Shirika la afya duniani WHO limesema ni sahihi kuwapa wagonjwa wa Ebola madawa ya majaribio kujaribu kupambana na mlipuko mbaya wa ugonjwa huo uliozuka Afrika Magharibi. Shirika hilo la Umoja wa Mataifa limesema leo matumizi ya madawa hayo lazima yafanyike kwa maelezo sahihi, uhuru wa matumizi, usiri na heshima kwa mwathiriwa, hifadhi ya hadhi ya mtu na kujihusisha katika jamii. WHO ilifanya mdahalo juu ya mada hiyo siku hiyo hiyo ambayo maafisa wa Liberia walisema wanatarajia kupata haraka madawa ya majaribio kutoka shirika la Marekani kuwatibu madaktari wawili walioathiriwa na virusi vya Ebola. Dawa hiyo inajulikana kama MAP, haijafanyiwa majaribio ya usalama kwa binadamu. Askari watatu wa kulinda amani ya Umoja wa Mataifa kutoka nchini Tanzania wamefariki dunia na wengine wawili kujeruhiwa vibaya katika ajali ya gari huko katika mbuga wa ya wanyamapori ya Virunga karibu na Rwindi nchini DRC. Askari hao waliondoka Beni kuelekea Goma, sehemu wanakosaidia jeshi la serikali ya DRC kupambana na wa waasi wa ADF NALU kwenye misitu miezi sita sasa miili ya askari hao imefikishwa Goma kwa helikopta ya kijeshi ya Umoja Mataifa, ikiandaliwa kupelekwa nyumbani Tanzania kwa mazishi. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Ulaya inaongeza msaada wake kwa maelfu ya raia wa, wa Iraq wanaokimbia ghasia za wanamgambo wa Kiislamu Islamic State kaskazini mwa Iraq. Uingereza na Ufaransa zilidondosha maji, chakula na taa zinazotumiwa kwa mwanga wa jua katika mlima Sinjar hii leo kuwasaidia wakimbizi wa Yazidi na watu wengine wa madhehebu wachache, walio wachache waliokwama kwenye maeneo ya mlimani. Uingereza imesema inatuma karibu msaada wenye thamani ya dola milioni saba kaskazini mwa Iraq na kupeleka ndege zinazoweza kufanya uchunguzi wa hali ilivyo kwenye eneo la chini. Ujerumani inatarajia kutuma vifaa visivyoweza kusababisha maafa, maafa magari vifaa vya kumulika usiku na vigunduzi vya mabomu katika eneo hilo, wakati Umoja wa Ulaya umeahidi msaada wa dola milioni saba. Lakini mkuu wa masuala ya kibinadamu wa Umoja wa Ulaya Christina Georgiva ameonya kuwa kuwasaidia wale waliokwama kwenye kilele cha mlima sio tatizo la pesa, bali ni jinsi ya kuwafikia kwa msaada wa jeshi la Wakordi kwenye eneo hilo. Zaidi ya wa wakimbizi elfu ishirini waliweza kutoroka Sinjar katika siku chache zilizopita lakini maelfu zaidi bado wapo wakiwa na upungufu wa chakula na maji. Wajumbe wa Israel wanasema hakuna maendeleo yoyote katika mazungumzo na Hamas yanayosimamiwa na Misri juu ya jinsi ya kumaliza mapigano katika ukanda wa Gaza. Maelezo yaliyotolewa na afisa wa juu wa Israel yalikuja leo Jumanne, siku ya pili ya saa 72 za sitishi la mapigano ambao linaendelea sasa. Wasuluhishi kutoka Israel na Hamas wamekuwa wakifanya mazungumzo ya sio ya moja kwa moja huko Cairo yanayolenga kutafuta suluhisho la kudumu. Tofauti kati ya makundi hayo mawili inaendelea kuwa kubwa, na maafisa wa Israel wanasema wanatarajia kupata maendeleo mazuri wakati wa kikao cha mvutano hii leo. Shirika la Human Rights Watch linasema rais Abdul Fatah El Sisi wa Misri achunguzwe kwa uwezekano wa kukiuka haki za binadamu kwa kuhusiana na mauaji ya mamia ya waandamanaji mwaka jana huko Cairo. Katika ripoti mpya hii leo, shirika hilo linaeleza mahitimisho ya uchunguzi wa mwaka mzima kutokana na wiki sita za msako mkali dhidi ya waandamanaji ambao walikuwa wakipinga kuondolewa kwa kiongozi uzumani, wa zamani Mohamed Morsi. Zaidi ya watu elfu moja waliuwawa katika kile Human Rights Watch inachosema ni mauaji makubwa ya waandamanaji huko Misri, wakati polisi na wanajeshi walipotumia kwa dhamira kabisa nguvu kupita kiasi. Ukraine yasema haitaruhusu msafara wa magari mia mbili yaliyobeba misaada ya kibinadamu kutoka Russia kuingia nchini humo. Maafisa wa Ukraine walisema leo msafara huo hautaruhusiwa kwa sababu haujaratibiwa na kamati kima ya kimataifa ya Msalaba Mwekundu, na inaweza kuwa kisingizio cha Russia kupeleka majeshi kwenye eneo linaloshikiliwa na wanataka kujitenga. Valery Chaki, naibu mkuu wa utawala wa Rais wa Ukraine, amesema serikali yake haifikirii kuruhusu msafara huo kuingia Ukraine. Amesema mizigo ya Rusia itawekwa kwenye magari yaliyotolewa na Msalaba Mwekundu, ambao wanahusika na uratibu na kusafirisha misaada mashariki mwa Ukraine. Wizara ya Mazingira ya Afrika Kusini imetangaza mipango ya kuwahamisha vifaru mia tano kutoka hifadhi ya wa wanyama pori ya Kruga katika mpango wa kupambana na ujangili. Uamuzi uliotangazwa hii leo unaadhimisha uhamishaji mkubwa wa kwanza wa wanyama hao toka kwenye hifadhi hiyo tangu mwaka 1997. Msemaji wa hifadhi ya wanyama wa Afrika Kusini, Sans Parks, Isaac Fahla amesema majangili wameua zaidi ya vifaru 400 huko Kruger mwaka huu. Fahla amesema waliomba ruhusa kwa serikali kuwahamisha wanyama hao kama sehemu ya juhudi zao kuwalinda wasiendelee kuteketea. Rambirambi zinaendelea kutolewa kwa ajili ya mcheza filamu wa Marekani Robin Williams ambaye alikutwa amefariki dunia nyumbani kwake California, ikiwa imethibitika kuwa amejiua na alikuwa na umri wa miaka 63. Taarifa ya mwandishi wake ilisema Williams amekuwa akipambana na msongo wa mawazo. Ilijulikana kwa muda mrefu alikuwa na tatizo la ulevi na madawa ya kulevya. Ni mwezi uliopita tu alikwenda kwenye kituo cha kusaidia watu kuachana na ulevi. Kwa miaka kadhaa, Williams akiwa kwenye fani ya televisheni na uigizaji filamu, aliwapa furaha watu wa kila umri. Alishinda tuzo kwa filamu kadha wa kadha, ikiwa ni pamoja na Mrs Doubtfire, Good Morning Vietnam na Good Will Hunting, ambayo ilimpa ushindi wa mcheza filamu bora msaidizi mwaka 1998. Rais wa Marekani Barack Obama amemsifu Williams kuwa ni mtu mwenye kipaji cha pekee, ambaye aligusa kila eneo la roho ya binadamu. Asante sana Sanda Schomari. Na baada ya taarifa hiyo ya habari, basi msikilizaji, idhaa yetu ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika imepata habari ya kifo cha Bi Amina Zuberi kilichotokea huko mjini Mombasa, Kenya. Bi Amina Zuberi alikuwa mwanaharakati wa masuala ya wanawake huko Mombasa, na alikuwa akichangia mara kwa mara kutoa maoni katika idhaa yetu ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Tunapenda kutoa salamu za rambirambi kwa familia yake na kumwomba Mungu amweke mahala pema peponi.