Michezo ni Jumatatu ya michezo, msikilizaji, na leo hatuna budi kuanza kwa kutoa hongera kwa wanariadha wa Kenya ambao kwa mara nyingine, Jumapili, walitawala mashindano ya mbio ndefu za marathon huko Athens, Ugiriki, kwa kushika nafasi sita za kwanza kwa wanaume na mwanadada Consolata Chemtai Yada akishika nafasi ya kwanza upande wa wanawake, yeye katika muda wa saa 2 na dakika 40. Kwa upande wa wanaume Raymond Betty alichukua nafasi ya kwanza katika muda wa saa 2 dakika 11 na sekunde 35. Bet alishinda mbio hizo pia miaka miwili iliyopita. Paul Kosgei alichukua nafasi ya pili katika muda wa saa mbili dakika kumi na mbili na sekunde ishirini wakati Alex Kirui alishika nafasi ya tatu katika muda wa saa mbili dakika kumi na mbili na sekunde 26. Nafasi nyingine tatu zilizofuata hadi sita zilishikwa pia na Wakenya, Jafet Kipkorir, Peter Biwot na Charles Ngolepus. Viola Chelangat Kimeto wa Kenya naye pia alishika nafasi ya tatu kwa upande wa wanawake. Kwa maelezo zaidi, msikilizaji, unaweza kutembelea mtandao wetu wa www voa swahili com kuhusu mbio hizo za marathon huko Athens Jumapili. Na sasa tugeukia Afrika Mashariki, tukianza na mwandishi wetu James Chimanyula kutoka Nairobi, akiripoti kuwa timu ya Taska imetwao kombe la ligi ya taifa nchini humo. Ushindi huo utaiwezesha Taska kuwakilisha Kenya katika kombe la mabingwa wa ligi ya Afrika mwaka ujao. Wakati mmoja Sami Omolo aliifunza timu ya Taska. James Manyula alimuuliza Omolo ikiwa Taska ina matumaini ya kufanya vyema katika kombe la mabingwa wa ligi ya Afrika mwakani. wako tayari? Na mababe wa Afrika, ukiangalia timu nzima unafikiria kwamba katika siku zijazo itahitaji wachezaji wa kutoka nje ama ni vijana tu kutoka umuumu? Kucheza ya Kenya pia imebadilika, na unapata ukitaka kuendelea lazima utafute wachezaji wazuri, na nikisema hivyo si ati ni wachezaji tu kutoka Kenya. Pia pia lazima watafute wachezaji wa kutoka nje, wale wanakuja na vitu zingine, zile wachezaji wetu wamekuwa wafanyi, ama wachezaji wetu bado wana shida kuzifanya, lazima watafute wazuri si sana sana ti wakow wainja, lakini wachezaji tu wazuri. Kwa hiyo matumaini yako baada ya yako pale pale kwamba watafanya vizuri. Taska ni timu nzuri, unapata pia waongozaji wao ni wazuri na wanapenda mpira, alafu pia hata hivyo enye Taska ni timu ile ina si tu wachezaji peke yake, lakini hata hiyo management ina uzoefu wa hizo mechi za kimataifa. Naam wasikilizaji, huyo alikuwa Samio Mola ambaye wakati mmoja alikuwa mwalimu ama kochi wa timu ya Taska ya Kenya, ambayo itawakilisha Kenya katika kombe la mabingwa Afrika mwaka ujao. Asante sana James Manyula. Na huko Tanzania, mwandishi wetu George Njogopa anaripoti kuhusu maendeleo ya ligi kuu nchini humo duru ya kwanza ligi kuu soka ya tanzania bara imekamilika huku kukishuhudia baadhi ya timu zikimaliza mzunguko wa kwanza kwa kiviroja vya mambo lakini mabingwa wa zamani klabu ya yanga imetoa mkono wa matumaini kufuatia na kufanya vizuri katika michezo yake ya mwisho mwisho. Wakati Yanga hapo jana ilikuwa huko Tanga ikiondoka na ushindi wa bao mbili kwa sifuri dhidi ya Coast Union na kufikisha jumla pointi ishirini na tisa. Mahasima wa Yanga wameingia katika kiroja cha mambo, na hali ya mambo huko Msimbazi sishwari Klabu ya Simba kwa michezo mitatu mfululizo imefanya vibaya, hatua ambayo aliyofanya iondoke kutoka kileleni hadi kutwama nafasi ya tatu ikiwa na pointi ishirini na tatu nafasi ya pili na kamato la Azam FC iliyokusanya pointi ishirini na nne. Nafasi ya nne hii ni Mtibwa ambayo ina pointi ishirini na mbili kama ilivyo kwa Coastal Union ya Tanga yenye pointi ishirini na mbili. Kwa wakati wa sasa, kunashuhudia vute ni kuvute kutoka kwa mashabiki ya klabu ya Simba wanaotuumu baadhi ya viongozi kuibenya timu hiyo, hatua ambayo amefanya fanya vibaya katika michezo yake ya awali na ya mwisho kabisa. Hali ya sintofahamu inazidi kushuhudiwa na wanachama wanazidi kuandama makao makuu ya klabu hiyo, wakitaka baadhi ya viongozi wajiondoshe katika uongozi. Kwa ujumla, mzunguko wa kwanza wa ligi kutoka Tanzania Bara ni wa kusisimua, na mashabiki wa kandanda wanataraji hali kama hii itajirejea tena wakati shirikisho la soka nchini TFF litakapotangaza ratiba ya mzunguko wa pili na mzunguko wa mwisho. Inayoarifu kutoka Dar es Salaam ni George Njogopa, Sauti America. Asante George Njogopa. Basi tumalizie na ripoti kutoka kwa mwandishi wetu wa DRC Kahozi Kosha kuhusu ligi kuu katika nchi hiyo. Na mtuanza na matukio ya ligi kuu ya kandande hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Jumatano timu ya Central Lupopo ya Lubumbashi ilipoteza mechi yake mbele ya watani wao wa kila siku wa TP Mazembe goli tatu kwa sifuri kwa, kwa sababu timu ya Central Lupopo iliingia uwanjani ikiwa na wachezaji tano. Ushindi wa TP Mazembe majipatia nafasi ya pili kwenye orodha ya ligi kuu ya kandande hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na pointi makumi sita na moja nyuma ya bingwa mtetezi wa mchuano huo Vita Klebu ya Kinshasa na pointi makumi sita na mbili. TP Mazembe amesalia na mechi mbili, atamenya na bingwa mtetezi Vita Klebe na pia watani wao wa jarim Klebe Motema Pembe wa Kinchasa. Tarehe saba mwezi tunao, TP Mazembe ilipata ushindi mbele ya timu ya Sangabale Ndewa Bajelunabasantu kutoka huku Kasai kuichapa goli ine kwa bila. Basi kwa ripoti hiyo kutoka DRC kwa juma hili, ni hayo tu kutoka meza ya michezo.