Mmoja wao alifukuzwa na waumini pale pale, wakati tukio limetukia. Baada tu tukio kutokea, walimuisi waumini wale pale kanisani, kwa hiyo wakamfukuza, na askari wakawa wamesaidiana naye wakamkamata. Na walivyomkamata, walitaka simu yake, akasema simu yake amempa mtu mwingine kuondoka naye, anaitwa Josefu. Yeye anaitwa Victor, akasema Josefu ndo ameondoka naye simu ile ikawa imekuwa ime, montali baadaye. Josefu usiku wake akakamatwa, wakamkuta na mtu mwingine anaitwa David. Hao ni watatu hao, lakini kama unavyojua tukio ilivyotokea tulifunga mipaka yetu na hasa mpaka kwenda na manga upande wa pili wa Moshi na, na tukawa tunafanya upekuzi. Sasa katikati ya hilo wakakutwa hawa watu sasa, watu wanne wale wakiwa wanashindikizwa na mtu mmoja kwa kuelekea Nairobi. Walikuwa wamefika asubuhi yake njia ya Arusha na baadaye walikuwa wanaondoka sasa kwenda Nairobi. Kwa hiyo yu mazingira ya upekuzi, nadhani vyombo vile vikadhani wana, wana mambo ya kuzungumza nao, hawa wakakamatwa hao wanne na wenyeji wao wawili, mwenyeji wao wa we, Arusha wa, na yule mwenyeji wao ambaye alikuwa anapeleka Nairobi. Kwa hiyo na upekuzi pe, bado unaendelea, na kama unajua nashirikiana na taasisi za kimataifa nadhani ukiwa na jambo la kufanyia kazi basi watafanya. Haya ndiyo alikuwa mazingira yao, na pengine ukiangalia uchunguzi unavyoonyesha mpaka sasa hivi ni aina gani ya mabomu yaliyotumika Arusha bomu hili bado wanaendelea kulitazama, lakini wataalamu, mwanzoni lilionekana kama ni locally made tu, kwamba ni bomu ambalo limechanganywa na petroli hivi na nini, lakini kadi ni mdu livona kwenda na majeriwa wanavyoonekana, inaonekana kama ni bomu ambalo linahitaji kuchunguzwa zaidi, kwa hiyo sasa linachunguzwa zaidi kujua kama ni nje ya lokomeli inaonekana kama, kama ni nje ya lokomeli, ni kwamba ni bomu ambayo inahitaji kuchunguzwa lika, likajulikana lika, lika kwa wepesi kwa, kwa kwa kwa undani zaidi. Kwa hiyo wakachero wale wanaohusika na mabomu toka jeshini, jeshi la polisi wote wanaangalia, nadhani sio muda mrefu atadiplea kama ni bomu la aina gani, na pia kumekuwa tetesi za aina nyingi kwamba pengine hizi ni ghasia za kidini, wengine wakisema hapana. Sasa kwa upande wako wa mm, ukiangalia na uchunguzi unavyokwenda, nini hasa inaonekana kiini kinachoweza kuwa kimepelekea hili bomu kutokea? bado lakini mazingira yake yote, kwa sababu ukiangalia hasa huyu ambaye wanamsuspect kwamba waumini wenyewe walimwona alivyokamatwa anaitwa Victor, lakini hata yule ambaye alionekana kama ni mtu wake wa karibu ambaye anaonekana alikuwa na simu na simu ile ina masimu simu kidogo ya international, anaitwa Joseph, na hata yule aliyekutana naye alikuwa anaitwa David. Sasa haya majina haya ukiangalia hata na- namna ya majina tu unaweza ukapata hisia kwamba si si, si kweli, ni zaidi ya pale. Kwa hiyo tukadhani kwamba tusubiri uchunguzi tu, na tulidhani Watanzania, na wananchi wote tumekuwa tukiwaambia kwamba hili la udini na katika Tanzania halijafika hapo na hatuna sababu ya kulipeleka katika mazingira hayo, na kwa Arusha ni jambo la kwanza kabisa na la like kihistoria, jambo la jinsiyo kutokea. Kwa hiyo kwa kuangalia tu aina ya suspects na mazingira yake ninasema bado hapana, ni mapema mno kusema kulikuwa na udini pale katikati. Na ukija kwenye suala zima la uchunguzi, baadhi ya watu hivi yeah. Sasa kama ambavyo kuna vyombo vya kimataifa FBI wamekuja kusaidia, wengine wamekuwa wakiona yeah, kana kwamba kwa nini waletwe hawa wataalam kutoka nje kusaidia kazi hizi. Kwa upande wa ndani pengine jeshi letu limekosa nguvu, uwezo wa kufanya kazi kama hizi Awe, hilounalisema vipi? Je, jeshi letu jeshi letu lina nguvu lina vifaa lina kila aina ya utaalamu, lakini anachosema ni kwamba anapokuja mambo haya ambayo ni ni, ni, ni terrorism terrorism, sasa hivi imevuka imevuka mipaka na namna ya kushughulikia vile, vile tunazidiana katika, katika katika technicalities, lakini pili hawa ni watu ambao wana wana, blacklist, wana database ya wahalifu mbalimbali ambao wanahusika na na majanga haya, kwa hiyo kuwepo kwa FBI kunasaidia kwa mfano unaposema tumekamata raia wa kigeni hivi, tukiingia kwenye blacklist ya, ya ya ya terrorism ni rahisi, na wao ni wepesi zaidi, kwa sababu wana- wana betsi hiyo. Tungeweza kufanya tu si wenyewe huko, lakini nachose- a unachojua ni kwamba inabidi sasa mwacie tene na Interpol, Interpol nao waangalie sasa, badara ya mzunguko huko wote, na kwa sababu speculation za watu ni kubwa, na tunataka jambo hili liishe kwa mapema, nadhani maamuzi ya serikali ni kwamba ha watu, kwa sababu wapo, na tufanyie hapa hapa, mna tena mambo ya kusema niangalizie Interpol, kuna nini iangalize hapa hapa kwenye blacklist wanaingia kwenye database, tunaangalia mtu yupo hayupo, basi watu wanamkiria, wanaendaleana safari naye kama anajambu, kwanishi, kuwa, njishu, onaona, saydi, umoja, majishi, uu, na jambo la kujibu anishi kuwa na jeshi dogo. Ndio maana unaona sasa hivi tunaunda umoja wa majeshi huo na kuwepo na vitu vingine, ni namna fulani tu ya kuharakisha mambo, lakini haionyeshi uwezo mdogo hata kidogo.