Wanamgambo wa Hamas wamesema wamefikia makubaliano katika maelewano mapya ya wazi ya kusitisha mapigano na Israel baada ya siku hamsini za mapigano kwenye eneo la Wapalestina huko Mediterranean. Afisa wa juu wa Hamas amesema leo Jumanne kuwa sitisho hilo la mapigano lililoongezeka lilitangazwa baadaye huko Misri. Alisema inamaliza kizuizi cha Israel na Misri huko Gaza na kuzungumzia madai mengine ya Palestina katika mashauriano zaidi katika wiki zijazo. Hakukuwa na maelezo yoyote kutoka Israel ambao alilipua majengo mawili marefu kuliko yote huko Gaza katika mashambulizi mapya ya anga saa kadhaa kabla ya tangazo la Hamas. Petro Poroshenko wa Ukraine anasema hatima ya nchi yake na Ulaya itaamuliwa huko Minsk. Bwana Poroshenko anakutana na Vladimir Putin huko Belarus ili kujadili kufanikisha kumaliza mapigano huko mashariki mwa Ukraine ambayo yameendelea tangu Aprili na kuwa zaidi ya watu elfu mbili. Bwana Putin amesema Rusia lazima wapate nafasi ya kukutana kwa amani na wawakilishi wa wakazi wanaozungumza lugha ya Kirusia wanaoishi huko mashariki mwa Ukraine ili kusaidia kumaliza mzozo huo. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika VOA, hapa Washington, DC. Bomu la kwenye gari limelipuka katika eneo la Osia katika mji mkuu wa Iraq na kuua watu wasiopungua wa kumi na kujeruhi wengine 31. Mlipuko ulipiga eneo la New Bagdad wakati wa saa za kwenda maofisini asubuhi. Mlipuko huo umetokea siku moja baada ya mfululizo wa milipuko huko Iraq kuua watu wasiopungua 20 ikiwa ni pamoja na 11 katika msikiti wa Shia katika eneo hilo hilo ulipotokea mlipuko wa Jumanne. Iraq imekuwa ikipambana na kukabiliana kuongezeka kwa ghasia mwaka huu na kusababisha watu zaidi ya elfu kumi kufariki dunia, huku wanamgambo kutoka kundi la Islamic State wamechukua udhibiti wa sehemu kubwa huko kaskazini na magharibi mwa nchi. Afisa wa juu wa White House anasema Rais Barack Obama ameidhinisha ndege za upelelezi huko Siria. Afisa huyo alisema Jumatatu usiku kwamba Bwana Obama hajaidhinisha operesheni zozote za kijeshi, lakini Marekani inajiandaa kwa maamuzi ya kijeshi ili kupambana na kundi la wanamgambo la Islamic State ambao wamechukua sehemu kubwa huko mashariki mwa Siria na kaskazini na magharibi mwa Iraq. Ndege za kijeshi za Marekani zimekuwa zikifanya mashambulizi huko Iraq, wakisaidia majeshi ya Iraq na Wakurdi kukomboa maeneo yao kutoka kwa wanamgambo, ikiwa ni pamoja na bwawa huko Mosul ambalo ni muhimu katika kuwapatia nguvu za nishati wakazi wengi huko Iraq. Na maafisa wa juu wa Marekani wanasema Misri na Umoja wa Falme za Kiarabu wamefanya mashambulizi ya anga dhidi ya wanamgambo wa Kiislamu katika mji mkuu wa Libya mara mbili wiki moja iliyopita. Maafisa wa Marekani wamesema kwamba hatua hiyo imeshtusha Marekani, ikiwa na uwezekano wa kuzorotesha mahusiano kati ya Washington, Falme za Kiarabu na Cairo. Maafisa wa Marekani wanasema Misri ilitoa eneo la kufanyia mashambulizi ya anga na Umoja wa Falme za Kiarabu ulitoa ndege na marubani. Hakuna serikali yoyote iliyosema chochote juu ya mashambulizi hayo. Mlolongo wa televisheni Breaking Bad ulitangazwa kwa kipindi bora cha televisheni katika tuzo za Emmy Jumatatu huko Los Angeles. Filamu hiyo inayopendwa kuhusu mwalimu wa shule ya sekondari aliyegeuka kuwa muuza madawa ya kulevya, ambayo ilimaliza muda wake wa kuonyeshwa kwa kipindi cha miaka mitano mwaka jana, ilishinda tuzo hiyo ya juu kwa mwaka wa pili mfululizo, na kipindi cha vichekesho Modern Family kilishinda tuzo yake ya kuwa bora katika upande wa uchekeshaji kwa mara ya tano mfululizo na kuwa sare kwenye rekodi na frasia iliyotamba katika miaka ya tisini. Naye mchekeshaji wa Modern Family Ty Baro alishinda Emmy yake ya pili kwa kuwa mwigizaji bora msaidizi katika mfululizo wa vipindi vya vichekesho. Na mgombea wa urais wa Afghanistan Abdullah Abdullah ametishia kujitoa kwenye utaratibu wa ukaguzi unaosimamiwa na Umoja wa Mataifa kutokana na mzozo wa uchaguzi wa duru ya pili wa mwezi Juni na kusababisha hali kuwa ngumu zaidi kusuluhisha mzozo uliopo. Afisa wa juu wa kampeni wa Abdullah Fazil Ahmad Amanawi aliwaambia waandishi wa habari hii leo kwamba wakaguzi hawajaonyesha nia ya kuzitupilia mbali kura ambazo wagombea wanaziona kuwa ni za wizi. Manawi aliwita utaratibu huo kuwa ni vichekesho, na kusema Abdallah atajitoa ifikapo Jumatano asubuhi kama madai yake hayatashughulikiwa. Wakaguzi hao wako katika hatua za mwisho za kukagua kura milioni nane zilizopigwa wakati wa uchaguzi wa duru ya pili Juni 14, kati ya Abdallah na Ashraf Ghani. Licha ya kwamba kura za awali zilionyesha Ghani alipata kura nyingi zaidi ya Abdallah, wote walidai kushinda uchaguzi huo.