Hii ni sehemu ya kwanza ya ushindi wa mashujaa hao wa uhuru, yani Maumau Mau, kwenye kesi waliowasilisha kwenye mahakama wa Uingereza wakidai walipofidia kwa mateso na maovu waliofanyiwa na askari wa Uingereza wakati wa harakati za kupigania uhuru wa nchi hii. Na kwanza kabisa, serikali ya Uingereza imekuwa ikidai kwamba haiwezi kulaumiwa kwa maovu hayo eti kwa sababu wakati umepita na mateso yalifanyika miaka mingi iliyopita. Na Uingereza imekuwa ikidai kwamba jukumu hilo linastahili kutekelezwa na, na serikali iliyoko hivi sasa nchini Kenya, eti kwa sababu Uingereza iliyokuwa ikitawala nchi ya Kenya wakati huo iliondoka punde tu baada ya uhuru, na masuala yote yanayohusika na, na nchi ya Kenya yanafaa kuelekezwa kwa serikali iliyoko hivi sasa mjini Nairobi. Lakini baada ya kesi hiyo kuwasilishwa mahakamani mjini London, serikali ya Uingereza hatimaye ilikiri kuhusika na maovu hayo na kulingana na uamuzi uliotolewa na jaji Wocom wa mahakama ya London, pande zote mbili, yaani mashujaa wa uhuru Maumau pamoja na serikali ya Uingereza, zina masuala mazito ya kuwasilisha mahakamani, ambao atasaidia mahakama kufikia uamuzi wa haki, na kwa hivyo ni lazima kesi hiyo kuendelea. Katika mwezi wa Julai mwaka huu, mashujaa wa Maumau walifanikiwa kushawishi mahakama kwamba serikali ya Uingereza ina kesi ya kujibu kwa mateso na ukatili uliofanyiwa mashujaa wa uhuru na kulingana na kiongozi wa kundi hili la Maumau Bwana Getu wa Kahengeri, uamuzi uliochukuliwa na Uingereza hapo awali wa kukiri maovu hayo unadhihirisha jinsi Uingereza na jua maovu na ukatili waliofanya nchini Kenya kabla ya uhuru. Hii inaonyesha sisi ya kwamba wanajua yoyote maovu waliyofanya, na ile tu wanaweza kukataa ni kukiri, na wamekiri tulikuwa kutini, na walisema uh, wanajua watu walipigwa na vile vile wanakubali kutoa fidia. Na kufuatia uamuzi huo wa mahakama ya London, ubalozi wa Uingereza hapa mjini Nairobi umekasirishwa na uamuzi huo na umetoa taarifa ya haraka haraka kueleza jinsi umesikitishwa na mahakama ya London na kulingana na ubalozi wa Uingereza hapa Nairobi, serikali ya Uingereza inakusudia kukata rufaa kupinga uamuzi huo, lakini duru za kidiplomasia hapa mjini Nairobi zinahisi kwamba serikali ya Uingereza inababaika kuhusu uwezekano wa mataifa mengine yaliyokuwa makoloni yake kufuata nyayo za Kenya na kuwasilisha mashtaka kama hayo na kulingana na kiongozi wa mashujaa wa Maumau Bwana Getu wa Kahengeri, kile wanachotaka hivi sasa kutoka kwa serikali ya Uingereza ni msamaha na kulipwa fidia, kwani baada ya uhuru wamepuuzwa na serikali ya Kenya pamoja na serikali ya Uingereza. Sisi tulijitoa, na tunapotaja Maumau siyo kwamba Kikuyu, Embu, Meru. Hapana, hili neno Maumau linahusisha makabila yote ambao walihusika kwenye harakati za kupigania uhuru. Na kufikia hivi sasa, serikali ya Kenya haijatoa taarifa yoyote hapa mjini Nairobi kuhusiana na uamuzi huu wa, wa mahakama ya London. Mwaike kwenye Sauti ya America, Nairobi.