Ni sauti za waandishi habari wakibishana na askari polisi aliyekuwa na waamrisha waondoke walipokuwa wamesimama takriban mita hamsini kutoka kwenye ofisi za gazeti la The Daily Monitor, la sivyo polisi ingetumia nguvu kuwaondoa pale. Waandishi habari walipokataa kuondoka polisi wakafyatua risasi hewani na kisha kuwatupia waandishi habari gesi ya kutoa machozi. Waandishi wakatawanyika kwa muda na kukusanyika tena, kisha wakawasongea askari polisi waliokuwa wamejihami bila uoga. Yaliyotoka vinywani vya baadhi ya waandishi habari Litakuwa jambo la kushangaza ikiwa mtamuumiza mmoja wetu kwa sababu ya amri za kijinga. Sisi ni waandishi habari na tumekuwa tukipigania haki zenu. Angalieni mnapolala, wake zenu juzi walikuwa wanaandamana kwa sababu ya maisha duni wanayoishi, na wengi wenu mna njaa kwa, kwa sababu kwa kipindi cha siku kadhaa zilizopita hamjakuwa mkipata chakula You have a right to work. mna haki ya kufanya kazi kama polisi, na sisi kama waandishi habari pia tuna haki ya kufanya kazi, na haki hiyo ndio tunayopigania. Hatupigani na nyinyi, tinyefuza aliyeandika barua mnayotafuta yuko Uingereza. Kwa nini msiende huko mmkamate? Kwa nini mwakamate waandishi wanaofanya kazi yao? Wake zenu juzi wameandamana kupinga kukandamizwa kwa waume zao, na mnazuia waandishi habari wasiandamane. Ni e jambo la kufurahisha. Sisi ndio tunaandika ripoti kuhusu jinsi mnavyoishi na vile pesa zenu zinavyoliwa, na sasa mnatutupia gesi ya kutoa machozi. Kitendo chenu kina maana yoyote kwenu? Waandishi habari wameapa kuwa watakuwa wanakwenda kwenye ofisi za of The Daily Monitor kila siku na kufanya maandamano hadi gazeti hili litakapofunguliwa tena. Shirika la kutetea haki za waandishi habari hapo kesho litakwenda mahakamani kumshtaki mkuu wa polisi, mkuu wa sheria, taasisi ya mawasiliano pamoja na jeshi kwa kuzifunga ofisi za of The Daily Monitor na Red Pepper pamoja na redio za KFM na Dembe FM. Kwingineko, waandishi habari wa Red Pepper nao wanasema maisha yamekuwa magumu sasa, na hawajui la kufanya, kwa sababu baadhi ya watoto wao hawakurudi shuleni Jumatatu ya wiki hii baada ya shule kufunguliwa kwa muhula sasa wa pili. Sasa wanasema watatafuta njia nyingine za kujikimu kimaisha. Mi naitwa Baita Amon, nafanya kama mwandishi reporter wa Red Pepper, tulikuwa tunataka keti kwa barabara tuanze kuomba kama national beggars, kwa kuwa tumepoteza jobs, hatuna pesa za kununua anything in life. Leila Ndinda, South America, Kampala.