Afisa wa Syria ameshutumu jamii ya kimataifa kwa kuitenga serikali ya Syria katika mkutano wa kimataifa unaojadilia namna ya kupambana na Islamic State ulioanza hapo jana huko Ufaransa. Naibu waziri wa mambo ya nje wa Syria, Faisal Al Makdad, aliuita mkutano wa Paris mkusanyiko wa shughuli nyingine zilizopotea njia. Rais Obama amesema hatashirikiana na Rais Bashar Al Assad wa Syria katika mapigano dhidi ya Islamic State. Rais wa Marekani anamwona Rais Assad kama kiongozi asiye halali na, na mhalifu. Wiki jana Rais Obama aliwaambia Wamarekani kwenye hotuba kwa taifa kuwa Marekani itaongoza vita dhidi ya wanamgambo wa Islamic State popote walipo. Wakati huo huo, imam mmoja katika mji wa Minneapolis hapa Marekani ameshutumu kitendo cha wanamgambo wa Islamic State cha kuwakata vichwa mateka, akisema vitendo vyao kamwe haviambatani na dini ya Kiislamu. Sheikh Abdurrahman Sheikh Omar aliambia idhaa ya Kisomali ya Sauti Amerika kwamba chini ya sheria za Kiislamu mateka wana haki na hawastahili kuuawa kwa sababu ya utaifa wao. Imam huyo alisema wanamgambo wa Islamic State ni sawa na wale wa Somalia al-Shabab wenye siasa kali na kwamba wote wanaiharibu dini ya Kiislamu badala ya kuwavutia watu zaidi kujiunga na imani hiyo. Sheikh Omar alisema wanamgambo hao wameuwa wakufunzi maprofesa na hata maimamu kwenye misikiti. Nalo kundi la, la Syria, haki za binadamu la Siria lenye makao yake Uingereza, ambalo linafuatilia vita vya wenyewe kwa wenyewe huko Siria linasema wanamgambo wa state wamepiga risasi ndege ya kivita ya Siria kwa mara ya kwanza tangu wanamgambo hao kuangaza vita kote kwenye mpaka wa Siria. Kundi hilo la haki za binadamu Syrian Observatory linasema wanamgambo hao waliitungua ndege hiyo ya kivita karibu na ngome yao ya Raka, yapata kilomita 400 kaskazini mashariki mwa Damascus. Kundi hilo linasema ndege za kivita za Siria zilikuwa zimefanya mashambulizi matano kwenye maeneo ya wanamgambo hao katika mji wa Euphrates Valley, mkoa pekee ulioko nje ya udhibiti wa rais wa Siria Bashar al Assad. Ndege hiyo ya Siria iliangukia nyumba na kuua watu kadhaa. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington. Rais Obama atatangaza juhudi za Marekani za kusaidia nchi za Afrika Magharibi kupambana na ugonjwa wa hatari wa Ebola. Bwana Obama atatangaza mpango wa kupeleka wanajeshi elfu tatu huko Afrika Magharibi baadaye leo Jumanne, akiwa katika taasisi ya kudhibiti na kuzuia magonjwa wa CDC mjini Atlanta, Georgia. Wanajeshi hao watajenga vituo kumi na saba vya afya kila kituo kikiwa na vitanda mia moja ili kutenga na kutibu walioambukizwa kirusi cha ebola. Ujumbe huo wa Marekani pia utajenga kituo cha kutoa mafunzo kwa wafanyakazi wa afya mia tano kwa wiki, kwa mujibu wa taarifa kutoka White House, kituo cha usimamizi wa shughuli hiyo kitakuwa katika mji mkuu wa Liberia, Monrovia. Jeshi la Nigeria linasema limewahukumu kifo wanajeshi kumi na wawili kwa jaribio la kutaka kumuua kamanda wa jeshi katika uasi dhidi ya eneo la kaskazini mashariki mwa nchi mapema mwaka huu. Maafisa wanasema wanajeshi hao waliipiga risasi gari rasmi ya meja jenerali Ahmed Muhamed kwenye makazi ya kijeshi ya mji wa Maiduguri, eneo ambalo wanamgambo wa Boko Haram wanafanyia shughuli zao nyingi. Mahakama ya kijeshi pia iliwakuta na hatia wanajeshi hao kwa kupuuza maagizo ya wakubwa wao na kutumia lugha ya matusi na pia kuvuruga juhudi za kuondoa maiti za wanajeshi wenzao waliouawa baada ya kuviziwa na wanamgambo. Bunge la Ukraine leo Jumanne limeidhinisha mswada unaotoa mamlaka kwa maeneo yanayotaka kujitenga mashariki mwa nchi hiyo pamoja na kutangaza msamaha kwa wengi ambao wamehusika katika mapigano ya hivi karibuni na majeshi ya serikali. Mswada huo mpya ulipendekezwa na rais wa Ukraine, Petro Poroshenko, na unalenga kumaliza mgogoro wa miezi mitano ulioitenganisha nchi hiyo. Wanaopigania kujitenga na kujiunga na Russia walipuuzilia umuhimu wa mswada huo. Alexander Zakachenko aliyejitangaza kuwa waziri mkuu wa kile anachodai kuwa ni jamhuri ya watu wa Donetsk aliliambia shirika rasmi la habari huko Russia kwamba mswada huo unahitaji kutiwa saini na Rais Poroshenko na kuchapishwa kabla ya kuwa sheria. Mhanga wa kujitolea kutoka kundi la Afghanistan amejilipua bomu na kuwa wanajeshi wawili wa wa Marekani na mmoja wa Poland hivi leo Jumanne katika shambulizi dhidi ya msafara wa magari ya NATO huko Kabul. Mlipuko huo ulitokea kwenye barabara kuu inaounganisha ubalozi wa Marekani na uwanja wa ndege wa Kabul. Takriban watu kumi na watatu waliuawa wakati mtu huyo alipogongesha gari lake lililojaa vilipuzi kwenye magari ya NETO mita mia chache kutoka mlango mkuu wa kuingia kwenye ubalozi wa Marekani. Kundi la Taliban lilidai haraka kutekeleza shambulizi hilo na jeshi la Pakistan linasema limeua zaidi ya wanamgambo 30 katika mashambulizi ya angani katika eneo la kaskazini magharibi mwa nchi hiyo. Jeshi hilo linasema mashambulizi hayo yaliua wanamgambo 20 na kuharibu maficho yao kwenye maeneo matatu ya Tira yaliyoko katika wilaya Khaiba. Katika tukio lingine, jeshi linasema liliua wanamgambo 11 baada ya kufanya operesheni kwenye mpaka baada ya kituo cha ukaguzi kushambuliwa na wanamgambo kukamatwa. Wanajeshi watatu wa Pakistan waliuawa katika tukio hilo.