Nimezuru sehemu kadhaa hapa mjini Mombasa kuzungumza na wananchi juu ya siasa inavyokwenda kutokana na mgogoro huu wa kisiasa. Kesi bado iko kotini, na sasa hapa katikati ya mji wa Mombasa kuna kundi litwalo bunge la wananchi. Naona kuna spika na kuna waheshimiwa. Wakati mahakama ikisubiriwa kutoa uamuzi wake, wana mengi ya kusema, maswali ambayo yameongea, na walaumu wale malawyers ama petitioners, kwa sababu waliweka first respondent ni IBC. Jubilee ni kikundi tofauti, sawa, ndugu yangu, kodi ni kikundi tofauti, mahali mnalalamika maa. ikiwa ni cost ama mombasa hapa vile wanasema ilikuwa ni 400 hii ndio hesabu yake Tulisoma, huyu bwana amekuuliza, kwa nini rifarii wa uchaguzi ambaye ni IBC badala kuwa katikati ya huku na huku yeye ameenda tayari amelalia mmoja, kwamba huyu ndio mtoto wangu. We utuelezee eh. Hata nikuambie, kuna kitu moja mchaelewa. Huyu anasema kuna respondent na petitioner. Sasa ukiangalia, complainant ni code ndio. Na ina complain kwa nani? Kwa IPC. Direct hiyo kesi ingeenda popote. Wameistaki Kibaki na wameistaki IPC. Wame violate what? A constitution. Yeah. Na pia anachukua fursa hii kuzungumza na kina dada na siasa ya Kenya kwa jumla. Rais hajaapishwa bado, kesi inasubiriwa. <laughs> Sisi si tunasema hao wakubwa wapige na wenyewe kwenye huko huko, lakini si tunataka amani ya amani. Tulikuwa tumeomba na tumemaliza, tumefanya election mpaka imeisha. Maana ile ile election ya siku ile watu wamekufa kama umbwa kwa barabara, eh, wanakodi walikuwa wanachochea ya kwamba Kura hii kuenda sambamba vile litakikana, ile wakati ile mpaka watoto wadogo walikuwa wamejua ni Raila ndi ameshinda, ameshinda serikali amwe tuwe mpe Raila, Raila onyata kama tui, astu, astu. <laughs> Aya, haiwezekani e, kama wakati ule alishindwa na sasa hivi pia ameshindwa, na ja agree kwamba ameshinda, ye atulie tu angoje, labda mtoto wake anaezatokea baadaye miaka mingine akao presidenti. Hali ya Mombasa tunashukuru Mungu kuna amani kuna utulivu na hakika watu wanafanya kazi zao na shughuli zao za kawaida zinaendelea vizuri. Tunavumilia tu kama Wakenya. Sasa hivi hali ya uchumi tunabangaiza, lakini hali mapeni yamepotea bwana, ile hali wale viongozi wetu wanakimbia huku na huku, wanasema kuna amani. Uchumi ikiwa nzuri ndio tunaona kuna amani. Kwa mfano we, sasa unauza nini hapa? Mimi nauza sausages. Hii ni nyama ya ng'ombe plus mkia. Hapo nyuma nilikuwa nauza kama paketi kumi na mbili kumi na sita kwa siku, lakini sasa hivi zimepungua mpaka ni tatu ndio nimalize bwana. Mm -hmm. Ndio hayo maoni ya wananchi hapa mjini Mombasa wakizungumzia mgogoro wa kisiasa Kesi iliyo katika mahakama ya juu zaidi. Mimi ni Josephat Kioko kutoka Mombasa, Sauti ya Amerika.