Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. mimi ni Mary Mgawe na mimi ni Sandei Shomari, ni kukaribisha katika matangazo yetu ya leo Alhamisi, Agosti 21 mwaka 2014, ambao pia tunasikika katika mita bendi 19 na 22 na 17.5 FM Nairobi, Kenya. <mucho> Msikilizaji, na katika matangazo yetu ya leo tunakuarifu kuwa wizara ya mambo ya ndani nchini Tanzania yatangaza kufuta ajira zenye kashfa ya upendeleo. Baada ya uchunguzi kukamilika, wizara itatumia nafasi zote na itawasiliana na mamlaka, na maana yake ni utumishi, ili kuweza kuendesha zoezi hili vizuri. Na katika habari nyingine, watu 16 wafa maji katika ziwa Albert huko jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Hapo watu kumi na sita waliweza kufariki na watu tano waliweza kunusurika. Ilikuwa siku ya Jumatatu uh, magharibi, alikuwa natoka maamuji ambayo naitwa Muganga. Hivyo ni vidokezo tu vya habari zetu za leo, mpenzi msikilizaji, lakini mambo kem kem ka tayari. Kwanza twasoma habari za dunia. Mmoja wa raia wawili wa Marekani aliambukizwa ugonjwa wa Ebola nchini Liberia ametoka hospitali huko Atlanta hivi leo. Shirika moja la misaada hapa Marekani lilisema kwamba Kent Brantly amepona kabisa. Hospitali ya Emory ambapo Brantly na Nancy Rightball walipata matibabu yaliyojumuisha dawa ya majaribio ya ZMap imefanya mkutano na waandishi wa habari kuzungumzia kesi hizi. Wafanyakazi hao wa huduma walipata ugonjwa wa Ebola mapema mwezi huu wakati wakifanya kazi huko Liberia, ambapo kumetokea mlipuko mkubwa kuliko yote ya ugonjwa huu. Shirika la Afya Duniani linasema watu 1350 wamefariki dunia huko Afrika Magharibi, huku vifo 576 vikiwa ni kutoka Liberia. Maafisa wameweka karantini vitongoji viwili katika mji mkuu wa Liberia, wakitumaini kupunguza kasi ya ugonjwa huo. Shirika la Interpol linasema kuchinjwa kwa mwandishi wa habari wa Marekani na kundi la wanamgambo wa Islamic State kunaonyesha kuwa kuna haja ya kuwepo juhudi ya kimataifa ya kupambana na kitisho kilichopo cha wapiganaji wa kigeni ambao wanasafiri kwenda kwenye maeneo ya mizozo huko Mashariki ya Kati. Shirika hilo lilisema hii leo kwamba kuuawa kwa James Foley kumeshtusha dunia nzima na inaonyesha ubaya wa kundi la wapiganaji la Islamic State wanaofanya operesheni zao Iraq na Siria. Taarifa hiyo ilifuatia maelezo kama hayo Jumatano kutoka kwa Rais wa Marekani Barack Obama ambaye alisema kwamba Marekani itaendelea kufanya kile inachohitaji kufanya ili kuwalinda wa Marekani, licha vitisho ya vitisho vya maisha ya mwandishi mwingine wa Marekani ambaye bado anashikiliwa mateka. Mitaa ya mji wa Ferguson Missouri, imetulia zaidi usiku wa kuamkia leo kufuatia siku kumi na moja za ghasia baada ya afisa wa polisi kumpiga risasi kijana mmoja Marekani mweusi asiye na silaha. Mwandishi wa Sauti Amerika ametuletea ripoti inayosomwa hapa na Mwamoyo Hamza. Polisi wameripoti kukamatwa kwa watu sita tu, ikiwa ni tofauti kubwa ya upungufu kutoka watu 40 waliotiwa nguvuni katika siku iliyopita. Afisa wa polisi Captain Ron Johnson alisema maafisa walipambana na matukio machache, akielezea kuwa kulikuwa hakuna mabomu, ufyatuaji risasi au moto kuwashwa. Alisema pia kuwa polisi hakukamata bunduki zozote. Waandamanaji wamekuwa wakiingia mitaani kwa asira kutokana na mauaji ya Agosti 9 ya kijana mwenye umri wa miaka 18 Michael Brown. Jumatano, mwanasheria mkuu wa Marekani Eric Holder alikutana na wakazi wa mji wa Ferguson pamoja na viongozi wa kijamii na kusema kwamba amewateua waendesha mashtaka na wachunguzi wenye uzoefu mkubwa wa serikali kwa ajili ya kesi hiyo. Holder pia alikutana na wazazi wa Michael Brown na kuzungumza nao na kuahidi uchunguzi ulio haki na usiofungamana na upande wowote juu ya kifo cha mtoto wao. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Hamas inasema shambulizi la Israel kusini mwa ukanda wa Gaza limeua makamanda watatu wa juu wa kundi hilo. Maafisa wanasema shambulio la bomu mapema leo Alhamisi huko Rafa liliharibu nyumba ya ghorofa nne na kuua watu wasiopungua wa watano. Msemaji wa jeshi la Israel alithibitisha kuuawa kwa makamanda hao wawili Mohamed Abu Shamale na Raid Ali Ata, akisema walihusika na mashambulizi makubwa ya kigaidi dhidi ya Israel. Msemaji huyo alisema mashambulizi hayo ni pamoja na mauaji ya askari wa Israel na utekaji wa mwaka 2006 wa askari wa Israel Gilad Shalit. Maafisa wa Ukraine wanasema wapiganaji wa mpakani wameanza ukaguzi wa msafara wa magari ya misaada ya Russia ambao umekwama kwenye mpaka kwa siku kadhaa, wakingoja ruhusa ya kuingia nchini humo. Mlinzi wa mpakani wa Ukraine alisema leo kwamba vikosi vyake vimeanza kukagua magari ya kwanza katika msafara wa magari mia mbili wakati wakianza hatua ya kuingia Ukraine msafara huo ulikuwa ukisubiri kwenye mpaka kwa hatua mbalimbali ili zikamilishwe ikiwa ni pamoja na ukaguzi wa shirika la msalaba mwekundu. Msalaba mwekundu wamekuwa wakingoja kwa siku kadhaa kwa ajili ya kuhakikishiwa usalama wao kwa pande zote kabla ya kukaribia msafara huo. Jumatano, msemaji wa usalama wa jeshi la Ukraine, Andri Lisenko, amesema vikosi vimechukua tena mji wa mashariki wa Ilovasik baada ya mapigano makali na waunga mkono Rusia waliojitenga. Mji huo ni muhimu sana kwa sababu ya reli na barabara. Polisi katika mji mkuu wa Indonesia, Jakarta, wamevunja maandamano leo Alhamisi ya kumuunga mkono mgombea wa rais aliyeshindwa Prabowo Subianto. Polisi walifyatua mabomu ya machozi na kurusha mapipa ya maji wakati kundi la watu lilipojaribu kuvunja kizuizi cha barabara kwenye barabara inaelekea kwenye mahakama ya Katiba ambako majaji ndiyo kwanza wameanza kusoma maamuzi yao marefu juu ya rufaa ya kisheria ya Subianto katika uchaguzi wa mwezi uliopita. Matokeo rasmi yanaonyesha gavano Jakarta Joko Widodo alishinda kwa asilimia hamsini na tatu ya kura zote akiwa amepata kura zaidi ya milioni nane zaidi ya Subianto. Jenerali huyo wa zamani anashutumu wizi mkubwa wa kura lakini wachunguzi wanasema kuna uwezekano mdogo sana wa mahakama kumpa ushindi Subianto. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Katika habari tuliyoipa uzito wa juu kwenye matangazo haya ni kuhusu nchini Tanzania, ambapo wizara ya mambo ya ndani ya nchi hiyo imetolea maamuzi kashfa ya utoaji wa ajira za upendeleo iliyogubika idara ya uhamiaji hivi karibuni, baada ya uchunguzi wa kadhia hiyo kukamilika. Mwandishi wetu Dina Chali anatupasha zaidi kutoka Dar es Salaam. Jijini Dar es Salaam hii leo katibu mkuu wa wizara ya mambo ya ndani ya nchi Mbaraka Abdul Wakil ametangaza kufuta ajira mia mbili za constable na koplo katika idara ya uhamiaji zilizotangazwa hivi karibuni, baada ya jopo la uchunguzi lililoundwa kufuatia kashfa hiyo kubaini kwamba baadhi ya waajiriwa hao walipata upendeleo kutokana na kuwa na uhusiano wa karibu, wakiwa ni ndugu au watoto wa watumishi wa idara ya uhamiaji. Kashfa hiyo ya upendeleo wa ajira iliibuliwa kupitia mitandao ya kijamii na kuzua malalamiko mengi yaliyolazimu serikali kuingilia ya kati na kusitisha ajira hizo na kuunda kamati ya uchunguzi. Kwa mujibu wa matokeo ya uchunguzi wa kamati iliyoundwa na wizara hiyo ya mambo ya ndani, baada ya kupokea malalamiko hayo juu ya mchakato huo wa ajira ulivyoendeshwa, ilibainika kwamba waliofaulu vyema katika usaili huo hawakuitwa, na hakuna sababu zilizotolewa. Na pia walioajiriwa kwa nafasi ya constable, baadhi yao waliajiriwa na umri mkubwa kuliko ilivyotangazwa kwenye tangazo la ajira. Tumeweza kuona labda katika watumishi wale thelathini ambao wamelalamikiwa katika, katika mitandao ni baadhi tu, lakini unapoona na public opinion inavyokuja katika hali ya kawaida, basi nabidi nawewe huwe na, na busara. Wizara imejipanga, wizara itatumia nafasi zote itawasiliana na mamlaka na maana yake ni utumishi ili kuweza kuendesha zoezi hili vizuri. Kwa mujibu wa katibu mkuu wa Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi, waliohusika katika mchakato mzima wa ajira hizo ndani ya Idara ya Uhamiaji wamepewa nafasi ya kujieleza kabla ya kuendelea na hatua nyingine zinazofaa. Na zoezi la usaili kwa sasa litasimamiwa na wizara, wakirudi kwenye mstari basi zoezi litaendeshwa na idara. Eh, bila shaka Unapojikwa na kuanguka utaelewa njia. Kwa hiyo nadhani wataelewa uta, utaratibu mzuri, lakini kwa sasa hivi ni kwa, kwa nafasi hizi. Hivi karibuni idara ya uhamiaji ilitangaza nafasi za ajira mia mbili za costebo na coplo. Maombi kumi na tano elfu mia saba na saba yalitumwa na walioitwa kwenye usaili ni elfu moja na tano ambapo walipatikana watumishi mia mbili. Nikiripoti kutoka Dar es Salaam kwa niaba ya sauti ya Amerika, mimi ni Dina Chahali. Ijumaa Live Talk na Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ni wakati wako, msikilizaji wetu, kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yani live, juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani zitakazoletwa kwako na Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC. Livetok kila Ijumaa saa 1 na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa 12 na nusu kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii nam, msikilizaji. Basi usikose kuungana nasi hapo kesho katika kipindi chetu cha Live Talk ambapo ajenda yetu kuu tutakuwa tunazungumzia kuhusu wanawake wa Kenya wanaochukuliwa kwenda kwenye nchi za Kiarabu kufanya kazi, na matokeo yake wengi wanaambulia ya mateso. Usikose kutusikiliza. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Moja ya benki kubwa Marekani itwayo Bank of America inalipa faini kubwa ya aina yake ya dola karibu bilioni kumi na saba za mikopo ya nyumba iliyokuwa mibaya iliyouzwa kwa wawekezaji iliyopelekea kusababisha kudorora kwa uchumi duniani. Ni malipo makubwa kuliko yoyote yaliyowahi kutokea kati ya serikali ya Marekani na shirika binafsi. Ilitangazwa leo Alhamisi na mwanasheria mkuu wa Marekani Eric Holder. Alisema kwamba Bank of America ilijiingiza katika mifumo mibaya iliyosambaa ili, ili kuwaibia wawekezaji kununua mikopo hiyo mibaya. Faini ya Bank of America inafuatia jumla ya dola bilioni mbili za faini ambazo iliwekwa kwa benki nyingine mbili JP Morgan Chase na Citigroup kwa kushiriki kwao katika kuuza mikopo mibaya ya benki kwa wawekezaji kabla ya kudorora kwa uchumi mwaka 2008 na 2009. Shirika la usalama la chakula la Russia linafanya ukaguzi wa vyakula vya migahawa ya McDonald katika nchi nzima siku moja baada ya migahawa minne ya McDonald kufungwa katika maeneo maarufu. Maafisa wa afya wa Russia wamesema hii leo kwamba hatua hiyo imefuatia dalili za kuvunjwa sheria za usafi katika migahawa kadhaa ya McDonalds. Kampuni hiyo inayo migahawa ipatayo 438 nchi nzima ya Russia. Wakosoaji wanasema hatua hiyo inaelekea ni aina fulani ya ulipizaji kisasi kutokana na hatua za vikwazo vya nchi za magharibi dhidi ya Rusia kuchukuliwa baada ya Rusia kujihusisha na mzozo wa ndani wa Ukraine. <mulia> Na katika habari nyingine, ujumbe wa serikali ya DRC unaoongozwa na waziri wa afya umetumwa jimboni Equator kufanya uchunguzi wa ugonjwa usiojulikana, ambapo hadi sasa inasemekana umeua watu hadi sitini katika kipindi cha wiki nne huko DRC. Muda mfupi uliopita, nimezungumza na mwandishi wetu Salimna Milongo kuhusu taarifa za ugonjwa huo unaoweza kuwa na dalili za kama Ebola. Ahadi uh, uh, kufikia sasa ni vigumu kuweza kuelezea kwa sababu uh, taarifa zinazokufikia kutokea huko hazijafulikishwa na taasisi za serikali ama duru danga, eh, lakini um, taarifa ya vyombo vya zi habari zinaelezea kwamba watu wapatao thelathini, wengine wanasema ahadi sitini, kama vile redi ya Umoja Mataifa kwamba wamefariki kwa kipindi cha wiki nne kutokana na ugonjwa ambao hadi kufikia sasa haujulikani, lakini ni homa ambayo imekuwa na kutapika pamoja na kuharisha na tunasikia kwamba kuna taharuki kubwa imezuka katika eneo hilo, wengi wakihofia pengine kwamba dalili hizo zinazoonekana zinaweza zikafanana kuwa na ugonjwa ule wa Ebola. Uh, bado ni tetesi tu lakini hakuja kuwa na thibitisho lolote. Maeneo hayo kwa kweli, mawasiliano yamekuwa magumu kwa sababu ni maeneo ya mashambani, na hofu ni kwamba uh, mara mbili ugonjwa wa Ebola umezuka na nchini uh, uh, hapa na, na mara ya kwanza ulianzia huko Equateur na mara nyingine huko Jimboni Oriental. Kwa hiyo watu, imekuwa ni tetesi tu kutokana na uoga huo uh, uh, wa ugonjwa huo kwenye Afrika Magharibi, lakini hadi kufikia sasa wataalamu wanakuwa wakiendesha uchunguzi uh, wa chembechembe walizochukua huko kwa wagonjwa, na kwa hiyo ifikapo wikendi hii wamehakikisha kwamba kutakuwa na taarifa rasmi. E, je, wanapima nini, kuangalia kama ni ugonjwa gani, ama wanapima kutokana na tetesi za Ebola? Imekuwa ni kwa ajili ya kujua ikiwa ni Ebola ama ni ugonjwa wa aina nyingine. So, na maeneo ambayo kumeripotiwa ugonjwa huo imepatikana ka, karibu na mbuga la wanyama linajulikana kama vile Salonga. Hata watu hapa Kinshasa wamepokea taarifa hizo kwa mshtuko mkubwa na uoga kabisa. Tunaona mfano katika nchi nyingine kunapokuwa na taharuki hii ya ebola, kama vile Tanzania na hata Kenya, kunakuwa na upungufu ama ukosefu wa vifaa vilivyobora kwa ajili ya kufanya vipimo vya ugonjwa huu. Je, kwa DRC wanasemaje? Maafisa wa afya wamejidhatiti, wana uwezo wa kupima? Ndio umejua, Kongo inaweza kujivunia hilo, kwa sababu ina habara ambayo ni kubwa kabisa kwenye kanda hii ya Afrika ya Kati. Uh, imeitwa INRB, ni bara ambalo Uh, limekuwa likihusika na utafiti huo na uh, madaktari wa Congo kwa mara nyingi wamekumbwa na uh, magonjwa ya aina hiyo ya, ya, ya, ya kipindupindu ama magonjwa mengine, na wamekuwa wakiyakadiria. Na umefahamu kwamba wiki hii madaktari wa Congo wamepelekwa huko Sierra Leone kwa ajili ya kuwaunga mkono uh, madaktari wa huko katika kukabiliana na ugonjwa huo wa Ebola. Kwa hiyo nchini Congo hakuna Uh, tatizo la vifaa kwa ajili ya kupima uh, magonjwa ya aina uh, ina... Ni mwandishi wetu Saleh Mwanamilongo akizungumza na sauti ya Amerika kutoka Kinshasa. Na watu 16 wamefariki dunia na wengine watano wamenusurika katika ajali ya boti huko Ituri katika ziwa Albert mpakani mwa DRC na Uganda. Taarifa kutoka Bunia zinasema boti hiyo ilikuwa imebeba makasisi na waimbaji wa kanisani waliokuwa wakielekea kwenye kijiji kimoja na kukabiliana na upepo mkali baharini mwandishi wa sauti amerika austeri malivika atupasha zaidi kutoka drc Ajali hiyo ya boti imejitokeza katika ziwa Albert lenye kupatikana katikati ya mpaka wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Uganda upande wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Boti hiyo iliyokuwa ikiondoka katika eneo la Ituri kuelekea sehemu nyingine ambayo ilikuwa ikibebea mapasta pamoja na waimbaji imezama katika ziwa la Albert na kusababisha vifo vya watu kumi na sita miongoni mwa watu ishirini waliokuwemo katika boti hiyo. Nimezungumza na mkaaji wa Ituri. uh, John Kabwa. Uko wapi? Eko wilani, Tori Susan a ah, ni kweli ni kweli, boti ilikuwa natoka mji ambao unaitwa Muganga Uh, Njugu territory. Ika ilikuwa najiandaa kwa gobu uh, ilikuwa na abiria ishirini uh, na moja bishop na wanakwaya alafu watu kumi na sita waliweza kufariki na watu tano waliweza kunusurika. Ilikuwa siku ya Jumatatu magharibi, na walikuwa kwenye upande wa Kongo ama upande wa Uganda. Upande wa Kongo walikuwa natoka maamuji ambayo naitwa Muganga wa Njugu teritori wakujilekeza wa gogu pande ya Kongo tu. Chanzo cha ajali yenyewe ni nini? Uh, kulikuwa pepo pepo, ulikuwa mgumu, na wakasema boti yao ilitoaangana na mti uh, ilikuwa iwe ilikuwa ndani ya maji uh, ikaanguka kaji. Walaumu serikali kushindwa kulinda usalama wa wananchi kwenye ushafirishaji iwe wa maji pamoja na barabara kila mtu anatembea na boti ambayo sio haiko uh, nzuri uh, injini yake ni mbaya. Serikali kazi yake kulipisha tu pesa, mnaenda uh, haisaidie watu. Upande mwingine, nimezungumza naye Jimi Peruzi mchambuzi wetu wa masuala ya kisiasa kiona kwenye maboti inakuwa administration zaidi, sana ni ya kutafuta pesa, siyo ya kuangalia iwezi ikatimia. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo haijasema lolote kutokana na ajali hiyo ambayo imesababisha vifo vya watu. Oser Malivika, Sauti Amerika, Goma. Ina miaka 20 baada ya kuzaliwa katika masoko ya video mjini Lagos, Nollywood ni mmoja wa watengenezaji wakubwa wa filamu. Licha ya kuwa na bajeti ndogo na ratiba za mzunguko wa uzalishaji, filamu za Nigeria ni maarufu sana katika bara la Afrika, na wataalamu katika sekta ya filamu wanasema wanatarajia hapo baadaye filamu zao zitakuwa na muundo bora kama zilivyo kwa wingi katika matukio ya Afrika hivi leo, mwandishi wetu Hidha Madok anatuarifu zaidi, na Mwamoyo Hamza anatusimulia. Huku jenereta ikiunguruma kwenye paa, mkurugenzi Olu Michaels anarekodi filamu yake ya 14 inayoitwa Remember Me yenye hadithi ya msichana aliye na nguvu za ajabu. Anasema tangu alipoingia katika biashara hiyo miaka 16 iliyopita, Nollywood imekuwa kutoka kiwango kidogo na kuwa mzalishaji mkubwa wa filamu ikitengeneza maelfu ya filamu kila mwaka zote katika video. Really imebadilika sana. Kazi mbaya hazionekani tena. Kama ufanye kazi nzuri hauwezi kujulikana. Kazi mbaya zinakufa zikiwa njiani kutengenezwa, lakini kazi nzuri zinapendekezwa na watu wanazizungumzia mara nyingi. Lakini Nollywood pia inataabika kama ilivyo Nigeria yote, ikiwemo umasikini uliozagaa, ukosefu wa usalama na ukosefu wa umeme. Matokeo yake wanataaluma ya sanaa wanasema filamu zao zinatengenezwa kwa bajeti ndogo na zinakosa ubora unaoonekana katika filamu kutoka sehemu nyingine duniani. Katika klabu moja ya hali ya juu upande mwingine wa mji wa Lagos, Olu Jacobs, mmoja wa wachezaji sinema maarufu, anasema filamu nyingi zinarekodiwa kwa muda wa wiki moja tu kwa gharama ya chini ya dola 30. Hatuna pesa za kutumia kwa zaidi ya siku sita saba, 8, 9, 10 kiwango cha juu, la sivyo utaishiwa pesa. Lakini anasema filamu za Nollywood ni maarufu kwa sababu zinabeba maudhui ya Waafrika wa kisasa badala ya vile ambavyo Hollywood ile ya Marekani inavyoangalia bara la Afrika ambalo mara nyingi linaonyeshwa kama bara lenye wanyama na wanavijiji wenye taabu. Mimi ni mtu mwenye matumaini ya juu nitakwambia kwamba Nollywood itakwenda kuwa na ubora zaidi kwa sababu watu zaidi na jumuiya wanaanza kuona taaluma hii inaheshimika nje ya nchi. Katika filamu ya Remember Me, ambapo jenereta ndiyo chanzo kikubwa cha nishati, mcheza filamu wa kike mwenye umri wa miaka 21, Bronze Manuels anasema Nollywood, ambayo inaajiri takriban watu milioni moja, inatoa fursa kwa wachezaji filamu vijana nchini Nigeria kufanikiwa licha ya kwamba hawana rasilimali za kuwawezesha kusafiri nje ya nchi. Ni kuhusu uvumilivu, ni kuhusu juhudi gani unazoweza kuweka, hivi ndivyo ninavyoona. Hii ni mara ya kwanza kwa Manuel kupata nafasi ya kucheza filamu baada ya kujaribu mara nyingi, lakini hataki kuwa kama wachezaji filamu wa kawaida tu, anataka kuwa mchezaji filamu maarufu kutoka Nollywood. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Napenda kukukumbusha msikilizaji, matangazo yetu yanasikika kupitia Redio Tumaini jijini Dar es Salamu nchini Tanzania, Coconut 100.9 FM Zanzibar, Redio Free Africa katika eneo zima la maziwa makuu, Citizen Radio Kenya 107.5 Nairobi, 95.5 FM Baraka Mombasa, 93.7 FM RPA Bujumbura, Burundi na Radio Ngoma Afrika huko Lubumbashi, Radio Kaya na Raga FM kote DRC. Na kabla pasi msikilizaji ya kukamilisha matangazo yetu ya leo, Sande Shumari atakusomea muktasari wa habari. Mmoja wa raia wawili wa Marekani aliambukizwa ugonjwa wa Ebola nchini Liberia ametoka hospitali huko Atlanta hivi leo. Shirika moja la misaada hapa Marekani lilisema leo kwamba Kent Brantly amepona kabisa. Hospitali ya Emory ambapo Brantley na Nancy Writebol walipata matibabu yaliyojumuisha dawa ya majaribio ya ZMapp imefanya mkutano na waandishi wa habari kuzungumzia kesi hizi. Shirika la Interpol linasema kuchinjwa kwa mwandishi wa habari wa Marekani na kundi la wanamgambo wa Islamic State kunaonyesha kuwa kuna haja ya kuwepo na juhudi ya kimataifa ya kupambana na kitisho kilichopo cha wapiganaji wa kigeni ambao wanasafiri kwenda kwenye, kwenye maeneo ya mizozo huko mashariki ya kati. Shirika hilo lilisema leo kwamba kuuawa kwa James Foley kumeshtusha dunia nzima na inaonyesha ubaya wa kundi la wapiganaji wa Islamic State wanaofanya operesheni zao Iraq na Siria. Hamas inasema shambulizi la Israel kusini mwa ukanda wa Gaza limeua makamanda watatu wa, wa juu wa kundi hilo. Maafisa wanasema shambulio hilo la bomu mapema leo huko Rafa liliharibu nyumba ya ghorofa nne na kuua watu wasiopungua wa watano. Msemaji wa jeshi la Israel alithibitisha kuuawa kwa makamanda hao wawili, Mohamed Abu Shamaleh na Raid Al Ata, akisema walihusika na mashambulizi makubwa ya kigaidi dhidi ya Israel. Maafisa wa Ukraine wanasema wapiganaji wa mpakani wameanza ukaguzi wa msafara wa magari ya misaada ya Rusia ambao umekwama kwenye mpaka kwa siku kadhaa wakingoja ruhusa ya kuingia nchini humo. Mlinzi wa mpakani wa Ukraine alisema leo kwamba vikosi vyake vimeanza kukagua magari ya kwanza katika msafara wa magari mia mbili wakati wakianza hatua ya kuingia Ukraine. Polisi katika mji mkuu wa Indonesia, Jakarta, wamevunja maandamano hii leo Alhamisi ya kumuunga mkono mgombea urais aliyeshindwa Prabowo Subianto. Polisi walifyatua mabomu ya machozi na kurusha mapipa ya maji wakati kundi la watu lilipojaribu kuvunja kizuizi cha barabara kwenye barabara inayoelekea kwenye mahakama ya katiba na mpaka hapo ndio tunakamilisha matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Usikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida, saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati, na saa moja na nusu usiku saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wenzangu wote waliosikika hivi leo, msimamizi wa matangazo Mwamoyo Hamza, mwendeshaji alikuwa Dwayne Collins, hapa studio nashirikiana naye Sandey Shomari. Jina langu ni Mary Mgawe, tuwatakieni nyote usiku mwema.