Sasa hivyo kwa assessment ya watu yangu uh, tultumefirwa uh, tume, watu kama sita uh, mtoto mmoja na uh, o, o, adult kama tano, alafu wakati tulikuwa na relocate watu kutoka kwa hospitali ya Kilembe bali Valley, uh, iko watoto tena mbili uh, walifariki. E, lakini assessment bado inaendelea, shauri hii maji ilitoroka, e, ilitoka kwa, kwa mlima mpaka naenda kupitia kwa masub kaunti mingi, e, kama inaelekea fasi ya uh, ya ya lake kubwa mwenye iko karibu na Kasese district. Je, serikali yes, inawapatia msaada gani waathirika wa mafuriko hayo ambayo wamepoteza nyumba? Sasa tumetoa watu mwenye alikuwa kwa kilembevali, tume tumeweka hawa kwa aria anaitwa Kasese Primary School na tuko na mpango sasa ya kutafuta fasi mzuri, e, fasi mwenye ana maji sahihi, sauri iko na area mwenye iko open lakini iko water logged, na tumeona kwamba sio mzuri sisi kuweka watu tena. Tumetoa hawa kwa shida ya ya mafuriko tena nachukua kwa fa, shida ya ya water logging, naweza umia, anapata wagonjwa kama nimonia kamana na, na, na, na kadhalika kwa hivyo tumeo, tumeona tuweke kwanza kwa primary school, kama tunaangalia eneo mzuri, tunaweza weka watu hii. Umezungumzia kwamba waathirika wa matukio ya mafuriko hivi sasa wamepata hifadhi ya muda katika maeneo ya shule, na je, wanafunzi katika shule hizo wamepelekwa wapi? Kitu mzuri hii, kitu alifanyikana wakati watoto walikuwa wametoka kwa short holiday ya wiki kama mbili sasa kitu muhimu ndio tutafanya juu chini, kuona kwamba tutatoa hii wananchi kwa shule hii sauri, kwa baada ya wiki mbili watoto watarudia kwa shule. Lakini kwa kilembevali yenyewe e, iko shule kama tatu imeharibika kabisa. Sasa hiyo tena ndio shida, tunaenda kupanga kuona namna watoto hii kama ni e, e, e, siku ya kurudia kwa shule anafika tutaweka wao wapi? Hiyo tutapanga na ministry ya education na na wapi wetu je. Yeah, maeneo haya ambayo yamekumbwa na mafuriko ni maeneo ambayo yalikuwa yanaruhusiwa watu kujenga nyumba ama ni watu waliamua tu kujenga nyumba katika maeneo hayo bila ya idhini ya serikali? Alikuwa mining area ya, ya ya kopa ile, watu mwenye alikuwa hapa alikuwa anajua namna ya ku direct maji kama maji inakotoka, so enyeka kwa mlima zaidi walikuwa anajua namna wana channel kwa mariva hizi, lakini sasa naonekana silt yenyewe, silt hii dongo mwenye natokanga kila neo mwaka kutoka juu imeingia kwa fasi mwenye maji ilikuwa anapikanga.