Mlipuko wa ugonjwa wa Ebola Afrika Magharibi sasa umeenea Senegal ambayo ilitangaza kesi yake ya kwanza hivi leo. Waziri wa afya Mari Cosek aliwaambia waandishi wa habari kwamba maambukizo ya Ebola yamethibitishwa kwa raia wa Guine alioko Senegal. Senego ni nchi ya tano kuhusishwa katika eneo dhidi ya mlipuko huo ambao umeua zaidi ya watu elfu moja mia tano mwaka huu, wengi kutoka Guine, Liberia na Sierra Leone. Shirika la Afya Duniani linasema nchi hizo tatu hivi sasa zinashuhudia ongezeko kubwa la maambukizo tangu ugonjwa wa Ebola ulipozuka. NATO imeitaka Russia kusitisha operesheni zake za, za kijeshi ambazo ni kinyume cha sheria huko mashariki mwa Ukraine ambazo imesema zina lengo la kudumaza uthabiti wa nchi. Maeneo, maeneo ya makuu ya NATO mkuu wa majeshi ya NATO Anderson Rasmussen, leo Ijumaa, amesema ame mkutano wa dharura wa huko Brussels ulijadili kuhusu mzozo mbaya unaoendelea. Rasmussen amesema sasa iko wazi kwamba wanajeshi wa Russia na vifaa vimevuka mpaka kinyume cha sheria kuingia mashariki na kusini mashariki mwa Ukraine. Amesema hili si tukio pekee, lakini ni sehemu ya mwenendo wa miezi mingi wa kuzorotesha nchi hiyo. Rais Barack Obama hajatilia maanani uwezekano wa mashambulizi ya anga ya Marekani dhidi ya kundi la wanamgambo wenye msimamo mkali nchini Siria huku waasi wakitoa vitendo mpya inayoonyesha mauaji mengine ya kikatili ya kukata kichwa. Akizungumza na waandishi wa habari jana katika ikulu ya White House, bwana Obama amesema bado anaofanyia kazi mpango wa kina wa kina kukubaliana na kundi la Islamic State. Rais amesema Marekani itaendelea kushambulia malengo ya Islamic State nchini Iraq, ambapo amesema imekuwa ni pigo kubwa kwa wanamgambo, lakini amesema uvumi wa hivi karibuni wa vyombo vya habari kuhusu kama Marekani haraka itapanua operesheni zake huko Syria ni thanad sio za kweli. Naye katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon leo alielezea masikitiko yake kuhusu mauaji ya kikatili yanayofanywa na kundi hilo dhidi ya raia. Bwana Ban amesema jumuiya zote zilizoishi kwa miaka mingi kaskazini mwa Iraq zimelazimika kukimbia au kukabiliana na vifo kutokana na imani zao za kidini. Uingereza umeongeza kiwango cha tishio la ugaidi nchini kwake kutoka wastani na kuwa kikubwa leo, wakati Waziri Mkuu David Cameron akisema kuwa vitendo vya Waislamu wenye msimamo mkali ni tatizo kubwa kwa nchi yake na dunia kwa ujumla. Uamuzi wa kupandisha kiwango hicho kuwa kibaya, ambapo inamaanisha shambulizi la kigaidi linaonekana huenda likatokea, inahusishwa na matukio ya uko Siria na Iraki hivi sasa. Kiwango kibaya ni cha pili cha juu kati ya viwango vitano vya vitisho. Bwana Cameron amesema magaidi wameingilia imani ya Kiislamu kuhamasisha ajenda zao za ghasia. Amesema tatizo la wanamgambo wa Islamic State ni kubwa kutokana na serikali ya Iraq kuongoza kwa niaba ya sehemu moja nchini. Bwana Cameron pia alisema leo kuwa ana mpango wa kutangaza sheria mpya kuzuia raia wake kusafiri kwenda Syria na Iraq kupambana pamoja na kundi la Islamic State. mashtaka mamilioni ya dola imefunguliwa dhidi ya maafisa wa polisi katika kitongoji cha Ferguson katika jimbo la Missouri na kuwashutumu kwa kukiuka haki za kiraia dhidi ya watu wanaoandamana kwa amani kupinga mauaji yaliyofanywa na polisi kwenye mji wa kati hapa Marekani Watu watano waliowasilisha mashtaka wanadai dola milioni arobaini katika mahakama ya serikali kuu ambapo wanashutumu polisi kwa kutumia nguvu kubwa, unyanyasaji na kuwakamata kinyume cha sheria waandamanaji baada ya kifo cha Michael Brown, kijana mweusi ambaye hakuwa na silaha aliyeuawa na polisi mzungu wiki tatu zilizopita. Katika tukio tofauti, jopo la mahakama linafanya uchunguzi kujua kama afisa wa polisi Darren Wilson atakutwa na makosa dhidi ya kifo cha kijana huyo. Shirika la ndege la Malaysia ambalo linapata hasara litapungua maelfu ya ka nafasi za ajira kukata njia za safari zake na kuteua mkuu mpya wa shirika hilo chini ya mpango wa kuirejesha kampuni kwenye uzalishaji wa faida katika kipindi cha ndani ya miaka mitatu. Idara ya uwekezaji wa fedha za serikali Kazana National, ambayo imechukua udhibiti wa shirika hilo ilitangaza leo inapanga kuingiza dola bilioni moja nukta tisa katika kampuni hiyo ambayo haifanyi vizuri na kuiondoa katika soko la hisa za Kuala Lumpur ifikapo mwishoni mwa mwaka huu. Kaza nao imesema inatarajia kuiorodhesha tena Malaysia Airlines katika miaka mitatu hadi mitano. Kwa sasa shirika hilo la ndege lina mpango wa kupunguza ajira elfu sita au asilimia thelathini ya wafanyakazi wake kusaidia kupunguza hasara ya kifedha. Jeshi la Pakistan limejiingiza katika upatanishi kati ya serikali na waandamanaji wa upinzani ambao wameweka kambi katika mji mkuu kwa wiki mbili, wakidai kujiuzulu kwa waziri mkuu Nawaz Sharif. Mchezaji maarufu wa cricket aliyeingia katika siasa Imran Khan na kiongozi wa kidini Tahir ul Kadri Alhamisi walikutana na jenerali mkuu wa jeshi Rayal Sharif na kumkubali kama mpatanishi na mdhamini katika mazungumzo hayo. Kadri na Kano wamedai kuwepo na wizi mkubwa katika uchaguzi wa Mei mwaka jana ambao ulimwingiza madarakani Bwana Sharif akiwa na wingi wa kura. Bwana Sharif amekataa kujiuzulu.