Rais Obama alikuwa na mengi kusema kuhusiana na mataifa ya na pamoja na viongozi wa Kiislamu eh, tukijua kwamba kwa hivi sasa kuna mapambano ambayo yanaendelea ulimwengu mzima yakiongozwa na Marekani dhidi ya makundi ya kigaidi kama vile kundi jipya la ISIS. Rais Obama alisema kwamba eh, ilikuwa ni fa fanaka kuwapata viongozi wa Kiarabu na viongozi wa Kiislam kuunga mkono mapambano hayo dhidi ya Kati ya Wakristo pamoja na watu wengine na akasema wakati huu ni wakati ambapo wa, watu wa dini zote wanatakiwa kuungana ili kuhakikisha kwamba wananusuru dunia kutokana na majanga kama vile vita, ugaidi pamoja na majanga mengine yanayotokea mara kwa mara. Daudi, tumsikilize akizungumzia swala la Ebola. As we speak, America is deploying our doctors and scientists supported by our military to help contain the outbreak of Ebola and pursue new But we need a broader effort to stop a disease that could kill hundreds of thousands. Inflict horrific suffering. Sasa, Daudi Stay hapo anasema on, nini juu ya Ebola amegusia Ebola urefu, kwa urefu. Amesema kwamba ni jambo la kusikitisha sana kuona jinsi eh, maradhi au ugonjwa wa Ebola unavyosambaa kwa kasi magharibi mwa Afrika. Akasema kwamba Marekani iko katika mstari wa mbele kusaidia nchi za Kiafrika ikishirikiana na jamii ya kimataifa kuhakikisha kwamba ugonjwa huo unadhibitiwa. Na akasema kwamba nchi yake itaendelea kutoa msaada wa hali na mali ili kuwasaidia wahanga wa maradhi hayo katika bara la Afrika. Na akasema kwamba hili si janga la Afrika pekee, ila ni janga la kimataifa ambalo linatakiwa kupatiwa jibu la kimataifa na hapa Rais Obama anazungumzia suala la Russia na Ukraine. Hebu tumsikilize. America and our allies will support the people of Ukraine as they develop their democracy and economy. We will reinforce our NATO allies and uphold our commitment to collective self defence. We will impose a cost on Russia for aggression. Kuhusiana na suala hilo, Daudi, amegusia nini muhimu? Inaonekana kwamba suala la Ukraine mwanzoni lilikuwa katika ajenda kuu za mkutano huu kwa sababu Marekani na Urusi katika siku za hivi karibuni uhusiano wao ulikuwa unaonekana unazorota kutokana na suala la Ukraine. Eh, Rais Obama amesema kwamba vitendo vya Urusi dhidi ya Ukraine haviwezi kuvumiliwa na ni vitendo ambavyo vinaenda uh, kinyume na sheria za kimataifa. Akasema kwamba bado kuna nafasi ya kuhakikisha kwamba suluhisho la kisiasa na la kidiplomasia linapatikana kuhusiana na suala la Ukraine, lakini akamkumbusha Rais Putin wa Urusi pamoja na nchi ya Urusi kwamba jamii ya kimataifa haiwezi kukaa kuangalia vitendo vya Urusi dhidi ya Ukraine ambayo ni nchi huru. Kwa hivyo, kwa ujumla ilikuwa inaashiria kwamba bado ule mgongano kati ya Urusi na Marekani eh, kuhusiana na suala la Ukraine unaendelea na kwa ujumla Daud, tunajua viongozi wengi watazungumza, viongozi wa Kiafrika, rais wa Uganda Museveni amezungumza. Na kando ya mkutano huu mkuu kuna mikutano chungu nzima inayozungumzia masuala mengi na Afrika iko juu katika ajenda. Bila shaka afrika iko juu katika ajenda. Jana mambo yalikuwa yanazungumziwa ni mambo ya uh, southern sudan au sudan kusini. And kuna mkutano wa pembeni utakaofanyika leo ambao unahusiana na, na masuala ya Somalia. Uh, pia kutakuwa na mkutano mwingine wa kimataifa ambao ni mkutano wa uh, wajumbe wa baraza la kudumu la umoja wa mataifa utakaosimamiwa na rais Obama. Mkutano huo ni mkutano maalum, utazungumzia masuala ya uh, wapiganaji wapiganaji wa mataifa ambao wanajiunga na makundi mbalimbali ya kigaidi duniani.