Mwendesha mashtaka mkuu wa Mahakama ya Kimataifa ya Uhalifu, ICC, ameomba majaji kuahirisha kesi inayomkabili Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta kwa muda usiojulikana kutokana na ukosefu wa ushirikiano kutoka serikali ya Kenya. Katika maombi yaliyopelekwa mbele ya hakimu leo, mwendesha mashtaka Fatu Bensuda amesema ofisi yake ina ukosefu wa ushahidi kuhakikisha mashtaka dhidi ya rais Kenyatta ambaye ameshutumiwa kwa kupanga ghasia za mauaji ya mwaka elfu mbili na nane. Ben Bensuda amesema ofisi yake ingeweza kufuta mashtaka hayo, lakini hatua kama hiyo sio sahihi, kwa sababu nafasi ya bwana Kenyatta na serikali ya Kenya kushindwa kutoa nyaraka kwa waendesha mashtaka. Kesi ya kiongozi huyo wa Kenya imekuwa ikiahirishwa mara kadhaa hivyo kuleta malalamiko kutoka kwa waendesha mashtaka kwamba Kenya inajaribu kuharibu shahidi. Mfanyakazi watatu wa huduma za afya wa Marekani anarejeshwa nyumbani baada ya kuambukizwa na virusi vya Ebola wakati akifanya kazi Liberia. Dr. Rika Asakra aliyekuwa akifanya kazi Liberia anatarajiwa kuwasili katika jimbo la Nebraska hivi leo. Sakra atapata matibabu katika kituo cha kupambana na magonjwa ya maambukizo huko Nebraska, kwenye mji wa Omaha. Wafanyakazi wawili wa afya wa Marekani walioambukizwa na Ebola, Dr Kenty Brantly na Nancy Writebol, wamepata nafuu tangu walipopelekwa katika hospitali ya chuo kikuu cha Emory huko Atlanta, Georgia. Sakra alikuwa akifanya kazi Liberia chini ya taasisi ya msaada ya SIM yenye makao yake North Carolina. Wakati huohuo karibu wataalamu mia mbili wa ebola wanakutana Geneva, Uswisi kujadili uwezekano wa kutumia dawa zinazojaribiwa kuweza kupata tiba au chanjo. Na zaidi ya watu 36 wamefariki dunia mchana leo mjini Musoma, mkoani Mara nchini Tanzania baada ya mabasi mawili ya abiria kugongana uso kwa uso eneo la Sabasaba nje kidogo ya manispaa ya Musoma. Mashahidi wanasema ajali hiyo inaonekana imetokea kutokana na mabasi kwenda kasi na dereva wa basi moja kuonekana kiumbayumba na basi lake kabla ya kugongana. Zaidi ya watu wengine sitini wamejeruhiwa kutokana na ajali hiyo. Mahakama kuu ya India imeamuru kuachiliwa kwa wafungwa wanaosubiri kesi zao ambao wametumikia kifungo nusu ya muda uliotakiwa kama wangekuwa wamepitikana na hatia. Uamuzi huo wa kihistoria umetolewa hii leo, unaweza kuwahusu maelfu ya maelfu ya wafungwa. Amri ya mahakama kuu inaidhinisha sheria ya India ambayo ni nadra kutumika, inayotaka wafungwa wanaosubiri kesi kuachiliwa mara watakapokuwa wametumikia nusu ya muda wa kifungo watakachopata kama wangekutwa na hatia. Mahakama iliamuru majaji wa ndani kufuatilia utaratibu huo kwenye jela zote kote nchini kuanzia mwezi Oktoba. Viongozi wa ushirika wa NATO wameidhinisha kupeleka vifaa vya kijeshi hadi Ulaya mashariki kama njia ya kuzuia hatua zozote za baadaye za Russia kujaribu kuvamia nchi nyingine. Vilevile vile viongozi hao wamekubaliana kuunda kikosi cha dharura cha wanajeshi wa ushirika kukabiliana kwa haraka mizozo itakayozuka huko Ulaya. Katibu mkuu wa NATO Anders Rasmussen ametangaza kuundwa kwa kikosi kitakachopewa jina la Spearhead hii leo wakati viongozi wanakamilisha mazungumzo yao ya siku mbili huko Wales. Akizungumza na waandishi wa habari baada ya kumalizika kwa mazungumzo, Rais Barack Obama amesema viongozi pia wamekubaliana kushirikiana kukabiliana na wanamgambo wa Islamic State huko Iraq na Siria. Ripoti mpya kutoka idara nishati ya nyuklia ya Umoja wa Mataifa inaonyesha kuwa idara hiyo imepiga hatua ndogo katika uchunguzi katika tetesi kwamba Iran ilifanya kazi kutengeneza silaha za atomic. IAEA imeeleza hivi leo kuwa mpango huo umeshindwa kusonga mbele. Ukosefu wa maendeleo katika uchunguzi unaweza kuzorotesha mashauriano baina ya Iran na nchi sita zenye nguvu duniani kufikia makubaliano muhimu ambayo atawezesha Iran kupunguza shughuli zake za nyuklia ili kuweza kupunguziwa vikwazo vya kiuchumi na nchi za magharibi. Maafisa wa Marekani wamethibitisha kuwa shambulizi la ndege lililofanyika Somalia mwanzoni mwa wiki limemua Ahmed Abdi Godane, kiongozi wa kundi la kigaidi la Al-Shabab. Msemaji wa wizara ya ulinzi ya Marekani, Pentagon, John Kirby amesema katika taarifa kuwa operesheni ya jeshi la Marekani dhidi ya Godane Jumatatu limesababisha kifo chake. Mashahidi wameripoti kuwa ndege za drone ilishambulia kwa makombora mkutano wa viongozi wa, wa al-shababu Jumatatu.