Waziri wa afya nchini Nigeria amethibitisha kutokea kesi ya pili ya maambukizi ya ugonjwa wa Ebola kwa watu ambao hawakuwa na mawasiliano ya kugusana na Patrick Sawyer, mwenye uraia wa nchi mbili, Liberia na Marekani, aliyekwenda Lagos kutoka Liberia. Waziri Onyebuchi Chukwu amesema wanandoa wa wagonjwa wawili wa Ebola waliokuwa karibu na Soya pia wameambukizwa. Chuku alisema leo kuwa idadi ya kesi zilizothibitishwa nchini Nigeria imeongezeka kufikia kumi na nne. Amesema watu watano wamekufa na ugonjwa huo. Wakati huo huo, Senegal imekuwa nchi ya hivi karibuni ya Afrika kufunga mpaka wake kwa lengo la kuzuia kuenea kwa Ebola. Nchi hiyo imetangaza kuwa inafunga mpaka wake na Guinea na kupiga marufuku safari za ndege kutoka nchi za Afrika magharibi zilizoathiriwa na Ebola. Tishio la ugonjwa wa ebola linazidi kuongezeka katika bara la Afrika, hivyo kuzusha hofu na taharuki nchini Liberia ambako mamia ya watu wamekufa kutokana na virusi vya ebola. Serikali inapeleka chakula na maji kwa watu waliowekwa karantini katika eneo la West Point kwenye mji mkuu wa Monrovia. Watu waliogoma kufuata agizo la kuwekwa karantini ni walipambana na polisi. Shirika la afya duniani linasema watu elfu moja mia tatu wamekufa Afrika magharibi kutokana na Ebola, huku vifo 576 vikitokea Liberia. Wakati huo huo, madaktari wawili wa, wa Marekani walioathiriwa na virusi vya ebola wakiwa nchini Liberia wameruhusiwa kutoka kwenye hospitali ya Emory University katika jimbo la Atlanta kufuatia tiba waliopewa ya dawa ya majaribio ya ZMapp. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Vikosi vya kijeshi vya kikurdi vimeanza kufanya operesheni kutimua wanamgambo wa kundi la Islamic State kuondoka kwenye mji muhimu kaskazini mwa nchi hiyo. Maafisa wanasema wapiganaji wa kikurdi wa Peshmerga mapema leo walichukua udhibiti wa maeneo kadhaa ya Jalaula, kilomita 115 kaskazini mashariki mwa Baghdad. Mji huo unaogombaniwa ulioko kusini mwa eneo la mbali la Kurdi ulitekwa na kundi la Islamic State Agosti kumi na moja. Wapiganaji wa Peshmerga wameanza kuchukua tena vitongoji walivyopoteza kwa msaada wa mashambulizi ya anga yanayofanywa na Marekani dhidi ya wanamgambo wa jihad wa Islamic State. Japan imesema idadi ya vifo inaweza kuongezeka mara mbili zaidi kutoka themanini kufuatia mmomonyoko wa udongo uliobomoa dazani za nyumba kwenye ukanda wa Hiroshima mapema wiki hii. Maafisa wamesema leo idadi ya watu wasiojulikana walipo imeongezeka hadi hamsini na mbili. Hiyo ni nyongeza ya wengine thelathini na tisa ambao tayari wamethibitishwa kuwa wamekufa katika mmomonyoko wa udongo uliotokea Jumatano. Zoezi la kuwasaka watu waliokwama katika mabaki ya nyumba hizo limesitishwa kwa muda kutokana na mvua kubwa zinazotarajia kuendelea kunyesha hadi Jumamosi, ambazo zinaweza kuongeza mmomonyoko zaidi. Hofu hizo zinatokana na mfanyakazi wa huduma ya kwanza aliyekuwa na mwokoa mtoto mdogo, na badala yake wakachotwa na kuuawa na mmomonyoko wa pili Jumatano. Huko Malaysia inaadhimisha siku moja ya maombolezo wakati mabaki ya kwanza ya raia wake 43 waliouawa kwenye ndege ya Malaysia MH17 ikirejeshwa Kuala Lumpur. Ndege iliyokuwa imebeba miili na majivu ya raia 20 wa Malaysia iliwasili leo Ijumaa katika uwanja wa ndege wa kimataifa Kuala Lumpur, ambako sherehe zilizogubikwa na huzuni zilifanyika. Viongozi wa juu akiwemo waziri mkuu Najib Razak waliangalia masanduku yaliyofunikwa bendera za Malaysia yakiwa yamebebwa na wanajeshi wanajeshi nane na kuwekwa kwenye magari ya kubeba majeneza. Serikali iliomba raia wa Malaysia kuvalia nguo nyeusi na kuadhimisha dakika ya kukaa kimya leo kwa heshima ya watu hao waliokufa. Umoja wa Mataifa unasema idadi ya vifo kutokana na vita vya wenyewe kwa wenyewe vya miaka mitatu huko Siria vimefikia zaidi ya laki moja na tisini na moja. Takwimu iliyotolewa leo na idara ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa ni mara mbili ya makisio yaliyotolewa mwaka uliopita. Mkuu wa idara ya haki za binadamu katika Umoja wa Mataifa Bwana Nevi Pilei alikiri kwamba hata takwimu hizi zinazojumuisha kipindi kati ya Machi elfu mbili kumi na moja na Aprili mwaka huu huenda zimeshusha idadi kamili ya waliouawa, bile amelaumu kile alichokiita kupooza kwa jumuiya ya kimataifa katika mgogoro huu, hali ambayo alisema imewapa nguvu wauaji, waharibifu na watesaji huko Syria na idadi ya waandamanaji imepungua katika mji wa Ferguson katika jimbo la Missouri hapa Marekani, baada ya jeshi la taifa la akiba kuondolewa katika mji uliokumbwa na siku kumi na mbili za machafuko baada ya kijana mmoja Marekani mweusi kuuawa na polisi. Kundi la watu wapatao mia moja waliandamana katika mji huo karibu na ambapo Michael Brown alipigwa risasi na afisa polisi wa kizungu Agosti 9. Kwa siku mbili mfululizo, hakujawa na machafuko makubwa kati ya polisi na waandamanaji, ingawa polisi walitoa ripoti kuwa wametia mbaroni watuhumiwa watano. Mapema Alhamisi, gavana wa Mizuri j Nixon aliamrisha kuondolewa kwa jeshi la akiba kwa sababu hali hiyo imezidisha vurugu kutoka kwa waandamanaji. Zaidi ya watu mia moja hamsini wametiwa mbaroni huko Ferguson tangu maandamano kuanza, hasa kwa kushindwa kutii amri ya polisi.