Waziri mkuu wa Lesutu ameomba walinda amani wa kusini mwa Afrika kupelekwa nchini mwake kufuatia kile anachosema ni mapinduzi ya serikali yalofanyika mwishoni mwa wiki. Msaidizi wa Thomas Tabane alisema waziri mkuu huyo aliomba msaada huo wakati wa mkutano dharura na maafisa wa Jumuia ya Maendeleo ya Kusini mwa Afrika SADC uliofanyika leo Jumatatu mjini Pretoria. Msaidizi huyo Samuyane Nsekele aliwaambia waandishi wa habari kuwa mzozo huo unahitaji kuingiliwa kati. Bwana Tabani alitoroka Lesotho Jumamosi kabla ya jeshi kuzingira makao yake na yale ya afisa wa ngazi ya juu wa polisi ambapo pia waliwapokonya silaha askari polisi katika vituo viwili vya polisi huko mjini Maseru. Waziri mkuu huyo anashtumu jeshi na naibu waziri mkuu Mateju wa Metsing kwa njama za kumtimua madarakani. Maafisa wa afya nchini Sweden wanasema mwanamume anayetuhumiwa kuwa na ugonjwa wa Ebola haonyeshi dalili zozote za ugonjwa huo hatari. Ripoti za vyombo vya habari zinasema mwanaume huyo katika siku za karibuni alisafiri katika maeneo ambayo yameripoti mlipuko wa ugonjwa huo na kupelekwa katika hospitali moja ya Stockholm baada ya kuwa na joto kali mwilini. Hata hivyo madaktari wanasema hana kirusi cha Ibola. Ibola imeua takriban watu elfu moja na mia tano huko Afrika Magharibi, katika nchi za Guine, Sierra Leone na Liberia. Maafisa wa ulinzi nchini Pakistan wamewaondoa mamia ya waandamanaji wanaopinga serikali kwenye kituo rasmi cha televisheni baada ya waandamanaji hao kudhibiti jengo la kituo hicho na kuzima matangazo yake kwa muda mfupi. Waandamanaji hao wanataka Waziri Mkuu Nawaz Sharif ajiuzulu na walivamia televisheni rasmi ya Pakistan ambayo ilikuwa ikionyesha maandamano yao moja kwa moja katika ofisi zake za Islamabad. Baadaye leo polisi walitumia gesi ya kutoa machozi kutawanya waandamanaji hao waliokuwa na virungu vya mbao huku wakijaribu kuingia katika makazi ya waziri mkuu. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. Rais wa Ukraine Petro Poroshenko ameshtumu Rasia leo kwa kile alichosema ni uchokozi wazi, huku majeshi yake yakiamrisha wapiganaji waasi waliopo karibu na uwanja wa ndege kurudi nyumba huko mashariki mwa Ukraine. Tovuti rasmi ya rais ilimnukulu Poroshenko akisema kuwa uchokozi wazi na wa moja kwa moja dhidi ya Ukraine kutoka kwa nchi jirani umeanza na kubadilisha haraka sura ya mtafaruku unaoendelea upande wa mashariki mwa nchi yake. Msemaji wa masuala ya ulinzi wa kitaifa wa Ukrain Andri Lesenko anasema majeshi ya Ukrain yaliamrishwa kurudi nyuma kutoka uwanja wa ndege katika mji wa Luhansk ambao ni ngome ya waasi. Na mapigano makali yamezuka kati ya wanajeshi wa Syria na waasi katika Golan Heights huku Umoja wa Mataifa ukiomba kuachiwa huru kwa walinda amani 44 walotekwa nyara wiki jana. Mapigano hayo yalikuwa katika eneo la mpakani la Quneitra ambapo kundi la waasi la Al-Nusra Front lenye ushirika na magaidi wa Al-Qaeda liliteka nyara walinda amani hao. Haijabainika ikiwa wanajeshi wa Syria wamechukua udhibiti wa eneo hilo kutoka kwa wanamgambo. Kundi la kutetea haki za binadamu la Syria lenye makao yake Uingereza limesema kulikuwa na majeruhi wakati wa mapigano ya leo lakini halikuwa na hesabu kamili ya majeruhi hao. Maafisa wa Iraq wanasema misaada inaendelea kuwasili katika mji mdogo wa Washia katika eneo la kaskazini mwa nchi baada ya majeshi ya Iraq kuvunja udhibiti wa miezi miwili mjini humo kutoka kwa wanamgambo wa Islamic State. Maafisa wanasema majeshi hayo yaliungwa mkono na wanamgambo wa Kishia. Katika kukomboa mji wa Amril hapo jana Jumapili, jeshi la Marekani lilipeleka msaada wa maji na chakula kwa maalfu ya wakazi wa mji huo. Wizara ya Ulinzi ya Marekani ilisema pia kuwa ilifanya mashambulizi ya angani karibu na mji huo na kuharibu silaha za wanamgambo wa Islamic State. Nao Umoja wa Mataifa unaomba jamii ya kimataifa kusaidia kulinda makundi ya walio wachache huko Iraq dhidi ya mauaji kutoka kwa kundi hilo la Islamic State na Wamarekani watatu ambao wamefungwa jela huko Korea Kaskazini wameruhusiwa kuhojiwa kwa muda mfupi na kituo cha televisheni cha CNN. Waandishi habari wa CNN walikuwa katika ziara ya serikali hivi leo Jumatatu, wakati ghafla maafisa waliwaweka kwenye gari na kuwapeleka katika eneo la siri kufanya mahojiano yasiyopangwa na wafungwa hao. CNN inasema Kenneth Bae, Matthew Miller na Jeffrey Fall walipewa dakika tano za mahojiano kila mmoja, kuzungumza na mwandishi wa habari Will Ripley. Bae ambaye anatumika kifungo cha miaka kumi na mitano, alisema anafanya kazi kwa saa nane kila siku, siku sita kwa wiki, katika kambi ya wafanyakazi na kwamba anatunzwa vyema. Naye Fowl ambaye alikwenda Korea Kaskazini kama mtalii, aliambia CNN kwamba hana malalamiko yoyote. CNN hata hivyo haikuweza kubaini ikiwa walikuwa wameambiwa cha kusema.