Bwana Uhuru Kenyatta atakula kiapo cha kuongoza taifa la Kenya kwa mhula wa miaka mitano hii leo Jumanne, Aprili 9. Ni mtoto wa mwanzilishi wa taifa hilo Mzee Jomo Kenyatta wageni mashuhuri wakiwemo marais wote wa bara la Afrika wamealikwa na ulinzi katika uwanja huo wa Kasarani Sport center ni wa hali ya juu akizungumza na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, katibu wa kitaifa wa mawasiliano huko Kenya Bwana Ezekiel Mutua amesema, tumezingatia zaidi hali ya kiusalama, kila kitu kiko tayari. Vikundi vyote vya usalama katika Kenya na mipakani viko imara na tunatarajia kwamba sherehe itaenda mashuari kabisa. sherehe rasmi zinaanza saa nne mchana hadi saa nane hivi, kufuatana na katiba mpya ya Kenya. Tayari Rais Mwai Kibaki hapo jana alimkabidhi bwana Kenyatta ofisi yake ya Harambee House na mara baada ya kula kiapo atakabidhiwa rasmi Ikulu ya Nairobi. Bwana Mutua Sherehe hii muunda wake umewekwa kikatiba. Sherehe yenyewe inaanza saa nne unusu na tunatarajia kwamba fikapo mwendo wa saa nane kamili itakuwa imekamilika. Na kwa hivyo sherehe itakapomalizika, atakayeondoka kwanza ni rais anayeondoka mamlakani Mwai Kibaki kuelekea ikulu, kuambatana na taratibu za kawaida za kubadilishana mamlaka. Rais Kenyatta atakuwa amechukua usukani, atawaaga wananchi katika ile landrofa, katika mamlaka kamili sasa ya uongozi kisha ataelekea Ikulu sasa kumuaga kirasmi rais Kibaki ambaye anaondoka. Mwendo wa saa tisa, saa tisa na nusu hivi, rais wa Uganda Yoweri Museveni atatoa hotuba rasmi kwa niaba ya marais wa Afrika kumuaga bwana Kibaki na kumkaribisha rais mpya Uhuru Kenyatta. Na ingawa waziri mkuu anayeondoka leo bwana Raila Odinga na mgombea mwenza wake makamu rais Kalonzo Musyoka wamealikwa kuhudhuria sherehe za leo, wote wawili wamekwenda Afrika Kusini tangu wiki jana kwa mapumziko lakini watakaporejea nyumbani, wote bwana odinga na kalonzo watakuwa raia wa kawaida. Naibu wa rais Bwana William Ruto atakabidhiwa ofisi iliyokuwa ya waziri mkuu. Na baada ya kiapo cha rais na naibu wake baadaye leo, serikali ya muungano itazikwa katika kaburi la sahau na kiti cha waziri mkuu kufutwa kabisa. China imetuma ujumbe wa ngazi ya juu katika sherehe hizo, na hata nchi za magharibi kama vile Marekani na Uingereza zimethibitisha kuwa zitawakilishwa na kuendelea na mahusiano ya ushirikiano na Kenya chini ya utawala mpya. Bwana Mutua, marais wa nchi za magharibi watawakilishwa na mambalozi wao. Mabalozi wote wamekonfirm kwamba watakuweko. Wale mambalozi wa nchi ya Amerika na Uingereza wamebadilisha msimamo wao na kusema kwamba lazima wafanye kazi na Kenya na kwa hivyo wamebadilisha shania yao kusema kwamba watafanya kazi na Uhuru Kenyatta na serikali yake, na kwamba tutakuwa na uhusiano mzuri katika nchi ya Amerika na nchi ya Uingereza. Uhusiano wao na Kenya utaenda kama ilivyokuwa mbeleni. Bwana Kenyatta tayari ameonyesha unyenyekevu wa moyo na kuwakaribisha hata wapinzani wake wa kisiasa na hata wale waliogombania kiti cha urais. Taifa letu litakuwa taifa ambapo kila Mkenya pahali popote alipo, ya dini yake, rangi yake, kabila lake, tusijali tukijua ya kwamba jukumu letu ni kuhakikisha ya kwamba tumeinua maisha ya wakenya pahali popote walipo. Kwa mujibu wa katibu wa mawasiliano huko Kenya bwana Ezekiel Mutua, sherehe za leo zitatangazwa moja kwa moja kwenye televisheni za Kenya na waandishi wa habari wa kigeni pia wamepewa idhini kutangazia vyombo vyao. Sherehe hii itapeperushwa na televisheni zote runinga zote za nje ya Kenya itakuwepo pia kwenye redio zote, na tumeandika pia na kuwapatia ile accreditation wanahabari wa nchi wa zingine za nje ambao watahudhuria. Bwana Uhuru Kenyatta ataapishwa na msajili wa mahakama ya juu Bibi Gladys Sholei, ataapishwa na chief registrar wa mahakama kuu Gladys Sholei, lakini atakuwa anaandamana kwa karibu na jaji mkuu Dr Willi Mutunga. Baada ya kula kiapo, Kenyatta atapigiwa mizinga ishirini na moja, ishara ya kukabidhiwa rasmi madaraka na rais Mwai Kibaki Kibaki kustaafu. Na kinyume na makabidhiano ya madaraka miaka kumi iliopita yaliojaa sokomoko wakati rais Daniel Moy alipostaafu baada ya kuongoza Kenya kwa miaka 24, makabidhiano ya madaraka hii leo ni kama ya baba na mwana na katiba mpya ya kenya inaweka mfumo imara wa makabidhiano ya amani kutoka studio zetu hapa sauti ya america washington dc mimi ni este gidhoyuat ewe kenya inji yangu ewe kenya baba yangu ewe kenya mama yangu sitakuacha milele kwako sasa abdushakur abud ukiwa studio 15