Bila shaka msikilizaji, ni kitambulisho kwamba nimeingia mitamboni, kama ilivyo desturi yetu kila siku ya Jumamosi, wakati kama huu ambapo mimi huangazia baadhi ya maajabu na vituko vya wiki. Ni time msikilizaji, ama ni ule wakati ambapo mimi hukuletea viji mambo. Basi msikilizaji, nakukaribisha kwa mikono miwili ili tuende pamoja katika safari hii ya kuangalia ni yapi yamejiri wiki hii. Bwana mmoja hapa Marekani amefikishwa mahakamani wiki hii kwa shtaka lisilo la kawaida, shtaka la kumeza ushahidi. Maajabu! Wilfred Gonzalez alifikishwa mbele ya hakimu mmoja mjini Chicago kwa tuhuma za kumeza pete ambayo alikuwa ameiba. Kulingana na shirika la habari la Reuters, bwana huyo alikuwa anafanya kazi ya kukarabati nyumba wakati ambapo mama mwenye nyumba hiyo aliingia kwenye bafu kuoga. Mahakama iliambiwa kwamba mara moja hiyo Gonzales alichukua pete ya dhahabu iliyokuwa imeachwa kwenye meza na kuitumbukiza mfukoni. Alipotoka kwenye bafu, mama mwenye nyumba alishangaa kupata pete yake haipo na kumuita mumewe ili kumuelezea jinsi mambo yalivyokuwa. Mumewe huyo naye aliwaita polisi. Gonzales alipoona kwamba mambo yanaenda mrama, alitoa pete ile mfukoni na kuimeza. Maajabu makubwa. Msikilizaji, walinda usalama walipofika pahala pale waliamuru kwamba bwana huyu apelekwe hospitalini na kupigwa picha za x-ray, ambazo zilionyesha pahali ambapo pete hiyo ilikuwa imetulia kwenye tumbo. Shirika la habari la Reuters limeripoti kwamba wakati picha hizo zilipowasilishwa mahakamani wiki hii, Gazale alipiga nduru na kubidi kesi hiyo kuhahirishwa huyu ambaye ni wa asili ya Mexico huenda akafungwa jela kwa muda wa miaka mitatu iwapo atapatikana na hatia. Na kutoka hapa Marekani, hebu tutembee hadi barani Afrika, e, katika kijiji kinachojulikana kama Ngata e, kilicho katika jimbo la Nakuru nchini Kenya. Msikilizaji, mtu mmoja anayejulikana kama Daniel Kimani ametiwa mbaroni kwa tuhuma za kumuua mwenzake eti kwa sababu ya deni ya shilingi 140, pesa za Kenya. Ajabu kubwa, msikilizaji. Ili kuelewa uduni wa pesa kiasi hicho, shilingi 140 za Kenya ni sawa na dola moja na nusu, pesa za Kimarekani, kulingana na gazeti la Daily Nation linalochapishwa huko Nairobi. Kimani alimuua Haron Karanja kwa kumdunga kisu mara kadhaa mgongoni. Msemaji wa polisi Johnston Ipara alisema kwamba wawili hao walikuwa na bishana kuhusu deni hilo kabla ya kisa hicho cha kuhuzunisha. Na kwa hayo tunatamatisha makala yetu mafupi ya vijimambo hii leo. Jiunge nasi wiki kesho wakati ambapo tutachambua wa mengi zaidi yatakayokuwa yamejiri katika ulimwengu wa vituko, sarakasi na maajabu. Tutembelee pia kwenye mtandao anwani yetu ni wwwvoanewscom slash swahili. Kama kawaida, makala haya hutayarishwa na kuletwa kwako nami BMJ Mreidhi nikiwa hapa mjini Atlanta kwa niaba ya Sauti ya Amerika, na kabla sija kurejesha kwenye studio zetu kubwa Washington DC kuweza kupokea muktasari wa habari na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii, na kwamba akupaye kisogo si mwenzio, kisa na maana dunia imejaa viji mambo