Baada ya mazungumzo yake na Rais Kibaki na Waziri Mkuu Raila Odinga pamoja na jaji mkuu, mwanasheria mkuu wa serikali, kamishina mkuu wa polisi na mkuu wa idara ya ujasusi hapa nchini Kenya, Kiongozi huu wa idara ya mashtaka katika mahakama ya kimataifa ya makosa ya jinai ICC bi Fatou Bensouda sasa ameondoka hapa mjini Nairobi kuelekea katika mji wa Naivasha na Nakuru na Eldoret katika jimbo la Rift Valley ili kukutana ana kwa ana na baadhi ya waathiriwa wa ghasia hizo za uchaguzi. Lakini kulingana na duru za mikutano yake na rais Kibaki na waziri mkuu Raila Odinga, kiongozi huo wa mashtaka katika mahakama ya ICC ametilia mkazo umuhimu wa ushirikiano kati ya serikali na mahakama ya ICC ili kuwezesha mahakama hiyo kupata maelezo muhimu ya kuwezesha maafisa wa idara yake kutekeleza mashtaka hayo bila vikwazo. Pia amekuwa akiuliza maelezo zaidi kuhusu akaunti za benki za wale washukiwa wanne wa ghasia hizo za uchaguzi. Vilevile, katika mazungumzo yake na vyombo vya habari hapa mjini Nairobi Bi Fatou Bensouda amekuwa kidai kwamba baadhi ya mashahidi kwenye kesi ya washukiwa wanne mashuhuri nchini Kenya wanafanyiwa vitisho na baadhi yao wameanza kubadili ushahidi waliokusudia kutoa mahakamani, na tangu kesi hiyo kuwasilishwa mjini Hague, Kumekuwa na fununu hapa mjini Nairobi kwamba uhusiano kati ya serikali ya Kenya na ICC umekuwa sio mzuri, na serikali ya Nairobi imeghadhabishwa na tabia na utendakazi wa kiongozi wa zamani wa idara ya mashtaka Lui Moreno Ocampo, hasa alivyokuwa akijigamba na akipuuza maoni na msimamo wa serikali kuhusu kesi hiyo. Nayo mahakama ICC imeshindwa kuridhika na ushirikiano wake na serikali, jambo ambalo limemfanya Bibi Bensouda kukutana na Rais Kibaki na Waziri Mkuu Raila Odinga ili kuondoa mashaka na kumaliza hali hii ya kutoeleana na duru za kisiasa hapa Nairobi zahisi Rais Kibaki na Raila Odinga wamekuwa na maoni tofauti kuhusu mashtaka hayo ya ICC. Jambo hilo linaendelea kuigawanya nchi hii katika makundi mawili tofauti, suala ambalo litakuwa na uzito mkubwa katika matokeo ya uchaguzi wa rais hapo mwakani, na huenda rais atakayechaguliwa nchini Kenya akategemea kesi hii ya ICC. Vilevile kumekuwa na hisia hapa mjini Nairobi kwamba mpatanishi wa ghasia za uchaguzi mkuu uliopita Kofi Anan ni kibaraka wa mataifa magharibi. Uhuru Kenyata na musalemu davadi, kwa nini sasa wanikataze nafasi? Tena niende kwa Wakenya niwaulize kwa njia ya utulivu, wakinipatia wamenipatia, wakinyima nitarudi nyumbani ishaweri nifanye kazi ya kulima huko, kwani shida iko wako, lakini tusipiganishe vijana wetu kamwe. Kofi Annan akirudi hapa arudi kama mtalii, aende kuona wanyama, asije kupatanisha wa Kenya. Sisi wenyewe tu wapatanishi wakuu. Lakini mbali na maoni hayo, kiongozi wa mashtaka katika ICC Bi Fatou Bensouda ametembelea baadhi ya kambi za waathiriwa wa ghasia hizo katika jimbo la Rift Valley, kitovu cha ghasia za uchaguzi mkuu uliopita na baadhi ya wahanga wa ghasia hizo wanasema wako tayari kukutana na Bi Fatou Ben Souda. Ajaribu asizuiliwe kule katika mahoteli makubwa, aingie katika mashinani mahali watu wameumia, na ili IDP wote ambao wameathirika na wamekuwa na shida kwa sababu ya uchaguzi waone haki yao na wapate haki yao. Lakini kufikia hivi sasa ziara hii ya Fatu Ben Suda hapa nchini Kenya inaendelea kuzoa hisia tofauti hapa nchini. Mwaiki kwenye Sauti ya Amerika, Nairobi.