Kumekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti amerika VOA, tunatangaza kutoka hapa Washington DC. Karibuni kwa matangazo yetu ya asubuhi, yanaanza saa 12 kwa saa za Afrika Mashariki. Hivi sasa ni saa 11 alfajiri huko Afrika ya Kati. Ni Jumatatu, Agosti 18 mwaka 2014. Naitwa Esther Githo Yot, na mimi hapa ni Mkamiti Kibayasi. Katika matangazo yetu asubuhi ya leo, ghasia za maandamano zaendelea katika mji wa Ferguson, jimbo la Misuri, hapa Marekani, kupinga mauaji ya kijana mweusi aliyepigwa risasi na polisi. Na katika makala ya jamii na maendeleo, mrembo Joi Kalemera kutoka Tanzania aliyeshiriki mashindano ya mrembo wa Afrika hapa Marekani azungumza na Sauti Amerika. Kuanzia mwezi wa 11 mwaka jana mpaka leo hii nimekuwa nikijishughulisha kwenye um, event ambazo zinaweza zikasaidia wasichana sana sana kwenye mambo ya elimu. Ni vidokezo vya baadhi ya habari tulizokuandalia asubuhi ya leo. Msikilizaji, jumuika nasi hadi mwisho wa matangazo haya, lakini kwanza habari za dunia na mkamiti Kibayasi. Asubuhi ya leo katika habari za dunia White House inasema Rais Barack Obama ameongeza mashambulizi ya anga ya Marekani huko kaskazini mwa Iraq ili kuwasaidia Wakurdi kuchukua tena mji wa bwawa la Mosul kutoka kwa wapiganaji wa Islamic State. Maafisa wanasema hatua hiyo inafuatia tathmini ya Bwana Obama ya kulinda raia wa Marekani na masilahi yake nchini Iraq. Wanasema kushindwa kuokoa bwawa la mji wa Mosul kutawahatarisha wafanyakazi wa kidiplomasia wa Marekani pamoja na kazi zao huko Mosul. Ripoti zinasema wapiganaji wa Kikordi wamechukua tena angalau sehemu moja muhimu ya bwawa hilo kutoka kwa wanamgambo kwa kufuatia mashambulizi ya anga ya Marekani. Pentagon inasema imeshafanya mashambulizi ya anga 23 tangu Jumamosi, ikilenga magari yenye silaha ya wapiganaji wa Islamic State pamoja na kituo kimoja cha ukaguzi. Mchungaji Al Shapton, Marekani mweusi ambaye pia ni kiongozi mtetezi wa haki za kiraia amekiita kifo kilichosababishwa na ufyatuaji risasi uliofanywa na ofisa polisi mzungu kwa kijana mweusi wa kimarekani asiye na silaha kuwa tukio la hisia kali kwa Marekani. Sharpton alizungumza jana kwenye mkutano mkuu katika mji wa Ferguson uliopo jimbo la Missouri mahala ambako maandamano yenye ghasia na wizi wa ngawira yametokea kufuatia kuwawa kwa Michael Brown mwenye umri wa miaka kumi na minane hapo Agosti 9. Mwanasheria mkuu wa Marekani Eric Holder amesema jana. Wataalamu wa kukagua maiti kutoka kwa serikali kuu watafanya uchunguzi mwingine kwenye maiti ya Brown kutokana na ombi la familia ya Brown kwa sababu ya utata mkubwa uliojitokeza juu ya mazingira halisi ya kifo chake. Pia jana, gavana wa jimbo la Mizuri J Nixon alisema maafisa wataendelea kuweka marufuku ya kutotoka nje usiku huku kukiwa na majibizano makali kila siku kati ya polisi na waandamanaji. Makamu rais wa zamani wa Sudani Kusini Riek Machar amekataa pendekezo la rais Salva Kir kumteua Machar kama makamu wa pili wa rais katika serikali ya umoja ya mpito kabla ya uchaguzi wa mwaka ujao kama sehemu ya mkataba wa mashauriano ya kumaliza mgogoro wa kisiasa uliodumu kwa miezi saba nchini humo. Katika mahojiano na Sauti ya america VOA, Machar ambaye ni kiongozi wa waasi dhidi ya serikali ya Juba, anasema washiriki wake katika mazungumzo wanataka mazungumzo ya ana kwa ana na maafisa wa serikali kwenye mashauriano yanayofanyika katika nchi jirani ya Ethiopia ili kutatua mgogoro huo wa kisiasa. Anasema kuhusishwa kwa vyama vingine katika mashauriano mara nyingi kumezorotesha juhudi za kufikia mkataba wa kumaliza mgogoro uliopo hivi sasa. Rais wa Zimbabwe Robert Mugabe amehimiza nchi za kusini mwa afrika kuacha kutegemea sana msaada wa kigeni. Kiongozi huyo mwenye umri wa miaka 90 alikuwa akizungumza baada ya kuchukua nafasi ya mwenyekiti wa jumuia ya nchi kumi na tano wanachama wa Jumuia ya Maendeleo ya Afrika Kusini SADC. Mwandishi wa VOA Sebastian Mhofu anayo maelezo zaidi katika taarifa yake kutoka Zimbabwe, na Aida Isa anaisoma ripoti kamili. Bwana Mugabe ambaye ataongoza Sadek kwa miezi kumi na mbili ijayo alisema nchi za kusini mwa Afrika lazima zitumie rasilimali zake asilia kama vile madini na ardhi. Eneo hilo lina akiba kubwa zaidi duniani ya platinum na kadhalika madini yenye thamani kama vile almasi na dhahabu. Mugabe anasema kuendelea kwa jumu hiyo kutegemea ukarimu na nia njema ya washirika wake, kuna hujumu juhudi zao kuendeleza miradi ya Sadek. Aliowauliza wanachama wanawezaji kujigambia Sadek kuwa ni shirika lao, wakati takriban asilimia 60 ya miradi inafadhiliwa kutoka nje. Bwana Mugabe alisema eneo hilo lina rasilimali ghafi tele zinazouzwa kwa bei ndogo sana. Anasema rasilimali asilia lazima zisindikwe kabla kusafirishwa nje, ili kuzidisha thamani yao kwa mataifa yao. Mkutano huo wa siku mbili utakaomalizika hii leo Jumatatu unafanywa chini ya kauli mbiu mabadiliko ya kiuchumi, ambayo viongozi wanasema yanaweza kupatikana kwa kutumia rasilimali ya kanda hiyo. Ijumaa makundi ya kutetea haki za binadamu yalitoa mwito kwa SADC kujumuisha masuala ya kiukaji wa haki za binadamu katika ukanda huo kwenye ajenda ya mkutano wao. Unasikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya amerika VOA hapa Washington DC. Waandamanaji nchini Liberia walishambulia na kupora mali kwenye kituo kimoja kilichowekewa karantini kwa wagonjwa wa Ebola katika mji mkuu wa Monrovia. Maafisa wanasema shambulizi lilitokea Jumamosi jioni kwenye kituo kilichopo katika mji jirani wa West Point. Maafisa wanasema kundi moja la wakazi wenye silaha, wengi wao wanaume, waliokuwa na vuirungu walivunja jengo na kuiba vifaa kutoka kituo cha afya ambavyo huenda vimeathiriwa na virusi vya Ebola. Shirika la habari la Ufaransa AFP linawakariri wafanyakazi wa afya wa Liberia wakisema kwamba wagonjwa ishirini ambao wote walifanyiwa uchunguzi na kugunduliwa wana virusi vya Ebola pengine walikimbia baada ya shambulizi au walilazimishwa kuondoka na jamaa zao. Ukraini inasema majeshi yake yameteka wilaya moja yenye kituo cha polisi huko Luhanski baada ya mapigano makali hapo jana na waungaji mkono wa Rusia wanaotaka kujitenga. Eneo la mashariki mwa mji wa Ukraine limekuwa eneo mojawapo la mapigano makali sana katika wiki za karibuni, kati ya wanaopigana kujitenga na majeshi ya Ukraine. Mapema jana waasi waliitungua ndege moja ya jeshi la Ukraine iliyokuwa ikisafiri karibu na anga la eneo hilo. Hakuna matamshi yoyote kuhusu ripoti za vifo. Mashahidi pia waliripoti kuona msururu wa magari yenye silaha ya waungaji mkono wanaotaka kujitenga na Russia Ukibeba mfumo wa makombora ya kurusha kutoka ardhini karibu na mpaka wa Russia ukielekea ndani ya eneo lililoshikiliwa na waasi. Mazungumzo kati ya mawaziri wa mambo ya nchi za nje wa Ufaransa, Ujerumani, Russia na Ukraine yalimalizika jana huko Berlin bila ripoti zozote za kuwepo ahueni. Israel na Wapalestina wameanza awamu nyingine ya mazungumzo mjini Cairo yanayolenga kufikia sitisho la kudumu la mapigano huko Gaza lakini pande zinazopingana hazikukaribia kufikia mkataba huo. Wapatanishi walikutana kwa mashauriano jana baada ya mapumziko ya siku tatu, lakini usitishaji mapigano uliopo hivi sasa wa siku tano unamaliza muda wake leo usiku kwa saa za huko, ukitoa muda kidogo kwa pande zote kumaliza zaidi ya mwezi mmoja wa vita huko Gaza ambavyo vimeua zaidi ya watu elfu mbili, wengi wao raia wa Kipalestina. Waziri Mkuu wa Israel, Benjamin Netanyahu, aliliambia baraza lake la mawaziri kwamba mkataba wowote unatakiwa kuhakikisha usalama wa Israel na kumaliza mashambulizi ya roketi kuingia Israel yanayofanywa na wanamgambo wa Hamas huko Gaza. Aliapa kufanya mashambulizi makubwa sana dhidi ya Hamas ikiwa hawataacha mapigano. Unasikiliza Kumekucha Afrika, ni matangazo yanayokujia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Na habari zenye uzito wa juu asubuhi ya leo ni ripoti juu ya vifo vingi huko Liberia kutokana na mlipuko wa virusi vya Ebola kuliko nchi nyingine yoyote, ikiwa sasa na idadi ya watu 413 waliofariki. Kundi la Madaktari wasio na Mipaka linasema hali katika nchi hiyo ni mbaya. Mwandishi wa Sauti Amerika Ann Luk anatuarifu kutoka Dakar, na Mary Mgawe anaisoma taarifa kamili. Rais Johnson Salif anasema wanaweza kukabiliana na Ebola. Kaa katika eneo lako, usiende sehemu nyingine, subiri mpaka utibiwe. Kama kila mtu atafuata hilo, tunaweza kuanza kupunguza hili. Rais alisindikiza makundi ya huduma katika jumuiya mbili zilizopigwa vibaya na Ebola kwenye mji mkuu. Mm, mamia ya watu walijitokeza kusikiliza na kuuliza maswali huu ni mlipuko wa kwanza wa Ebola katika taifa hili la Afrika Magharibi. Watu bado wanajifunza juu ya ugonjwa huo. Virusi vinaendelea kutokea kabla ya juhudi za kukabiliana navyo nchini Liberia, na familia bado zinaendelea kuwaficha wagonjwa wao nyumbani. Wafanyakazi wa huduma za afya na majengo ya afya yamevamiwa. Kundi la watu wenye hasira lilivamia eneo lililotengwa kwa ajili ya wagonjwa wa Ebola magharibi mwa Monrovia jana jioni. Kuna hofu kwamba wezi wanaweza kuwa wameiba vifaa vya hospitali vyenye virusi vya Ebola na kwamba wagonjwa wa Ebola wanaweza kuwa wametoroka na wanaweza kuwaambukiza wengine. Rais Salifu aliwaambia waandishi wa habari mapema kwamba kuna baadhi ya watu bado wanakataa kwamba Ebola ipo. Ameonya kuwa jambo hilo lazima lisitishwe na watu lazima wafuate masharti ya huduma za afya. Mshi say, say. nzuri ya kudhibiti ni kukaa mbali na watu unaona kuwa wanaumwa. you Ugonjwa ni mbaya lakini you unaweza kudhibitiwa. Utadhibitiwa kama utaosha mikono yako au kama hutagusana na mtu aliyeambukizwa. Ugonjwa unaweza kuondoka kama utafanya vitu sahihi. Kuna watu waliopata na wameendelea vizuri. Amesema watu walio wagonjwa wanahitaji kupata tiba. Ebola inaambukizwa kupitia kugusana na mtu aliye na virusi anayetokwa na majimaji. Kuwapeleka wagonjwa wa Ebola katika vituo vilivyotengwa kwa ajili yao inasaidia katika mambo mawili: kwanza ni kusitisha maambukizo kwa wengine, na inatoa nafasi nzuri ya kupambana na virusi. Takriban asilimia 40 ya watu walioathiriwa na Ebola kwenye eneo lenye mlipuko wameweza kupambana na virusi vya Ebola kwa kupata msaada wa afya kama vile kuongezewa maji. Karibu kwa VOA mtandao wa afya Afrika, shirika la habari linalowafikia waafrika milioni 50 kila wiki. Tunakuletea habari muhimu na za kuaminika kuhusu afya na nyinginezo. Tutakuuliza ungependa kufahamu nini juu ya afya na kukupasha juu ya matatizo ya afya yanaokabili jamii yako. VOA mtandao wa afya Afrika. Tovuti yetu www.voaswahili.com. Unasikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Sikiliza kumekucha Afrika ni matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika yanayokujia kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na hivi punde mwenzangu Mkamiti Kibayasi ataendelea kukusomea habari za dunia. Iran inasema itakubali ukaguzi wa programu zake za nyuklia kufuatia mwito kwenye mkataba wa kimataifa usioshirikishi, lakini haitakubali ukaguzi mwingine nje ya hapo. Rais wa Iran Hassan Rouhani alisema jana kwamba ukaguzi wowote zaidi ya muundo wa sheria ya mkataba huo utakuwa ni ujanja dhidi ya masilahi ya nchi zote zinazoendelea. Bwana Ruhani alitoa matamshi hayo wakati alipokutana mjini Tehran na mkuu wa shirika la ufuatiliaji wa nyuklia kutoka Umoja wa Mataifa Yukiya Amano anayezuru huko Iran. Alifanya ziara ya siku moja katika mji mkuu wa Iran kabla ya tarehe ya mwisho ya Agosti 25 kwa Iran kutoa taarifa kuhusu programu yake ya maendeleo ya nyuklia kwa Shirika la Kimataifa la Nguvu za Atomi. Amano alisema mazungumzo yalikuwa na matumaini na kwamba alifurahishwa sana na Iran kwa kuahidi ushirikiano wake katika kutatua maswali kuhusu programu yake ya nyuklia. Kiongozi mmoja wa chama kikuu cha upinzani katika bunge la Pakistan ametoa mwito kwa waandamanaji wanaoipinga serikali kuacha kulipa kodi, bili za umeme na gesi hadi waziri mkuu Nawaz Sharif ajiuzulu. Imran Khan aliapa jana kwenye mkutano huko Islamabad kwamba yeye na kiongozi maarufu Tahir ul Qadri watamlazimisha bwana Sharif kujiuzulu wiki hii. Wanadai uchaguzi wa mwaka jana uligubikwa na wizi wa kura ambazo zilikiweka madarakani chama cha kisiasa cha bwana Sharif. Maelfu ya waandamanaji wanaoipinga serikali walijazana kwenye mitaa ya Islamabad. Kwa siku ya pili hapo jana, maafisa wameongeza usalama katika maeneo muhimu ya mji mkuu ili kuzuia ghasia wakati wa maandamano. Unasikiliza Kumekucha Afrika kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Tukirejea katika ripoti za waandishi wetu Serikali ya Canberra inakadiria kwamba takriban wa Australia 150 wamekwenda ng'ambo kusaidia makundi ya wanamgambo, miongoni mwayo kundi la Islamic State. Lakini kiongozi wa kidini wa Waislamu huko Australia anasema juhudi za maimamu nchini humo zimewazuia wengi zaidi kujiunga na mizozo ya Siria na Iraq. Kutoka Sydney, mwandishi wa Sauti America Fil Masa ametuandalia ripoti inayosomwa hapa na Aida Isa. Viongozi wa Kiislamu wanasema bila ya juhudi zao, idadi ya Waislamu wenye siasa kali wanaoondoka Australia kwenda kuungana na mizozo huko Iraq na Siria ingekuwa mara kumi zaidi ya ilivyo hivi sasa kwa makadirio ya serikali. Mwezi uliopita maafisa huko Canberra walisema walitoa waraka za kukamatwa wapiganaji wawili wa Australia ambao walijiunga na kundi la Islamic State baada ya mmoja wao kupigwa picha akiwa amekamata vichwa viliokatwa vya kile kilichoonekana kuwa wanajeshi wa serikali ya Siria. Mmoja wa watuhumiwa hao Khalid Sharuf, ambaye aliwahi kufungwa kwa kushiriki katika njama za kigaidi za kutaka kulipua kituo pekee cha nuklia cha Australia huko Sydney, anasemekana kuwa ameweka picha akiwa Siria ya kijana wake mwenye umri wa miaka saba akiwa amekamata kichwa cha mtu aliyeuawa. Taswira hiyo ilisababisha ghadhabu duniani kote na ilitokea wakati Canberra ilipokuwa inazingatia sheria mpya ambayo itaifanya kuwa rahisi kwa polisi kuzuia na kushtaki watuhumiwa wenye siasa kali na kuhitaji wa Australia kuhalalisha safari zao za nje, hasa kwenye nchi zenye mizozo. Lakini Profesa Ibrahim Abu Muhammad ambaye ni mkuu wa kamati ya maimamu kwa takriban Waislamu wa Australia nusu milioni anaamini jumuiya yake inaweza kusaidia kuwaondoa vijana hao kwenye itikadi za siasa kali. Anasema of their, watu hawa wanapaswa kuelimishwa upya. Tunalishughulikia hili, tuna mbinu ambazo zinafanya kazi kusawazisha maoni yao, tunaweza kuwatibu. Walimu wetu ni vijana waliozaliwa hapa na ambao wana elimu maalum katika masuala haya. Australia na Marekani wataeleza wasiwasi wasi wao juu ya raia wao wenye siasa kali kwenye mkutano wa Umoja Mataifa mwezi ujao ili kutafuta majibu kutoka jumuiya ya kimataifa. Canberra inakana kuwa sheria zake zilizopendekezwa dhidi ya ugaidi zinabagua jumuiya ya Kiislamu. Mpenzi msikilizaji, usikose kusikiliza kipindi cha Matukio ya Afrika ambacho kinakujia kila siku ya Alhamisi. Matukio ya Afrika ni kipindi ambacho kinazungumzia masuala mbalimbali yanayohusu bara la Afrika. Tega sikio kupata yale yanayotokea barani humo kila wiki, iwe masuala ya siasa, uchumi, maendeleo, mizozo au uongozi. Yote haya yatakujia kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Unaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. Na tukiendelea na ripoti za waandishi wetu, duru mpya ya majadiliano inaendelea Kairo kwa lengo la kumaliza mgogoro wa mwezi mmoja baina ya Israel na kundi la wanamgambo wa Palestina, Hamas, katika ukanda wa Gaza. Mwandishi wa VOA Robert Berger anaripoti kutoka Jerusalem kwamba wajumbe wa Israel na Palestina wameanza mazungumzo mapya yasiyo ya moja kwa moja wakijaribu kuongeza muda wa sitisho la mapigano uliopo kwa siku tano huko Gaza, lakini wana migawanyiko mikubwa. Israel inawataka Hamas waweke chini silaha zao, nao Hamas wanataka iondoe vizuizi ilivyoweka kuingia Gaza. Wapatanishi wa Misri wanajitahidi kutafuta maelewano kati yao kabla ya muda uliowekwa wa sitisho la mapigano kumalizika saa sita usiku Jumatatu kwa saa za Mashariki ya Kati. Katika mkutano wa kila wiki na baraza lake la mawaziri, waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu aliwasihi wajumbe wake kwenye mazungumzo ya Kairo wasimame kidete katika matakwa ya ulinzi kwa Israel. Hu anasema ikiwa ima Hamas, Hamas wanadhania watapata fidia mtm. kwa kushindwa kwa jeshi lake na kupata uungaji mkono wa kidiplomasia, wamekosea. Netanyahu anaonya ikiwa watarejelea mashambulizi yake ya roketi dhidi ya Israel watalipa kwa gharama kubwa lo kae. Aidha, bwana Netanyahu alisema Israel, Israel haitaingia katika makubaliano yoyote huku vita vikiendelea, na shambulizi lolote kutoka kwa Hamas litajibiwa vikali na majeshi. Afisa wa Palestina Ahmed Majdalani alisema na mashaka kwamba watafikia makubaliano kabla ya muda kukatika. Anasema, sina matumaini. Majadilani aliiambia redio ya sauti ya Palestina. Alilaumu Israel kwa kukataa kuondoa vizuizi vyake vya mpaka saba kuingia Gaza. Israel inasema ina nia ya kulegeza vizuizi hivyo, lakini haitaviondoa kabisa kwa kuhofia kuwa Gaza itafurika kwa silaha. Hamas kwa upande wao wanasema kamwe hawatakubali mwito wa Israel na kwamba wataendelea na vita vya kujikwamua. Kwa hiyo Misri itashinikiza sitisho la mapigano lililo wazi ili kuwapa wapatanishi muda zaidi wa kujadilia makubaliano ya sitisho la mapigano la muda mrefu. Mashindano ya kumtafuta mrembo wa Afrika nchini Marekani yalimalizika wiki iliyopita kwenye jimbo la Maryland. Mwanadada Joy Karemela, ambaye ndiye Miss Tanzania USA, alishiriki na kukamata nafasi ya nne. Mwenzangu Mary Mgawe anafafanua zaidi katika kipindi hiki cha Jamii na Maendeleo joy karemera ni mwanadada aliyeshika nafasi ya nne katika mashindano ya kumtafuta mlimbwende wa afrika nchini marekani anasema kupata fursa ya kushiriki katika kinyang'anyiro hicho ni moja ya sehemu ya kumwinua na kumwezesha mwanamke katika mashindano hayo moja ya sifa ambazo washiriki walitakiwa kuwa nazo ni huduma wanazofanya katika jamii anaeleza kitu kilichomwinua hadi kufikia nafasi hiyo kwangu mimi niko very passionate about, uh, uh, kuhusu mambo ya elimu anasema kwa wasichana kwa hiyo kuanzia mwezi wa kumi na moja mwaka jana mpaka leo hii nimekuwa nikijishughulisha kwenye um, event ambazo zinaweza zikasaidia wasichana sana, sana sana, kwenye mambo ya elimu. kwa Kwa hiyo nimekuwa nikitoa appearances kwenye mashule, naongea na wasichana na wananiuliza maswali, tunajadiliana mambo tofauti pia ya kielimu, na pia kutoa misaada kama vitabu mashindano hayo yaliandaliwa na Miss Afrika USA, yalijumuisha walimbwende ishirini. Juai Karemela alikonga nyoo za washabiki wake pale alipochora picha mwanamke kwa sekunde chache na kumwita mama wa Afrika, jambo lililomwonyesha kuwa na ujuzi wa kipekee anaeleza. Kwa kweli, uh, nilidhani ni hiyo section ya talent ni kwa ajili ya sisi nikut, sio kuonyesha tu ni najua kufanya hiki lakini uonyeshe pia aiwe na message kwa kwa jamii na mimi nidhani, yaani, kama mwanamke ingekupo ni vizuri zaidi, ningefanya talent ambayo inakuwa more related kwa wanawake, ndio maana nikachoa mama Afrika mwanamke miongoni mwa watu maarufu na viongozi waliohudhuria ni pamoja na balozi wa Tanzania Mama Liberata mulamula mula, ambaye pia alijivunia nchi yake kutoa mshiriki katika mashindano hayo makubwa. Nimefurahia sana unajua ni la aina yake ya kutafuta Miss Afrika USA, lakini nimefurahia sana kwamba mrembo wa Tanzania alikuwa miongoni wa wale walioongoza Sio kwa uzuri tu pa, lakini kwa kipaji, umeona alivyochora na anavyojieleza. Kwa hiyo e le usiku wa leo umeonyesha kwa kweli, Afrika Afrika Afrika, sasa hivi ni Afrika, na nimefurahi kwamba wasichana wetu wa, wako imara, wana, wana imani sana, wazuri, lakini ni tegemeo letu la baadaye au wanaweza kawa viongozi imara. Wanawake tumeona kwamba wanaweza, wana uwezo, wana vipaji na tunawategemea kwa sana. Kwa hiyo nimefurahi sana kuwa sehemu ya usiku wa leo. Akizungumza kuhusu mashindano hayo yanaweza kuleta maana gani katika ushirikiano wa Afrika na Marekani pamoja na kumwezesha mwanamke, Balozi Mulamula Mula anasema Tumefurahi kwamba maonyesho onyesho hili limefanyika leo baada ya mkutano wa wakuu wa nchi wa Afrika ambao umefungua chapter mpya, tuseme ukurasa mpya katika mahusiano yetu na Marekani. Sasa so, hivi Wamarekani wameanza wameelewa, wameona umuhimu wa Afrika kwamba bila Afrika hawafiki popote. Kwa hiyo, na usiku wa leo ulikuwa ni mwendelezo huo kama walivyosema, President Obama has opened the continent to America. Kwa aina hii moja leo imeonyesha kwamba kwamba tunaweza, Afrika tunaweza, na Wamarekani tunaambia kwamba hamwezi kufika mbali bila Afrika. Kwa hiyo mimi nashukuru kwamba nimekuwa kwenye summit, lakini leo nimekuwa hapa kama mwendelezo wa Afrika. Ambayo katika mbele kwa mbele, mashindano hayo yalihudhuriwa na watu kutoka mataifa mbalimbali. Unasikiliza Kumekucha Afrika kutoka hapa Sauti Amerika. Sasa basi, tutakusomea muktasari wa habari. Mchungaji Al Shapton Mmarekani mweusi ambaye pia ni kiongozi mtetezi wa haki za kiraia amekiita kifo kilichosababishwa na ufyatuaji risasi uliofanywa na polisi mzungu kwa kijana mweusi wa Kimarekani asiye na silaha kuwa tukio la hisia kali kwa Marekani. Shapton alizungumza jana kwenye mkutano mkuu katika mji wa Ferguson uliopo jimbo la Mizuri, mahala ambako maandamano yenye ghasia na wizi wa ngawira yametokea kufuatia kuuawa kwa Michael Brown mwenye umri wa miaka 18 hapo Agosti 9. Makamu rais wa zamani wa Sudan Kusini Riek Machar amekataa pendekezo la Rais Salva Kiir kumteua Machar kama makamu wa pili wa rais katika serikali ya umoja ya mpito kabla uchaguzi wa mwaka ujao kama sehemu ya mkataba wa mashauriano ya kumaliza mgogoro wa kisiasa uliodumu kwa miezi saba nchini humo. Katika mahojiano na Sauti ya Amerika VOA, Machar ambaye ni kiongozi wa waasi dhidi ya serikali ya Juba, anasema washiriki wake katika mazungumzo wanataka mazungumzo ya ana kwa ana na maafisa wa serikali kwenye mashauriano yanayofanyika katika nchi jirani ya Ethiopia. Waandamanaji nchini Liberia walishambulia na kupora mali kwenye kituo kimoja kilichowekewa karantini kwa wagonjwa wa Ebola katika mji mkuu wa Monrovia na kwa muktasari huo wa habari tunakamilisha matangazo yetu Kumekucha Afrika hivi leo. Ungana nasi hapo kesho asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki itakuwa ni saa kumi na mbili asubuhi na huko Afrika ya Kati saa 11. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, mwelekezi Aida Isa, msimamizi wa matangazo ni mimi Astegth Yuart, na studioni hapa nimeshirikiana naye, naitwa Mkamiti Kibayasi. Tunawatakia siku njema kutoka studio zetu za Sauti ya Amerika hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC.