Katika habari za dunia hii leo, mashambulizi ya mabomu katikati ya Iraq yameua watu 11 wakiwemo wapiganaji wa Kisuni wanaoipinga Alqaida karibu na ngome ya zamani ya waasi huko Faluja. Wanamgambo wanaoiunga mkono serikali walikuwa wamekusanyika leo nje ya kituo cha jeshi katika mji wa magharibi wa Bagdad kupokea malipo yao wakati mlipuaji bomu wa kujitoa mhanga aliyevalia milipuko kujitegua karibu na kundi hilo. Wapiganaji watatu waliuawa pamoja na raia Polisi wamesema mlipuko pia umejeruhi watu kumi na tano. Wapiganaji wa Sahwa ambao wanajumuishwa warabu wa kisuni ambao waliungana na majeshi ya Marekani kupambana na Alqaida wakati wa uasi nchini Iraq. Tangu wakati huo, wamekuwa wakilengwa kila mara na waasi wa kisuni ambao wanawaona wapiganaji hao kama wasaliti. Katika shambulizi tofauti mjini Baghdad, bomu la kwenye gari mashariki mwa viunga vya Al Huseinia limeua raia wanne na kujeruhi wengine kumi wafanyakazi duniani kote wanaandamana mitaani leo Jumatano kuadhimisha siku ya kimataifa ya wafanyakazi duniani ijulikanayo kama Meide, huku wito ukitolewa kwa nyongeza mishahara na mazingira bora ya kazi. Mgomo wa chama cha wafanyakazi Ugiriki siku ya Meide umesababisha kathi, safari kadhaa za feri kwenye kisiwa hicho cha usafiri na usafiri wa umma mjini Athens kusimamishwa ambapo waandamanaji wanaandamana dhidi ya hatua zilizoongezwa muda za kubana matumizi. Wafanyakazi nchini Spain, ambako kuna ukosefu mkubwa wa ajira ambao umefikia kiwango cha asilimia 27, wanafanya maandamano kutaka mabadiliko ya sera za kiuchumi. Rais wa Marekani Barack Obama ameripotiwa kufikiria kuwapatia silaha upinzani wa Siria, hatua ambayo Marekani imekuwa ikisita kuichukua kwa sababu ya hofu ya silaha huenda zikaangukia katika mikono ya wanamgambo wa, wa Kiislamu wenye uhusiano na Alqaida ambao wanapigana sambamba na majeshi ya waasi. Abdu Shakur Abud anaisoma ripoti kamili. Maafisa wa vyeo vya juu wa White House wanasema rais hajachukua wa uamuzi wowote, lakini ameomba timu yake ya usalama wa taifa kutafuta njia ambazo Marekani itaweza kuongeza msaada wake. Hadi hivi sasa msaada umekuwa ni kutolewa vifaa visivyo vya mashambulizi. Huko Siria hii leo, wanaharakati waliripoti kwamba roketi kadhaa zilifetuliwa na kuanguka katika mtaa mmoja wa Damascus siku moja baada ya kutokea wimbi la mashambulizi yaliyofanywa na wapiganaji wa upinzani katika mji mkuu wa Siria na kituo cha kuvuka mpaka kuingia Uturuki huko kaskazini. Haijulikani wazi ni vifaa gani vinavyofikiriwa kutolewa na Marekani kwa waasi wa Siria ambao wameomba silaha za kupambana na vifaru na makombora ya kushambulia ndege. Marekani ikianza kutoa silaha itakuwa inafikia kiwango sawa na Saudi Arabia na Qatar, nchi za Kiarabu zinazotoa silaha kwa waasi wa Siria, na Uingereza na Ufaransa ambazo zinataka kuondolewa kwa vikwazo vya silaha vya Umoja wa Ulaya dhidi ya Siria ili kuwasaidia waasi wanaojaribu kumpindua Rais Bashar al Assad. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Human Rights Watch inasema picha za satellite kutoka mji mmoja kaskazini mwa Nigeria zinaunga mkono ripoti yao ya kusambaa kwa uchomaji majengo kufuatia mapambano kati ya wanamgambo wa Kiislamu na majeshi ya usalama mwezi uliopita. Kundi hilo limesema hivi leo kuwa picha hizo zimeonyesha majengo 2275 yaliyoharibiwa katika mji wa Baga, ambako chama cha Msalaba Mwekundu Nigeria kimeripoti mapigano pia ameua watu 187. Jeshi la Nigeria linahoji takwimu hizo. Human Rights Watch inayoitaka serikali kufanya uchunguzi usioelemea upande wowote. Mkurugenzi wa Afrika wa kundi hilo Daniel Bekele amesema tofauti kubwa ya ripoti kutoka Baga na taarifa ya maafisa wa jeshi zinatia wasiwasi, kwa huenda jeshi linaficha ukiukaji uliotendwa. Polisi huko Boston wanasema washukiwa watatu zaidi wametoa mbaroni ikiwa ni sehemu ya uchunguzi wa, wa, wa, wa, wa mashambulizi ya mauaji wakati wa Boston Marathon. Wachunguzi hawakutaja washukiwa hao hivi leo ni kina nani, au kusema uhusiano wao na milipuko miwili ya mabomu ambapo watu watatu waliuawa na zaidi ya 250 kujeruhiwa wakati wa Boston Marathon hapo April 15. Polisi wamesema huenda wakatoa habari hizo hapo baadaye. Maafisa kwa siku kadhaa wamekuwa wakisema wanaamini washukiwa Tamelan Sanayev ambaye aliuawa katika tukio la kufyatuliana risasi na polisi baada ya mashambulizi ya mabomu na mdogo wake Jokar walitenda vitendo hivyo peke yao, hata pale wachunguzi walipokuwa wakifanya uchunguzi kufahamu kama huenda walipata msaada wa kubebewa mabomu hayo.