Hizi ni ngoma za kitamaduni zenye asili yake katika mwambao wa pwani, hasa jamii ya Mijikenda. Nyimbo zao zimekuwa kivutio kikubwa katika utalii wa Kenya na kuchangia pakubwa katika uchumi wa taifa. Nimekutana na baadhi yao wanaosema kuwa masilahi yao yanapaswa kuzingatiwa, hasa nyongeza ya malipo. Sana sana kama tunalipwa pesa nyingi ni elfu tatu mia tano sana sana ni elfu tatu. Gari huwa tunagharimia elfu moja mia tano. Sasa kile kitu ambacho kinatusaidia ni kwamba sisi tunaenda na kama vitu kama shanga hivi, mikoba, vitu kama vile. Sasa ndio ile uwe inatuboost. Inakuwa kama ile ngoma ni bridge ya kwenda kuingia pale hotelini, kwenda kufanya nini, kuuza. Eh, poti tu. Sasa na pia wanatumiza saa zingine. Kwa sababu kuna siku unaweza enda ukauza, kuna siku nyingine unaweza kosa kuuza. Tunajikakamua sisi wenyewe, lakini hatuna mtu yote wa kutusaidia at least kama hizo hoteli zote za coast waangalia wa traditional dance, acrobatics, ni watu muhimu sana kutumbuiza wageni. Wasanii hawa huvalia mavazi ya kitamaduni na kuwatumbuiza watalii kutoka uwanja wa ndege na hata katika hoteli kubwa kubwa wanazotembelea hapa pwani. Nimezungumza na Bi Millicent Odhiambo, afisa mkuu mtendaji wa chama cha utalii Mombasa na Pwani hiyo jambo imezuka sana na imesemwa sana, na kuna msanii ambaye anakuja katika hoteli na ametoka Nairobi, na akiimba katika hiyo hoteli alipwe nyingi kuliko msanii wa hapa. Jambo ambalo ningependa kuwaelezea hao ni wakae pamoja, wawe na an association ambayo inaweza kuanza kunegotiate. Hiyo itawasaidia sana kusukuma mambo yao, sababu wakingoja wasukume moja moja, basi itabaki at that level na itabidi sasa serikali hata isikie sauti yao, kiwango iwekwe. Kama um, um, umekubaliana na mtu makta na anakulipa si rahisi sasa kwenda kinyume cha hicho because mumekubaliana. Na ili kufuatilia wasanii wa kisasa wanaopata kandarasi katika hoteli hizo na pia kwingineko kuhusu malipo ya juu wanayopokea ni mezungumza na mwanamuziki Davis Manyurage maarufu kwa jina la Rojmo aliyevuma kwa kutoa kibao cha Mr. Dubai. uh-huh. ha, Mr. Dubai. Mimi kama Rojo Moo, kwanza kabisa, naweza sema ni lazima kwa artist kutafutiwa mahali pa kulala, kukata for transport na kumake sure amefika kwenye event, kama yuko comfortable on time. Hivyo ni vitu ambavyo mtu wa traditional hajui. Kwanza tukianza na ndugie zetu wa Marekani, wasanii zaidi wa kizazi kipya wako na mamanaja, watu ambao wana make sure wanawaongoza venye ambavyo wanafaa walipwe na wajue haki zao. Swala hili pia linafuatiliwa na tume ya kitaifa inayowashughulikia wanamuziki na pia kuwafungua macho kuhusu uwekezaji katika sekta hii. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti America.