Waziri mkuu wa Lesoto Thomas Tabane amerejea katika mji mkuu Maseru siku nne baada ya kukimbilia Afrika Kusini kufuatia kilichosemekana ni jaribio la mapinduzi la jeshi la kumwondoa madarakani. Maafisa wa polisi na Marekani wamesema waziri mkuu aliwasili katika nchi hiyo leo akiwa analindwa na polisi wa Afrika Kusini. Bwana Tabane alikimbia kutoka Lesoto Jumamosi, kabla ya jeshi kuzunguka nyumba yake na maofisa wakuu wa polisi na kuondoa silaha katika vituo viwili vya polisi kwenye mji mkuu Maseru. Alishitumu jeshi na naibu waziri mkuu kutaka kumpindua kutoka madarakani. Jumuiya ya maendeleo ya kusini mwa Afrika SADC imependekeza mpango wa kutanzua mzozo wa kisiasa wa taifa hilo dogo la kifalme. Muuguzi wa Uingereza aliyeathiriwa na virusi vya Ebola ametolewa hospitali baada ya kupata nafuu kutokana na ugonjwa huo. Hospitali ya Royal Free London imeeleza hii leo kwamba matibabu ya siku kumi ya William Pooley yalikuwa ni pamoja na matumizi ya dawa ya majaribio ya ZMapp. Alipelekwa katika hospitali hiyo mwezi uliopita baada ya kuambukizwa na virusi vya Ebola wakati akifanya kazi Sierra Leone. Mlipuko wa ugonjwa wa Ebola Afrika Magharibi umeua zaidi ya watu elfu moja mia tano na kuambukiza takriban watu elfu tatu mwaka huu nchini Guinea, Liberia, Sierra Leone, Nigeria na Senegal. Kundi la madaktari wasio na mipaka MSF lilieleza jana kwamba dunia inashindwa katika vita dhidi ya Ebola na kuonya kuwa virusi hivyo vinavyoua haviwezi kudhibitiwa mpaka pale mataifa tajiri yatakapopeleka makundi ya wataalamu huko Afrika Magharibi. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Rais wa Marekani Barack Obama amelaani uvamizi wa Russia nchini Ukraine, akizungumza hii leo na kueleza ni shambulizi la kushtukiza dhidi ya utaifa wa nchi na kuzihakikishia jamhuri tatu za zamani za muungano wa Urusi kwamba NATO itawatetea dhidi ya uvamizi wowote utakaofanywa na Moscow. Bwana Obama alisema kwamba Estonia, Lithuania na Latvia zilipoteza uhuru wao kabla ya kuwa tawala wa Moscow, lakini hivi sasa chini ya NATO hazitaweza tena kupoteza uhuru huo. Kiongozi huyo wa Marekani alikuwa anahutubia kundi la watu elfu mbili katika ukumbi wa tamasha kwenye mji mkuu wa Estonia, Tallinn, baada ya kukutana na viongozi wa mataifa matatu ya Baltic yaliyojiunga na jeshi la ushirika wa Marekani na Ulaya mwaka elfu mbili na nne. Wakati huo huo, rais Obama amesema mwandishi wa habari wa Marekani aliyekatwa kichwa na wanamgambo wa kundi la Islamic State ilikuwa ni tukio la kuchukizwa. Akizungumza na waandishi wa habari hivi leo huko Estonia, alisema wale waliomuua Steven Sotloff wameshindwa katika chochote kile wanachojaribu kupata, kwa sababu Marekani na dunia haitetereki na ukatili wao na hawawezi kutishwa. Amesema vitendo vyao vya kuchukiza viovu vitawaunganisha pamoja wa Marekani na kuimarisha dhamira yao ya kutafuta suluhu kupambana na na magaidi hao, na wale waliofanya makosa kwa kuumiza wa Marekani watajifunza kwamba Marekani haiwezi kusahau na haki itatendeka. Na shirika la kimataifa la kutetea haki za binadamu limesema lina ushahidi kwamba Waislamu wenye msimamo mkali wa kundi la Islamic State wameua zaidi ya watu 560, na pengine hata zaidi ya wanaume 770 wa Iraq, wengi wakiwa wanajeshi katika mji wa Tikrit, Wakitumia ushahidi wa watu walionusurika na picha kwa njia ya satellite, Human Rights Watch imesema imethibitisha kuwepo na maeneo matano ambako mauaji hayo ya halaiki yalifanyika. Kundi la wenye msimamo mkali limedai kuua takriban wanajeshi elfu moja mia saba wa Iraq baada ya kuchukua udhibiti wa mji wa Tikrit mwezi Juni. Mshauri mwandamizi wa shirika hilo la kutetea haki za binadamu Fred Abrahams alieleza mauaji hayo kuwa ni ya kikatili na unyanyasaji mkubwa katika kiwango kilichofikia uhalifu dhidi ya binadamu. Wanamgambo alichapisha picha za mauaji ya halaiki katika mitandao ya kijamii kama sehemu ya kampeni zake za kigaidi. Picha zimeonesha watu wakiwa wamevalia nguo za kiraia, mikono yao ikiwa imefungwa nyuma, wakiwa wamelala na kupigwa risasi. Na uh, wanawake watano wamechaguliwa katika baraza la mawaziri la Japan hivyo kusisitiza azma ya Waziri Mkuu Shinzo Abe kutumia vyema wanawake kusaidia kuimarisha uchumi wa nchi hiyo. Orodha mpya ya majina 18 nane na wajumbe wengi wanawake kuliko baraza lolote la Japan tangu mwaka 2001. Lina wanawake zaidi ya wale waliokuwa katika baraza linaloondoka madarakani ambalo lilikuwa na mawaziri wawili tu wanawake. Waziri Mkuu Abe alisema anataka wanawake kuwa asilimia 30 ya viongozi wa kisiasa na biashara nchini humo ifikapo mwaka 2020 ili kusaidia taifa la Japan lenye upungufu mkubwa wa wafanyakazi. Rais Vladimir Putin amependekeza kile anachokieleza ni mpango thabiti kwa ajili ya amani ya mashariki ya Ukraine wakati kuna habari za kutatanisha kuhusiana ikiwa makubaliano ya kusitisha mapigano yamefikiwa kati ya majeshi ya serikali na wanamgambo wanaotaka kujitenga wanaoungwa mkono na Rusia. Akizungumza katika mji mkuu wa Mongolia wa Ulan Bato, Bwana Putin amesema wote wanajeshi wa Ukraine na waasi wanabidi kusitisha vitendo vya mashambulizi katika majimbo ya Donetsk na Luhansk mashariki ya Ukraine, ambako pande zote mbili zimekuwa zikipigana vikali, na kwamba majeshi ya serikali yanabidi kurudi nyuma kufikia umbali wa kutoweza kushambulia raia. Kiongozi wa Russia amehimiza pia kuwepo na udhibiti wa dhati usiopendelea upande wowote wa jumuiya ya kimataifa katika kutekeleza makubaliano ya kusitisha mapigano na kupiga marufuku mashambulizi kwa ndege dhidi ya maeneo ya raia, na kuachiliwa bila ya masharti wafungwa, kufunguliwa njia za kuruhusu kusafirishwa huduma za dharura na wakimbizi.