ya Rwanda. Kisa cha mgonjwa huyu kimetokea wakati baadhi ya watu hapa wakisema kwamba wana wasiwasi kutokana na ndege za shirika la ndege la taifa Rwanda Air kuendelea kufanya safari za kila siku kwenye nchi za Afrika Magharibi ambapo kuna kunaripotiwa visa zaidi vya ugonjwa huo wa Ebola. Silvano Scaremera, Sauti ya Amerika, Kigali. Nam na tukitoka Kigali tunaelekea huko DRC, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ambako tume huru ya uchaguzi seni inaanza kujitayarisha kwa ajili ya uchaguzi ujao. Mkuu wa tume hiyo Padri Apolonari Malumalu ameomba raia na upinzani kuungana katika mchakato wa uchaguzi unaoandaliwa. Oster Malivika amezungumza na kiongozi huyo kutoka Goma. Kiongozi huyo wa tume wa uchaguzi hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Padre Malumalu ameomba wananchi, wanasiasa na vikundi mbalimbali kujiandaa kwa uchaguzi ambao hivi sasa unatarajiwa. Ni kusema kama miaka ijayo ni miaka ya kupiga kura, na tunaomba wakazi wote wakaze kabisa, kila kitu chochote waweze kuunga mkono tume huru la uchaguzi na tuweze kweli kupiga kura katika ukweli na usalama. Malumalu hata hivyo amehakikisha kwamba uchaguzi lazima ufanyike Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ni kusema kama tuko tayari hakika na tunaenda hakika kusaidia inji eh, kufuatana na mamlaka yetu, ili wakaaji wapige kura sio tu kwa njia ya kiserikali ya juu na tena vijijini, na ndio itakuwa mara ya kwanza Kufanya kila kitu uchaguzi kwa jumla na kwa uh, ngazi zote za za Kongo. Upande wa upinzani wachukulia shingo upande hatua ya tume huru ya uchaguzi hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kama alivyosema Ribes Mikindo wa chama cha UDPS cha Etienne Chisekedi. Hizo ni habari za malumalu tu, haziko za wakongomani na hazina za vyama vya siasa ya upinzani, hizo hatuzijue na tunangoya sisi maongezi ikuwe kusudi kalenda mpya itoke na ye aondoke, eh, kwa sababu sisi tunakuwa kunaesha kutayarishwa plente kwake yeye bwana Malumalu. Nayo mashirika ya kirahia yasemaje? Gotie Misoni ni kiongozi wa mashirika ya kirahia ni Goma. Uh, tunafikiria kwamba ni, ni mkutano mzuri sana kwa sababu uh, imeacha watu kwa mji wa Goma shirika la raia waweze kuzungumza pamoja na wale ambao wanasimamia uchaguzi uh, katika nchi hatua hii ni hatua ya maana sana kwa kuweza kujulisha watu nini itafanyika nini inapangiliwa hii ni hatua moja tu wananchi hapa jamhuri ya kidemokrasia ya kongo hivi sasa wamekuwa katika hali ya sindofahamu kufuatia mvurugano kati ya wanasiasa ikiwa upinzani pamoja na vyama tawala kuhusiana na marekebisho ya katiba na maandalizi ya uchaguzi oser malvika sauti amerika goma Michezo. Ni Jumatatu ya michezo msikilizaji, na leo tunaanza habari kuwa wachezaji wawili mashuhuri duniani Didier Drogba wa Ivory Coast na Miroslav Klose wa Ujerumani wametangaza kujiuzulu kutoka katika timu zao za taifa na kwamba wataendelea tu kucheza soka katika kiwango cha klabu. Drogba alitangaza mwishoni mwa wiki kuwa hatachezea tena timu ya taifa ya Ivory Coast, lakini ataendelea kuchezea Chelsea alikurudi msimu huu, ingawa naye Jumapili aliumia katika mechi ya kirafiki baina ya Chelsea na Ferencvaros ya Budapest. Na hivi leo Miroslav Klose ambaye anashikilia rekodi ya mfungaji bora katika mechi za Kombe la Dunia leo amesema hatavaa tena jezi ya timu ya taifa. Klose mwenye umri wa miaka 36 alifunga magoli mawili Brazil na kumpita Ronaldo wa Brazil kwa rekodi ya magoli 16 katika fainali za Kombe la Dunia. Klose ni mfungaji bora wa Ujerumani pia akiwa na magoli 71 aliyoipatia timu ya taifa ya nchi hiyo. Nam. Na tukiangalia ripoti kutoka kwa waandishi wetu, Kahozikosha anatueleza kuhusu ushindi wa timu za Vita Club na TP Mazembe za Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo katika michuano ya Champions League barani Afrika. Nam, timu ya Vita Club ya Kinshasa ilifaulu kupata barua ya njia hii jana mjini Aleksandri nchini Misri kuingia katika raundi ya nusu fainali ya mchuano wa Champions League barani Afrika kisha ushindi wao dhidi ya timu ya Zamaleki ya Misri goli moja kwa bila wakati ambao hapa Lubumbashi timu ya TP Mazembe iliichapa timu ya Al Hilal ya Sudani goli tatu kwa moja, kuvutia machozi. Davidi Mwakasu, kocha makamu wa TP Mazembe, anaeleza hapa siri ya ushindi wa TP Mazembe. E, tafadhali kujua asima pale tunaenda Tunisia tutumika sana ma maeeisi mingi mpaka sa kuingiza kuingiza kuingiza kuingiza kuingiza kuingiza. Mo, leo Mungu anasaidia bahati inakuyako ina, lakini tulengisha tatu itunashinda tena. Kwenye orodha ya kundi hilo, timu ya TP Mazembe imeshika nafasi ya kwanza na pointi kumi, pointi kumi vilivili kwa timu ya Vita Club ya Kinshasa. Zamalek na Al Hilal wanashika mkia wakiwa na pointi ine. Kwenye raundi ya mwisho ya robo fainali, TP Mazembe itamenyana ifikapo tarehe 20 na ini mwezi tunao na timu ya Vita Club ya Kinshasa, wakati ambao timu ya Zamalek itacheza mechi ya mwisho ya robo finali dhidi ya timu ya Al Hilal ya Sudani. Kutoka Lubumbashi ni kiripoti kwa niaba ya Sauti ya Amerika michezo, mimi ni Kaozi Kosha. Na kutoka Dar es Salaam, Tanzania, kuna habari kuwa SEKAFA inachukua hatua zaidi dhidi ya klabu ya Yanga kwa kupeleka timu B katika michuano ya Kagame Cup. Baraza la vyama vya michezo kwa nchi za Afrika mashariki na Kati, SEKAFA, limeapa kuchukua hatua kali zaidi kwa klabu ya Yanga ambayo hivi karibuni ilitangaza kutoipa uzito michuano ya kombe la Kagame inayoendelea huko Kigali, Rwanda pamoja na kwamba SEKAFA tayari imeshusha rungu lake kwa kuiondosha kabisa katika michuano ya mwaka huu na na nafasi yake kuchukuliwa na mabingwa mabingo wapya likikuwa soka tanzania bara klabu ya Azam, lakini shirikisho hilo limesisitiza kwamba litakwenda mbali zaidi kwa kushusha viboko vingine kwa klabu hiyo ya Yanga. Yanga alitangaza kupeleka timu b katika michuano hiyo, hatua ambayo ilighadhabisha shirikisho hilo ambalo lilichukua uamuzi wa mara moja kwa kuiondosha timu hiyo katika michuano hiyo inayoendelea kulingana na katibu mtendaji wa SEKAFA Nicolas Msonye, shirikisho hilo linapanga kukutana baadaye mwaka uo kwa ajili ya kutafakari mwenendo huo wa klabu ya Yanga na kuna uwezekano mkubwa kwamba likachukua adhabu kali dhidi ya timu hiyo. Shirikisho hilo pia limetupia lawama klabu ya Yanga kutokana na kile inachosema kwamba mwenendo wake una ukiuka utamaduni wa michezo na, na kutolea mfano tukio la miaka hivi karibuni pale lipogomea kuingia uwanjani katika mchezo wa fainali dhidi ya mahasimu wa Yanga na pia hatua yake ya ya mwaka uliopita ya kugomea kwenda Sudan kucheza katika michuano iliyopita. Ama katika hatua nyingine, mashabiki wa soka nchini wameelezea matumaini yao kutokana na rekodi nzuri iliyoonyeshwa na uwakilishi wa Tanzania katika michuano hiyo ya Kagame, Azam FC ambayo hapo jana alibuka na ushindi wa bao 4 kwa sifuri dhidi ya majirani zao KMKM ya Zanzibar, matukio ambayo yanaifanya hiyo katika nafasi nzuri ya kutinga hatua ya robo fainali. Naarifu kutoka Dar es Salaam ni George Njogopa wa Sauti Amerika. Asante sana George Njogopa. Basi mwisho, twende kwa Jose Nyakundi kutoka Nairobi, huku wadau mbalimbali wa soka humu nchini wakizidi kuelezea hisia zao kuhusu namna soka ya taifa inapaswa kuendeshwa baada ya Kenya kuondolewa na Lesotho wikendi iliyopita kwenye kinyang'anyiro cha kushiriki dimba la bara Afrika mwakani. Mkufunzi mpya wa timu ya taifa ya Harambee Stars Bobby Williamson naye ameanza mipango yake. Kocha huyo amesema kuwa ataibomoa kabisa timu ya taifa aliyorithi kutoka kwa mtangulizi wake Abdela Muruch, aliyeachishwa kazi baada ya Kenya kuondolewa na Lesutu. Badala yake, Williamson amesema kuwa atakachofanya ni mabadiliko makubwa, ambapo anatazamia kuwa na kikosi msetu ambacho kwamba kitakuwa ni cha mchanganyiko wa wachezaji wa kongwe na chipukizi ili kuhakikisha kwamba anakuwa na timu yenye usawa. Amesema kuwa Kenya ina vipaji na talanta ya kutosha na kile kinachohitajika kufanywa ni kuwa na mchanganyiko wa wachezaji wa changa na wakongwe. Kwa niaba ya Sauti ya Amerika Michezo, mimi ni Jason Nyakundi. Basi hadi hapa, msikilizaji, ni hayo tu kutoka meza ya michezo. Ulikuwa nami Mamoyo Hamza. Sasa msikilizaji, tunakusomea muktasari wa habari. Israel na wapalestina wameanza mazungumzo mjini Kairo yenye lengo la kutafuta suluhu ya kudumu kumaliza mapigano katika ukanda wa Gaza. Wizara ya afya nchini Nigeria imesema imethibitisha kuna mtu mwingine aliyeambukizwa na virusi vya ugonjwa wa Ebola, hivyo kufikisha idadi ya watu kumi walioathiriwa na virusi hivyo. Rais Fuad Masul wa Iraq amemwomba naibu spika wa bunge kuunda serikali mpya, wakati nchi yake inakabiliwa na mashambulizi kutoka kwa wanamgambo wa kundi la Kiislamu la Islamic State ambao wamechukua udhibiti wa sehemu kubwa ya kaskazini na magharibi ya nchi hiyo bila upinzani mkubwa. Waziri mkuu wa Uturuki Tayip Erdogan ameshinda katika uchaguzi wa kwanza wa kugombania kiti cha rais huko Uturuki. Bila shaka, wapendwa wasikilizaji, ni muktasar wa habari, na kabla ya kuondoka hapa, tunakuleteni taarifa ya Sauti ya America inayoeleza msimamo wa serikali ya Marekani Katika mwendelezo wa juhudi zake za kuyasaidia mataifa mengine kupambana na ugaidi na kuwalinda raia pamoja na masilahi ya Marekani, Marekani inatoa tuzo kwa ajili ya kuwatafuta viongozi wakuu watatu kwenye mtandao wa ugaidi ambao walishambulia ubalozi wa Marekani huko Ankara mwaka uliopita. Musa Asoglu, Zirin Sari na Sahir Demir Sen Wanaongoza operesheni ya kundi la Revolutionary People's Liberation Front, pia linajulikana kama DHKPC, kundi la kisiasa lililopigwa marufuku huko Uturuki ambalo linaipinga serikali ya Uturuki, Marekani na muungano wa NATO, ambapo Uturuki ni mwanachama mkuu. Zaidi ya miaka kadhaa DHKPC limeua darzeni ya watu wakiwemo majenerali wawili wa, wa staafu na waziri wa zamani wa sheria wa Uturuki. Mwezi Februari mwaka elfu mbili na kumi na tatu, kundi hilo lilidai kuwajibika baada ya mtu aliyejitoa mhanga kujilipua mwenyewe kwenye milango ya ubalozi wa Ankara na kujiua pamoja na mlinzi mmoja wa usalama wa Uturuki. Kundi hilo pia lilisema lilihusika kwenye shambulizi la kujitoa mhanga la Septemba kumi na moja mwaka elfu mbili kumi na mmoja ambalo lilisababisha kifo cha ofisa mmoja wa polisi wa Uturuki. Musa Asoglu, mwenye umri wa miaka hamsini na miwili ni raia wa Uturuki. Ana nywele na macho yenye rangi ya hudhurungi au kahawia. Anaaminika kulisaidia kundi hilo katika masuala ya ndani ya kifedha huko Ulaya na kuchukua dhamana baada ya mwanzilishi wake kiongozi Darsan Karatas kufariki mwaka elfu mbili na nane. Zerin Sari ni mjane wa Karatas na mwanachama wa kamati kuu katika DHKPC. Anaaminika kuwa anaishi Ujerumani, Ubelgiji au Uholanzi. Saher Deminsen pia ni mwanachama katika kamati kuu inayoongoza kundi hilo. Alionekana mara ya mwisho akiwa anaishi Ugiriki, lakini huenda amekimbia kwa sababu ya juhudi za Ugiriki za kupambana dhidi ya ugaidi. Mahali alipo hivi sasa haijulikani. Programu ya Rewards for Justice inatoa tuzo ya hadi dola milioni tatu kwa kila taarifa itakayopelekea kuonyesha mahala walipo watoro hao watatu. Marekani inakuhakikishia kwamba taarifa zote zitafanyiwa uchunguzi na wajihi wote wa watoa taarifa utakuwa siri. Kama ikibidi, Marekani inajiandaa kuwalinda watoa taarifa kwa, kwa kuwahamisha makazi. Kama una taarifa zozote zinazohusiana juu ya watu hawa, wasiliana na ubalozi wa Marekani, ofisi ndogo za ubalozi wa Marekani zilizo karibu nawe, au utume taarifa kupitia anwani ya www.rewardsforjustice.net au kwa barua pepe info at rewardsforjustice.net. Pia unaweza kupiga simu kwa RFJ nambari 18 008773927 nam. Hiyo ilikuwa ni tariri ya Sauti ya Amerika iliyoeleza msimamo wa serikali ya Marekani, kutoka hapa Washington DC. Asanteni wapenda wasikilizaji kuungana nasi. Msikose kwa nasi katika matangazo yetu ya alfajiri saa 12 saa za afrika Mashariki hapa studio. Kwa niaba ya wenzangu wote waliosikika, pamoja na Meri Mgawe mwongozi wa matangazo Aida Isa, mimi ni Abdu Shakur Abud tukisema kwaherini.