Katika habari za dunia hii leo, waziri mkuu wa Uingereza David Cameron ameonya kwamba kushindwa kuisaidia Somalia kujijenga tena kutapelekea ugaidi zaidi. Bwana Cameron amezungumza mjini London hivi leo wakati wa ufunguzi wa mkutano wa kimataifa kwa Somalia ambayo inajaribu kurejesha utaratibu baada ya zaidi ya miaka 20 ya vurugu na vita. Waziri mkuu wa Uingereza amesema msaada wa kimataifa kwa Somalia ni wa haraka na muhimu. Bwana Cameron amesema Uingereza itatoa takriban dola milioni kumi na tano na nusu kwa maendeleo ya jeshi la Somalia na dola milioni ishirini na mbili na nusu kuimarisha jeshi la polisi na kuwapatia mafunzo majaji na mawakili. Rais wa Somalia Hassan Sheikh Mohamud amesema nchi yake inakabiliwa na changamoto ikiwemo kuendelea kwa vitisho ambavyo vinasababishwa na kundi la wanamgambo la Al-Shabab. Lakini amesema Somalia inaweza kushamiri kutokana na uwekezaji wa kimataifa na misaada. Maafisa wa Marekani wanaamini kuwa Korea Kaskazini imeondoa makombora yake mawili ya masafa ya kati kutoka kwenye eneo la kufanyia majaribio ikiwa ni juhudi za kupunguza mivutano kwenye peninsula ya Korea. Akiongea katika misingi ya kutotajwa jina jana Jumatatu, maafisa wa ulinzi wa Washington wamesema Pyongyang hivi karibuni ilisogeza makombora ya Musudan kutoka kwenye eneo la majaribio upande wa mashariki mwa nchi. Vyombo vya habari vya Korea Kusini pia vinaripoti kuhusu hatua wa hiyo. Washington kwa wiki kadhaa imeonya kuwa Korea Kaskazini huenda ikafanya majaribio ya makombora yake ya Musudan ambayo yana uwezo wa kusafiri takriban kilomita na huenda akafika katika malengo kadhaa ya Marekani katika eneo hilo. Maelfu ya Afghanistan kwa mara nyingine wamekusanyika mitaani kupinga mgogoro wa mpaka na Pakistan maafisa wa Afghanistan pia waliwasilisha malalamiko rasmi kwa Pakistan, wakishutumu kwamba majeshi yake yalishambuliwa jana kwenye eneo la mpaka kati ya nchi hizo mbili. Mkabiti Kibayasi anaisoma ripoti kamili. Haijafahamika wazi kama kulitokea vifo vyovyote katika mapigano hayo ambayo yalizusha maandamano makubwa katika mji mkuu wa Afghanistan, Kabul. Maafisa wa Afghanistan walisema watu walikuwa tayari kuitetea nchi yao. Anasema kila polisi na mwanajeshi wa Afghanistan yupo tayari kujitoa maisha yake kwa ajili ya kutetea ardhi yake na nchi yake, siyo majeshi yetu pekee. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Pakistan Aizaz Ahmed Shaudhry alitoa wito wa utulivu na ushirikiano. Alisema tunaamini kwamba mapambano dhidi ya ugaidi yanahitaji ushirikiano na uratibu miongoni mwa Afghanistan, Pakistan na washikadau wote. Rais wa Afghanistan mwenyewe alitaka ushirikiano na Pakistan kuelekea taratibu za usuluhishi na makundi ya Taliban na tulijibu sahihi. Mapambano mapya ilianza kati ya majeshi katika eneo moja la mpaka ambako wanajeshi kutoka nchi zote mbili walifyatuliana risasi wiki iliyopita. Maafisa wa Afghanistan wanasema mapigano yalianza baada ya wanajeshi wa Pakistan waliporudi katika eneo la uzio kwenye ardhi ambayo pande zote inadai kuwa ni eneo lake. Wiki iliyopita majibizano ya risasi kwenye mpaka yalimuua mlinzi mmoja kwenye mpaka wa Afghanistan na yaliwajeruhi wafanyakazi wawili wa usalama wa Pakistan. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. China inaipinga ripoti ya ulinzi ya Marekani ambayo inaishutumu Beijing kwa kutumia ujasusi wa mtandao kujaribu kupata habari kuhusu sera za mambo ya nje za Marekani na mipango ya kijeshi. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje Huan Chunying amesema katika maelezo aliyoyatoa hivi leo kwa madai ya Pentagon hayana msingi na yataumiza tu uhusiano wa Marekani na China. Ripoti ya Pentagon iliyotolewa jana Jumatatu inasema kuwa mashambulizi ya kwenye mtandao kwa kompyuta za serikali ya Marekani yanaonekana kuhusishwa moja kwa moja kwa serikali ya China na taasisi za kijeshi. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amewasili Rusia kwa mazungumzo kuhusu vita nchini Siria na maswala mengine anatarajiwa kukutana hivi leo Jumanne na rais wa Rusia Vladimir Putin mjini Moskow. Baadaye Kere atakuwa na mkutano wa pamoja na waziri wa mambo ya nje wa Rusia Sergei Lavrov. Wanatarajiwa kujadili maswala mbalimbali ikiwemo mbali Siria, programu za nyuklia za Iran na Korea Kaskazini, Afghanistan na biashara. Kerry na Lavrov wamekutana mara kadhaa katika muda wa miezi michache iliyopita, lakini hii itakuwa ni ziara ya kwanza ya Kerry mjini Moscow tangu kushifa, kushika wadhifa wa waziri wa mambo ya nje mwezi Februari. Ziara ya siku mbili imekuja kabla ya mkutano wa mwezi ujao kati ya Rais wa Marekani Barack Obama na Bwana Putin pembeni ya mkutano wa G8.