Kwa kweli kulingana na tukio lilivyotokea wagonjwa walikuwa ni wengi kwa sababu majeruhi wengi walieleza kuletwa katika hospitali ya Mount Meru. Wachache walienda hospitali nyingine, lakini walio wengi walileta hospitali ya Mount Meru. Wengi wakiwemo ni wamama ambao ni wanawake pamoja na watoto, na wanaume pia walikuwepo, na walikuwa na majeraha mengi kwa sababu ya mlipuko wa hilo bomu waliokuwa wamelipata. Na ukiangalia majeraha yale ambayo mlikuwa mnapambana nayo mengi yalikuwa ni majeraha ya aina gani, hasa ukiangalia yaliyokuwa yamekuja pale na wale majeruhi? Kwa asilimia ambayo ilikuwa ni kubwa, ni majeraha ambayo yanakuwa yametokana na kwenye maeneo ya miguu pamoja na maeneo mengine ya mikono, ambao unakuta katika hali ambayo mgonjwa anakuwa nayo, anaweza kawa na majeraha madogo madogo mengi sana katika sehemu labda ya mguu mmoja, anakuwa na majeraha mengi sana. Na we, walio wachache ambao waliumia sana waliweza kupata majeraha ambayo yaliingia sehemu za tumbo na sehemu za kifua ambao katika walioumia sehemu za tumbo ilibidi tuweze kufanyia operesheni na kuweza kuwasaidia kulingana na hali yao ilivyokuwa, ilikuwa tete kidogo ambao tunaweza kufanya operation za wagonjwa ambao waliweza kuwa zaidi ya wagonjwa watatu na mgonjwa wa kifua mmoja ambaye alikuwa amezidiwa sana, na hii tuliweza kumfanyia operation ya kumsaidia kumwezesha yeye kupumua vizuri kulingana na jeraha ambalo alikuwa amelipata. Na unafahamu kwamba hali kama hii ya kupata wagonjwa walioathirika na mlipuko sio kitu ambacho ni cha kawaida katika nchi kama Tanzania, hey. Haijazoeleka kuona wagonjwa yeah, yeah, wamepata majeraha kama hayo. Hebu nieleze kwa upande wako, hasa kwa upande wenu wa madaktari, mlikuwa na changamoto za aina gani kupambana na wagonjwa wa aina hii, hasa ukizingatia wanakuja wengi kwa wakati mmoja? ilikuwaje? hasa Eh, kwa kweli kwa sisi kwa upande wa madaktari ilitushtusha sana, kulingana na taarifa ambazo tulikuwa tukizipata. Kwa mimi kidogo, nilicholewa kidogo kupata taarifa, kwa waliokuwa wamepata mapema, walifika katika eneo la tukio hospitali, walisikitishwa sana na ile hali, kiasi kwamba madaktari baadhi pia walifikia hatua pia kudondosha machozi, hasa walipoona kwamba kuangalia kama wajamii ya watoto ambao wameumia ambao hawana hatia yoyote, hawajui chochote. Hata kafikia hatua, kuna mtoto mmoja ambaye aliumia, walijitahidi sana kumsaidia, lakini Mungu aliamua kumchukua, lakini ilisikitisha sana, walitoa machozi. Watu walikuwa wakihudumia katika hali zote za uwezo waliokuwa nao kwa kipindi kile, kwa kweli.