Polisi hapa Mombasa imethibitisha kuwa mwenzao mmoja amejeruhiwa baada ya bomu la kutengenezwa kwa petroli kutupwa katika kituo kimoja cha polisi. Tukio hilo la jana usiku lilikuwa katika kituo kidogo cha Kiembeni, eneo la Kisaoni, pale watu wawili walipojifanya kutembelea kituo hicho kwa nia ya kuandika ripoti ya polisi, ndiposa wakapata fursa ya kurusha bomu hiyo. Afisa mkuu wa polisi mkoani Agri Adoli amesema askari moja aliyekuwa kazini wakati huo alijeruhiwa na amekuwa akitibiwa leo katika hospitali moja hapa mjini. Msako pia umekuwa ukiendelea kufuatia tukio hilo huku ikisemekana washukiwa watatu wa, wa bomu hilo pia walijeruhiwa kwa risasi na maafisa wengine wa polisi waliokuwepo kituoni. Visa vya polisi kushambuliwa vimeongezeka nchini Kenya mwaka huu kutokana na idadi ya watu wanaotajwa na vyombo vya usalama kuwa ni washirika wa makundi ya kigaidi. Hata hivyo, usalama umeimarishwa katika sehemu mbalimbali, pia katika vituo vya polisi ili kuzuia wizi wa silaha katika taarifa tofauti inayolenga usalama wa taifa, waziri mkuu Raila Odinga anasema mazungumzo na viongozi wa vuguvugu vugu la Mombasa Republican MRC, yatafungua nyoyo za wafuasi wao. Waziri Mkuu aliyekuwa hapo Mombasa kuongoza mkutano wa kisiasa wa chama chake cha Orange Democratic Movement ODM anasema ameshauri viongozi wa kundi hilo kukubali kuchukua kura tayari kwa uchaguzi mkuu wa mapema mwakani, pamoja na kuwarahi wafuasi wao kote mkoani. Nimeongea na viongozi wa MRC na mwenyewe wajitokeze wajiandikishe kama wapigaji kura. Nimeambia ya kwamba waambie watu wote ya kwamba hata wao watashiriki kwa kupiga kura, na mimi mwenyewe tayari nimetoa amri tuzungumuze na watu wa MRC. Shida ya mzozo ya kisiasa inataka suluhisho ya kisiasa, sio suluhisho ya nguvu wachanganuzi wa masuala ya kisiasa nao wanaiona hatua ya Bwana Odinga kama ushawishi wa kisiasa anapopigania kiti cha urais wa Kenya katika uchaguzi mkuu wa mwezi Machi mwakani. Raila Odinga ni miongoni mwa viongozi wenye ushawishi mkubwa na wanaotajwa kwamba wanaweza kwa kuongoza taifa hili baada ya uchaguzi huo. Huku nyuma, MRC pia inataka wafuasi wao wote waliokamatwa na kutupwa jela waachiwe huru kutoka gerezani. Nikiripoti kutoka Mombasa ni Josphat Kioko.