Katika habari za dunia jioni ya leo, mwanariadha maarufu nchini Afrika Kusini Oscar Pistorius amekutwa na hatia kusababisha kifo cha mpenzi wake Reeva Steenkamp, lakini alifutiliwa mashtaka makubwa ya mauaji ya mpenzi wake huyo wa kike. Jaji Thokozile Masipa alisoma uamuzi wa kesi iliyokuwa ikisubiriwa kwa muda mrefu hii leo dhidi ya mwanariadha huyo aliyeshikilia aliyeshiriki katika mashindano ya Olympic, ambaye alimfiatulia risasi na kumuua mwanamitindo River Steenkamp akiwa nyumbani kwa Pistorius, tukio lililotokea Februari mwaka 2013. Pistoria mwenye umri wa miaka 27 hakuonyesha hisia wakati jaji alipokuwa akisoma mashtaka hayo. Waendesha mashtaka walitoa hoja kwamba Pistorius alifanya tukio hilo kwa makusudi wakati alipomfiatulia risasi Stenkamp kupitia mlango wa bafuni uliokuwa umefungwa ndani ya nyumba yake Pistorius katika eneo la Pretoria nchini Afrika Kusini. Pistoria alisema alidhani alikuwa akimfiatulia risasi mwizi aliye ingia usiku ndani ya nyumba yake. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anatangaza takriban dola milioni 500 ya nyongeza ya msaada wa Marekani kwa watu walioathirika na vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini Syria. Kerry alitoa matamshi hayo leo huko Uturuki, ambako anajaribu kutafuta uungaji mkono wa kimataifa kwa ajili ya mapambano dhidi ya kundi lenye itikadi kali la Islamic State nchini Syria na Iraq. zaidi ya dola milioni ni milioni mia mbili na hamsini za msaada zitakwenda kusaidia zaidi ya wakimbizi milioni tatu wa Syria ambao wamekimbia kuelekea nchi za jirani. Fedha zinazobaki zitalenga kwenye raia waliokoseshwa makazi ndani ya Syria. Umoja wa Mataifa unasema takriban nusu ya watu wa Syria wamelazimika kukimbia vita vya wenyewe kwa wenyewe ambavyo vimesababisha wanamgambo wenye itikadi kali wa kundi la Islamic State kudhibiti maeneo zaidi. Kerry yupo kwenye ziara ya wiki moja kusaidia kujenga ushirika wa kimataifa wa kupambana na kundi la wenye itikadi kali ambalo limeshangaza dunia na kampeni za mauaji ya kukata vichwa watu pamoja na mauaji ya kimadhehebu. Serikali ya Australia imeongeza kiwango chake cha ulinzi dhidi ya ugaidi kuwa katika ngazi ya juu kutokana na wasiwasi wa vitisho vya wafuasi wa wanamgambo wa Islamic State ndani ya nchi. Waziri Mkuu Tony Abbott aliwaambia waandishi wa habari hii leo kuwa hatua hiyo haitokani na habari mahususi ya mpango wa mashambulizi mbali, inatokana na taarifa za kijasusi kuwa kuna watu ambao wana nia na uwezo wa kufanya mashambulizi. Bwana Abbott alisema kiwango cha vitisho vya kigaidi vimeendelea kuongezeka huko Australia katika kipindi cha mwaka mmoja uliopita kutokana na kwamba baadhi ya raia wa Australia wanajiunga na kundi la Islamic State kupigana nchini Syria na Iraq australia inakisia kuwa hadi raia wake sitini wanapigana upande wa wanamgambo hao na wengine mia moja wanaunga mkono makundi yenye siasa kali ndani ya australia unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hapa washington dc Mkuu wa shirika la afya duniani anasema wafanyakazi wengi wa huduma za afya waliopatiwa mafunzo bora wanahitajika huko Afrika Magharibi kukabiliana na ongezeko la ugonjwa wa Ebola. Dr. Margaret Chan amezungumza kwenye mkutano na waandishi wa habari mjini Geneva hii leo. Amesema idadi ya vifo kutokana na ugonjwa huo imeongezeka kufikia 2400 huku idadi ya jumla ikifikia 4784. Amesema maafisa wanaojaribu kuzuia ugonjwa wa Ebola wanapungukiwa na karibu kila kitu ikiwemo vifaa vya kinga, maabara zinazohamishika na mavazi ya kujikinga na maambukizo. Lakini alisema kizuizi kikubwa ni ukosefu wa wafanyakazi wa huduma za afya waliopatiwa mafunzo bora. WHO ilisema wiki hii kwamba ugonjwa wa Ebola umeua takriban wafanyakazi 80 wa huduma za afya nchini Liberia, nchi ambayo imeathiriwa zaidi na ugonjwa huo katika eneo la Afrika Magharibi. Chan alisema zaidi ya wafanyakazi elfu moja wa huduma za afya wanahitajika kwenye vituo vinavyotibu Ebola katika eneo. Alishukuru Cuba kwa ahadi yake hii leo ya kupeleka wataalam wa afya mia moja sitini na watano huko Afrika Magharibi. Wafanyakazi hao wanatarajiwa kwenda nchini Sierra Leone mwanzoni mwa mwezi ujao na kuwepo huko kwa muda wa miezi sita. Pakistan Maafisa wa nchini humo wanasema wamewakamata wanamgambo kumi wanaoshukiwa kuhusika katika shambulizi la bunduki dhidi ya mwanaharakati kijana Malala Yousafzai ambaye alinusurika na baadaye kutambulika ulimwengu kama mtetezi mkubwa wa haki za binadamu. Maafisa wanasema watu hao walifanya hivyo kufuatia amri kutoka kundi la Pakistan Taliban na walikuwa sehemu ya kundi la Tehrik-e-Taliban, kundi mwamvuli la makundi mengine ya wanamgambo katika maeneo ya kikabila nchini Pakistan. Kundi hilo limedai kuwajibika kwa shambulizi, lakini huu ni ukamataji wa kwanza uliotangazwa. Malala tayari alikuwa akifanya kazi ya kuhamasisha elimu ya msichana nchini Pakistan wakati alipofiatuliwa risasi kichwani mwaka 2012. Wasichana wengine pia wawili walijeruhiwa katika shambulizi hilo. Malala alipelekwa Uingereza kwa matibabu na hivi sasa anaishi huko na familia yake kwa sababu ya kitisho cha usalama kwake nchini Pakistan.