Akitoa kauli ya serikali bungeni mjini Dodoma hii leo kuhusu mlipuko huo uliotokea katika kanisa katoliki mtakatifu Joseph parokia Olasiti mjini Arusha, waziri wa mambo ya ndani ya nchi Dr Emmanuel Nchimbi amewasihi Watanzania kuwa watulivu, wakati huu vyombo vya dola vikiwasaka waliohusika na shambulio hilo. Taarifa kutoka jeshi la polisi mkoani Arusha zimeeleza kwamba kati ya watuhumiwa sita waliokamatwa, wanne ni raia kutoka Uarabuni itahakikisha kuwa watuhumiwa wote waliohusika na kushiriki kwa namna yote katika tukio hili wanasakwa popote walipo na kufikishwa katika vyombo vya sheria. Tunawataka viongozi wa kisiasa, kidini, na wananchi wote kwa ujumla, kila mmoja kwa nafasi yake kuwajibika ili kuhakikisha kuwa nchi yetu inaendelea kuwa kisiwa cha amani na utulivu. Nayo na kambi ya upinzani bungeni kupitia kwa msemaji wake, mbunge wa Musoma mjini, Bwana Vincent Nyerere, akitoa maoni ya bajeti ya wizara ya mambo ya ndani, imeitaka serikali kuchukua hatua zitakazowezesha kukomeshwa kwa vitendo hivyo vya kigaidi. Aidha, kambi rasmi ya upinzani bungeni inalaani kwa nguvu zote kitendo hicho cha kigaidi dhidi ya wasio na hatia waliokuwa katika ibada ya kumwabudu Mungu. Baadhi ya wabunge walipata fursa ya kuchangia bajeti hiyo ya wizara ya mambo ya ndani ya nchi. Mbunge wa Mbozi Magharibi, CHADEMA, David Silinde, yeye alitaka kuvunjwa kwa jeshi la polisi, maana kwa sasa matendo mauvu yamekithiri nchini Tanzania. Mheshimiwa Spika, mimi ningeona sasa kulikuwa na haja Watu wamependekeza sana jeshi livunjwe, sio tu livunjwe na kuundwa upya, bali kiwe ni kitengo ndani ya jeshi la wananchi ambako kuna nidhamu, kuna utii na kuna uzalendo, vilevile hii inawezekana. Kwa upande wake, mbunge wa singida mashariki CHADEMA pia bwana Tundulisu alitaka kuwajibika kwa waziri wa mambo ya ndani ya nchi kutokana na shambulio hilo. Tunahitaji kulalamika na kumwambia waziri wa mambo ya ndani Mchimbi, huu ni wakati wa kujiuzulu, umeshindwa kazi kama huwezi kujiuzulu, huna uadilifu wa kujiuzulu, ni wakati wa kufukuzwa kazi. Tumwambie Inspekta Jenerali Saidi Mwema, huu ni wakati wa kujiuzulu, kwa sababu umeshindwa kazi. Kama huwezi kujiuzulu, ufukuzwe kazi. Taarifa nyingine iliyotolewa na kurugenzi ya mawasiliano ya rais, Ikulu, imeeleza kwamba rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Jakaya Kikwete, amelazimika kukatiza ziara yake ya kiserikali nchini Kuwait, ili kurejea nyumbani kutokana na tukio hilo la kushambulio la kigaidi la mlipuko mjini Arusha, ambapo watu wawili wamefariki na sitini kujeruhiwa. Nikiripoti kutoka Dar es Salaam kwa niaba ya Sauti ya Amerika, mimi ni Dina Chahali.