Rais Barack Obama anasema mashambulizi ya anga yanayoongozwa na Marekani ndani ya Siria yanalenga kuangamiza hifadhi salama za magaidi. Na maafisa wa kijeshi wa Marekani wanasema shambulio hilo lililoratibiwa pamoja na nchi za Kiarabu limefanikiwa kabisa. Katika wizara ya ulinzi Pentagon hii leo, msemaji mkuu wa majeshi ya Marekani Admiral John Kirby anasema mashambulio hayo ya anga yaliyoshambulia maeneo ya mashariki na kaskazini ya Siria kabla alfajiri ya leo ni mwanzo tu ya juhudi za muungano za kuangamiza kundi la ISIS ambalo lina, anga, lina makazi yake huko Syria, lakini pia kimeweza kuchukua udhibiti wa sehemu kubwa ya ardhi ya Iraq mnamo miezi ya hivi karibuni. Akizungumza kutokea White House mapema hii leo, kabla ya kuelekea New York kwa mkutano wa viongozi wa Umoja wa Mataifa, Rais Obama alisema vituo vilivyolengwa na shambulio la leo ni pamoja na vile vya Al-Qaida, hasa kundi moja lenye wanamgambo wenye uzoefu mkubwa linalojulikana kama Khorasan. Alisema walikuwa wanapanga shambulio la karibuni dhidi ya Marekani. Bahrain, Qatar, Saudi Arabia na Umoja wa Falme za Kiarabu zinashiriki katika kampeni hiyo ya mashambulizi ambayo yameharibu viwanja vya mafunzo mashariki ya Iraq, pamoja na makao makuu ya kundi la ISIS na kituo chao cha fedha. Dawa za majaribio kwa ajili ya Ebola zitaanza kujaribiwa huko Afrika Magharibi kwa mara ya kwanza kama sehemu ya juhudi za kutafuta kwa haraka iwezekanavyo tiba ya ugonjwa huu hatari unaosababishwa na virusi. Shirika la hisani lenye makazi yake huko London, Uingereza, Welcome Trust, lilitangaza hii leo kwamba litatoa dola milioni tano laki mbili ili muungano wa makundi ya misaada, taasisi za utafiti na idara ya fedha duniani, idara ya afya duniani, kumradhi WHO, zinaweza kufanya majaribio ya tiba katika vituo vya kutibu Ebola. Kwa wakati huu hakuna tiba au chanjo kupambana na Ebola ambayo imeshawaathiri zaidi ya watu elfu tano mia sita na kuwaua zaidi ya watu elfu mbili mia nane huko Afrika Magharibi mwaka huu, hasa Guinea, Liberia na Sierra Leone. WHO inaeleza kwamba idadi ya watu wanaoambukizwa na virusi vya Ebola huenda ikaongezeka kwa kiwango kikubwa kufikia watu elfu ishirini ikiwa hakuna juhudi zaidi zinafanyika kuzuia mlipuko huo wa uambukizaji. Mnaendelea kusikiliza taarifa ya habari kutoka idhaa Kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington DC. Wanamgambo wanaotaka kujitenga na kuungwa mkono na Rusia mashariki mwa Ukraine wanasema wameanza kuondoa silaha zao nzito nzito kutoka mstari wa mbele, kama inavyohitajika katika mpango wa amani wenye lengo la kumaliza miezi mitano ya mapambano ya Kiev. Waziri mkuu wa jimbo linalojitangazia utawala wake la Donetska Peoples Republic, Alexandria Zakarenchok, aliliambia shirika la habari la Russia Interfax kwamba kuondoka kwao ni kujibu hatua kama hiyo iliyofanywa na wanajeshi wa Ukraine. Lakini alisema wataondoa silaha kutoka maeneo ambayo wanajeshi wa Ukraine wameondoa silaha zao na wala si maeneo waliobaki. Bwana Zakrachenko amesema pia kwamba kutokana na mapigano kusita katika majimbo ya Donetsk na Luhansk basi wataitisha uchaguzi wa bunge na viongozi wake hapo Novemba pili. Pande zinazohasimiana huko Sudan Kusini zimeanza duru nyingine ya mazungumzo huko Ethiopia, ingawa mapigano ya hivi karibuni yanatishia tena kuvunjika kwa mazungumzo hayo. Duru mpya ya mazungumzo iliyoanza mjini Bahir Dar hapo jana kuwakusanya pamoja wajumbe wa serikali na upinzani na wajumbe wengine wanaojaribu kufikia makubaliano ya kukomesha ghasia na uhasama uliosababisha zaidi ya vifo vya watu elfu kumi. Mazungumzo kati ya wajumbe wa Israel na Palestina yenye lengo la kukamilisha makubaliano ya kusitisha mapigano ku Gaza yaliyotia saini mwezi uliopita yameanza tena hii leo mjini Cairo. Mazungumzo hayo yanayosimamiwa na Misri yalicheleweshwa kwa saa kadhaa hii leo, wakati wa Palestina walipokuwa kitafakari juu ya kujiondoa baada ya Israel kueleza kwamba imeua wa wanamgambo wawili wa Hamas wanaotuhumiwa kwa kuhusika na mauaji ya vijana watatu mwezi Juni shambulio hilo lilipelekea matukio kadhaa kufikia mapigano yaliyomwaga damu huko Gaza kuanzia Julai hadi August. Mwandishi habari Mjerumani mwenye asili ya Kimarekani aliyetekwa nyara Somalia zaidi ya miaka miwili na nusu iliyopita ameachiliwa huru hii leo katika mji wa Galkao. Naibu governor wa jimbo la Mudugu, Ahmed Muse Nur, ameiambia Sauti ya Amerika kwamba Michael Scott Moore mwenye umri wa miaka 45 aliachiliwa huru. Na jarida la Ujerumani la Der Spiegel kwa upande wake linaeleza kwamba mwandishi huyo alisafirishwa kwa ndege ndogo hadi mji mkuu na kuchukuliwa na maafisa wa Ujerumani hadi mahali ya usalama ili kupimwa kiakili na kimwili. Mor, ambaye ana uraia wa Ujerumani na Marekani, alitekwa nyara Galkao Januari 2012 alipokuwa anafanya utafiti juu ya kitabu cha uharamia <mulia>